[Funland] Chữa vi khuẩn HP đường ruột

Trung ruồi 9x

Xe hơi
Em cũng bị hp đây mà đi mấy nơi không ăn thua

Chienbinhbaoden

Xe buýt
Em 2,3 tuần nay cũng thấy hay ợ và đầy bụng, đang định đi nội soi mà thấy hơi ghê các cụ ah :-&

Hàn Trầm

Xe máy
Nhiều ngưới dính con vi khuẩn này nhỉ

IIMS Việt Nam

Xe đạp
Website
iims-vnm.com
Em 2,3 tuần nay cũng thấy hay ợ và đầy bụng, đang định đi nội soi mà thấy hơi ghê các cụ ah :-&
Test HP giờ có test nhanh qua hơi thở đó ạ.
Nói chung là do tình trạng kháng kháng sinh và thói quen ăn chung, uống chung nên virus HP này cũng khá khó điều trị. Không phải ai cũng bắt buộc phải điều trị H.P trừ trường hợp nguy cơ cao. Rất nhiều người đã theo nhiều phác đồ điều trị nhưng vẫn bị tái phát, tái nhiễm.

Civic_2011

Xe đạp
Bé nhà em (6 tuổi) mới đi khám tuần trước cũng bị virus HP này, buồn nẫu ruột, em lên hóng các cao nhân. Đơn thuốc cũng có Clarithromycin, Bsi kê đơn nói khi uống hết đợt kháng sinh (14 ngày, có thuốc uống 30 ngày) thì mỗi ngày dùng 1 thìa mật ong và bột nghệ. Cụ Mợ nào chữa khỏi rồi cho em xin lời khuyên. Cám ơn cccm
Bác ơi bé nhà bác bị HP giờ đã chữa khỏi chưa ạ và bác chữa cho con ở đâu ạ. bác làm ơn cho em xin thông tin tham khảo về nơi điều trị với ạ. Bé nhà e 7 tuổi cũng đang bị em đang nuôi con trong hoang mang, mỗi ngày nhìn con đau bụng, mặt tái xanh đi mà xót xa. bác sĩ thì hiện tại đang cân nhắc chưa điều trị kháng sinh ạ vì bác sĩ nói mấy loại ks chống chỉ định cho trẻ em dưới 12 T. Mong bác chia sẻ giùm em ttin nơi điều trị và bác sĩ điều trị với ạ. Đội ơn bác

Linh Quang

Xe máy
Bác ơi bé nhà bác bị HP giờ đã chữa khỏi chưa ạ và bác chữa cho con ở đâu ạ. bác làm ơn cho em xin thông tin tham khảo về nơi điều trị với ạ. Bé nhà e 7 tuổi cũng đang bị em đang nuôi con trong hoang mang, mỗi ngày nhìn con đau bụng, mặt tái xanh đi mà xót xa. bác sĩ thì hiện tại đang cân nhắc chưa điều trị kháng sinh ạ vì bác sĩ nói mấy loại ks chống chỉ định cho trẻ em dưới 12 T. Mong bác chia sẻ giùm em ttin nơi điều trị và bác sĩ điều trị với ạ. Đội ơn bác
Cháu nhà cụ đã test HP kết quả dương tính chưa ?
Cụ có cho cháu vừa ăn vừa xem tivi ipad đt ko ??

Civic_2011

Xe đạp
Bé nhà em thỉnh thoảng cũng kêu đau vùng quanh rốn. Bé nhà cụ kêu nhiều liên tục ko ạ, cụ cho cháu đi khám ở đâu vậy
Cháu nhà cụ đã test HP kết quả dương tính chưa ?
Cụ có cho cháu vừa ăn vừa xem tivi ipad đt ko ??
cháu test HP dương tính rồi cụ à, đúng là bạn này thường xuyên vừa ăn vừa xem tivi, đt, cụ bắt bài chuẩn ạ. Ngoài ra bạn này từ nhỏ đến giờ uống rất nhiều kháng sinh augmentin và klacid , nên em đang lo khả năng kháng thuốc ks là rất cao.

Linh Quang

Xe máy
Vì e mới bắt bệnh cho vài ca con người quen cũng bị như con cụ mà !
E bảo đi nội soi kết quả đều chuẩn bệnh và đã khỏi.

Con cụ vừa ăn vừa xem lâu ngày cháu sẽ bị tăng tiết axi gây viêm trợt dạ dày (loét nông) , để lâu ko biết sẽ tiến triển thành loét dạ dày ( nặng hơn )
Biểu hiện: thỉnh thoảng kêu đau bụng, thỉnh thoảng sốt đột ngột (dễ bị nhầm với sốt virus, ốm)

Linh Quang

Xe máy
Ngoài ra bạn này từ nhỏ đến giờ uống rất nhiều kháng sinh augmentin và klacid , nên em đang lo khả năng kháng thuốc ks là rất cao.
theo kinh nghiệm của e thì 10 lần trẻ ốm chỉ phải dùng kháng sinh 1 2 lần là cùng.Nhiễm virus uống kháng sinh trong khi ko có 1 tác dụng gì lại còn gây hại thêm, nhiễm vi khuẩn thì bắt buộc phải uống, nhưng 10 lần may ra 1,2 lần nhiễm khuẩn)
Vậy nên muốn cho uống thuốc thì phải xét nghiệm máu khẳng định ĐÃ NHIỄM VI KHUẨN thì hãy cho uống còn ko thìđừng

Civic_2011

Xe đạp
theo kinh nghiệm của e thì 10 lần trẻ ốm chỉ phải dùng kháng sinh 1 2 lần là cùng.Nhiễm virus uống kháng sinh trong khi ko có 1 tác dụng gì lại còn gây hại thêm, nhiễm vi khuẩn thì bắt buộc phải uống, nhưng 10 lần may ra 1,2 lần nhiễm khuẩn)
Vậy nên muốn cho uống thuốc thì phải xét nghiệm máu khẳng định ĐÃ NHIỄM VI KHUẨN thì hãy cho uống còn ko thìđừng
đúng rồi cụ à. hồi bạn ý còn nhỏ 1,2 năm đầu em không biết thì con ốm cho con đi khám, bs kê kháng sinh gì là em cho con theo bác sĩ. Về sau bị ốm nhiều quá cộng với uống ks nhiều quá nên may mắn thay sau đó em đã tìm được những bác sĩ giỏi và có tâm hơn rất rất nhiều và hạn chế kháng sinh hơn rất nhiều, nhưng khi nào nhiễm khuẩn thì vẫn bắt buộc phải dùng ks thôi cụ.
Hiện topic này em đang hỏi về nơi điều trị HP, cụ có thông tìn gì thì cho em xin ạ, Em xin miễn nói về các bệnh lý khác và các bệnh thông thường ở trẻ em

Linh Quang

Xe máy
đúng rồi cụ à. hồi bạn ý còn nhỏ 1,2 năm đầu em không biết thì con ốm cho con đi khám, bs kê kháng sinh gì là em cho con theo bác sĩ. Về sau bị ốm nhiều quá cộng với uống ks nhiều quá nên may mắn thay sau đó em đã tìm được những bác sĩ giỏi và có tâm hơn rất rất nhiều và hạn chế kháng sinh hơn rất nhiều, nhưng khi nào nhiễm khuẩn thì vẫn bắt buộc phải dùng ks thôi cụ.
Hiện topic này em đang hỏi về nơi điều trị HP, cụ có thông tìn gì thì cho em xin ạ, Em xin miễn nói về các bệnh lý khác và các bệnh thông thường ở trẻ em
Tình trạng cháu nhà cụ giờ nếu nội soi thì gần như chắc chắn sẽ có tổn thương dạ dày rồi. Chuẩn đúng quy trình là phải nội soi gây mê ( nhưng e trực tiếp quan sát 2 ca rồi - theo e ko cần làm vậy nữa mệt cháu ra )
Bước 1 là cụ phải cai ko cho cháu làm gì lúc ăn nữa - ăn là chỉ ngồi ăn - xong 30 phút sau làm gì xem gì thì làm ( bắt buộc )
Bước 2: uống thuốc trị viêm trợt dạ dày
Bước 3: Sau khi điều trị ổn định - Nếu tình trạng đau bụng tiếp tục tái diễn => mới cần cân nhắc điều trị HP ( LƯU Ý: Điều trị HP là phải điều trị Cả nhà (Bố + Mẹ) nếu ko ăn uống hôn hít chấm mút chung lại lây lại !

Nếu cụ ở hà nội thì e giới thiệu cụ qua chỗ 9 Đào duy anh - BS long ( nhớ gọi trước xem bs long khám giờ nào )
Hôm nọ đứa cháu e mới khám xong giờ ổn định rồi

Civic_2011

Xe đạp
Tình trạng cháu nhà cụ giờ nếu nội soi thì gần như chắc chắn sẽ có tổn thương dạ dày rồi. Chuẩn đúng quy trình là phải nội soi gây mê ( nhưng e trực tiếp quan sát 2 ca rồi - theo e ko cần làm vậy nữa mệt cháu ra )
Bước 1 là cụ phải cai ko cho cháu làm gì lúc ăn nữa - ăn là chỉ ngồi ăn - xong 30 phút sau làm gì xem gì thì làm ( bắt buộc )
Bước 2: uống thuốc trị viêm trợt dạ dày
Bước 3: Sau khi điều trị ổn định - Nếu tình trạng đau bụng tiếp tục tái diễn => mới cần cân nhắc điều trị HP ( LƯU Ý: Điều trị HP là phải điều trị Cả nhà (Bố + Mẹ) nếu ko ăn uống hôn hít chấm mút chung lại lây lại !

Nếu cụ ở hà nội thì e giới thiệu cụ qua chỗ 9 Đào duy anh - BS long ( nhớ gọi trước xem bs long khám giờ nào )
Hôm nọ đứa cháu e mới khám xong giờ ổn định rồi
Cháu nhà em đã nội soi rồi cụ à

Civic_2011

Xe đạp
chuẩn rồi đúng như e nghĩ, bị viêm dạ dày rôi!
Bs có kê thuốc gì ko cụ ??

Civic_2011

Đi bộ

Biển sốOF-819754Ngày cấp bằng26/9/22Số km6Động cơ0 Mã lực
bs kê nexium uống 30 ngày

Sau đó cách đây gần 1 tháng thì bạn ý bị viêm amydan phải nằm nhi 10 ngày tiêm 1 đống loại kháng sinh và khi ra viện thì bs kê novaflex và nexium( uống 7 ngày).

2 tuần gần đây ngày nào bạn ý cũng đau, đau buổi sáng khi mới ngủ dậy và lúc ăn sáng

Linh Quang

Xe máy

Civic_2011

Đi bộ

Biển sốOF-819754Ngày cấp bằng26/9/22Số km6Động cơ0 Mã lực
bs kê nexium uống 30 ngày

Sau đó cách đây gần 1 tháng thì bạn ý bị viêm amydan phải nằm nhi 10 ngày tiêm 1 đống loại kháng sinh và khi ra viện thì bs kê novaflex và nexium( uống 7 ngày).

2 tuần gần đây ngày nào bạn ý cũng đau, đau buổi sáng khi mới ngủ dậy và lúc ăn sáng
Cụ cho cháu uống được bao nhiêu ngày rồi ? Nếu vẫn vừa cho ăn vừa xem thì ko dứt đc bệnh đâu
Uống 1 mình nexium thì ko khỏi đc đâu cụ !

Civic_2011

Xe đạp
Theo e cách tốt nhất bây giờ là cụ cầm kết quả nội soi + đơn thuốc qua gặp bs long

Cụ cho cháu uống được bao nhiêu ngày rồi ? Nếu vẫn vừa cho ăn vừa xem thì ko dứt đc bệnh đâu
Từ ngày nội soi đến giờ dứt diểm không cho vừa ăn vừa xem nữa rồi cụ à

Em nghe nói bs Long giờ bận và đông khách quá nên không khám trực tiếp cho bệnh nhân mà cho các bác sĩ khác khám phải không bác

Linh Quang

Xe máy
Từ ngày nội soi đến giờ dứt diểm không cho vừa ăn vừa xem nữa rồi cụ à

Em nghe nói bs Long giờ bận và đông khách quá nên không khám trực tiếp cho bệnh nhân mà cho các bác sĩ khác khám phải không bác
tháng trước e dắt cháu e lên gặp bác vẫn khám trực tiếp mà
Cháu e bị y hệt cụ, được kê 3 loại thuốc mới khỏi đc. Mỗi cái nexium ko khỏi được đâu cụ

Linh Quang

Xe máy
E vừa tìm lại cái đơn định cho cụ mà ko tìm thấy nữa rồi.