[Funland] Chuẩn bị toàn bộ lực lượng để múc chứng - Part 3 !

KafeDel

Xe tăng
Chứng ung giờ có vẻ đc quan tâm trở lại tương đối rồi các cụ nhỉ? Vào box chứng thấy các bài viết trở nên đa dạng hơn nhiều cái thời chỉ có downtrend và 1 tí ti cá hồi! Hy vọng tương lai sáng sủa hơn để chứng vịt cũng ngang với chứng Rồng... :-bd

Beliti

[Tịch thu bằng lái]
Chứng ung giờ có vẻ đc quan tâm trở lại tương đối rồi các cụ nhỉ? Vào box chứng thấy các bài viết trở nên đa dạng hơn nhiều cái thời chỉ có downtrend và 1 tí ti cá hồi! Hy vọng tương lai sáng sủa hơn để chứng vịt cũng ngang với chứng Rồng... :-bd
Chảo còn không Cụ...... lại nghe mùi lạc rồi. Hè hè

Lavenders

Xe tăng
Chứng không có sống thì làm sao mà nở được... tìm chứng có sống mà ấp thì sớm hay muộn cũng nở thành vịt con. Vịt thì có thật chứ rồng chỉ là chuyền thuyết, chứng vịt mà ngang với chứng rồng là chết em đấy bác ơi.

Rybicka

Xe buýt
chúc mừng cụ nào đó ôm trước ra được CMX 7.5 ..... đúng đỉnh....

N-DESIGN

Xe tăng
Mod vào đây thì làm sao hả cụ ? Nếu mod vào xử lý thì em e người đó là cụ đấy ạ.
hô hào thế này ko hợp với các cụ vậy ko hiểu các cụ ngày xưa sinh hoạt thì ntn ạ ? nếu có hay hơn thì mong cụ chia sẻ, mà ko chia sẻ thì thôi chứ cụ cũng ko nên gạch đá như vậy.
Vietstock ngày xưa những người hô hào đa phần làm cho các quỹ tài chính, tự doanh và cả các lãnh đạo của Cty CK. Tuy là giờ cũng nhiều người bỏ nghề, sạt nghiệp vì cuộc chơi nhưng người ta cũng có lúc rất lên mây đấy ạ.
Khủng hoảng mà, loại trừ ko còn 1 ai :)
Thế cụ không phải làm cho công ty chứng khoán à?!?!??! Mà đã làm cho công ty chứng khoán thì lương của cụ được trả là nhờ phí giao dịch của khách hàng. Mà muốn có nhiều phí giao dịch thì khách hàng phải mua đi bán lại nhiều.

Chưa kể là có nhiều công ty chứng khoán còn đưa ra các nhận định, phân tích và khuyến nghị cho khách hàng mua bán.

Trước đây, mỗi khi khuyên anh em mua hay bán mã nào thì mọi người đều phải đưa ra các phân tích kỹ thuật của mình (có thể đúng, có thể sai) một cách khách quan và vô tư. Chính vì vậy mà lúc đó theo dõi thớt chứng khoán lúc nào cũng có 50-100 người. Nhưng giờ cụ nhìn số người theo dõi thớt này thì cụ tự hiểu.

Các cụ box chứng này xưa giờ rất ít hoặc gần như không vào box chứng nữa vì có những người như cụ vào đây hô hào, thục phán như đúng rồi một cách chủ quan và sặc mùi môi giới. (hội của bọn em cũng có người làm môi giới và tự doanh của công ty chứng khoán nhưng cũng k có ai hô hào kiểu như cụ)

Lavenders

Xe tăng
Thế cụ không phải làm cho công ty chứng khoán à?!?!??! Mà đã làm cho công ty chứng khoán thì lương của cụ được trả là nhờ phí giao dịch của khách hàng. Mà muốn có nhiều phí giao dịch thì khách hàng phải mua đi bán lại nhiều.

Chưa kể là có nhiều công ty chứng khoán còn đưa ra các nhận định, phân tích và khuyến nghị cho khách hàng mua bán.

Trước đây, mỗi khi khuyên anh em mua hay bán mã nào thì mọi người đều phải đưa ra các phân tích kỹ thuật của mình (có thể đúng, có thể sai) một cách khách quan và vô tư. Chính vì vậy mà lúc đó theo dõi thớt chứng khoán lúc nào cũng có 50-100 người. Nhưng giờ cụ nhìn số người theo dõi thớt này thì cụ tự hiểu.

Các cụ box chứng này xưa giờ rất ít hoặc gần như không vào box chứng nữa vì có những người như cụ vào đây hô hào, thục phán như đúng rồi một cách chủ quan và sặc mùi môi giới. (hội của bọn em cũng có người làm môi giới và tự doanh của công ty chứng khoán nhưng cũng k có ai hô hào kiểu như cụ)
Thôi đi bố, người làm chủ sị cũng chẳng thích thú gì, luôn phải có câu chuyện mới, ý tưởng mới để duy trì thớt.

Trong câu nói đùa bao giờ cũng có phần sự thật, cố gắng tìm ra cái sự thật đó là gì mới quan trọng hơn việc vác giáo trọt trọt. Tập trung vào chuyên môn đê

N-DESIGN

Xe tăng
Thôi đi bố, người làm chủ sị cũng chẳng thích thú gì, luôn phải có câu chuyện mới, ý tưởng mới để duy trì thớt.

Trong câu nói đùa bao giờ cũng có phần sự thật, cố gắng tìm ra cái sự thật đó là gì mới quan trọng hơn việc vác giáo trọt trọt. Tập trung vào chuyên môn đê
Duy trì được hay k là do có người tham gia hay k. Ngưu tầm ngưu, mà tầm mã mà. :)

Ngoccu

Xe tăng

Môi giới CK là nghề của em, cũng giống như cụ làm Thiết kế nội thất ? cụ cũng muốn khách hàng làm đồ càng xịn thì cụ cũng càng được hưởng nhiều % ?
Nhưng nếu đồng tiền làm mờ mắt, ai cũng tư vấn vô tội vạ thì cũng chỉ đc vài ba người là bỏ nghề thôi.
Nghề thì khác nhau nhưng em và cụ cũng giống nhau về mục đích, vì thế em thấy cụ chả hơn gì em cả mà ném gạch em như vậy :)
Cách em hô hào cụ ko thích thì cụ đọc làm gì ? còn cụ đọc xong ném gạch thì viên gạch nó phải sắc 1 chút, còn gạch nhỏ như vậy ko ăn thua đâu :)
Box CK thì cần gì đông? đông để làm gì ?
Các cụ ngày xưa giờ có vào hay ko thì em ko quan tâm.
Nghề của em đang gặp khó khăn chung nhưng nghề của cụ cũng ko khá khẩm hơn nhiều đâu ạ :)
Trong khó khăn thì nên đoàn kết mà sống cụ à, còn cụ ném gach thì sắc bén chút, ý nghĩa tí đi cụ :)

KafeDel

Xe tăng
Chảo còn không Cụ...... lại nghe mùi lạc rồi. Hè hè
Tuần trước em sắm đc 3 cái chảo ITD, KMR với VFR, 2 phiên cuối tuần ITD và VFR có đuôi cái cắt luôn... :)>-
Sáng nay sắm lại cái chảo ITD với VFR. Chảo KMR thì sẵn sàng rang rồi cụ ạ. Chảo CMX em phải đợi 6 mới sắm lại cụ ạ! hè hè!

KafeDel

Xe tăng
Chứng không có sống thì làm sao mà nở được... tìm chứng có sống mà ấp thì sớm hay muộn cũng nở thành vịt con. Vịt thì có thật chứ rồng chỉ là chuyền thuyết, chứng vịt mà ngang với chứng rồng là chết em đấy bác ơi.
Vodka mợ! Truyền thuyết mợ nhóe! >:D<

quochuy_bidv

Xe hơi
Các cụ cãi nhau làm gì. Theo em thì mua bán hay làm bất cứ cái gì đều là quyết định của mình. Thị trường luôn có người này người kia. Quan trọng là mình tự nắm và phân loại thông tin, từ đó xử lý mà phục vụ cho bản thân mình. Nói như vậy để nói, không có ai đúng ai sai, chỉ là mỗi người có 1 mục đích khác nhau. Em nói phải không các cụ.

Ngoccu

Xe tăng
Các cụ cãi nhau làm gì. Theo em thì mua bán hay làm bất cứ cái gì đều là quyết định của mình. Thị trường luôn có người này người kia. Quan trọng là mình tự nắm và phân loại thông tin, từ đó xử lý mà phục vụ cho bản thân mình. Nói như vậy để nói, không có ai đúng ai sai, chỉ là mỗi người có 1 mục đích khác nhau. Em nói phải không các cụ.
Cãi nhau gì đâu cụ :)
Vì cụ kia là thành viên cũ, nên em rất trân trọng những lời nói của cụ đó, cụ ý quăng gạch thì em cũng chống đỡ bằng cách diễn giải thôi cụ à, hơi đâu mà cãi nhau :)
Những ngừoi nick mới vào gạch đá em có bao giờ chống đỡ đâu. Nhưng là 1 thành viên cũ, nên phải chống đỡ cụ à :)

KafeDel

Xe tăng
------------
CƠ sở nào cụ vào KMR đúng đáy vậy???!!!
Em cứ lướt lát 1 line 2.3, 2.4 cả tháng nay mà mợ. Nhìn GD thì biết chứ cần gì cơ sở, dồn nén rồi sẽ đến lúc xuất thôi. Con này chị Phượng của cụ VL ôm nhiều lắm! :-|

Ngoccu

Xe tăng
Em cứ lướt lát 1 line 2.3, 2.4 cả tháng nay mà mợ. Nhìn GD thì biết chứ cần gì cơ sở, dồn nén rồi sẽ đến lúc xuất thôi. Con này chị Phượng của cụ VL ôm nhiều lắm! :-|
Ối ko phải đâu cụ, tin đồn đấy sự thật ko phải thế . Nhiều người cứ đồn bên em lái con này con kia, thật ra ko phải đâu ạ, bên em ko lái gì cả :D

KafeDel

Xe tăng
------------------
Bái phục (mà cũng ghét cụ nữa, cụ làm cho em nó ko ngóc nổi, cũng ko xuống nổi).
Em cũng mua kiểu cụ, em lướt 6.6-6.8 cả tháng, thấy "nó" tích luỹ lâu lâu kiểu đó, bùm 1 cái về hẳn 5.0!
Mợ cho em xin ngay con bệnh này, em chữa cho... >:D<

KafeDel

Xe tăng
Ối ko phải đâu cụ, tin đồn đấy sự thật ko phải thế . Nhiều người cứ đồn bên em lái con này con kia, thật ra ko phải đâu ạ, bên em ko lái gì cả :D
Đúng, lái bây giờ bắt đc là chết đó! 8-x Em chỉ biết trong DM của chị P có con này thôi.