[Funland] Chuẩn bị toàn bộ lực lượng để múc chứng - Part 3 !

Mr.Tam

Xe buýt
cụ Kafedel dạo này vẫn hoạt động liên tục nhỉ, kiếm được đều không cụ?

Mr.Tam

Xe buýt
----------
Tại cụ ko để ý đó thôi, mấy chị cq em toàn cắt hết... trước khi về hưu ấy chứ.......!
1 buồng, 1 buồng lại 1 buồng.........
Cắt....... cắt nữa......... cắt mãi!!!
Làm gì mà cắt mãi được mợ, dạo này mợ ôm con gì thế

N-DESIGN

Xe tăng
Môi giới CK là nghề của em, cũng giống như cụ làm Thiết kế nội thất ? cụ cũng muốn khách hàng làm đồ càng xịn thì cụ cũng càng được hưởng nhiều % ?
Nhưng nếu đồng tiền làm mờ mắt, ai cũng tư vấn vô tội vạ thì cũng chỉ đc vài ba người là bỏ nghề thôi.
Nghề thì khác nhau nhưng em và cụ cũng giống nhau về mục đích, vì thế em thấy cụ chả hơn gì em cả mà ném gạch em như vậy :)
Cách em hô hào cụ ko thích thì cụ đọc làm gì ? còn cụ đọc xong ném gạch thì viên gạch nó phải sắc 1 chút, còn gạch nhỏ như vậy ko ăn thua đâu :)
Box CK thì cần gì đông? đông để làm gì ?
Các cụ ngày xưa giờ có vào hay ko thì em ko quan tâm.
Nghề của em đang gặp khó khăn chung nhưng nghề của cụ cũng ko khá khẩm hơn nhiều đâu ạ :)
Trong khó khăn thì nên đoàn kết mà sống cụ à, còn cụ ném gach thì sắc bén chút, ý nghĩa tí đi cụ :)
Em đồng tình với cụ là nghề nào cũng là để kiếm tiền.

Nhưng cụ đừng đánh đồng em cũng như cụ nhé. Oan cho em lắm.

Ngoccu

Xe tăng
Em đồng tình với cụ là nghề nào cũng là để kiếm tiền.

Nhưng cụ đừng đánh đồng em cũng như cụ nhé. Oan cho em lắm.
Em đánh đồng em như cụ ? =))
cụ sang mấy em cũng chả bắc quàng sang đâu :))
Thi thoảng cụ vào chém gió giao lưu cụ nhé

KafeDel

Xe tăng
cụ Kafedel dạo này vẫn hoạt động liên tục nhỉ, kiếm được đều không cụ?
Em vẫn hoạt động đều nhưng vốn còm nên chả đc bao nhiêu cụ ạ, hoạt động thế nào em đều lên đây khai hết đó cụ. Còn 3 con trym bị kẹp ở mức thấp là ASM, DHM với FCM cụ ạ.
@ MỢ Cừu đen huyền bí quá, bím của mợ có ai thấy đâu mà ko cho anh em biết QL... =))

Lavenders

Xe tăng
Cái món chứng nàu đôi khi cũng cần tí may mắn.

Em thì chết cười với mã PSI, lờ đờ bên đó toàn bạn bè cả, khi chứng nó thối có 2,7 - 3,2 khìn thì mua ủng hộ chúng nó tí, không thì ế chỏng ra, mỗi ngày có giao dịch vài khìn đến chục khìn cổ. Có những phiên mỗi mình em mua... mua được 500 khìn cổ.. thế đã đi họp DHDCĐ là oai roài. Thế mà giữa năm nó lại lên được 6.2 cơ đấy, té ngay, té xong thì nó lại lên gần 7 khìn có tiếc gì đâu. Tưởng bở lại mua vào 500 khìn nũa giá 5.5 nhá... ối trời đến cuối năm ngoái đầu năm nay nó xuống có 3.6 thì phải... m ịa tức mình mua vào bình quân giá cho tới 5 khìn 1 cổ thôi lại ủng hộ mấy ông bạn tí (mặc dù em biết chứng này nhiều khả năng ung vì cty cắt giảm mãi chi phí giải tán m ia nó hết chi nhánh mà cả năm chỉ lãi có gần 2 tỷ trên vốn chủ sở hữu hơn 600 tỷ), đi họp cho nó oai, phát biểu có trong lượng... thế quái nào mà nó lại phi như lên đồng, ơn trời đến 6,5 khìn là em lại giải tán hết. Mấy ông lờ đờ ở đẫy bảo em kiếm ăn trên thân xác chúng nó... tiên sư chúng nó, đi họp mình ủng hộ chúng nó hết mình cơ mà.

Đó, nhiều khi may hơn khôn

thichlexus

Xe điện
Ủng hộ bác Ndesign, em thấy đồng chí Vlchua nói năng rất ẩu, mà thiếu sự tôn trọng người khác.

daquydailoc

Xe buýt
Ủng hộ bác Ndesign, em thấy đồng chí Vlchua nói năng rất ẩu, mà thiếu sự tôn trọng người khác.
lần đầu tiên post ở đây cũng xin phép mang đến cho các cụ 1 món quà lã mã KSS với target 20% từ mức giá 6.5.
Đồng chí Vlchua này là chân lon ton của kututu bên f319, bên đó coi đồng chí này chỉ là hạng trung và chả có thành tích gì vì vậy các cụ nên biết tự phân tích. :)

Ngoccu

Xe tăng
lần đầu tiên post ở đây cũng xin phép mang đến cho các cụ 1 món quà lã mã KSS với target 20% từ mức giá 6.5.
Đồng chí Vlchua này là chân lon ton của kututu bên f319, bên đó coi đồng chí này chỉ là hạng trung và chả có thành tích gì vì vậy các cụ nên biết tự phân tích. :)
Vây bác nói chính xác, em là đàn em của anh kututu ở f319 :)
về hạng thì chắc là cũng đúng, vậy bác là ai ở f319 nhỉ ?

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Lavenders

Xe tăng
Hơ hớ, mấy ông hay cãi nhau, em đi kiếm xèng

May mắn thứ hai của em là ông PVS, bố nợ đời, chơi với cả lũ nó bảo cổ tức 20% thì mua thôi... *** mua ở giá 16000 đ/ cổ. Mua xong nó thưởng thiếc gì đó đếch nhơ.. thấy anh em bảo giá bình quân giờ 13,3 anh ơi. Ừ.. để đó lấy cổ tức vậy... nó trả có 10%, 5 % hứa mai dài hơn thuổng trả tiếp... thế quái nào cáitthhawyyf quỹ nào đó các kụ gọi là ETF gì đó nó mua tới giá 18 khìn... được giá bán thôi cũng chẳng quan tâm tới 5% làm gì nữa.

Ơn trời bán xong nddlaij tụt, em có 300 khìn cổ... khi về giá 15 và 15,2 lại mua lại đủ roài... đợi sang năm lấy cổ tức vậy.

Ngoccu

Xe tăng
Hơ hớ, mấy ông hay cãi nhau, em đi kiếm xèng

May mắn thứ hai của em là ông PVS, bố nợ đời, chơi với cả lũ nó bảo cổ tức 20% thì mua thôi... *** mua ở giá 16000 đ/ cổ. Mua xong nó thưởng thiếc gì đó đếch nhơ.. thấy anh em bảo giá bình quân giờ 13,3 anh ơi. Ừ.. để đó lấy cổ tức vậy... nó trả có 10%, 5 % hứa mai dài hơn thuổng trả tiếp... thế quái nào cáitthhawyyf quỹ nào đó các kụ gọi là ETF gì đó nó mua tới giá 18 khìn... được giá bán thôi cũng chẳng quan tâm tới 5% làm gì nữa.

Ơn trời bán xong nddlaij tụt, em có 300 khìn cổ... khi về giá 15 và 15,2 lại mua lại đủ roài... đợi sang năm lấy cổ tức vậy.
có người vào hỏi thăm, biết tung tích thì trả lời thôi cụ, dạo này đôi co hơi mệt ^^, nhưng chả lẽ lại ko nói gì hả cụ

Lavenders

Xe tăng
Đang say kể tiếp.

Chả biết khôn hay ngu nữa, thằng phả lại PPC gì đó không biết có nhớ đúng không, khi mình mua nó tận 10 khìn/cổ .. thế quái nào nó lại tụt xuống tới 8 khìn... chán... nghe đài VOA thấy bảo đồng yên đang mạnh, ờ nó toàn vay yên mà đồng yên mạnh thì chết roài... mua tiếp... thế quái nào mà thủ tướng nhật lại muốn làm cho đồng yên nó yếu đi... mà nó yếu đi thật.... hớ nó lên tới 14 khìn mấy, ừ đang túng... bán bán ngay... có rất nhiều xèng cho vợ con đi chơi tết nguyên đám ở đà lạt bét nhè ... em ở tận pha lát phòng to nhất khách sạn nhá.

Thế mà giờ nó lên tới tận 24, 25 khìn... tiết đứt cả cỗ lòng... nhưng thôi khiểu gì thì đồng yên chả mạnh lên. Đợi đã

Ngoccu

Xe tăng
Đang say kể tiếp.

Chả biết khôn hay ngu nữa, thằng phả lại PPC gì đó không biết có nhớ đúng không, khi mình mua nó tận 10 khìn/cổ .. thế quái nào nó lại tụt xuống tới 8 khìn... chán... nghe đài VOA thấy bảo đồng yên đang mạnh, ờ nó toàn vay yên mà đồng yên mạnh thì chết roài... mua tiếp... thế quái nào mà thủ tướng nhật lại muốn làm cho đồng yên nó yếu đi... mà nó yếu đi thật.... hớ nó lên tới 14 khìn mấy, ừ đang túng... bán bán ngay... có rất nhiều xèng cho vợ con đi chơi tết nguyên đám ở đà lạt bét nhè ... em ở tận pha lát phòng to nhất khách sạn nhá.

Thế mà giờ nó lên tới tận 24, 25 khìn... tiết đứt cả cỗ lòng... nhưng thôi khiểu gì thì đồng yên chả mạnh lên. Đợi đã
Bắt lỗi cụ cái, cụ nói đầu tư thì nghiên cứu : tâm của lãnh đạo, yếu tố quyết định. Vậy mà mấy câu chuyện cụ kể chả thấy đề cập đến lãnh đạo nhá

Lavenders

Xe tăng
Bắt lỗi cụ cái, cụ nói đầu tư thì nghiên cứu : tâm của lãnh đạo, yếu tố quyết định. Vậy mà mấy câu chuyện cụ kể chả thấy đề cập đến lãnh đạo nhá
Em nghĩ kụ là người thông minh, rất thông minh nên em xin phép được nói vài lời.

Em quả không phải là dân chứng khoán, hoàn toàn không, totally no. trước kia em làm một cái nghề mà phải cần tới rất nhiều số liệu, không phải là 1 năm mà record ít nhất phải 10 năm. Hàng năm cứ đến tháng 11 là đồng nghiệp của em cong đ ít chuẩn bị số liệu. Họ mất hàng tuần thức thâu đêm để chuẩn bị cho em 1 trang A4... khi họ đưa lên em chỉ nhìn lướt qua rồi nói. Làm lại giúp tôi nhá, hãy cố gắng xem sự vô lý nó ở chỗ nào ?

Người có nghề chỉ nhìn vào một vài điểm quan trọng hay trọng yếu là biết có lý hay vô lý mà đôi khi không cần phải đọc hết.

Mai kia kụ sẽ trở thành sếp, nếu là sếp mà đọc được hết từng chữ thì không bao giờ thành sếp được cả.

Ngoccu

Xe tăng
Em nghĩ kụ là người thông minh, rất thông minh nên em xin phép được nói vài lời.

Em quả không phải là dân chứng khoán, hoàn toàn không, totally no. trước kia em làm một cái nghề mà phải cần tới rất nhiều số liệu, không phải là 1 năm mà record ít nhất phải 10 năm. Hàng năm cứ đến tháng 11 là đồng nghiệp của em cong đ ít chuẩn bị số liệu. Họ mất hàng tuần thức thâu đêm để chuẩn bị cho em 1 trang A4... khi họ đưa lên em chỉ nhìn lướt qua rồi nói. Làm lại giúp tôi nhá, hãy cố gắng xem sự vô lý nó ở chỗ nào ?

Người có nghề chỉ nhìn vào một vài điểm quan trọng hay trọng yếu là biết có lý hay vô lý mà đôi khi không cần phải đọc hết.

Mai kia kụ sẽ trở thành sếp, nếu là sếp mà đọc được hết từng chữ thì không bao giờ thành sếp được cả.
Em bắt lỗi cụ để fun tí thôi :) cụ thâm thúy quá.
Nghề của cụ thì em chưa hình dung ra đc, nhưng làm sếp hay ko em thấy cũng ko quan trọng, quan trọng là cuộc sống của mình ổn là ok cụ à :)
Giai đoạn này tuy có khó khăn chung nhưng vẫn sống đc, đủ ăn :)
Chắc chắn là ko chết đói, nhà thì có cơ hội mua thêm thôi, ko phải bán :)
Kính cụ !

tuvanthue68

Xe tải
Website
www.vietnampmc.com
Các cụ cãi nhau làm gì. Theo em thì mua bán hay làm bất cứ cái gì đều là quyết định của mình. Thị trường luôn có người này người kia. Quan trọng là mình tự nắm và phân loại thông tin, từ đó xử lý mà phục vụ cho bản thân mình. Nói như vậy để nói, không có ai đúng ai sai, chỉ là mỗi người có 1 mục đích khác nhau. Em nói phải không các cụ.
Em đồng ý với cụ Huy ạ. Không ai đúng ai sai, chỉ là do cách hiểu của từng người thôi ạ.

P/S: EM CÓ Ý VỚI MẤY CỤ GẠCH ĐÁ LÀ CỤ CHỦ LẬP THỚT TỪ THÁNG 5: CỤ KHUYẾN NGHỊ MÚC - VÀ CÓ SÓNG Ở THÁNG 6. CÒN GIỜ ĐÃ THÁNG 7. CỤ CHỦ KHUYẾN NGHỊ ĐỨNG NGOÀI LÂU RỒI. CÁC CỤ GẠCH PHẢI ĐỌC HẾT. ĐỪNG DỰA VÀO TIÊU ĐỀ THỚT MÀ TAY CẦM GẠCH TAY CLICK CHUỘT VÀO THỚT Ạ

Lavenders

Xe tăng
Chào các cụ nhé, em tự treo nick đến hết tuần...........
CLGTĐM,
ĐCMM ĐCMM...!
Mấy mã chứng khoán của bác nhiều chữ thế, em luẫn mãi mà không biết mã chứng khoán của Cty nào @-)