[Funland] Chuẩn bị toàn bộ lực lượng để múc chứng - Part 3 !

Ngoccu

Xe tăng
Cụ phán thế này nghĩa là các cụ chốt lời hôm qua quá chuẩn còn gì nữa :))
Khổ nhưng đời ko đẹp như mơ cụ ơi, lòng tham của con người mà, diễn biến tâm lý, bán cao, thị trường điều chỉnh, lại muốn mua rẻ hơn (lòng tham và sự sợ hãi xuất hiện đan xen ) và rồi nó bật lên nhanh quá, thế là lỡ, lại càng ko dám mua, vì sợ, vì lòng tham..... %-(

KafeDel

Xe tăng
Khổ nhưng đời ko đẹp như mơ cụ ơi, lòng tham của con người mà, diễn biến tâm lý, bán cao, thị trường điều chỉnh, lại muốn mua rẻ hơn (lòng tham và sự sợ hãi xuất hiện đan xen ) và rồi nó bật lên nhanh quá, thế là lỡ, lại càng ko dám mua, vì sợ, vì lòng tham..... %-(
Thế mới là TTCK VN cụ ạ! Trong uptrend có phải ai cũng ăn đâu. Em đang margin nên vừa phải chốt trần mấy con. Nhiều cụ sợ mà TT vẫn lên hy vọng là trend bền vững để gỡ gạc!

blackjack75

Xe buýt
Quan trọng là lượng tiền đổ vào sòng tích cực dần, cuộc chơi vẫn còn hấp dẫn.

KafeDel

Xe tăng
Thế mới là TTCK VN cụ ạ! Trong uptrend có phải ai cũng ăn đâu. Em đang margin nên vừa phải chốt trần mấy con. Nhiều cụ sợ mà TT vẫn lên hy vọng là trend bền vững để gỡ gạc!
Lòng tham trỗi dậy em lại vừa múc sàn 3 con X_X

Ga Tay

Xe tăng
Hôm nay em chốt lời một số rồi, các cụ chốt chưa hay vẫn chê lãi ít?

anhphan

Xe tải
chốt được là chốt luôn cụ ạ

quochuy_bidv

Xe hơi
Trên này nhiều cụ chinh chiến rồi, e cũng ko cần phải đưa lý do vì sao e nghĩ chỉ nên duy trì tỷ lệ chứng khoán thấp thời điểm này. Cá nhân e thấy làm cái gì cũng phải so sánh được và mất. Mà thời điểm này cái % được so với mất e thấy vẫn chưa cao nên chưa full làm gì. Em làm về nguồn, nên bệnh nghề nghiệp là cứ thấy doanh nghiệp nó tiêu tiền tốt thì e mới húc cho đầy tay cụ ạ.

Ngoccu

Xe tăng
Nhóm cổ phiếu Midcaps đuối sức trong phiên sáng nay, trong khi đó nhóm cổ phiếu vốn hóa lớn giữ đà tăng vững cho chỉ số. Hai chỉ số có dấu hiệu giảm nhẹ với khối lượng sụt giảm nhưng lực cầu vẫn hoạt động tốt ở các vùng giá thấp cho thấy nhà đầu tư không quá hưng phấn như các phiên trước và xuất hiện tâm lý thận trọng của bên mua do lo ngại nhịp điều chỉnh có thể còn diễn ra.

Đây là vùng giá kháng cự ngắn hạn cho nên có thể sẽ xuất hiện các nhịp rung lắc mạnh, đặc biệt là ở nhóm cổ phiếu Midcaps đã có mức tăng nóng trong thời gian qua. Các nhà đầu tư cần tận dụng các nhịp điều chỉnh này sâu hơn để xem xét giải ngân và tránh việc mua đuổi ở nhóm cổ phiếu này.

Trong thời điểm hiện tại, chúng tôi vẫn ủng hộ việc mua vào ở nhóm cổ phiếu còn đang trong giai đoạn củng cố và mới bắt tăng sau giai đoạn đi ngang vừa qua.

Theo biểu đồ 5mins, lực chốt lời có thể tiếp tục gia tăng trong phiên chiều nay, đặc biệt chỉ số VN-Index có thể về lại test vùng hỗ trợ 508 trong phiên. Chúng tôi cho rằng các nhịp điều chỉnh này là cần thiết để củng cố cho kịch bản bứt phá mức 520 trong thời điểm tới.

Do đó, chúng tôi cho rằng các nhà đầu tư có thể tận dụng nhịp điều chỉnh sâu hơn trong những phiên tới để mở vị thế mua hoặc gia tăng thêm tỷ trọng, đặc biệt là các mã cổ phiếu Midcaps. Chúng tôi sẽ cập nhật nhanh ngay vùng giá mua ở nhóm cổ phiếu này trong những phiên tới ngay khi giảm về mức hỗ trợ.