Thảo luận Chúc Mừng Vinfast

kenny.cfyc

Xe tải
Kể cả mượn danh, mượn pháp nhân thì khi anh đã ký hợp đồng thì a phải chịu trách nhiệm. Lúc được tung hô sao anh ý ko kêu tôi đứng hộ anh abc đi, lúc ký hđ nói luôn là a đứng hộ ký thôi, éo chịu trách nhiệm đâu, chả liện quan.
E có thể nói rõ hơn 1 chút cho cụ hiểu hơn là thế này ạ. Cái giải F1 đấy tổ chức thì có 1 Cty A đc thành lập để tổ chức, đc pr là cty của tập đoàn B, nhưng trên thực tế cổ đông, Ng ĐDPL, lãnh đạo thì ko phải, đều là ng của a C.
Vậy, thì giờ nhà thầu ký HĐ vs Cty A thì giờ đòi ai cho đúng PL ạ. Đòi tập đoàn B thì nói như văn các cụ là lên báo vs TV mà đòi chứ còn gì nữa.

Tuoitan

Xe buýt
Anh C là anh nào mà các cụ bảo tủ ờ rồi nhỉ. E hóng

nissantiida

Xe điện
Kể cả mượn danh, mượn pháp nhân thì khi anh đã ký hợp đồng thì a phải chịu trách nhiệm. Lúc được tung hô sao anh ý ko kêu tôi đứng hộ anh abc đi, lúc ký hđ nói luôn là a đứng hộ ký thôi, éo chịu trách nhiệm đâu, chả liện quan.
Nếu đã trực tiếp ký thì sao gọi là mượn danh cụ nhỉ? Ai biết cụ thể hơn không ạ?

ung_sung_tu_tai

Xe container
Nôm na nó giống như vụ trái phiếu, mấy ẻm rêu rao là ngân hàng bảo lãnh. Ộp thì cũng bẩu là cứ nghĩ là ngân hàng bảo lãnh. Dân tình cũng cứ nghĩ và tin là ngân hàng bảo lãnh
Nhưng trên hồ sơ giấy tờ, làm cho' gì có chỗ nào bảo lãnh; có chăng là bảo lãnh phát hành.

Mang mấy cái giấy tờ đó đi mà đòi, mà kiện cái chuyện tôi tưởng, tôi nghĩ, tôi nghe rằng ngân hàng bảo lãnh !

Vẫn là suy diễn mà chả thấy có cái gì xác nhận, vậy mà các cụ cũng phân tích được, xuất sắc.
E có thể nói rõ hơn 1 chút cho cụ hiểu hơn là thế này ạ. Cái giải F1 đấy tổ chức thì có 1 Cty A đc thành lập để tổ chức, đc pr là cty của tập đoàn B, nhưng trên thực tế cổ đông, Ng ĐDPL, lãnh đạo thì ko phải, đều là ng của a C.
Vậy, thì giờ nhà thầu ký HĐ vs Cty A thì giờ đòi ai cho đúng PL ạ. Đòi tập đoàn B thì nói như văn các cụ là lên báo vs TV mà đòi chứ còn gì nữa.
Nếu đã trực tiếp ký thì sao gọi là mượn danh cụ nhỉ? Ai biết cụ thể hơn không ạ?

huyen141292

Xe điện
mới có 1 anh vova mà đã nợ xấu 20 tỷ đô, nhiều a vova nữa thì em và cụ làm dc bao nhiêu tiền thì chả đủ trả nợ đậy cho các anh ý
Nợ và nợ xấu khác hẳn nhau. Nợ xấu là tài sản thế chấp khó bán và giá giảm, nợ xấu nhiều ko tốt. Thế nhựng nợ nhiều lại tốt, bởi nguòi ta đều trông giỏ bỏ thóc. Chả nhẽ nhà của VIN bị ế?

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Nợ và nợ xấu khác hẳn nhau. Nợ xấu là tài sản thế chấp khó bán và giá giảm, nợ xấu nhiều ko tốt. Thế nhựng nợ nhiều lại tốt, bởi nguòi ta đều trông giỏ bỏ thóc. Chả nhẽ nhà của VIN bị ế?
Anh Gừng ảnh đùa vui tếu táo cụ cuốc lại làm gì :D

1.25 ton

Xe điện
Không biết tay Elon Musk có bị làm sao không? :)) đối thủ cạnh tranh tiềm tàng đã chuyển xe sang tận sân nhà để cạnh tranh mà không bình luận một lời, thay vào đó đi dọa bọn Apple là sản xuất điện thoại? hay là biết mình sắp thua rồi? =))

rachfan

Xe điện
Mượn danh thôi không mượn pháp nhân cụ ạ.
Cổ đông và chữ ký trên các hợp đồng không liên quan gì đến Vin cả.

HTlangtu

Xe điện
....
Chỉ có điều tư vấn chiến lược cho bác V có vẻ có vấn đề khi duyệt hơi ào ạt, nhanh quá đâm ra thành ẩu, mất tiền nhiều và ảnh hưởng tới hình ảnh. Có thể tư vấn cấp cao Vin cần thêm 1 cái đầu cũng phải cực giỏi nhưng thiên về thinker hơn....
Khách quan mà nói thì e cũng đồng quan điểm với bác ở chỗ này.
Hoặc có thể mình không hiểu về nội tình ra sao mà phải dừng lại?, nên không dám trao đổi nhiều vì không phải riêng Vin, đã có rất nhiều TĐ, đầu tư nhiều lĩnh vực nhảy vào VN tưng bừng rồi cũng lại nhảy ra.
Ngoài ra, việc hô hào: "hô hào người Việt dùng hàng Việt" , nhưng phân khúc đã định vị vào nhóm khách hàng sang rồi. Chứ không phải bình dân. (riêng oto may có con Fadil có vẻ phù hợp với đa số)
Mà nhóm khách hàng sang, có tiền rồi, thì họ lại có nhiều mục tiêu để lựa chọn hơn.

Về oto điện dù biết việc đầu tư hạ tầng quá tốn kém, nhưng hiện nay giải pháp đổi pin, e vẫn thấy phù hợp hơn
Vì hiện công nghệ sạc nhanh vẫn trong phòng thí nghiệm, chờ cho nó thương mại hóa đc tầm 5-10 phút/70-80% dung lượng, còn rất lâu mà hại pin.
Còn sạc truyền thống ở các cây cũng đc, nhưng làm thêm quán cafe cho khách ngồi chờ nữa. :D

P/s: Vẫn mãnh liệt ước mơ 1 con xe điện quốc dân, để thế giới mỗi khi nhắc đến VN sẽ ấn tượng về nó (kiểu eKeycar)

Single Malt Scot

Xe buýt
Khách quan mà nói thì e cũng đồng quan điểm với bác ở chỗ này.
Hoặc có thể mình không hiểu về nội tình ra sao mà phải dừng lại?, nên không dám trao đổi nhiều vì không phải riêng Vin, đã có rất nhiều TĐ, đầu tư nhiều lĩnh vực nhảy vào VN tưng bừng rồi cũng lại nhảy ra.
Ngoài ra, việc hô hào: "hô hào người Việt dùng hàng Việt" , nhưng phân khúc đã định vị vào nhóm khách hàng sang rồi. Chứ không phải bình dân. (riêng oto may có con Fadil có vẻ phù hợp với đa số)
Mà nhóm khách hàng sang, có tiền rồi, thì họ lại có nhiều mục tiêu để lựa chọn hơn.

Về oto điện dù biết việc đầu tư hạ tầng quá tốn kém, nhưng hiện nay giải pháp đổi pin, e vẫn thấy phù hợp hơn
Vì hiện công nghệ sạc nhanh vẫn trong phòng thí nghiệm, chờ cho nó thương mại hóa đc tầm 5-10 phút/70-80% dung lượng, còn rất lâu mà hại pin.
Còn sạc truyền thống ở các cây cũng đc, nhưng làm thêm quán cafe cho khách ngồi chờ nữa. :D

P/s: Vẫn mãnh liệt ước mơ 1 con xe điện quốc dân, để thế giới mỗi khi nhắc đến VN sẽ ấn tượng về nó (kiểu eKeycar)
Ước mơ của cụ sẽ mãnh liệt hơn vì sắp tới có Gleximco cũng đang đàm phán với Tây lông làm xe điện.

Gừng

Xe container
Anh Gừng ảnh đùa vui tếu táo cụ cuốc lại làm gì :D

gớm, nhiều a cứ khẽ đụng vào a V là giãy nảy lên, cứ như a ý là cái gì đó rât thiêng liêng, là tổ quốc là ruột thịt, a đây mua nhà Parkhill, mua luxA mà còn bị anh ý lùa như lùa gà vịt toát cả mồ hôi đây này, mấy bô hô ủng hộ a V có khi cả đời chả mua ủng hộ anh của anh cái gì sất

• Vodka
Reactions: SVC

Đại Bàng Xuống Núi

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
gớm, nhiều a cứ khẽ đụng vào a V là giãy nảy lên, cứ như a ý là cái gì đó rât thiêng liêng, là tổ quốc là ruột thịt, a đây mua nhà Parkhill, mua luxA mà còn bị anh ý lùa như lùa gà vịt toát cả mồ hôi đây này, mấy bô hô ủng hộ a V có khi cả đời chả mua ủng hộ anh của anh cái gì sất
em là khách trung thành bệnh viện Vinmec cho cả bố mẹ vợ con, đẻ vợ nằm viện ở đấy 20 ngày dưỡng trước sau, mỗi ngày 4,5 triệu

tổng đến h tiêu cho Vinmec cả nhà tầm 1,5 tỷ, cả tiền đặt Sten tim cho Mẹ em

bệnh viện e thấy ok
Còn lại chưa dám dùng j của vinnnn
Ah có điện thoại e mua cho nv giờ ko sửa đc vất đi mấy cái rồi

Trên này nhiều nick là nhân viên truyền thông của Vinnnnn tạo ra khắp cácc diễn đàn để tạo thông tin giả dập thông tin ko tốt cho vinnnnn cũng như để dùng tiền dập tắt
Em làm truyền thông bên tập đoàn khác nên rõ lắm

Saltbeavn

[Tịch thu bằng lái]
Những đó cuối tháng có lương có thưởng thì theo cụ có giãy nãy lên ko?=)) Éo biết từ khi nào ý kiến trái chiều về 1 sp của 1 dn tư nhân lại bị gắn mắc 3/, pb, tự nhục, khố rách áo ôm... nữa

Gừng

Xe container
Những đó cuối tháng có lương có thưởng thì theo cụ có giãy nãy lên ko?=)) Éo biết từ khi nào ý kiến trái chiều về 1 sp của 1 dn tư nhân lại bị gắn mắc 3/, pb, tự nhục, khố rách áo ôm... nữa

chắc là tại cái này

conngua280390

Xe tăng
em là khách trung thành bệnh viện Vinmec cho cả bố mẹ vợ con, đẻ vợ nằm viện ở đấy 20 ngày dưỡng trước sau, mỗi ngày 4,5 triệu

bệnh viện e thấy ok

Trên này nhiều nick là nhân viên truyền thông của Vinnnnn tạo ra khắp cácc diễn đàn để tạo thông tin giả dập thông tin ko tốt cho vinnnnn cũng như để dùng tiền dập tắt
Em mua cho bà già bên Gấu, xài như **** may mà Gấu nói sớm nhanh trí bảo Gấu làm rớt hư rồi đền lại cho cái Xiaomin cùng giá lành kèo, mà xài ok nữa, ko thì e mang tiếng chết luôn!

BinhWalker

Xe điện
Ước mơ của cụ sẽ mãnh liệt hơn vì sắp tới có Gleximco cũng đang đàm phán với Tây lông làm xe điện.
Và Trường Hải đầu tư 1 tỷ $ làm công nghiệp phụ trợ ở Bình Dương. Ko hiểu sao Mr Dương ko làm phụ trợ này từ trước mà đâm đầu vào nông nghiệp cứu bầu Đức làm gì nhỉ?

haivanphe

Xe container
Người dân Mẽo ko có tinh thần mãnh liệt Mẽo gì cả, cứ xe tốt giá hợp lý là mua để sử dụng thôi.

haivanphe

Xe container

bệnh viện e thấy ok

Em mua căn hộ của Vin từ thời gần như đầu tiên, con đẻ Vinmec, học Vinschool, ông già ốm vào nằm VInmec 1 lần (hóa đơn 160 củ, các lần về sau em chuyển sang Tâm Anh vì có vẻ hợp hơn). Điện thoại được anh của em cho, vứt cho ô sin dùng mấy ngày thì đơ. Xe 4 bánh của em còn mới lắm, lại đi ít (tháng chưa được nổi 500km) thì xe điện của anh V không phù hợp.

Mỗi tội em hơn đa phần các cụ ở đây là đã từng được mời đi uống nước chè 2 lần.