Thảo luận Chúc Mừng Vinfast

Đại Bàng Xuống Núi

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cụ nên đi cào các xe của các hãng uy tín khác nữa để so sánh cho khách quan.
E vô tình để tay cào nhẹ cái nó thành vệt hằn nên hơi ngạc nhiên vì các xe khác ko bị thế khi bị cào nhẹ nhựa trong lúc tỳ tay

boxanha

Xe máy
E chỉ thắc mắc sao lai mở nhà máy ơ Mỹ và tạo vc làm cho hàng nghìn lao động Mỹ mà k phải VN?
Chính sách của Mỹ xe điện muốn được ưu tiên thì phải được sản xuất tại Mỹ nên không chỉ Vin mà các hãng khác đợt vừa rồi đều lên kế hoạch xây nhà máy tại Mỹ

xukthal.

Xe lăn

Đại Bàng Xuống Núi

Xe tăng
Cậu bạn em đang cung cấp 1 phần trong chuỗi sản phẩm cấu thành nhà máy ở Vũng Áng. Theo cậu em thì làm ăn với V rất nghiêm khắc, nghiêm chỉnh và đàng hoàng.
Thiết bị đang được đưa vào 1 cổng nào đó của nhà máy.
bạn e làm xây dựng với Vin toàn bị Vin bẫy phạt cho lỗ
Khiếp quá nên té vội

3M Mask

Xe tải
Chỉnh sửa cuối:

thichlexus

Xe điện
Ah cụ nhớ thật
Nhưng thật sự e cào móng tay mà bay luôn lớp nhựa tỳ tay cửa
Ai chơi chìa khoá cụ ??
Cụ bịa đặt thế dù đùa cũng ko nên
E còn cho tay chỉnh ghế thì rụng luôn nút nhựa chỉnh ghế
Khi nó là xe mô hình thì khác so với bản thương mại nhiều lắm cụ, bản mô hình làm ra chỉ để trưng bày chứ có để chạy trên đường hay sử dụng đâu.

bạn e làm xây dựng với Vin toàn bị Vin bẫy phạt cho lỗ
Khiếp quá nên té vội
Bạn em vẫn sống khoẻ, làm với V từ thời xây dựng nhà máy ở Hải Phòng, và giờ tại Vũng Áng.
Nghiêm khắc đến khắc nghiệt nhưng đàng hoàng và sòng phẳng. Không có chuyện 9 bỏ thành 10, làm ăn chụp giật hoặc qua quýt thì ăn phạt vỡ mồm.

ung_sung_tu_tai

Xe container
Hề hề....
Giờ bẩu chắc thuê tàu xếp hàng lên, mời người nọ người kia xếp hàng lên để quay phim chụp ảnh. Rồi biết đâu đêm mai lại xếp quay đầu lại. Bẩu trong nước còn chưa đủ hàng giao cơ mà, sao lại có hàng xuất..

Hoặc bẩu Vin có nhà máy bên Mỹ, chắc lại mua cho nhà máy bên đó chạy nội bộ chứ giề ? Kiểu công ty trong nhà bán cho nhau ý chứ chắc gì đã bán được ra ngoài thị trường.

Nhỉ.

Chưa biết thành bại như nào nhưng cứ xuất được là mừng rồi, thành bại cũng khó nói, lĩnh vực này nó cũng khốc liệt
Hồi anh vượng mới mới xin đất ở cát hải nhiều cụ bảo xin đất để phân lô bán nền chứ xe làm sao đc, Đến khi vin làm xe thì bảo chắc mua linh kiện tầu về lắp ráp chứ sản xuất dc gì đâu, đến khi bán xe lại bảo xe nó phải là thương hiệu chứ xe Vn có thương hiệu ai mà mua, thế mà khi mấy mẫu doanh số nó đứng đầu lại có ông bảo nó bịa doanh số.
vin tuyên bố xuất khẩu xe thì nhiều cụ bảo nó tung tin để lùa gà, đến khi tàu chở xe đi xuất khẩu thì lại bảo nó photoshop, nay nó lên tivi rồi chắc là thật
Em viết như này chắc nhiều cụ bảo em là seeder hoặc vin nô đại loại thế :))
View attachment 7524121

Chắc không photoshop đâu các cụ nhỉ :D

nmtri1210

Xe đạp
Có khi khởi phát xe xăng là để lấy số má, có danh rồi bỏ cái lãi nhỏ theo cái lãi lớn ...
Em cũng nghĩ như cụ, xe xăng là 1 dạng marketing để khởi đầu cho thương hiệu ôto vin. Chấp nhận đầu tư, bán, ưu đãi hậu hĩnh cho chủ xe xăng. Sẵn sàng cắt mảng xăng qua mảng điện nhưng vẫn còn được hệ thống phân phối, hệ thống phụ tùng,...
1 chiến lược marketing đắt giá, gan lớn, khá thành công

wave-tau

Xe container
Cả ngày có mỗi cái niềm vui lên OF bốc phét, khoe của, dìm Vin mà cụ lại bảo cụ ấy ngồi im thì thà hoạn còn hơn
Dùng các nick khác nhau tự trích dẫn, tự trả lời, tự like bài của mình thì cụ hiểu độ nghiện OF thế nào rồi đấy :D
Lại có ông nào ngáo đến mức này hở cụ.
Cụ chụp lại đoạn ý cho em cười phát. :))

ung_sung_tu_tai

Xe container
sao mấy công ty lớn làm chục năm nay vẫn trung thành với V?
cũng nên xem lại mình thế nào

Hề hề...
Đáp: Tại mấy cái công ty ấy nó cũng tuyền kiểu là công ty mẹ con trong cùng tập đoàn hoặc do anh em con cháu nhà họ làm với nhau thôi. Chứ người ngoài vào thì họ chèn ép cho vãi tè mà bỏ chạy.

muca

Xe tăng
Chưa biết thành bại như nào nhưng cứ xuất được là mừng rồi, thành bại cũng khó nói, lĩnh vực này nó cũng khốc liệt
Hồi anh vượng mới mới xin đất ở cát hải nhiều cụ bảo xin đất để phân lô bán nền chứ xe làm sao đc, Đến khi vin làm xe thì bảo chắc mua linh kiện tầu về lắp ráp chứ sản xuất dc gì đâu, đến khi bán xe lại bảo xe nó phải là thương hiệu chứ xe Vn có thương hiệu ai mà mua, thế mà khi mấy mẫu doanh số nó đứng đầu lại có ông bảo nó bịa doanh số.
vin tuyên bố xuất khẩu xe thì nhiều cụ bảo nó tung tin để lùa gà, đến khi tàu chở xe đi xuất khẩu thì lại bảo nó photoshop, nay nó lên tivi rồi chắc là thật
Em viết như này chắc nhiều cụ bảo em là seeder hoặc vin nô đại loại thế :))
Thành công hay không thì đúng là chưa biết thế nào, còn các điều cụ nêu em nhất trí cụ ạ!

redcode

Xe điện
Chúc mừng Vin, xuất được xe đi Mẽo là ngon rồi. Thế mà vẫn còn một số cụ dè bỉu, bỉ bôi. Chắc theo các cụ ý doanh nghiệp Việt phải phá sản các cụ ấy cungz chưa vừa lòng.

Nắng nhạt

Xe điện
Hề hề...
Đáp: Tại mấy cái công ty ấy nó cũng tuyền kiểu là công ty mẹ con trong cùng tập đoàn hoặc do anh em con cháu nhà họ làm với nhau thôi. Chứ người ngoài vào thì họ chèn ép cho vãi tè mà bỏ chạy.
Vin là công ty nhà nước à cụ mà phải chơi kiểu đấy

QUANG1970

Xe lăn
HẢI PHÒNGNgày 25/11, VinFast trở thành hãng ôtô Việt Nam đầu tiên xuất khẩu lô 999 chiếc xe điện VF 8 sang Mỹ, từ cảng MPC Port, quận Hải An.
Tới tham dự buổi lễ, Thủ tướng *************** phát biểu: "Không có quốc gia đi sau mà chỉ có quốc gia không nắm bắt được cơ hội, xu thế của thời đại. VinFast dù đi sau trong lĩnh vực sản xuất ôtô trên thế giới, nhưng có một lợi thế rất lớn là đã nhanh chóng tiếp cận ngay các công nghệ mới nhất, tự động hoá cao nhất, thông minh nhất, cách tiếp cận khách hàng khác biệt nhất cùng với việc tập hợp được nhiều nhân tài toàn cầu cho phát triển. Đây chính là điểm khác biệt làm nên sự thành công bước đầu ngày hôm nay của Vingroup – VinFast".

Cũng tại buổi lễ, Đại sứ Mỹ tại Việt Nam Marc Knapper cảm ơn VinFast vì đã xây dựng nhà máy ở Mỹ và tạo công việc cho hàng nghìn lao động

Đi sau mà thắng nhờ cơ hội.
Dẫn trước lại thua bởi vận xui?

Động viên dăm chữ, khơi lòng nước!
Thua thắng ván bài, chặn cửa ai.

athanh66

Xe điện
Website
chaogangviet.vn
Chúc mừng Vin, xuất được xe đi Mẽo là ngon rồi. Thế mà vẫn còn một số cụ dè bỉu, bỉ bôi. Chắc theo các cụ ý doanh nghiệp Việt phải phá sản các cụ ấy cungz chưa vừa lòng.
bước đầu là thuận lợi để xem thị trường đón nhận và phát triển ra sao, chứ bên đó nhiều hãng o tô điện mà cụ