Thảo luận Chúc Mừng Vinfast

thunm

Xe buýt
Thực ra sang Mỹ hay Tây là cuộc chơi ko đơn giản, quá nhiều trông gai phía trước, biết vậy mà anh ấy dám làm dám dấn thân là người tiên phong bước tới. Em chả giúp gì cho anh ấy được vì em ko mua xe anh ấy mà vẫn tin dùng cái xe xăng thôi nhưng em luôn cầu chúc anh ấy vượt qua để làm được, đứng được ở Mỹ, thành công dài lâu để anh ấy không phải nhìn xuống đất nữa, bà con nông dân đỡ phải lo mất đất canh tác nữa hay những cơn sốt hầm hập do quân anh ấy tạo ra cũng dịu lại.
Nếu anh ấy thành công ở Mỹ đó chẳng là quá tốt cho nước nhà đó sao ạ.
Mong anh ấy thành công, mặc dù trong đầu em ko tin là có thằng ko phải là đồng minh của nó mà lại làm dc đồ công nghệ cao, dc nó chấp nhận.

Ecoview

Xe hơi
Website
ecoview.net.vn
Thế lễ trao giải năm trước thì PR cho cái giề ?
Thì vưỡn PR chung cho họ thôi cụ. Đó là bước đi khác người của cụ Vượng. Mặc dù VinFuture có mục tiêu riêng, phục vụ lợi ích cộng đồng, xã hội nhưng đâu thể phù nhận nó tạo thêm danh tiếng cho VF. Quả là mọi thứ nó cứ vù vù theo cách riêng của cụ ấy.

Kiên Khùng

Xe điện
Khi không có biện pháp phát triển sản xuất nội địa, thị trường xe ô tô VN dù lớn bao nhiêu thì cũng chỉ béo mầm xe ngoại.
1 triệu xe × trung bình 40.000 usd/xe = 40 tỷ usd doanh thu hàng năm năm 2030 đấy các cụ.
Chuyện như ban ngày.

Fd79

Xe tải
Chắc đây là những khách hàng đầu tiên của VF nên họ cũng muốn làm gì đó đặc biệt và mời một số đến dự. Tiện thể làm hình ảnh, quảng bá luôn thể. Cách này chắc không hề giống các hãng khác bán xe đến Mỹ, cụ nhể! :D
e dự là có nhiều tóc đen đứng trong đó, mà VF bán xe kiểu mới tiếp thị kiểu mới không giống các hãng khác trên đất Mỹ cũng là điểm sáng rồi;)

fadco

Xe container
Lắm khi nó đập vào tai vào mắt ấy chớ cụ, cuộc sống muôn màu :P
Gear up, xehay, autodaily,xecung,tipcar...ko kênh nào dell xíu như Trắngtv này, cụ chỉ em xem kênh rì viu xe nào có dell xíu đi:)

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Gear up, xehay, autodaily,xecung,tipcar...ko kênh nào dell xíu như Trắngtv này, cụ chỉ em xem kênh rì viu xe nào có dell xíu đi:)
À em nói youtube nói chung thôi, nãy chưa hiểu ý cụ.

tunglam2806

Xe buýt
E xem thằng này 1 lần. Thái độ bố láo mất dạy vô học. Xem bẩn mắt. E hay gặp thẳng này đầu trần cữoi xe đua đón con đi học.

tunglam2806

Xe buýt
Trong trường hợp ngược lại, tôi chưa biết làm cách nào cho một dân thường như tôi có thể tiếp cận cảng (Hải Phòng, Sài Gòn…) ở cự ly này để vẫy cờ chào mừng siêu xe nào đó nhập từ nước bạn?:-o
Ơ e tưởng cảng ra vào thoái mái chứ cụ? :))

Gionam72

Xe container
Màn này hơi rẻ tiền.
Dân một nước vừa GIẦU và luôn đi đầu về CÔNG NGHỆ thì không thể HÁO HỨC đến mức cầm QUỐC KỲ ra tận cảng đón oto điện từ nước khác xuất sang.
Nếu không giải thích được thì cứ nói photoshop như con tàu lần trước ấy. Cho nó hả hê

tuanzs

Xe container
Chắc không phải đâu cụ, thuyết âm mưu thế thì thô quá. Vì cái giải thưởng VinFuture này trao theo mùa, năm nay mùa thứ 2. Năm ngoái, mùa đầu tiên, cũng trao tầm này mà.
Giải đang trao, nó ở tầm cao thực sự, em xem mà ko hiểu gì luôn, bảo sao mình nghèo mãi mãi. :(

TONGIA

Xe lừa
Nó chắc định buôn lốt kiếm chác hay nổ lấy tiếng giờ thấy 60 bé được ship đến giường hoảng quá quay xe nhỉ?
Toàn quảng cáo nổ, giờ thì quay xe rồi

"Ông Triệu Trung Thành - một doanh nhân Việt Kiều tại San Diego, CA, Mỹ đã đặt mua 60 chiếc Vinfast chỉ để cho bạn bè trải nghiệm. Ông Thành có một doanh nghiệp ngành bảo hiểm và còn điều hành 2 công ty khác nữa.

Hỏi ra mới biết Thành là đại lý của hãng bảo hiểm Farmers. Hãng này có khoảng 48,000 đại lý như Thành.

Hôm nay, trong một buổi phỏng vấn khác, Thành đã phải đính chính thông tin của Phò Bolsa TV rằng anh ta đúng là có đặt mua 60 chiếc Vinfast nhưng không phải là để tặng bạn bè lái trải nghiệm mà anh ta chỉ đặt giữ chỗ và nhượng lại cho ai có nhu cầu."

bspvietnam

Xe tăng
Website
lebiz.net
Cụ dạy chí phải.
Tổng quát nhất là TRÍ TUỆ người Việt ở đâu trong sản phẩm made in Việt nam 100%.
Với trình độ của Việt Nam bây h hay ngắn hạn 10-15 năm tới thì chắc chắn Việt Nam nói chung và Vinfast nói riêng chưa thể làm hoàn chỉnh đc xe điện mà giá cả hợp lý, đảm bảo các tiêu chuẩn TG! Chúng ta chẳng có cái j cả: tke, công nghệ, lao động lành nghề, cn vật liệu...cái j cũng đi mua sẵn về giáp lại! Những bí kiếp, cái mới họ ko bán thì làm sao mà trong ngắn hạn ta có thể chế tạo đc 1 chiếc xe hoàn chỉnh đi xa đc như xe TQ hay Tesla, nên Vinfast chắc chắn là chết, chết ngay từ trong trứng, trong nội địa! Bỏ 1ty mua cái xe mà cứ lo chết máy giữa đg thì không thể yêu mãnh liệt đc

NTL1988

Xe đạp
Với trình độ của Việt Nam bây h hay ngắn hạn 10-15 năm tới thì chắc chắn Việt Nam nói chung và Vinfast nói riêng chưa thể làm hoàn chỉnh đc xe điện mà giá cả hợp lý, đảm bảo các tiêu chuẩn TG! Chúng ta chẳng có cái j cả: tke, công nghệ, lao động lành nghề, cn vật liệu...cái j cũng đi mua sẵn về giáp lại! Những bí kiếp, cái mới họ ko bán thì làm sao mà trong ngắn hạn ta có thể chế tạo đc 1 chiếc xe hoàn chỉnh đi xa đc như xe TQ hay Tesla, nên Vinfast chắc chắn là chết, chết ngay từ trong trứng, trong nội địa! Bỏ 1ty mua cái xe mà cứ lo chết máy giữa đg thì không thể yêu mãnh liệt đc
Cho xin cái tên hãng sx được nguyên cái xe với.
Xe xăng thì ko nằm đường ?
Những ng mua xe thì nói ít, "người tốt" ko mua thì suốt ngày "lo hộ" :)

sthd

Xe lăn