Chức năng quyền hạn của lực lượng 141

yamaki

Xe buýt
Cụ nào có công văn quy định chức năng quyền hạn của lực lượng 141 thì share nhé.

ngày giữa đêm

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nào có công văn quy định chức năng quyền hạn của lực lượng 141 thì share nhé.
Tốt nhất là giữ mình!
Nếu mọi việc đẹp như mơ - thì đúng là mơ thật!!
Cãi hả....hả? Thắc mắc à...? Về phường mà thắc mắc./

gik_nguyen

Xe buýt
141 thì họ thích làm gì thì làm các cụ ạ!

Em tưởng 141 chỉ xử 2b, 4b bình thường. Hôm qua có việc, nhảy xe khách về quê, thấy các anh ấy chặn cả xe khách em đang đi kể kiểm tra :|

tuanbjn

Xe hơi
mấy ông 141 bựa lắm

cuncon

Xe điện
VN mình giờ công an nó quyền lực quá các bác ạ, sai luật lè cổ ra, như kiểu KGB của LX ngày xưa ấy. Vừa nắm giấy tờ hành chính, lại nắm nhà tù và bắt bớ, thực sự chẳng có nước nào như vậy cả.

tuanbjn

Xe hơi
xxx mà bắt thì kiểu gì chã có lỗi

kito80

Xe hơi
Tôi thấy từ khi có lực lượng 141HN ra đời thì tình hình an ninh trật tự có vẻ tốt hơn( bề nổi) tuy nhiên cách hành xử của lực lượng này cũng có rất nhiều điều phàn nàn. Đành rằng với tội phạm thì phải trấn áp nhưng với những vi phạm GT bình thường, các chú ý rất hay có thái độ bề trên, nếu không muốn nói là láo, nhất là mấy chú trẻ. Cách xưng hô ăn nói thì không chấp nhận được, hành xử nhiều khi như côn đồ ngoài đường, quá lạm dụng các biện pháp nghiệp vụ. Mấy lãnh đạo XXX thừa biết nhưng chả thấy giáo dục răn đe gì cả, hình ảnh tư liệu chả có nên người dân cũng chả biết kêu ai.

maithanh85

Xe buýt
Tôi thấy từ khi có lực lượng 141HN ra đời thì tình hình an ninh trật tự có vẻ tốt hơn( bề nổi) tuy nhiên cách hành xử của lực lượng này cũng có rất nhiều điều phàn nàn. Đành rằng với tội phạm thì phải trấn áp nhưng với những vi phạm GT bình thường, các chú ý rất hay có thái độ bề trên, nếu không muốn nói là láo, nhất là mấy chú trẻ. Cách xưng hô ăn nói thì không chấp nhận được, hành xử nhiều khi như côn đồ ngoài đường, quá lạm dụng các biện pháp nghiệp vụ. Mấy lãnh đạo XXX thừa biết nhưng chả thấy giáo dục răn đe gì cả, hình ảnh tư liệu chả có nên người dân cũng chả biết kêu ai.
Ở VN là còn nhẹ tay đấy các cụ.ra nước ngoài lằng nhàng là họ phang rùi cui tới tấp kể cả trước dân.CA mình nhiều khi đứng trước quần chúng họ còn kiềm chế sợ nhân dân nói nên chỉ miệng nói cho to.thế mà các cụ còn chê.nói cho cùng tại dân làm hư họ,nếu ko sai mà họ bắt bẻ các cụ kiện nó thì nó xánh tái mặt lạy các cụ ngay.đằng này mình sai nên nó viện cớ sách nhiễu mình thì phải chịu thôi,KT kém ai đi làm mà chẳng muốn lo cho cái mồm no đủ.

bongkhanhlinh

Xe tăng
Cái gì cũng có 2 mặt,nhưng đc cái an ninh tốt hơn thì những điều chưa đc cũng tạm bỏ qua đi các cụ ạ

lagor

Xe tải
em ủng hộ 141 trấn áp tội phạm, nhưng thực sự bức xúc với cung cách làm việc của 141 hiện nay.
Làm sai luật, không có lý, có tình gì cả, mà thái độ, cung cách thì mất tác phong của xxx ND.

daewoo5ta

Xe máy
À, lại cái vụ biển 411 này chứ giề, cãi nhau với xxx nhiều lắm roài, mà có được đâu. :D :D :D

nampan80

Xe tải
141 là liên ngành mà bác, cái gì nó chẳng xử được. Tránh được là tốt nhất cụ ạ.
Làm sao mà phải tránh hả cụ?! mình không có gì sai thì làm sao mà phải xoắn hết cả quẩy vào? Em hay bị 141 dừng xe hỏi(chắc do đầu em trọc), bao giờ dừng xe em em cũng kéo kính hỏi có việc gì đã, không giơ thẻ ra thì em hỏi thẻ. Giơ thẻ ra em xuống đứng 1 chỗ cho kiểm tra thích kiểm tra giời bể gì thì kiểm tra, lôi trên xe em xuống nào dao nào kéo nào đèn pin xong bảo trên xe anh có đồ, em cười khẩy chả nói gì thế là chú ấy lon ton ra chỗ 1 chú khác già hơn, chú nhìn em rồi ra cám ơn còn vẫy dùi cui dừng xe khác cho em đi.

Mình cứ đàng hoàng thì chả phải sợ bố con thằng nào các cụ ạ! Thái độ bố láo em chửi cho ngay chứ em sợ đếch j. Em thấy lỗi do dân là chính, kể cả có vi phạm đi chăng nữa thì cũng chỉ là vi phạm giao thông, nộp phạt là xong, đằng này nhìn thấy bóng thằng 3x 1 cái là đã xoắn hết cả quẩy, xun xun xoe xoe cho nó hèn người đi thì làm gì mà chúng nó chẳng bố láo?!

thinhkieuphong

Xe điện
Làm sao mà phải tránh hả cụ?! mình không có gì sai thì làm sao mà phải xoắn hết cả quẩy vào? Em hay bị 141 dừng xe hỏi(chắc do đầu em trọc), bao giờ dừng xe em em cũng kéo kính hỏi có việc gì đã, không giơ thẻ ra thì em hỏi thẻ. Giơ thẻ ra em xuống đứng 1 chỗ cho kiểm tra thích kiểm tra giời bể gì thì kiểm tra, lôi trên xe em xuống nào dao nào kéo nào đèn pin xong bảo trên xe anh có đồ, em cười khẩy chả nói gì thế là chú ấy lon ton ra chỗ 1 chú khác già hơn, chú nhìn em rồi ra cám ơn còn vẫy dùi cui dừng xe khác cho em đi.

Mình cứ đàng hoàng thì chả phải sợ bố con thằng nào các cụ ạ! Thái độ bố láo em chửi cho ngay chứ em sợ đếch j. Em thấy lỗi do dân là chính, kể cả có vi phạm đi chăng nữa thì cũng chỉ là vi phạm giao thông, nộp phạt là xong, đằng này nhìn thấy bóng thằng 3x 1 cái là đã xoắn hết cả quẩy, xun xun xoe xoe cho nó hèn người đi thì làm gì mà chúng nó chẳng bố láo?!
sao nó thấy dao kéo mà vẫn cho cụ đi, chắc cụ đi SH đầu trọc nên thuộc thành phần COCC à :D

Hôm nọ có ông bán cây hay hoa, mang dao kéo tỉa đi bị xích ở đồn công an kìa :))

TuskyTaka

Xe hơi

Bác đội mũ bảo hiểm thì sao biết trọc hay không. Không đội thì 4 lít rồi đi thôi :D
Tránh cho đỡ mất thời gian thôi bác :D

nampan80

Xe tải

SH mới có kính xe à các cụ?! cái ngu của cái thằng cơ động nhiệt tình(không biết là có phá hoại không) ấy là con dao của em nó có cái bọc nhựa ở ngoài, cây đèn pin của em thì nó là cái đèn Mỹ, rất nặng và nhìn giống giống cái hộp xịt(em đoán thế còn nó tưởng là cái gì thì em cũng ko biết) còn cái kéo thì nó là cái kéo văn phòng khoảng 20cm mà nó bảo là đồ thì nó nên đi học lại lớp nghiệp vụ cảnh sát đi là vừa, thế nên em mới cười khẩy mà éo thèm trả lời nó làm gì cụ ạ. Em có đủ mọi quyền công dân, em có đủ quyền là chủ của nó(nó là công bộc của dân cơ mà), thế nên không bao giờ có cái chuyện em không làm sai cái gì mà em lại phải tránh nó để làm gì. Kể cả trong trường hợp em có vi phạm đi chăng nữa thì nó cũng chả có quyền đếch gì mà láo với em cũng như với các cụ cả, vi phạm đến đâu nộp phạt đến đó, làm sao mà phải xun xoe chúng nó? Mình nên tôn trọng chính cái quyền của mình đã!

P/S: Tính em nóng, các cụ thấy gì không phải các cụ cứ dạy, nhưng đừng có kiểu thấy bảo em đầu trọc là quy ngay cho em đi SH không mũ với lại COCC, nếu bây giờ em quy cho các cụ thế mà chả cần biết đầu cua tai nheo ra làm sao chắc các cụ không thấy bực đâu ạ???

Chỉnh sửa cuối:

LeHoang3010

Xe hơi
Em thấy bọn hình sự nhiều lúc khác gì bọn dân xã hội nâu đâu! Va với mấy thằng rồi ghét, tư cách kém hơn người thường.