Chức năng Sensing trên CRV 2020 hoạt động trong điều kiện thực tế như thế nào???

RAVA

Xe ba gác
Mình vừa bảo dưỡng 5k km. Cảm nhận xe chạy ngọt hơn trước rất nhiều nhưng vẫn có hiện tượng các lốp xe bồng bềnh. Không biết có phải đi cân chỉnh lốp gì ko các bác nhỉ? :-?:-?:-?
-Xe bác mới chạy có 5k km, còn mới tinh nv thì căn chỉnh gì? Bác nên ktra áp suất lốp xem có đúng tc của nhà sx ko, tốt nhất là lên Lazara ship cái đồng hồ đo, tầm 10-15 ngày mang ra ktra 1 lần, chứ ra hàng lốp hay ngay cả vào hãng cái đồng hồ đo nó cũng ko chính xác đâu?

Einstein.

Xe tăng
Tổng kết lại những điểm hài lòng về CR-V 2020:
Tóm lại sau một thời gian sở hữu và sử dụng em có những điểm hài lòng ở chiếc CRV 2020 cho các cụ tham khảo như sau:
- Động cơ 1.5l nhưng có turbo giúp chiếc xe chạy ngon, nổ rất êm, tăng tốc tương đối mượt
- Kiểu dáng chưa thấy ai chê chiếc CRV này cả, xe chắc chắn, treo sau rất êm
- Cảm giác vô lăng thật và nhạy
- Honda Sensing khá nhạy và hiện đại, nhất là tính năng ga tự động thích ứng (ACC) và đèn pha, cốt tự động (AHB)
- Lanewatch thay cho cảnh báo điểm mù bên phụ khá tốt

Có mấy điểm mà em cảm thấy chưa hài lòng về CR-V 2020:

- Số lùi khá yếu, tìm hiểu thì thấy đây là nhược điểm chung của động cơ turbo và hộp số CVT

- Tiếng ồn lốp khi đi đường xấu khá lớn. Bình thường đường lán đi rất êm, mỗi khi vô đường xấu thì thôi rồi. Cũng đang định làm cách âm nhưng thấy xót xe quá nên thôi, mua cái USB chép nhạc hay hay, tới đoạn đường ồn thì vặn volume to lên kkk

- Thiếu camera 360, cái này mà có sẵn thì ngon chứ lắp thêm thì nhìn không chuẩn cho lắm. Bù lại thì CR-V có Lanewatch và nhất là món camera lùi quay dc 3 góc nhìn rất chuẩn xác.

OTV08158 copy.jpg
OTV08229 copy.jpg

OTV08410 copy.jpg

finish.1

Xe tải
Em chỉ có ý khen mợ cả của chủ thớt xinh thôi :D

Các cụ cho em hỏi dòng crv đời 2020 đi đã ổn chưa ạ, em thích chiếc này nhưng đã mượn đi thử chiếc crv 2018 ngồi ghế lái thì không thấy gì nhưng thấy người ngồi sau kêu đi đường dài om đầu lắm. Em đang định mua, một là mua mới 2 là lấy lại chiếc 2018 kia vì xe người quen nhà em, họ đang bảo để lại 680. Em thì thích rồi nhưng còn băn khoăn, các cụ nào đang đi con đời mới hỗ trợ em tý thông tin với

mminh0585

Xe tải
Vẫn ồn như thế, ko ồn thì nó ko là crv cụ ạ :))

butchikim

Xe ba gác
Cụ nên đi thử và tự cảm nhận

mminh0585

Xe tải
Dạo gần đây có nhiều cụ/mợ có hỏi em một vài vấn đề cảm nhận chiếc Honda CRV 2020 như thế nào trước khi xuống tiền đặt cọc xe. Đa phần mọi người đều khá quan tâm đến bộ chức năng an toàn mới được trang bị trên chiếc xe, tiện hôm nay em mở thớt này để chia sẻ tới các cụ/mợ đang quan tâm tới chiếc xe này. Trong thời gian vài ngày tới gia đình em sắp có chuyến du xuân đầu năm, các cụ/mợ muốn kiểm chứng tính năng gì của xe (trong khả năng điều kiện cho phép của em) thì em sẽ chia sẻ và có trải nghiệm thực tế để các cụ/mợ được rõ. Riêng em, từ khi lấy xe về sử dụng (cũng hơn 3 tháng) thì thấy rất hài lòng về chiếc xe. Từ cảm giác lái cho đến những tiện ích được trang bị trên xe, đặc biệt là bộ Sensing.

--​
Sau hơn 4 tháng sử dụng CRV 2020, em đã được trực tiếp trải nghiệm hết các tính năng được trang bị trên xe. Đặc biệt là bộ tính năng an toàn Honda sensing, tuy đã từng xem, từng đi tìm hiểu rất nhiều về bộ tính năng này nhưng khi trực tiếp dùng em vẫn đánh giá chức năng này rất hữu ích. Khi lái xe đường dài mà có sự hỗ trợ của sensing người lái sẽ giảm được rất nhiều sự mệt mỏi, đôi khi có những trường hợp bất ngờ người lái xe chưa kịp phản ứng đã nhận thấy sự can thiệp của hệ thống. Ban đầu hơi bất ngờ chút vì đang di chuyển bình thường thì bị phanh dúi dụi nhưng chính cái đó lại giúp cho những người ngồi trên xe được an toàn.

Em đã từng có chút chia sẻ với các cụ lúc vừa lấy xe, nhưng lúc đó mới là trải nghiệm đơn giản là lái chứ chưa được kiểm chứng hết các chức năng của xe. Em cũng đã đi xem và chạy thử vài dòng trước khi ra quyết định lấy chiếc CRV này, cũng không có nhiều lựa chọn cho một chiếc SUV tầm trung loanh quanh 1 tỷ. CRV là chiếc xe 5+2, hàng ghế thứ 3 chỉ mang tính chống cháy trong vài trường hợp cấp bách chứ nếu dùng hàng ghế đó thì hơi chật đối với người lớn. Cái này phải khẳng định luôn hàng 3 chật là thực tế, hàng ghế này em toàn hạ xuống làm chỗ để đồ và trượt hàng 2 ra cho thoải mái. Đâm ra tự nhiên lại có cái khoang để đồ rộng mà hàng ghế thứ 2 cũng rộng rãi. Đẹp xấu tùy mắt, nhưng em em thấy hầu hết mọi người đều khen thiết kế của mẫu CRV này, em lấy bản full màu đỏ vì nó hợp mệnh với em, nhẽ ra màu đen cũng hợp mệnh nhưng thôi mình làm ăn cứ thêm chút tiền lấy màu đỏ cho nó hên.

Các trang bị trên xe khá nhiều, xe có trang bị lanewatch các cụ thấy sao chứ em thấy thừa quá, nên thay cái này bằng cái cam 360 hợp lý hơn. Em thường quan sát phía sau bằng gương khi di chuyển chứ chả khi nào nhìn cái màn hình cả. Cái ga tự động thích ứng kết hợp với cảnh báo chệch làn đường kết hợp tốt nên chạy cả ngày trên cao tốc chỉ thấy mỏi lưng thôi chứ không thấy mệt. Cụ nào hay di chuyển thì khả năng sẽ rất thích cái này. Tuy nhiên khi đang bật cái cảnh báo lệch làn với duy trì làn RDM & LKAS mà muốn vượt xe khác gấp hơi khó vì hệ thống nó sẽ trả lái ngay sau khi mình vừa đánh lái. Trường hợp này chắc chả gặp bao giờ nhưng hôm trước đang chạy trên đường em có thử phát hehe.

Đèn pha thích ứng (AHB) em bật suốt hình như từ lúc mua tới giờ toàn bật tự động, đi lại đỡ bị đá pha với lại cũng tránh luôn trường hợp quên bật đèn. Có điều hôm nào cái chỗ cảm ứng ánh sáng (ngay chỗ loa trung tâm) mà bẩn thì 7h sáng đền vẫn sáng, ban đầu cứ tưởng hệ thống đểu sau tìm hiểu ra mới biết là…mình đểu.

Vận hành em thấy không có nhiều cảm xúc lắm vì nó…nhàn quá. Công nghệ nó làm sạch rồi nên chỉ mỗi ngồi lên rồi ga thôi. Tuy máy chỉ 1.5l nhưng kết hợp với hệ thống turbo nên máy vẫn tải ổn. Em có thử chú ý khi chạy đường dài xe ăn xăng rất ít, hầu như nếu đi cao tốc thì xăng chỉ tầm 4,5l/100km. Đi trong phố cao lắm cũng chỉ 7l/100km công nhận là dòng xe nào của honda cũng rất tiết kiệm. Hơi buồn chút ở chỗ momen tiến rất khỏe nhưng lùi thì hơi yếu, có hôm lùi lên dốc cao phải bơm căng ga mới lên được.

Dịch vụ bán hàng và hậu mãi, em thấy ổn. Em lấy xe trước 12/2020 nên vẫn được hưởng 50% thuế trước bạ, đồ đạc được tặng theo xe khoảng 20t. Tổng chung lại xe lăn bánh gần 1,2 tỷ (liên hoan rửa xe 3 bữa hết hơn 30 triệu)

OTV08187 copy.jpg
OTV08215 copy.jpg
OTV08436 copy.jpg
OTV08465 copy.jpg
OTV08486 copy.jpg
OTV08643 copy.jpg
OTV08652 copy.jpg
Em đang chạy sensing 1500Km rồi đi thấy cảnh báo (âm thanh và màn hình), đồng thời xe tự động nhấn phanh nhẹ. Cá nhân em thì thấy rất an toàn.

Vie.ABC

Xe điện
Các cụ cho em hỏi dòng crv đời 2020 đi đã ổn chưa ạ, em thích chiếc này nhưng đã mượn đi thử chiếc crv 2018 ngồi ghế lái thì không thấy gì nhưng thấy người ngồi sau kêu đi đường dài om đầu lắm. Em đang định mua, một là mua mới 2 là lấy lại chiếc 2018 kia vì xe người quen nhà em, họ đang bảo để lại 680. Em thì thích rồi nhưng còn băn khoăn, các cụ nào đang đi con đời mới hỗ trợ em tý thông tin với
Không Yêu được CRV vì em nó dẫn động cầu trước là thấy mất điểm rồi ! ....

langtoilangtoi

Xe điện
Cụ muốn không ồn thì nên chuyển qua Pajero Sport hoặc Outlander, CRV vẫn ồn như các bản cũ thôi, chả khác gì.

pandahn

Xe điện
Tầm tiền 1 tỷ thì xe nào cũng ồn như nhau thôi cụ. Muốn yên tĩnh tuyệt đối thì Maybach S650 nha cụ.

butchikim

Xe ba gác
Cụ muốn không ồn thì nên chuyển qua Pajero Sport hoặc Outlander, CRV vẫn ồn như các bản cũ thôi, chả khác gì.
Tầm giá trên dưới 1 tỏi thì cháu cảm nhận độ ồn gần như nhau. Các cụ cảm nhận được tốt hơn mới phân biệt được.

Minh123456

Xe tải
Cụ đã bao giờ thử Sabaru chưa, em thấy tầm 1 tỷ thì con forester của sabaru là tốt nhất đấy

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net

huepham.9x

Xe tải
Em đã mua một mẫu CRV 2020 L và e gặp vấn đề về hệ thống định vị hiển thị trong tháng đầu tiên sử dụng. Ngoài ra, có rất nhiều vấn đề trong Apple CarPlay. E đưa chiếc xe của mình đến trung tâm bảo hành để khắc phục sự cố thì họ không kiểm tra vấn đề một cách chính xác và e không hài lòng với chiếc xe này chút nào. Ghét vãi, mua cái xe cả tỷ mà cứ như mình đi xin, còn độ ồn thì đặc thù rồi được cái sensing ngon

Einstein.

Xe tăng
Em đang chạy CRV 2020 L đây, công nhận hơi ồn nhưng đỡ hơn các bản trước nhiều rồi cụ ạ. Ngồi sau thì êm, hàng 3 thì ít dùng chủ yếu chống cháy đoạn ngắn thôi chứ nó khá hẹp. Bản mới có cái sensing là ngon nhất, chạy đường dài khỏe lắm

Thích phong cách thiết kế của CRV, cùng với cách bố trí nội thất dễ sử dụng. Kết hợp turbo / cvt cung cấp sức mạnh dồi dào và một chuyến đi êm ái. Nhưng mà dòng này lùi rất yếu, SUV mà lùi yếu là một điểm trừ rồi

thichkhognthich

[Tịch thu bằng lái]
Tiếng dội lốp của nó khá là đặc sản đấy, cơ mà k để ý là nó hết. Con 2020 vs 2018 ( bản 5+2 ) khác gì nhau đâu( về kết cấu, động cơ). Nếu có ng tốt bán cho cụ 680 thật thì quất luôn đi, rẻ so vs thị trường gần 200 củ đó