[Funland] Chung cư bớt ngáo giá rồi các cụ nhỉ. Bất động sản lại im re

Davidlead

Xe tải
Sợ thật, cò vạc lao vào bơm thổi, giờ đội này ở đâu ra mà lắm thế. Như tòa nhà em ở có gần 300 hộ mà đếm sơ qua cũng 3 nhóm cò tuổi từ già đến trẻ ngồi bàn tán với nhau như đội đa cấp, lực lượng đông thế cùng với đói thối mồm mấy năm vừa rồi do lượng giao dịch BĐS kém nên giờ là lúc lùa gà để kiếm bù.

TrungGia

Xe buýt
Đất Tây Mỗ ô tô vào được 180 tr/m2 ông nào vào giảm giá giúp, chủ nhà không giảm.
Thế thì vào mấy khu Nam an khánh, hay Viglacera,.. dọc quanh đường 70, đất dự án, đường xá rộng,.. mà mua, giá rẻ hơn nhiều, sao cứ phải chui vào làng nhỉ?

Trần Đoành.

Xì hơi lốp
Tiên sư... Lúc sốt thì nhao lên phân tích nọ chai, khi chững lại lại phân tích chai lọ, thông thái đến cỡ thành thần như ọp phơ thì bố ai dám nhận là số 1.mấy cụ mợ đu đỉnh vẫn đang quay tay hô hào đủng đỉnh vào thêm, định mệnh có cái căng củ cọt tiền ra đấy mà vào
Em thật

Davidlead

Xe tải
Tiên sư... Lúc sốt thì nhao lên phân tích nọ chai, khi chững lại lại phân tích chai lọ, thông thái đến cỡ thành thần như ọp phơ thì bố ai dám nhận là số 1.mấy cụ mợ đu đỉnh vẫn đang quay tay hô hào đủng đỉnh vào thêm, định mệnh có cái căng củ cọt tiền ra đấy mà vào
Em thật
Hô hào vào thì chỉ có đội muốn thoát hàng và cò buôn nước bọt thôi cụ. Người hiểu biết thì đang tủm tỉm cười thầm. Giờ đội môi giới còn có tiêu chí là phải làm hợp đồng giao dịch triệu đô (căn nhà), sợ quá.

vuongminh

Xe tải
Giống như chứng khoán cả thôi, ai cầm tiền thì hô sập, ai cầm hàng cứ hô lên.

Bính Thân

Xe hơi
Giá chỉ có đứng im hoặc lên chứ không có xuống, đã phân định mức giá mới rồi. Cccm nào đợi xuống chắc có chủ nào ngộp mới bán, nhà đầu tư bây giờ khác trước là tiền sẵn chứ không vay bank như trước nên đừng hy vọng giá xuống để mua

saphia2008

Xe tải
Cá nhân em đánh giá hiện tại giá chung cư đang cao chưa nên mua lúc này. Nếu chưa cấp bách các cụ cứ thong thả một vài năm tìm mua cũng chưa muộn. Như bên Smartcity 2 năm nữa có cả vạn căn hộ bàn giao thì các cụ sợ gì mà ko có hàng để mua.

vietsky1507

Xe tải
Cụ lấy thông tin thu nhập tăng ở đâu vậy. Công nhân ở các KCN về quê hết rồi kìa, có thể sắp CT TG 3 rồi kìa. Giờ không găm tiền mặt hoặc vàng thì đến lúc kinh tế đi xuống thì đất thoát không kịp đâu.
Thu nhập không hề tăng so với 2019, có tăng nhưng gần như không đáng kể, nhìn kqkd các doanh nghiệp trên sàn đều suy yếu nặng nề, thất nghiệp tăng cao.
Sóng BDS mấy năm vừa rồi là do dòng tiền bị tắc không đổ được vào kinh doanh nên đã chảy sang các kênh tài sản đầu tư. Hiện tại giá BDS đang rất méo mó khi so sánh với thu nhập người dân.

Bachs

Xe hơi
Ko biết các cụ hô tiền mất giá là căn cứ vào đâu, chứ nghỉ lễ vừa rồi, thấy cảnh toàn dân đi chơi theo tinh thần tiết kiệm ko tiêu hoang phí và vật giá chỉ tăng ở mức độ vừa phải thì tiền mất giá cụ thể như thế nào các cụ chỉ thử ra 1 số tiêu chí đi. Từ góc nhìn của nhà cháu tiền VND chỉ mất giá trước BDS của VN thôi nhé. Và BDS ở Hn, đồng ý là thủ đô, việc lắm người đông thì ko thể rẻ được, nhưng giá BĐS quá là giá trên trời so với thu nhập của người dân thì chắc chắn là giá ảo, phải giảm mới có giao dịch thật chứ ko thì toàn đội đầu cơ mua bán với nhau.

trungleba

Xe buýt
Em đọc kỹ và vẫn thấy tăng đợt rồi không ổn định
PMI trong bài chưa update rồi cụ =))

dog.fearless

Xe buýt
Em thật
cụ không có thôi ))

xuanhieu7292

Xe buýt
Ko biết các cụ hô tiền mất giá là căn cứ vào đâu, chứ nghỉ lễ vừa rồi, thấy cảnh toàn dân đi chơi theo tinh thần tiết kiệm ko tiêu hoang phí và vật giá chỉ tăng ở mức độ vừa phải thì tiền mất giá cụ thể như thế nào các cụ chỉ thử ra 1 số tiêu chí đi. Từ góc nhìn của nhà cháu tiền VND chỉ mất giá trước BDS của VN thôi nhé. Và BDS ở Hn, đồng ý là thủ đô, việc lắm người đông thì ko thể rẻ được, nhưng giá BĐS quá là giá trên trời so với thu nhập của người dân thì chắc chắn là giá ảo, phải giảm mới có giao dịch thật chứ ko thì toàn đội đầu cơ mua bán với nhau.
Căn cứ vào giá cả hàng hóa cụ ạ. Tiền VND mất giá khá nặng Cụ không thấy à? :D
- Xăng, điện... => giá vận chuyển, giá vé máy bay đều tăng.
- Gạo, thịt, nhu yếu phẩm... tăng.
Đặc biệt là THUỐC, SỮA NGOẠI... đều tăng cả, ảnh hưởng trực tiếp số đông dân Việt mình luôn.

p/s: Giá BDS ngày càng xa thu nhập dân là chuẩn bài rồi. :D

Cá nhân em đánh giá hiện tại giá chung cư đang cao chưa nên mua lúc này. Nếu chưa cấp bách các cụ cứ thong thả một vài năm tìm mua cũng chưa muộn. Như bên Smartcity 2 năm nữa có cả vạn căn hộ bàn giao thì các cụ sợ gì mà ko có hàng để mua.
Như cụ nói có cả vạn căn hộ bàn giao thì cũng hiểu 1 phần nguyên nhân do đâu mà chung cư bị thổi giá rồi đấy :)))

Fanta20

Xe hơi
không phải chỉ ở Smart city mà nếu tính rộng ra thì trên thị trường chắc chắn vẫn còn dự án mới mà cụ. Em nghĩ những ai mua thì chủ yếu là vì cân nhắc mua giờ hay mua sau thì là ở đâu, và giá nào thôi, chứ hàng thì lúc nào chẳng có. tất nhiên lúc nào cũng có cơ hội hàng ngộp chủ cần bán thì giá tốt, nhưng những cơ hội kiểu đó có đến tay mình hay không, nói chung không dễ cụ ạ.