[Funland] Chung cư cao cấp?

Bino

Xe điện
Ở HN SG giá 40 trở lên đều là cao cấp hết, không thì bán cho ma à, cao cấp so với mức sống chung của xã hội VN. Mấy OFer bảo chưa cao cấp thì toàn ở nhà đất thèm muốn có cccc nhưng không có tiền, hoặc thù ghét chung cư nói chung nên chê bai.
Chết cười cái comment này.
Đúng là ngày trước em ở nhà đất toàn chê chung cư, nghĩ ko tiện. Gấu nó ép bắt phải mua Vin thế là từ đó toàn Vinhomes thôi. Thấy cuộc sống ý nghĩa và đáng sống hơn nhiều.

santhanhcong

Xe tải
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
thanhcongauto.vn
Ông bà nhạc em đang ở Hyundai Hilstate, nếu ko phải vì cái vị trí ở Hà Đông thì em nghĩ nó cũng thuộc dạng được, sau 7 năm thì ko có gì phàn nàn, hầu như vẫn như ngày đầu, chất lượng thì khỏi bàn vì nó toàn bê tông, đóng cửa cái thì yên lặng, mưa to thế nào cũng mặc kệ ... nói chung nó mà đặt ở trung tâm thì cũng ra gì đấy. Cách cư xử của cư dân thì e thấy cực kì đẳng cấp, ko có chuyện chó mèo, tầng trên uỳnh uỵch v.v.... đâu. Nói chung nó như kiểu nơi để nghỉ dưỡng. Thiết kế thì từ phòng ngủ đến bếp đến hành lang đều thông thoáng. Dịch vụ thì cứ nhấc máy gọi cái là có thợ đến sửa tận tình. 11k/mét cho dịch vụ ở đấy.
Em cũng đang ở hyundai. Cơ bản khá tốt, so vơia chất lượng và tk nhà vin thì hyundai tốt hơn hẳn. Vật liệu xây dựng nhập 100% hq lên khá bền theo time.

Hutapu

Xe buýt
Viết cho lắm. Chẳng chỉ ra chỗ nào.
em đã trả lời 1 cụ , nay trả lời thêm cụ nữa, đấy là chung cư Mandarin Hoàng Minh Giám cụ nhé, còn cái lắm đó cũng chưa hết đâu ạ, nhưng là những cái em thấy ổn và thiết thực với em nhất thôi 🤓

CR-Vic

Xe container
Em có mấy người quen ở PP nhiều lần lên nhà chơi thấy trần nó thấp tịt cao 1m78 như em khéo kiễng chân cũng với tới trần ý! 88LH em là cư dân nên thật tình là trần nó cao hơn PP đấy.

Trần PP cũng tưng tự các chung cư bây giờ thôi cụ, 3,3m FTF, cốt trần giả thấp nhất 2,4m cao nhất 2,65m.

Gửi các cụ chút thông tin em còn mang máng về Pacific Plaace :)
- 2002 tòa Pacific Place có tên là Ever Fortune, chỉ là văn phòng ko có căn hộ
- 2003-04: Chủ đầu tư, mr .... (Taiwan) quyết tâm xóa bỏ thiết kế, xin chuyển đổi mđxd -->có căn hộ ~55% tổng dt sàn
- 12/2005: Hoàn thành bản vẽ thiết kế thi công, giá mua bán trên giấy: tùy quan hệ, tb 1250-1500 USD/m2
- 04/2007: Giá mua đi bán lại ở mức 3500-4000USD/m2 (riêng tầng 17-18 có thể cao hơn)
PP cao cấp chủ yếu đắc địa ở vị trí và là tòa đầu tiên ở HN có 5 tầng hầm. Một số vật liệu hoàn thiện ở thời điểm 14 năm trước được coi là xịn sò cao cấp như sàn bamboo, hệ thống thiết bị bếp Fagor nhập khẩu, vách tắm kính sen vòi âm tường Toto, hệ cửa nhôm Technal - nhập Pháp, sàn nâng bên khối office...

Nva057

Xe buýt
Trump Tower nó là số 1 rồii! Không gọi nó là chung cư được mả gọi là tổ hợp căn hộ thì hợp lý hơn :D
Vâng, nó vẫn là "sinh hoạt chung" của nhiều người/ nhiều hộ gia đình. e đang muốn phản biện cái ý kiến "Có cao cấp mấy nhưng là sinh hoạt chung thì ko thể gọi là cao cấp đc " của bác thôi :D

CR-Vic

Xe container
Bác nhầm em với ofer khác rồi :))

Vâng, nó vẫn là "sinh hoạt chung" của nhiều người/ nhiều hộ gia đình. e đang muốn phản biện cái ý kiến "Có cao cấp mấy nhưng là sinh hoạt chung thì ko thể gọi là cao cấp đc " của bác thôi :D

Dobian

Xe buýt
Đọc các còm của các cụ thì theo em thì phân ra 2 loại như này:
- Khu chung cư cao cấp : loại này xét tổng thể cả khu gồm : vị trí địa lý ở gần trung tâm TP, thiết kế cảnh quan tổng thể đẹp như khu resort 5*, mật độ xây dựng thấp, các tiện ích nội khu như trường học, siêu thị, khu vui chơi giải trí, vườn hoa-công viên, bể bơi, rạp chiếu phim, tt thương mại, hàng quán, bãi để xe, đường đi lại nội khu, an ninh, dịch vụ quản lý chung cư theo tiêu chuẩn ks 5*...
- Tổ hợp căn hộ cao cấp : dành cho các tòa nhà chung cư riêng lẻ chỉ có căn hộ với chất lượng thiết kế đẹp, hợp lý, nội thất cao cấp, dịch vụ quản lý tốt....khi này thì tổ hợp này tương đương với 1 khách sạn 5*. Ở HN và SG rất nhiều tổ hợp căn hộ cao cấp kiểu này, thậm chí ở xa trung tâm TP....

lamborghini00

[Tịch thu bằng lái]
Theo em cứ đắt là cao cấp :)

CR-Vic

Xe container
Bác nói đúng như chưa đủ! Phải là giá bán thực tế kiểu mua đi bán lại mà đắt thì khu đó là cao cấp! Chứ chủ đầu tư đặt giá vống lên kiểu hoàng gia quý tộc nhưng thực tế lại vớ vẩn thì không được coi là cao cấp :D

Theo em cứ đắt là cao cấp :)

lamborghini00

[Tịch thu bằng lái]
Bác nói đúng như chưa đủ! Phải là giá bán thực tế kiểu mua đi bán lại mà đắt thì khu đó là cao cấp! Chứ chủ đầu tư đặt giá vống lên kiểu hoàng gia quý tộc nhưng thực tế lại vớ vẩn thì không được coi là cao cấp :D
E nói thật ở mình cái cụm từ cao cấp được lam dụng qc là chính vì chả có cái tiêu chuẩn gì để xếp hạng cả.

Chuẩn trai Nam

Xe tăng
Em ở nhà bác Thản
Vào hóng các cụ bàn

hdv

[Tịch thu bằng lái]
Em post thử cái chung cư cao cấp bên nhà hàng xóm xem nó thế nào :D

Vậy theo bác toà trump vẫn chưa phải là cao cấp ạ. Tiêu chuẩn của bác cao thật đấy 😄
Em nhắc toà trump là vì nó dễ biết nhất thôi. Chứ bác gg "toà căn hộ cao cấp thế giới" thì nó ra nhiều lắm! Toà căn hộ cao cấp nó phải đi kèm những dịch vụ cao cấp chứ ko chỉ là vị trí đắt đỏ đâu ạ.
Chết cười cái comment này.
Đúng là ngày trước em ở nhà đất toàn chê chung cư, nghĩ ko tiện. Gấu nó ép bắt phải mua Vin thế là từ đó toàn Vinhomes thôi. Thấy cuộc sống ý nghĩa và đáng sống hơn nhiều.
Đọc các còm của các cụ thì theo em thì phân ra 2 loại như này:
- Khu chung cư cao cấp : loại này xét tổng thể cả khu gồm : vị trí địa lý ở gần trung tâm TP, thiết kế cảnh quan tổng thể đẹp như khu resort 5*, mật độ xây dựng thấp, các tiện ích nội khu như trường học, siêu thị, khu vui chơi giải trí, vườn hoa-công viên, bể bơi, rạp chiếu phim, tt thương mại, hàng quán, bãi để xe, đường đi lại nội khu, an ninh, dịch vụ quản lý chung cư theo tiêu chuẩn ks 5*...
- Tổ hợp căn hộ cao cấp : dành cho các tòa nhà chung cư riêng lẻ chỉ có căn hộ với chất lượng thiết kế đẹp, hợp lý, nội thất cao cấp, dịch vụ quản lý tốt....khi này thì tổ hợp này tương đương với 1 khách sạn 5*. Ở HN và SG rất nhiều tổ hợp căn hộ cao cấp kiểu này, thậm chí ở xa trung tâm TP....
E nói thật ở mình cái cụm từ cao cấp được lam dụng qc là chính vì chả có cái tiêu chuẩn gì để xếp hạng cả.

CR-Vic

Xe container
Nghe tiếng Thái của MC thì cái nhà tập thể cao tầng này nằm ở khu Siam, cạnh sông Chao Praya thủ đô Băng Cốc :)

Em post thử cái chung cư cao cấp bên nhà hàng xóm xem nó thế nào :D

Say24h

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.facebook.com
Đã chung cư thì cao thấp gì.

ltlinh

Xe tăng
Hiện tại chung cư cao cấp ở Hà nội mặt bằng chung tầm 80 đến 100 triệu m2 như Vin metropolis, Sun grandcity, Tan hoàng minh 59 xuân diệu.... Trong đó có những căn khá đắt ví dụ như mã SK, sky Villa của Vinmetropolis tầm 450 đến 600m2 tiền cùng trên 50 củ to.

Tuy nhiên sắp tới khả năng HN sẽ ghi nhận chính thức khu chung cư cao cấp hẳn cáo giá trung bình 150 đến trên 200 triệu m2 ở. dự án Tay Hồ view trong Quảng An vị 59 Tây hồ khu bể bơi sao mai cũ, cách hồ tây...20m

Tôm đồng

Xe tải
Em thấy Skypark Residence chỗ em ở bằng vạn Vin và các chỗ khác. 1 hầm ba nổi để xe thoải mái. Nhân viên lau chùi xịt khuẩn suốt ngày, Chất lượng XD là rất tốt. Quan trong nhất là không đông như kiến, người này thở ra thì người khác hít vào ngay.

Sản phẩm đầu tay của bác Trương Lâm
Em đi qua Skypark Residence ngó thấy quần áo bay phấp phới ban công mặt tiền. Với em thế là thấp cấp rồi dù có người chùi xịt suốt ngày. Thiết kế đó là kém rồi. Em vừa ngó web thì thấy thêm là bếp thiết kế rất bí, 2 phòng vệ sinh cũng không thông gió trời. Nên nó cũng rất thường thôi.
Em đánh giá cao Mandarin Garden Hoàng Minh Giám về thiết kế căn hộ và nội khu.

f320

[Tịch thu bằng lái]
Đăc điểm chung cư ở Việt Nam em thấy rất chán ở chỗ là thiết kế phòng khách rất bí như thế này, ngang chắc được 3m.

Tại sao không làm liên thông phòng khách + phòng ăn như thế này cho nó thoáng???????????????????

formula_one

Xe tăng
Cứ tránh đc những cái này thì là cao cấp:
- Nước ko bị rò rỉ, ngấm tường (rất nhiều nơi bị rồi)
- Dân ko phải treo băng zôn đi kiện (rất nhiều chung cư)
- Dân ko mang bếp tổ ong ra hun biểu tỉnh CĐT (keangnam từng làm)
- Chủ đầu tư ko cắt điện nước.
- Bể phốt lửng ko bị vỡ cứt chảy lênh láng (Hồ Gươm Plaza)
- Cấp đc sổ cho bà con (cc anh Thản)
- Hành lang rộng trên 1,4m (Tân Hoàng Minh)
...
Nói chung nó yên ổn cho mà ở là tốt lắm rồi, chứ sinh hoạt chung mà lại gắn từ cao cấp vào thì nghe nó chối. Tất cả các cụm từ mỹ miều chỉ là chiêu trò ru ngủ để bán hàng.
Có cao cấp mấy nhưng là sinh hoạt chung thì ko thể gọi là cao cấp đc.
Bác nhầm em với ofer khác rồi :))
Của cụ trên nhé. Nhưng giờ chắc cụ ấy ra biển đánh cá rồi :D