Chung cư Chelsea Park Trung Kính mới và cũ

Musical Stone

Xe điện
B10A KĐT Nam Trung Yên, Trung Hòa, Cầu Giấy
Website
amisha.vn
Các cụ sống ở khu Chelsea Park Trung Kính hay có thông tin cho em hỏi chút với.
Khu này sống có ổn không ạ? Mấy vụ với chủ đầu tư: vận hành tòa nhà, ban quản trị, quỹ bảo trì và các tiện ích cam kết, giá dịch vụ... đã ổn chưa? Em thấy giá rao bán có vẻ cũng ko quá cao so với khu vực, rao tầm loanh quanh 30tr/m cho căn 100m. Em thấy bên ngoài tòa nhà có vẻ không chú ý chăm chút, sơn họa tiết đã bạc màu mà chưa thống nhất được sơn lại.
Khuôn viên hiện tại thì ko có gì, mỗi cái bể bơi dịch vụ với cái sân bóng rổ mini.
So với Homecity hay Trung Yên Plaza thì có ưu nhược điểm gì hơn không?
Em cảm ơn.

Musical Stone

Xe điện
Website
amisha.vn
Cụ biết rõ thế còn lên đây hỏi.
Em chỉ là người đứng ngoài nhìn vào thôi, chứ ko có cảm nhận riêng của dân cư trong ấy. Còn mấy thông tin về quỹ bảo trì với ban quản trị là em đọc trên mạng, bài đăng từ năm 2017 đến giờ 2020 chưa biết giải quyết đến đâu rồi. Mà lại mọc thêm khu Chelsea Park mới ở ngay đối diện nữa. Nên muốn bàn với các cụ xem nếu mua 2 khu này có ổn không.

Toi88888

Xe điện
E thấy tke đẹp. Cơ mà trước dân cũng căng băng rôn ...
Mua ở đi làm dễ. Bạn r thuê ở đây. Nó có cái nhà ven đo tháng về 1 lần còn lại thuê đi làm đi học ở Chealsea cho gần
Điện đg trường trạm ok phết

Musical Stone

Xe điện
Website
amisha.vn
E thấy tke đẹp. Cơ mà trước dân cũng căng băng rôn ...
Mua ở đi làm dễ. Bạn r thuê ở đây. Nó có cái nhà ven đo tháng về 1 lần còn lại thuê đi làm đi học ở Chealsea cho gần
Điện đg trường trạm ok phết
Vị trí thì ngon rồi. Em thì thấy các chung cư bị mỗi mấy vấn đề sau:
+ Ban quản trị có hỗ trợ cho dân cư ko, có do dân cư ủng hộ lên ko. Chứ 2 bên ko hòa thuận ở rất mệt mỏi, dân cư là người chịu thiệt nhất. Nhoằng cái tranh chấp là mất mấy năm.
+ Tổ dân phố, dân cư có đoàn kết không. Hay lại lúc họp bầu cử ông nào cũng trốn tránh xong lại yêu cầu tập thể vững mạnh.
+ Ba là đến hàng xóm láng giềng cùng tầng có chan hòa ko, nhiều hoạt động cùng nhau...

Em thì cũng đang ở chung cư, mới lập được ban quản trị và tổ dân phố, quỹ bảo trì được tự quyết thì thấy ok. Chứ trước cha chung ko ai khóc.
Nhưng căn em ở hơi chật, lại tái định cư nên mọi cái về hạ tầng cũng hạn chế. Nhà đất thì tiền phải to, nên vẫn muốn tìm chung cư.

athk

Xe tăng
Cái Chelsea Park thì đúng là người ngoài nhìn vào thì tưởng sướng, nhưng do mâu thuẫn cư dân và đơn vị quản lý nên dịch vụ tệ lắm.
Còn cái mới là Chelsea Residences thì chẳng có dịch vụ gì, các căn mặt đường Hạ Yên tầng trung trở lên thì view nghĩa địa, giá hợp đồng 1 đằng nhưng tiền mình phải trả thì 1 nẻo. Nhà em dự là nó cũng sẽ có kết cục như bên Chelsea Park về khoản ban quản lý thôi.
Nhà ở là cái duyên nên chúc cụ mau sớm tìm được duyên mình ưng ý ;)

mimcuoi

Xe hơi
e thấy khu này giá khá cao mà phi ra khỏi tòa nhà là ra đường luôn, tắc thì thường xuyên...

xebuyt

Xe tăng
Em cũng để ý chelsea residence nhưng thấy chưa ưng vì tiện ích ko có gì, bể bơi ko có, khuôn viên thì cũng nhỏ mà giá thì hơi cao.
Mấy căn thiết kế em ưng ưng thì ban công đông bắc, giá chào 41, còn căn view đông nam, nhìn vào sân chào giá 48 🥴🥴🥴

athk

Xe tăng
Em cũng để ý chelsea residence nhưng thấy chưa ưng vì tiện ích ko có gì, bể bơi ko có, khuôn viên thì cũng nhỏ mà giá thì hơi cao.
Mấy căn thiết kế em ưng ưng thì ban công đông bắc, giá chào 41, còn căn view đông nam, nhìn vào sân chào giá 48 🥴🥴🥴
48 luôn ấy ạ? thế sao cụ không bảo nó để lại mà dùng chứ bán làm gì =))=))

jojo_b

Xe tăng
Website
360.yahoo.com
Vị trí thì ngon rồi. Em thì thấy các chung cư bị mỗi mấy vấn đề sau:
+ Ban quản trị có hỗ trợ cho dân cư ko, có do dân cư ủng hộ lên ko. Chứ 2 bên ko hòa thuận ở rất mệt mỏi, dân cư là người chịu thiệt nhất. Nhoằng cái tranh chấp là mất mấy năm.
+ Tổ dân phố, dân cư có đoàn kết không. Hay lại lúc họp bầu cử ông nào cũng trốn tránh xong lại yêu cầu tập thể vững mạnh.
+ Ba là đến hàng xóm láng giềng cùng tầng có chan hòa ko, nhiều hoạt động cùng nhau...

Em thì cũng đang ở chung cư, mới lập được ban quản trị và tổ dân phố, quỹ bảo trì được tự quyết thì thấy ok. Chứ trước cha chung ko ai khóc.
Nhưng căn em ở hơi chật, lại tái định cư nên mọi cái về hạ tầng cũng hạn chế. Nhà đất thì tiền phải to, nên vẫn muốn tìm chung cư.
Nếu cụ nhiều lăn tăn thế thì tốt nhất thuê vài tháng để cảm nhận và có câu trả lời chính xác

TuanBanhBao

Xe tăng
Môi giới mà cụ, nói làm gì :D
Các bạn ý gọi những căn đó là căn hoa hậu, he he
Cái chung cư này ngày nào em cũng đi qua mấy lần, nhìn qua thấy ban công kính dài đẹp, quanh đó có hệ thống trường học các cấp cho bọn trẻ cũng ok. Qua tìm hiểu thì tiện ích chả có mẹ j, có cái công viên bé tý gần đó thôi, em chưa vào xem thực hư chất lượng bàn giao ra sao nhưng có lần em hỏi giá toàn trên 40 rét quá nên thôi ko quan tâm nữa :D

athk

Xe tăng
Môi giới mà cụ, nói làm gì :D
Các bạn ý gọi những căn đó là căn hoa hậu, he he
Thì bảo các bạn đó để lại mà chịch =))

Cái chung cư này ngày nào em cũng đi qua mấy lần, nhìn qua thấy ban công kính dài đẹp, quanh đó có hệ thống trường học các cấp cho bọn trẻ cũng ok. Qua tìm hiểu thì tiện ích chả có mẹ j, có cái công viên bé tý gần đó thôi, em chưa vào xem thực hư chất lượng bàn giao ra sao nhưng có lần em hỏi giá toàn trên 40 rét quá nên thôi ko quan tâm nữa :D
Tiện ích là có cái kênh đen ngòm và view nghĩa địa cụ nhé :)>-

Musical Stone

Xe điện
Website
amisha.vn
Tiện ích thì em thấy cũng chẳng có khu nào đặc sắc (trừ mấy khu xa xôi có điều kiện đất rộng kiểu Vin City, Ecopark...). Còn lại thì cũng chỉ có ít sân vận động cho trẻ em, đường đi bộ thông thoáng là ok rồi. Mấy khu mà dưới buôn bán như cái chợ cũng ko thích.
Giá rao tòa Chelsea Park tầm 3 tỷ cho căn 100m em thấy là vừa miếng. Nhưng giá này ngon thế so với vị trí thì lại hơi ghê răng (hoặc đó là những căn vị trí chưa đẹp). Để em tìm hiểu thêm.

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
Khu cũ thì 10 năm trước em đi làm ở Trung Yên thấy nó đẹp long lanh mơ ước, hồi đó đường Trung Kính còn bé tí lầy lội, giờ đường Trung Kính to đẹp vd, Chelsea Park vẫn long lanh mơ ước, nhưng ban quản lý chuối thì thôi, em view thôi :v

TsarPutin

Xe tăng
Tiện ích thì em thấy cũng chẳng có khu nào đặc sắc (trừ mấy khu xa xôi có điều kiện đất rộng kiểu Vin City, Ecopark...). Còn lại thì cũng chỉ có ít sân vận động cho trẻ em, đường đi bộ thông thoáng là ok rồi. Mấy khu mà dưới buôn bán như cái chợ cũng ko thích.
Giá rao tòa Chelsea Park tầm 3 tỷ cho căn 100m em thấy là vừa miếng. Nhưng giá này ngon thế so với vị trí thì lại hơi ghê răng (hoặc đó là những căn vị trí chưa đẹp). Để em tìm hiểu thêm.
em ở cạnh chelseapark nên rõ, nếu mua thì mua toà này hơn toà mới xây vì đằng nào cũng chả có gì ngoài toà nhà;
chelseapark dân hay ý cà khịa bql thôi, bên trong cũng cũ rồi; để ở e duyệt

Musical Stone

Xe điện
Website
amisha.vn
em ở cạnh chelseapark nên rõ, nếu mua thì mua toà này hơn toà mới xây vì đằng nào cũng chả có gì ngoài toà nhà;
chelseapark dân hay ý cà khịa bql thôi, bên trong cũng cũ rồi; để ở e duyệt
Thế hả cụ? Em cảm ơn cụ nhé. Chung cư thì em nghĩ giờ ai để ở mới nên mua. Chứ mua xong chờ nó tăng giá hay có biến động lên giá gì lớn thì khó.
Hoặc em nghĩ muốn ở đâu thì thuê xừ nó ở đấy, tiền thuê nhà cũng tương đương với tiền lãi gửi ngân hàng (giá thuê tầm 15-20tr/tháng là nhà cũng tươm rồi). Giá chung cư thì chẳng thấy tăng, thậm chí còn giảm so với trượt giá.

Musical Stone

Xe điện
Website
amisha.vn
Khu cũ thì 10 năm trước em đi làm ở Trung Yên thấy nó đẹp long lanh mơ ước, hồi đó đường Trung Kính còn bé tí lầy lội, giờ đường Trung Kính to đẹp vd, Chelsea Park vẫn long lanh mơ ước, nhưng ban quản lý chuối thì thôi, em view thôi :v
Em thấy rất nhiều khu chung cư căng băng rôn. Em cũng ở chung cư em biết là ban quản lý cũ chẳng bao giờ hết lòng với dân cư, và dân cư cũng chẳng bao giờ hài lòng với ban quản lý cả (trừ khi ban đó do dân tự thành lập hoặc chỉ định). Rồi thì ban quản lý tự lập ấy sau khi tiêu hết tiền bảo trì cho dân cư, rồi cũng phải đấu giá các khu vực dịch vụ chung, rồi cũng phải yêu cầu dân cư đóng góp... thì bắt đầu mỗi hộ một kiểu, động đến tiền chả đồng lòng được. Haiz.
Việc căng băng rôn chưa hẳn đã là hoàn toàn lỗi của chủ đt, ban quản lý.

Nên là muốn sống thoải mái, dịch vụ chất lượng một chút thì cũng nên đồng ý với giá dịch vụ cao tương đối (tầm loanh quanh 700k-1tr/tháng tùy theo m2 là ok). Phí gửi xe tầm 1.500k quay đầu tùy theo khu vực và độ sang trọng của tòa nhà.

688690

Xe tải
Ko liên quan nhưng các cụ cho e hỏi bể bơi ở toà cheal park cũ có bán vé ngày ko ạ.