Chung cư giá cao mà sao thế lày?

Grab_Bike

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ Vin Fan vào phản biện đi kìa. Chia buồn với mợ này. Anh V tỉnh lắm, luôn làm công tác truyền thông, hình ảnh hào nhoáng, sang choảnh, để bán với giá sang choảnh. Nhưng thực tế dân trong nghề xây dựng, ai cũng biết, chất lượng nhà, thiết bị, đều là hàng chợ cả. Tin hay không thì tùy ạ.

TsarPutin

Xe tăng
Bên Đại Mỗ cũng kêu gửi xe quá xa; nhưng đa số coment bảo muốn gửi hầm thì thêm tiền về Royal ở :))hoặc mua khúc Ruby đang bán (50tr/m2)
2 bên này tính m2 cao nhưng đa số tổng giá trị từ 1 tỷ đến 2ty5 nên đại đa số mua dc và có nhà ở ngay; căn 2 ngủ 1ty7 cũng ngoác mồm lên bảo giá cao dc, loè ai chứ;
thêm với chính sách hỗ trợ lãi suất (3pn mà dưới 2 tỷ 5 thì mỗi 2 chỗ này làm dc vs nhà "vinhomes" loại 3 ntn)

Chỉnh sửa cuối:

anhtuan85

Xe buýt
Em hóng cái email bảo "hãy chịu khó đi bộ 500m". 500m thì hơi xa nhỉ. Em nghĩ VIN chẳng bao giờ trả lời với con số cụ thể như vậy, 500m là KH nhét chữ vào mồm VIN. Bác nào ở OCP đo thử khoảng cách chính xác từ tòa S1.12 đến nhà để xe bao xa. Tầm 200m đổ lại chắc ổn, 500m thì đúng là bị lừa thật.

flowers1508

Xe tăng
E thấy Vin đi liền với xa hoa sang chảnh mà mình là nông dân nên chưa bao giờ dám mơ

AstonDechTin

Xe đạp
Trong mấy cái hội cư dân Vin Smart, Vin Ocean kêu ca nhiều lắm. Nào là hành lang hẹp, sảnh thang máy xấu, sảnh chính không có lễ tân, thang máy quá tải lại hay bị kẹt, chất lượng thi công lởm, ổ điện lỏng lẻo, khóa nhà vệ sinh hay kẹt và mới nhất là khu để xe quá xa.

Ngoài mấy cái liên quan đến thi công thì tiêu chuẩn bàn giao như thế nào ghi trong hợp đồng rồi mà, hay nhiều cụ lắm tiền quá cứ thấy Vin là lao vào không cần biết đúng sai giờ ôm quả đắng.
Ngay từ đầu đi thăm cả 2 dự án em đã thấy không ưng rồi, vị trí thì giống mấy khu bình dân NOXH 15-20tr/m2, mật độ thì cứ như HH ông Thản, gọi là khu đô thị vệ tinh cho soang mồm chứ khi nào mà nơi làm việc của các bác còn nằm trong nội đô thì ở mấy khu đấy như là vác thêm quả tạ, ở không được bán không xong.

Nhìn cái mặt bằng 20 căn 1 sàn xong 5-6 tòa úp mặt vào nhau không hiểu các cụ nghĩ gì vẫn đâm đầu vào. Biển với chả hồ cuối tuần ra đổi gió tí chứ bận rộn cả tuần về đến nhà mở cửa ra view toàn bê tông với mấy ngàn căn hộ khác nó nhìn thốc vào. Ôi nghĩ nó chán :))

Chỉnh sửa cuối:

hai3452004

Xe buýt
May quá, em nông dân chưa đủ tiền nên chưa kịp đâm đầu vào

toilatho

Xe tăng
Website
topbds.vn
Không có hầm gửi xe thì hơn được cái tập thể cũ ngày xưa cái thang máy các cụ nhỉ, cái cảnh lúc mưa bão rét mướt mà đi chơi hoặc về quê lên cắp nách được con lợn con gà xong lách cách mang vác quãng đấy từ xe tới nhà thì nó mới akay làm sao :)

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
nhà có căn ở Green Bay mà còn đang xếp Lot sau mấy chục nhà mà chưa có chỗ gửi ô tô đây, khách đến thuê phát chán vì ko có chỗ đỗ xe, giá cao khu VIP đấy nhé

cuncon

Xe điện
cao là bao nhiêu chứ =)) bản chất là vincity đổi tên thôi mà cư dân cứ ảo tưởng;
hơn tỷ mua dc nhà vin 2pn rồi, thì nó ntn là đúng rồi;
vin họ phân hạng quá chuẩn rồi còn gì;
chỉ trách các cư dân đỏi hỏi quá cao thôi; vinhomes 1ty8 thì cũng đến vậy thôi; k so dc cái vin 5-6 tỷ đâu

Chỉnh sửa cuối:

santa-morning

Xe buýt
Hqua e có đi xung quanh VOP chơi, rất nhiều xe ô tô đỗ dưới chân chung cư bị khóa bánh, ko hiểu quản lý ntn

maroon5788

Xe buýt
Toàn nhiều nhiều tiền mua nhà ko cần xem xét kỹ, mua trên giấy mua theo lời sale thì cũng fai chịu thôi.
Chứ e nghĩ là tất cả nó có hết ở mặt bằng và trên HĐ, các cụ mua nhà chắc gì đã đọc từng chữ để biết mình có gì đc quyền lợi gì.
Cụ kia chửi VIn vì quá tin vin, vin là cái gì đâu mà lại bảo quá tin vin để bị thấtv ong =)) nực cười thật.
Nãy e rảnh vào Cộng đồng OC đọc toàn thấy cụ í phun 💩 trong đấy sợ thật nói thì chắc tự ái:D

DidiLe

Xe container
Người OF
nhà có căn ở Green Bay mà còn đang xếp Lot sau mấy chục nhà mà chưa có chỗ gửi ô tô đây, khách đến thuê phát chán vì ko có chỗ đỗ xe, giá cao khu VIP đấy nhé
Nhà giàu thêm việc hả cụ.

sontung89

Xe tăng
Các cụ Vin Fan vào phản biện đi kìa. Chia buồn với mợ này. Anh V tỉnh lắm, luôn làm công tác truyền thông, hình ảnh hào nhoáng, sang choảnh, để bán với giá sang choảnh. Nhưng thực tế dân trong nghề xây dựng, ai cũng biết, chất lượng nhà, thiết bị, đều là hàng chợ cả. Tin hay không thì tùy ạ.
Tin hay không gì hả cụ, dân chẳng cần trong nghề, để ý đường nét hoàn thiện quá kém, thử đi mấy resort của v mà xem, chán kinh khủng

Lacet_ti

Xe container
chuân cụ ạ, bên Green Bay bị cái quy hoạch chỗ đõ xe có vấn đề, thật sự luôn. xe dân thì thiếu. mà cứ xe đâu đâu thấy gửi nhiều lắm - chưa chắc đã là dân gửi hết
Vị trí đẹp, vip. Toàn căn của các em sgbb nên xe đến thăm của bố đường thì chả lạ. Ai rảnh mang xe vào đó gửi:)
Nó tội gì làm chặt, mua xong nhà thì coi như con nợ của nó. Giải quyết làm gì, tự lo đi nhóe ;)