Chung cư giá rẻ kiểu cụ Thản có kinh khiếp ko?

Langthang_Mercedes

Xe container
Em 1 thanh niên tỉnh lẻ( Phú Thọ) xuống thủ đô và lấy vợ HN.2 năm trước đang thuê nhà ở ngon lành( OCD) đùng phát chủ nhà tuyên bố lấy trong vòng 1 tuần. Choáng hơn nữa vợ tuyên bố: Phải mua nhà. Em lắp bắp hỏi: Tiền đâu, gấu ko thèm trả lời. Nghĩ hay vợ găm tiền rồi cũng thấy sướng sướng.

2 hôm sau vợ bảo đã tìm đc nhà anh đến xem đi.
Kim Văn Kim Lũ các cụ ạ. Lúc đầu nhìn cũng hơi nhếch nhác sau nghĩ có nhà riêng cũng khoái.
Đến khoản tiền, hoá ra vợ em đếch có riêng, 2 vợ chồng có vài trăm lại lấy cái 1 tỷ 2. Vậy phải kiếm anh bank. Cái gói 30k tỷ chém quá thủ tục bó tay. Em đành tay bo bank.
Đang OCD náo nhiệt về đường tối om nghĩ nản, nhưng ở thời gian thấy quá hợp lý với người ít tiền. Nhiều cụ trên này chém thang máy 30 phút, các thứ nọ kia kinh khủng lắm. Có lẽ góc nhìn khác. Với em mới lập nghiệp là cực ổn.

Trả nợ hết, em nghĩ ngay đến ôt. Lần này thì vợ tuổi gì quyết định. Em phang ngay CX5( vay bank gần hết). Bọn MB lúc đầu từ chối em vay mặc dù em show khả năng trả nợ. Cuối cùng cũng xong khi em triển bank ít tên tuổi NCB.
2 năm sau, nghĩa là hôm nay khi biết tin vợ có bầu em lại lên OCD. Nhà anh Thản cho thuê dễ hơn em tưởng. Kết hôn với anh Thản công nhận may mắn.
Và hôm nay sau khi đã trả gần hết cái xe. Em lại nghiên cứu kết hôn anh Vượng ở Giảng Võ, lại phiền đến bank thôi.

Đôi dòng hơi lê thê cho các cụ trẻ sắp lập nghiệp tại đất này. Hihi.
Kinh! 2 năm từ vài trăm củ có nhà anh thản cho thuê, CX5 hết nợ thêm con anh Vượng. Cụ cứ khoe cmn làm năm làm 4-5 tỏi, đíu cần vay cũng mua được khỏi cần Bank.

TUNGDKH

Xe tải
Lại up tiếp cho cccm chém với gato
May quá đang dịnh tạo cái thớt nhà cháu khoe của
gạch có mà xây đc cả Riverside 2 :))

Helloimthunder

Xe hơi
Không hiểu sao cụ chủ chia sẻ như vậy mà cũng có nhiều cụ vào chửi cho sướng cái "tay" cho đc! Hãy khoan bàn đến xem đúng hay sai, nhưng nhiều khi vay bank nó cũng là một động lực để cày cuốc, thay cho việc tối ngày ngồi lê cà phê chém gió! Chia sẻ của cụ chủ ko hẳn là một chân lý, nó chỉ đơn giản là một hướng nhìn khác, một hướng đi không phải là mới cho các cụ còn đang ngụp lặn chưa biêt phải làm thế nào!

Âu cũng chỉ là lăng mạ người khác để đề cao cái "tôi" của bản thân!

Thế mà trước giờ cứ tưởng OFers toàn những người có tuổi và ít nhất là phải có tầm! Có tiền rồi, mua xe, tham gia một cộng đồng phần đông là những người có mức sống trên trung bình! Ấy thế mà mở mồm (mở tay) ra là ra cái vẻ trưởng giả !

isak

Xe tăng
Em biết nhiều người kiếm bằng và hơn cụ chủ nhiều, em cũng tin là cụ chủ làm được thế. Chỉ có điều 10 người làm được thế thì 9 người không lên đây mở một cái topic chả đầu chả đũa chả nội dung gì.

Show hàng đi cụ chủ ơi cho mấy thánh GATO trên này sáng con mắt ra. Em thật ngưỡng mộ cụ chủ (nói nhỏ tí cụ làm nghề gì mà kiếm được nhiều xèng vậy, không phải đi buôn đá chứ)

christhnvn

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.tueminh.online
Có vẻ cụ nhầm. Có cái nhà mặt phố nằm trong 7 quận nội thành cỡ 50m2, 3 tầng là có tối thiểu 50tr tiền thuê mỗi tháng. Loại này cực nhiều. Chủ nhà em đang thuê thu nhập cỡ
4-500tr mỗi tháng ợ. Ngoài ra còn nhiều thằng khác lắm
Thế ý cụ nói là cụ chủ có nhà cho thuê mặt phố?

Cụ chủ đang khoe dân tỉnh let xuống Hn quyết mua nhà rồi mua xe rồi hắt xì cái xong nợ đó. Có liên quan gì tới mặt phố với cho thuê đâu

77077

Xe máy
Em biết nhiều người kiếm bằng và hơn cụ chủ nhiều, em cũng tin là cụ chủ làm được thế. Chỉ có điều 10 người làm được thế thì 9 người không lên đây mở một cái topic chả đầu chả đũa chả nội dung gì.
Có lẽ cụ và 1 số cụ trên này có góc nhìn như người đang khoe hoặc sale sản phẩm gì đó.
Còn em đơn giản chỉ là kể chuyện bình thường, vì em thấy có cái gì đâu để khoe.
Có lẽ góc nhìn các cụ khác em.
Thôi bye bye tất cả các cụ.

The Good

Xe máy
Chốt lại phải chăng bác thớt muốn đẩy cái KV-KL giá tối thiểu tỷ 2? Cài thêm quả dịch vụ anh Thản miễn chê, nhà có lộc nên kiếm tiền nhanh trả nợ nhà - vay mua xe - trả nợ nhà. Nhớ không nhầm KV-KL hồi đầu bán 1 tỷ 2 phải làm đc 2 căn sao bác mua đắt thế? Tầm này tỷ 2 về đó mua lại chắc phải đc 3-4 căn.

kvboto

Xe container
Thất kinh với cụ chủ, đủ bài vào chợ chưa ? 2 năm để ra được 2,2 tỷ đã trừ trả lãi ngân hàng với ăn uống tiêu pha, giờ lại mua nhà anh vượng bét cũng 4 tỷ kiếm được vậy chỉ có nước đi buôn ma túy hoặc làm đĩ đực thôi.

Buôn ma túy thì giờ chả ngồi đây mà kể được vậy, chắc còn khả năng cuối phỏng ạ ?

trantuandb

Xe hơi
cụ giỏi quá, chả bù cho e, cái j bố mẹ cũng cho, h chả thiếu j, thản vượng đủ hết rồi, chán chả muốn phấn đấu @@

ô tô phun

[Tịch thu bằng lái]
Hay lắm dmm

AVANZA

Xe tăng
Giờ OF nhiều bố vào chửi bới, miệt thị kinh quá. Thấy ông kia khoe tý là nhảy cẫng lên như kiểu ếu thể có ai hơn mình. E mà khoe 5 năm nay mỗi tháng em kiếm 150 củ đến 200 củ chắc nó vỡ mẹ nó mật ra mà chết. Mà em ví dụ thế chứ chưa khoe gì đâu nhé mà định chửi :))

Cuonglv

Xe tăng
Chém vãi, sau 2 năm 1 ông từ chỗ vay gói 30k tỷ đến trả hết nợ mua nhà, mua CX5, mua chỗ khác đắt hơn. Em nghĩ cụ hơi quá hoặc qc cho bác Thản

nhq.arch

Xe container
Kim Văn - Kim Lũ là cái khu ổ chuột, ô nhiễm môi trường, ăn khí thải độc hại của Nghĩa trang Văn Điển... thằng Thản bọ nó lừa bán cho lũ dân đen tỉnh lẻ chứ làm sao lừa được người thủ đô vậy ta?
Chắc cụ cú quá gõ nhầm, cái cụ muốn nói là khu Xala

nhq.arch

Xe container
Có lẽ cụ và 1 số cụ trên này có góc nhìn như người đang khoe hoặc sale sản phẩm gì đó.
Còn em đơn giản chỉ là kể chuyện bình thường, vì em thấy có cái gì đâu để khoe.
Có lẽ góc nhìn các cụ khác em.
Thôi bye bye tất cả các cụ.
Em thấy bình thường chỉ thấy giống giọng của 1 em gái đa tình, bắt đầu yêu hơi nhiều

Bò lốp

Xe lăn
Cụ
Cụ xem lại giá thuê tại CT11 căn 64m có đúng 5tr ko?
Cụ nhầm là em vay gói 30k. Em ko vay đc nên đành vay tay bo.
Thếà ko gặp cụ sớm, cu em em có căn hơn 60m tầng 39 full đồ đang cho thuê 3tr/tháng. Để em bảo nó phá hợp đồng rồi nhờ cụ nhoé

RedAndWhite

Xe điện
Thất kinh với cụ chủ, đủ bài vào chợ chưa ? 2 năm để ra được 2,2 tỷ đã trừ trả lãi ngân hàng với ăn uống tiêu pha, giờ lại mua nhà anh vượng bét cũng 4 tỷ kiếm được vậy chỉ có nước đi buôn ma túy hoặc làm đĩ đực thôi.

Buôn ma túy thì giờ chả ngồi đây mà kể được vậy, chắc còn khả năng cuối phỏng ạ ?
4 tỉ 2 năm chỉ có nghề buôn trắng với đĩ đực mới kiếm đc ạ =))
đã kích cũng khôn khôn tí cụ ơi :)

Bò lốp

Xe lăn
4 tỉ 2 năm chỉ có nghề buôn trắng với đĩ đực mới kiếm đc ạ =))
đã kích cũng khôn khôn tí cụ ơi :)
Thực ra những đối tượng trẻ(em biết) kiếm tầm 4 tỏi trong 2 hay 3 năm là có,nhưng họ ko nói như chủ thớt và họ rất có nền móng.