Chung cư giá rẻ kiểu cụ Thản có kinh khiếp ko?

nowhereland

Xe điện
Cụ thử đi thuê xem ? Chắc vãi cả lái ra.
1 cái nhà chưa tới 30m2, MT 6m ở Xã đàn giá 38tr. Trung bình 1.2tr/m. Ra mà xem. Còn cái loại lau rau cỡ 6-700K/m là trung bình. Rồi tầng 2, tầng 3 nữa. Thử tính đi ?
Mấy tháng qua E chạy bạc mặt tìm mặt bằng bán lẻ cho cty nên giá khá chắc cụ nhá
Giá đấy là có thể, tuy nhiên cụ cần phân biệt với bài cụ post ở trên. Nhà mặt phố lớn, đẹp, trung tâm và mặt tiền rộng như cụ nói so với mặt bằng chung của 7 quận nội thành nó khác nhiều nhé.
Nếu nhà ở mặt phố có tên, ở 7 quận nội thành chia bình quân được 1/4 cái giá cụ nêu trên cho 50m2 em nghĩ đã là hơi khó rồi đấy ợ.

H2MQ

[Tịch thu bằng lái]
Giá đấy là có thể, tuy nhiên cụ cần phân biệt với bài cụ post ở trên. Nhà mặt phố lớn, đẹp, trung tâm và mặt tiền rộng như cụ nói so với mặt bằng chung của 7 quận nội thành nó khác nhiều nhé.
Nếu nhà ở mặt phố có tên, ở 7 quận nội thành chia bình quân được 1/4 cái giá cụ nêu trên cho 50m2 em nghĩ đã là hơi khó rồi đấy ợ.
Cụ đọc cho kỹ vào. Em viết nhà nào 50m2, 3 tầng. giá cho thuê TB 50tr nhé. Tính một cách đơn giản, 700K/m2 tầng 1 vị chi 35tr. Tầng 2 và 3 tương đương giá văn phòng là 8$/m2 loại rẻ vị chi $800. Cộng lại cụ sẽ thấy giá đó là TB nhé. Còn loại nhà 50m2 mặt phố thì cũng đầy

thangoanh

Xe điện
Cụ giỏi thật, cụ Thản muôn năm.

phihanhgia

Xe điện
Chúc mừng cụ chủ. Cụ kể thêm đôi điều làm sao đạt được những thành tích tốt như vậy.
Hoàn cảnh chung hiện nay SV ra trường đang chật vật kiếm việc làm, trong số đó 30% thất nghiệp, 50% làm trái nghề, người kiếm được việc mức lương trên 10T/tháng là số ít dưới 10%. Kiếm trên 20T/tháng là top 2%. Kiếm được 50T/tháng thì 1000 sinh viên ra trường có 1 người.
Nhiều thanh niên đang muốn hóng bí quyết làm giàu không khó trên otofun. Cụ hào phóng kể tiếp chuyện .... làm thế nào đi.

Em 1 thanh niên tỉnh lẻ( Phú Thọ) xuống thủ đô và lấy vợ HN.2 năm trước đang thuê nhà ở ngon lành( OCD) đùng phát chủ nhà tuyên bố lấy trong vòng 1 tuần. Choáng hơn nữa vợ tuyên bố: Phải mua nhà. Em lắp bắp hỏi: Tiền đâu, gấu ko thèm trả lời. Nghĩ hay vợ găm tiền rồi cũng thấy sướng sướng.

2 hôm sau vợ bảo đã tìm đc nhà anh đến xem đi.
Kim Văn Kim Lũ các cụ ạ. Lúc đầu nhìn cũng hơi nhếch nhác sau nghĩ có nhà riêng cũng khoái.
Đến khoản tiền, hoá ra vợ em đếch có riêng, 2 vợ chồng có vài trăm lại lấy cái 1 tỷ 2. Vậy phải kiếm anh bank. Cái gói 30k tỷ chém quá thủ tục bó tay. Em đành tay bo bank.
Đang OCD náo nhiệt về đường tối om nghĩ nản, nhưng ở thời gian thấy quá hợp lý với người ít tiền. Nhiều cụ trên này chém thang máy 30 phút, các thứ nọ kia kinh khủng lắm. Có lẽ góc nhìn khác. Với em mới lập nghiệp là cực ổn.

Trả nợ hết, em nghĩ ngay đến ôt. Lần này thì vợ tuổi gì quyết định. Em phang ngay CX5( vay bank gần hết). Bọn MB lúc đầu từ chối em vay mặc dù em show khả năng trả nợ. Cuối cùng cũng xong khi em triển bank ít tên tuổi NCB.
2 năm sau, nghĩa là hôm nay khi biết tin vợ có bầu em lại lên OCD. Nhà anh Thản cho thuê dễ hơn em tưởng. Kết hôn với anh Thản công nhận may mắn.
Và hôm nay sau khi đã trả gần hết cái xe. Em lại nghiên cứu kết hôn anh Vượng ở Giảng Võ, lại phiền đến bank thôi.

Đôi dòng hơi lê thê cho các cụ trẻ sắp lập nghiệp tại đất này. Hihi.

1_vo_2_con

Xe tăng
Chúc mừng cụ chủ. Cụ kể thêm đôi điều làm sao đạt được những thành tích tốt như vậy.
Hoàn cảnh chung hiện nay SV ra trường đang chật vật kiếm việc làm, trong số đó 30% thất nghiệp, 50% làm trái nghề, người kiếm được việc mức lương trên 10T/tháng là số ít dưới 10%. Kiếm trên 20T/tháng là top 2%. Kiếm được 50T/tháng thì 1000 sinh viên ra trường có 1 người.
Nhiều thanh niên đang muốn hóng bí quyết làm giàu không khó trên otofun. Cụ hào phóng kể tiếp chuyện .... làm thế nào đi.
Ban đầu ko có vốn thì mình đi đưa thuê.Lấy hàng từ Lai Châu đưa sang Lào Cai .Vài lần đi quen thuộc,vay mượn đâu đó làm chục bánh tự làm tự hưởng :))

ngocquybk

Xe điện
Một thanh niên thành đạt sale cho khu Giảng Võ tâm sự. Các cụ ah ở đời k có ji là k thể cả. cụ chủ đỏ em tin :)))

Xe_lu_2016

Xe buýt
E đọc chỉ thấy cụ thớt gặt hái thành quả, mà chả rõ cụ ấy làm gì, thu nhập ra sao. Cccm cho gạch xây nhà là phải, chưa nói vang cho đỏ mít. Cò BDS của MT chính hiệu thì phải

Ba_gia_ham_vui

Xe tăng
Cụ mợ nào mún vay tiền mua nhà mua xe thì ới e nhé, em làm bank đây :)

filmonline

Xe điện
Các cụ cho em hỏi giá thuê 1 căn trung bình của a Thản thì bao tiền ạ? Để em chuyển từ xóm liều lên chung cư cho nó sang thằng người cái ạ.

lẩu cưng

Xe điện
e đang ở TPN, nằm CDLT lướt OF, thấy nhiều từ viết tắt của cụ phú thọ wa nên CVTC, OCDDHGH luôn :(

p/s: TPN - trong phòng ngủ,
CDLT - chổng d...ái lên trời,
OCDDHGH - ôi cái đệt đ...éo hiểu gì hết

:D

coolpix8700

Xe ngựa
Cụ thử đi thuê xem ? Chắc vãi cả lái ra.
1 cái nhà chưa tới 30m2, MT 6m ở Xã đàn giá 38tr. Trung bình 1.2tr/m. Ra mà xem. Còn cái loại lau rau cỡ 6-700K/m là trung bình. Rồi tầng 2, tầng 3 nữa. Thử tính đi ?
Mấy tháng qua E chạy bạc mặt tìm mặt bằng bán lẻ cho cty nên giá khá chắc cụ nhá
Em thấy các bác kia phản biện cũng đúng!
Nhà mặt tiền 6 mét ở phố lớn trung tâm thì giá đó là bình thường!
Nhưng không thể viết đó là giá trung bình của 7 quận trong HN được!
Chẳng phải đi ra 3 cái quận mới (dù Thanh Xuân thì không mới lắm, nhưng chưa phải 4 quận cũ), mà chẳng phải chỉ 50 mét mà hơn 100 cơ, mặt phố nghiêm ở quận Hai Bà vẫn chưa được giá đó đâu,
Còn dịch ra một chút (vẫn nhìn sang quận Đống Đa bằng chỉ 1 mặt đường) thì giá còn thấp hơn rất xa (cũng hơn trăm mét và mặt đường với mặt tiền không chỉ 6 mét).
Bác còn phải xem có được cái nhà như vậy để cho thuê để nhận 5 chục triệu tháng cần bỏ vào bao nhiêu không?
Và với chỉ 5 chục triệu/tháng thu nhập thì còn khá xa mới tích lũy được cả tỷ tháng!
Em chẳng phải GATO mà thực sự ngưỡng mộ bác chủ thớt. Như nhiều người đã viết, tích luỹ hơn tỷ/năm ở VN thì rất nhiều, cả công khai và cả kín tiếng, nhưng bác chủ thớt là 1 sinh viên mới ra trường, tay không bắt giặc mà hàng năm dư ra được từng ấy tiền và còn tiếp tục vẫn được như vậy (vì đang vay để mua vinhome GV).
Không hiểu mấy ông thư ký cho Thủ tướng CP có quan liêu hay không, tấm gương khởi nghiệp như thế này không chỉ rất sáng ngời ở VN, mà còn cho cả thế giới mà lại bỏ sót như vậy!
Chắc hội phóng viên VtV24 cũng đang ngủ quên?

Chỉnh sửa cuối:

hdx

Xe điện
Bài viết nhạt nhẽo.

bmv màu cờ

Xe tăng
Em 1 thanh niên tỉnh lẻ( Phú Thọ) xuống thủ đô và lấy vợ HN.2 năm trước đang thuê nhà ở ngon lành( OCD) đùng phát chủ nhà tuyên bố lấy trong vòng 1 tuần. Choáng hơn nữa vợ tuyên bố: Phải mua nhà. Em lắp bắp hỏi: Tiền đâu, gấu ko thèm trả lời. Nghĩ hay vợ găm tiền rồi cũng thấy sướng sướng.

2 hôm sau vợ bảo đã tìm đc nhà anh đến xem đi.
Kim Văn Kim Lũ các cụ ạ. Lúc đầu nhìn cũng hơi nhếch nhác sau nghĩ có nhà riêng cũng khoái.
Đến khoản tiền, hoá ra vợ em đếch có riêng, 2 vợ chồng có vài trăm lại lấy cái 1 tỷ 2. Vậy phải kiếm anh bank. Cái gói 30k tỷ chém quá thủ tục bó tay. Em đành tay bo bank.
Đang OCD náo nhiệt về đường tối om nghĩ nản, nhưng ở thời gian thấy quá hợp lý với người ít tiền. Nhiều cụ trên này chém thang máy 30 phút, các thứ nọ kia kinh khủng lắm. Có lẽ góc nhìn khác. Với em mới lập nghiệp là cực ổn.

Trả nợ hết, em nghĩ ngay đến ôt. Lần này thì vợ tuổi gì quyết định. Em phang ngay CX5( vay bank gần hết). Bọn MB lúc đầu từ chối em vay mặc dù em show khả năng trả nợ. Cuối cùng cũng xong khi em triển bank ít tên tuổi NCB.
2 năm sau, nghĩa là hôm nay khi biết tin vợ có bầu em lại lên OCD. Nhà anh Thản cho thuê dễ hơn em tưởng. Kết hôn với anh Thản công nhận may mắn.
Và hôm nay sau khi đã trả gần hết cái xe. Em lại nghiên cứu kết hôn anh Vượng ở Giảng Võ, lại phiền đến bank thôi.

Đôi dòng hơi lê thê cho các cụ trẻ sắp lập nghiệp tại đất này. Hihi.
Lại qc Cho vin rồi

Quân Đuôi

Xe điện
Em vào lót dép hóng anh hùng thời đổi mới. Em cũng gốc Phú thọ mờ éo nào n.gu quá mãi vẫn thế :(

DuongHL

Xe container
Cơ bản cụ chủ chia sẻ ngắn gọn quá nên các cụ khác khó hiểu nên phản biện chứ ai lại gato với kỳ thị mà làm gì!

Chính em đã từng vay tiền mua nhà, một năm mua hẳn 3 cái. Sau 6 tháng trả hết nợ!
Ít ai tin :D

hung65

Xe tải
Phàm là người Thủ đô éo ai có cái giọng điệu như ông. Vô học!
Người thủ đô chỉ tính trong phạm vi 4 quận nội thành, nguồn gốc 5 đời trở lên thôi. Bây chừ người Hà Nội bát nháo xuất thân tỉnh lẻ, văn hóa thấp đổ về ăn hiếp người Tràng An, vạ vật, lê lết bám víu nhiều quá. Thành phần này chắc nhiều đứa vô học lắm đấy

H2MQ

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy các bác kia phản biện cũng đúng!
Nhà mặt tiền 6 mét ở phố lớn trung tâm thì giá đó là bình thường!
Nhưng không thể viết đó là giá trung bình của 7 quận trong HN được!
Chẳng phải đi ra 3 cái quận mới (dù Thanh Xuân thì không mới lắm, nhưng chưa phải 4 quận cũ), mà chẳng phải chỉ 50 mét mà hơn 100 cơ, mặt phố nghiêm ở quận Hai Bà vẫn chưa được giá đó đâu,
Còn dịch ra một chút (vẫn nhìn sang quận Đống Đa bằng chỉ 1 mặt đường) thì giá còn thấp hơn rất xa (cũng hơn trăm mét và mặt đường với mặt tiền không chỉ 6 mét).
Bác còn phải xem có được cái nhà như vậy để cho thuê để nhận 5 chục triệu tháng cần bỏ vào bao nhiêu không?
Và với chỉ 5 chục triệu/tháng thu nhập thì còn khá xa mới tích lũy được cả tỷ tháng!
Em chẳng phải GATO mà thực sự ngưỡng mộ bác chủ thớt. Như nhiều người đã viết, tích luỹ ơn tỷ/năm ở VN thì rất nhiều, cả công khai và cả kín tiếng, nhưng bác chủ thớt là 1 sinh viên mới ra trường, tay không bắt giặc mà hàng năm dư ra được từng ấy tiền và còn tiếp tục vẫn được như vậy (vì đang vay để mua vinhome GV).
Không hiểu mấy ông thư ký cho Thủ tướng CP có quan liêu hay không, tấm gương khởi nghiệp như thế này không chỉ rất sáng ngời ở VN, mà còn cho cả thế giới mà lại bỏ sót như vậy!
Chắc hội phóng viên VtV24 cũng đang ngủ quên?
Việc cho thuê nhà chỉ là một ví dụ nhỏ, có tính tương đối. E còn biết có những cửa hàng phố cổ có giá thuê cỡ 5tr/m2 ợ. Tuy ko nhiều.
Theo thống kê công bố của bọn Forbes, VN có khoảng gần 14K triệu phú $ có tài sản 1tr trở nên. Ước lượng khoảng 40% ở HN thì cũng đã có gần 6K. Để hình thành nên lớp này thì thu nhập ròng mỗi năm ít nhất 1.5 tỷ/năm. Vậy 6.000 người là ít hay nhiều ?
Ví dụ điển hình là đứa em em. Học ko hết cấp 3, cũng từ phú thọ, hình thức ko có. Tiền, quan hệ chẳng có tí gì luôn, chỉ được cái chăm chỉ và lăn xả. Chủ thương chỉ cho mánh sản xuất 1 dụng cụ điện cầm tay mà cực ít người để ý vì ít người dùng. Nó lăn vào làm, mỗi tháng làm ra 5K cái. Mỗi cái nó lãi 30-50K. Đổ trực tiếp cho chợ trời bán. 3 Năm nay từ lúc vợ sinh con, nó hết mua đất rồi xây nhà, làm xưởng nhỏ. Nhẩm tính cũng khoảng 4 củ to.