[Funland] Chung cư Grand Sunlake Văn Quán (Hesco Văn Quán; Ariyana Lakeside Văn Quán)

Tuanphan333

Xe tăng
E vừa đi qua cách đây 2 hôm. Trước cổng thấy
có tầm 6 7 bạn sơ vin áo trắng cổ cồn đang ngồi . Công trường khá là im ắng. Không thấy có cái băng rôn nào.
Đáng nhẽ đúng bài như cụ nào trên này dạy. Cđt nên thuê tầm chục công nhân ngồi trong công trường gõ búa vào thùng phuy thì ctrg nó có vẻ vui nhộn hơn và dễ thu hút đc nhà đầu tư
Trong công trường vẫn có công nhân cụ ạ, tầm chiều tối tầm 6-7h về vẫn thấy công nhân hết ca từ trong đi ra. CĐT thông báo là sau nghỉ lễ 30/4 sẽ tăng thêm nhân công để đẩy tiến độ dự án.

badboyvn

Xe tải
xây đến đâu rồi các cụ ơi, e đi qua thấy sale đông lắm, khéo đông hơn công nhân xây dựng

manhhandavid

Xe hơi
Mấy tuần rồi thứ 7, CN là em thấy tầm hơn chục người cầm băng rôn đứng ở đấy, có cả CA phường. Đội bán hàng thì vẫn ngồi đấy, CN thì ít.

manhhandavid

Xe hơi
tòa này trước phốt xây mà 12 năm đắp chiếu mãi. với tài chính yếu kém của CĐT, cùng tình hình băng rôn biểu tình, và việc nó quá nhiều tầng ấy toàn 45 50 tầng xây ko nhanh được đâu. lại còn hoàn thiện hầm, nội khu, lối đi, sân vườn...
- nói chung bao giờ giao được nhà vẫn còn là dấu hỏi mà chính Chủ đầu tư cũng không thể biết được.
- bán thì cũng nhiều đấy bán được mấy trăm căn rồi. nói chung thà chịu đắt lên tý mua mấy tòa ở ngay như New Skyline, Boyoung, Mulberry Seasons, Roman, thậm chí mạn Gold Silk Vạn Phúc. còn an toàn hơn là dây vào con này - chưa biết bao giờ nhận dc nhà.
Tội cho những khách hàng đã xuống tiền dự án này. Em đi qua nhìn đã không thấy khả quan rồi.

LAtran0802

Xe buýt
Website
baohiemsuckhoe365.wordpress.com
khách hàng cũ thì buồn là chắc rồi nhưng người mới mua thì có ổn không CCCM

Sale đang báo giá em 2.8 cho căn 2 ngủ, view nhìn ra hồ văn quá, fit budget em nên em cũng lăn tăn quá

manhhandavid

Xe hơi
khách hàng cũ thì buồn là chắc rồi nhưng người mới mua thì có ổn không CCCM

Sale đang báo giá em 2.8 cho căn 2 ngủ, view nhìn ra hồ văn quá, fit budget em nên em cũng lăn tăn quá
Thôi bác ạ. Đừng vào tiền dự án này rồi lại bị đau tim.

quyetth

Xe đạp
Thôi bác ạ. Đừng vào tiền dự án này rồi lại bị đau tim.
Bác vào tiền dự án nào cũng phải tìm hiểu kỹ thì mới không đau tim. Còn tìm hiểu kỹ, hiểu về pháp lý về luật pháp thì không phải sợ.
Em bên phòng pháp chế của Mai Việt Land. E viết lên đây không bác lại bảo em là sale=)).

Sammy2017

Xe tải
tòa này trước phốt xây mà 12 năm đắp chiếu mãi. với tài chính yếu kém của CĐT, cùng tình hình băng rôn biểu tình, và việc nó quá nhiều tầng ấy toàn 45 50 tầng xây ko nhanh được đâu. lại còn hoàn thiện hầm, nội khu, lối đi, sân vườn...
- nói chung bao giờ giao được nhà vẫn còn là dấu hỏi mà chính Chủ đầu tư cũng không thể biết được.
- bán thì cũng nhiều đấy bán được mấy trăm căn rồi. nói chung thà chịu đắt lên tý mua mấy tòa ở ngay như New Skyline, Boyoung, Mulberry Seasons, Roman, thậm chí mạn Gold Silk Vạn Phúc. còn an toàn hơn là dây vào con này - chưa biết bao giờ nhận dc nhà.
Nhà e đang tham khảo New Skyline tòa B đây, nhưng giá ngon hơn cái Grand Sunlake này cụ ạ

quyetth

Xe đạp
Văn Quán thì New Skyline là ổn nhất rồi. mặc dù cũ rồi. giá cũng ko rẻ nữa.
còn Hà Đông nói chung thì cá nhân em đánh giá tổng quan:
- top 1: Seasons Avenue (tòa S2 S3 S4)
- top 2: Mulberry (tòa B và D), Roman, Hyundai Hill State
- top 3: Boyoung, New Skyline, TSQ Mỗ Lao, PCC1 Triều Khúc
- top 4: Gold Silk, Terra An Hưng, An Land, Hồ Gươm Plaza(căn nào có sổ và không quá cũ)
một số dự khác cũ quá hoặc xa quá thì em không liệt kê (và đây chỉ là quan điểm cá nhân em)
*cụ nào định mua GrandSunLake thì em khuyên chân thành: dễ toang lắm, nó đã chậm 13 năm rồi. nên chờ nó giao nhà hãy mua. Nếu CĐT xây đều thì cũng phải đầu 2027 mới bàn giao nhà được. còn xây chậm thì vô cùng.
quần thể tận 3 tòa 45 50 tầng, hầm hiếc sân vườn. mà giờ mới xây đến tầng 12, tốc độ xây cũng ko phải là nhanh. chưa kể có thể lại treo giống quá khứ 13 năm vừa rồi.
Bác xếp hạng chuẩn đấy. Còn về grand sunlake thì tiện ích vị trí không bàn. Pháp lý thì qua bao kiện tụng vẫn được xây dựng cũng thể hiện sự minh bạch và cho thấy sự nghiêm túc nào đó của cđt. Luật giờ sai phạm chỉ có tù mọt gông. Tân hoàng minh còn bị bế thì có ai là thiên tử nữa. Tiến độ không dự án nào ai dám nói trước nhìn chung thấy dự án nào cũng chậm(tính con người mà..hứa lúc nào chả hay=)). Ai ăn chắc mặc bền thì cứ nhà xây rồi mà mua. Ai đầu tư hoặc mua nhà thứ 2. Không quá nặng nề tài chính thì thong thả cân nhắc. Em thấy chính sách 50% thanh toán sau khi nhận nhà như sunlake gần như hiếm dự án nào làm được.

LAtran0802

Xe buýt
Website
baohiemsuckhoe365.wordpress.com
Văn Quán thì New Skyline là ổn nhất rồi. mặc dù cũ rồi. giá cũng ko rẻ nữa.
còn Hà Đông nói chung thì cá nhân em đánh giá tổng quan:
- top 1: Seasons Avenue (tòa S2 S3 S4)
- top 2: Mulberry (tòa B và D), Roman, Hyundai Hill State
- top 3: Boyoung, New Skyline, TSQ Mỗ Lao, PCC1 Triều Khúc
- top 4: Gold Silk, Terra An Hưng, An Land, Hồ Gươm Plaza(căn nào có sổ và không quá cũ)
một số dự khác cũ quá hoặc xa quá thì em không liệt kê (và đây chỉ là quan điểm cá nhân em)
*cụ nào định mua GrandSunLake thì em khuyên chân thành: dễ toang lắm, nó đã chậm 13 năm rồi. nên chờ nó giao nhà hãy mua. Nếu CĐT xây đều thì cũng phải đầu 2027 mới bàn giao nhà được. còn xây chậm thì vô cùng.
quần thể tận 3 tòa 45 50 tầng, hầm hiếc sân vườn. mà giờ mới xây đến tầng 12, tốc độ xây cũng ko phải là nhanh. chưa kể có thể lại treo giống quá khứ 13 năm vừa rồi.
Cụ có ranking CC dưới 3 tỏi ở khu vực Mỹ Đình và Từ Liêm không ạ? Cụ cho em xin tư vấn :D

Bác xếp hạng chuẩn đấy. Còn về grand sunlake thì tiện ích vị trí không bàn. Pháp lý thì qua bao kiện tụng vẫn được xây dựng cũng thể hiện sự minh bạch và cho thấy sự nghiêm túc nào đó của cđt. Luật giờ sai phạm chỉ có tù mọt gông. Tân hoàng minh còn bị bế thì có ai là thiên tử nữa. Tiến độ không dự án nào ai dám nói trước nhìn chung thấy dự án nào cũng chậm(tính con người mà..hứa lúc nào chả hay=)). Ai ăn chắc mặc bền thì cứ nhà xây rồi mà mua. Ai đầu tư hoặc mua nhà thứ 2. Không quá nặng nề tài chính thì thong thả cân nhắc. Em thấy chính sách 50% thanh toán sau khi nhận nhà như sunlake gần như hiếm dự án nào làm được.
Cụ nói chuẩn thế!!! Nhưng sao sô km của cụ ít nhỉ ???

Linhteo97

Xe đạp
Các cụ cho e hỏi park kiara giờ bao tiền 1 căn 3pn 107m ạ

badboyvn

Xe tải
thôi thôi ông pháp chế cũng chỉ là thằng làm thuê cho sàn bds, có cái chức năng quyền hạn gì mà phán. Làm việc của mình và ăn lương tháng đi, mẹ cái dự án lừa khách đi tù rồi giờ lại làm vố nữa lùa gà vào tiền treo thêm chục năm nữa chứ xây gì với cái cdt với tiến độ 1 tháng 1 sàn đấy

quyetth

Xe đạp
thôi thôi ông pháp chế cũng chỉ là thằng làm thuê cho sàn bds, có cái chức năng quyền hạn gì mà phán. Làm việc của mình và ăn lương tháng đi, mẹ cái dự án lừa khách đi tù rồi giờ lại làm vố nữa lùa gà vào tiền treo thêm chục năm nữa chứ xây gì với cái cdt với tiến độ 1 tháng 1 sàn đấy
Đây là diễn đàn trao đổi thôi mà bác. Sao phán mà cũng phải có quyền chức vậy=))). Bác bốc được nhà ở xã hội rồi thì mừng rồi. Nhưng bác đảm bảo nó đúng tiến độ không?. Ông chủ đầu tư NHS năm 2016 cũng chìm trong tố cáo ở tòa nhà Helios Tower đấy=))

quyetth

Xe đạp
Lâu quá rồi thớt chả ai lên tiếng gì nhỉ. Trải qua hơn 1 năm sóng gió từ lúc kickoff dự án tháng 7/2022 chắc giờ chẳng còn ai nghi ngờ pháp lý dự án nữa rồi nhỉ. Em có suất ngoại giao dự án này. ký trực tiếp Thăng Long, HDBANK bảo lãnh cho vay 70% miễn lãi đến khi nhận nhà. Nói chung bàn giao nội thất và chính sách không khác gì các căn đang bán của chủ đầu tư. Mỗi tội rẻ hơn 500 đến 1 tỷ tùy diện tích và hướng căn hộ. Vị khách nào đã vào đây nghiên cứu thì chắc cũng đã nắm bắt kỹ vấn đề. Nếu có nhu cầu thì ới em ạ

Void Ray

Xe hơi
Lâu quá rồi thớt chả ai lên tiếng gì nhỉ. Trải qua hơn 1 năm sóng gió từ lúc kickoff dự án tháng 7/2022 chắc giờ chẳng còn ai nghi ngờ pháp lý dự án nữa rồi nhỉ. Em có suất ngoại giao dự án này. ký trực tiếp Thăng Long, HDBANK bảo lãnh cho vay 70% miễn lãi đến khi nhận nhà. Nói chung bàn giao nội thất và chính sách không khác gì các căn đang bán của chủ đầu tư. Mỗi tội rẻ hơn 500 đến 1 tỷ tùy diện tích và hướng căn hộ. Vị khách nào đã vào đây nghiên cứu thì chắc cũng đã nắm bắt kỹ vấn đề. Nếu có nhu cầu thì ới em ạ
Có mỗi cụ định lùa gà otofun chứ các bạn sale cũng chán rồi
Dự án này em thấy từ đầu năm nay đến giờ xây đc 1 - 2 sàn, vị chi 1 năm 4 sàn. Với số lượng tầng như ở đây và tốc độ như năm nay thì tầm 2030 sẽ cất nóc, còn khi nào hoàn thiện bàn giao thì ko ai đoán nổi.
Funny vậy chứ với tiến độ xây dựng chậm, tiến độ thanh toán ảo ma của cdt, thì việc gãy dòng tiền lên đến 99,99%.
Khi khách vào thì chỉ cần 15% giá trị hợp đồng mua bán, cdt cắt hoa hồng cho sale và sàn bds từ 100 - 200 tr, vậy là số tiền họ cầm về được để xây còn là bao nhiêu ??? Xong trong quá trình xây dựng, khách vào đến khi nhận nhà cũng chỉ 50%. Nghe thì rất lợi cho khách, nhưng dòng tiền như vậy thì làm sao mà đủ tiền trả cho nhà thầu xây dựng. Cộng với tiến độ xây dựng chậm chạp hiện tại, tức là cdt đang nợ nần nhà thầu chồng chất, ai làm ngành xây dựng đều biết, thì với dòng tiền đó, đủ trả lãi cho nhà thầu là cũng gần hết rồi. Thêm nữa, càng chậm thì lãi của nợ phải trả lại càng nhiều. Với phân tích dòng tiền thì em nói thẳng dự án này khả năng hoàn thiện đc là xấp xỉ 0%, thậm chí cdt hiện tại cũng đã muốn úp bô. Vì chính họ nghĩ ra tiến độ thanh toán trên trời ntn, câu đc khách nhưng đồng nghĩa chính họ họ bị mất hết dòng tiền.

Chỉnh sửa cuối:

Void Ray

Xe hơi
Về dòng tiền, thì chỉ cần nhìn sơ cũng thấy cdt ko đủ khả năng hoàn thiện.
Ví dụ với căn 4 tỷ.
Khi khách hàng mới vào thì thanh toán 15% = 600 tr.
Cdt cắt hoa hồng cho sale và sàn: 150 tr.
Cdt cầm về: 600 - 150 = 450 tr.
Vậy với số tiền đó, thì cdt trả lãi cho khối lượng công việc nhà thầu hoàn thành trước đó, cdt đang nợ thanh toán cũng đã vơi đi kha khá rồi.
Chưa kể đến tiến độ thanh toán đến khi nhận nhà của khách chỉ cần là 50%, vậy dòng tiền đâu cho ra nữa mà xây.

quyetth

Xe đạp
Về dòng tiền, thì chỉ cần nhìn sơ cũng thấy cdt ko đủ khả năng hoàn thiện.
Ví dụ với căn 4 tỷ.
Khi khách hàng mới vào thì thanh toán 15% = 600 tr.
Cdt cắt hoa hồng cho sale và sàn: 150 tr.
Cdt cầm về: 600 - 150 = 450 tr.
Vậy với số tiền đó, thì cdt trả lãi cho khối lượng công việc nhà thầu hoàn thành trước đó, cdt đang nợ thanh toán cũng đã vơi đi kha khá rồi.
Chưa kể đến tiến độ thanh toán đến khi nhận nhà của khách chỉ cần là 50%, vậy dòng tiền đâu cho ra nữa mà xây.
Bác toàn võ đoán. Hết pháp lý xong xuôi giờ lại chụp mũ sang tiến độ. Tháng 6 vừa đổ 2 sàn xong lại kêu đầu năm 2 sàn. Về phương thức thanh toán 50% đến khi nhận nhà hết rồi bác nhé. Chỉ có 30 suất thời điểm đó thôi.
Thứ 2 là làm gì có chính sách thanh toán đợt 1 15%. đợt 1 tối thiểu 30%
Thứ 3 là hoa hồng cho sàn dự án nào cũng 1.5 đến 2%, lấy đâu ra mà bác tính cao vậy. và nó cũng trả hoa hồng theo đợt vào tiền của khách. không phải trả hết 1 lần
Thứ 4 là nhà thầu chính là an phú gia. bên đã mua tòa 45 tầng. Giá bán đủ sức lo việc xây dựng bác à. tính gì cái nợ thanh toán nhà thầu ở đây
Thứ 5 là tòa 45 tầng từ 15/06 đã được HDBANK bảo lãnh cho vay. Bác biết là tiến độ chậm và khả năng gãy dòng tiền 99% mà ngân hàng vẫn nhảy vào giải ngân thì nó nghe buồn cười nhỉ
Thứ 6 dự án từ đầu đã nói là không có chỗ cho người không hiểu luật mà chỉ nghe nói, cũng phải là người có tiền, biết làm ăn chứ kiểu bỏ ra là sợ mất thì dự án hoàn thành có đầy sao phải ở đây ngồi tính toán hộ chủ đầu từ và ngân hàng