[Funland] Chung cư nào đáng mua nhất Long Biên

Ryan848

Xe container
Đang gpmb bác ơi. Có dự án trên qh chứ chinhs thức có qđ thu hồi mới từ 2023
Em ngày nào cũng đi qua đó, có thấy rục rịch GPMB gì đâu nhỉ? :-/
Đường cấm 1 chiều 4b (cấm chiều vào) mà vẫn tắc vãi.

Hoàng Long Biên

Tháo bánh
Em ngày nào cũng đi qua đó, có thấy rục rịch GPMB gì đâu nhỉ? :-/
Đường cấm 1 chiều 4b (cấm chiều vào) mà vẫn tắc vãi.
Người ta gpmb đồng loạt chứ ai đi đập từng tý một. Cái biển công trình to lù lù cắm ở ngã tư phố vũ xuân thiều- cầu bây từ tháng 3/2023 rồi còn j

pokeking

Xe hơi

2 dự án khu văn phòng về công nghệ đã được thành phố phê duyệt và nộp đủ tiền sử dụng đất. Trong đó khu cntt của hanel là 1 trong 42 dự án trọng điểm của hà nôi, nằm liền kề khu đô thị vinhomes riverside. Còn khu cntt him lam đã hoàn thành gđ1 chính là aeon mall long biên. Hoàn thành xong 2 khu này thì duy tân cầu giấy so với long biên cũng thường thường thôi ae ạ.
Các cái khác không biết thế nào, chứ hồi 2014 em làm ở Hanelsoft đã nghe về công viên phần mềm này rồi :)), cũng ngóng xem mình làm ở đây thì chẳng mấy chốc không khác gì Duy Tân Cầu Giấy
Bao năm khu đất bảo là làm công viên vẫn trong chơ đó. Giờ có thông tin gì mới hả cụ

Hoàng Long Biên

Tháo bánh
Các cái khác không biết thế nào, chứ hồi 2014 em làm ở Hanelsoft đã nghe về công viên phần mềm này rồi :)), cũng ngóng xem mình làm ở đây thì chẳng mấy chốc không khác gì Duy Tân Cầu Giấy
Bao năm khu đất bảo là làm công viên vẫn trong chơ đó. Giờ có thông tin gì mới hả cụ
Không triển khai được do lùng nhùng vụ cổ phần hoá bác ạ chứ tiền đất đóng bao lâu rồi còn đâu. Hạ tầng bên trong đường xá làm xong hết rồi bác ạ. Năm 2017 tưởng cổ phần hoá ok là triển mà tp lùng nhùng đến h không duyệt đó chứ. Hanel nó ghim gần 1000 tỷ dự án ày rồi và dự án này trong 42 dự án trọng điểm của thành phố nên phải xong.

Hoàng Long Biên

Tháo bánh
Không biết ae trong này lâu lâu có lượn lờ mạn phố vũ đức thận không nhỉ? Bên đó đang triển nhieuf toà văn phòng lắm đó, tiếc mỗi cái bị vướng tĩnh không sân bay nên phải xây thấp chứ đang hoàn thiện 4 toà văn phòng rồi đó

Xediduongxa

Xe buýt
e mua toà G2 bác ạ, bác mua toà nào, về hàng xóm giao lưu bác ơi
Em trước làm sale bên này thôi :D bán hết PK 1 2 là em chuyển ngành về làm với ông bô. Cụ về bên này chắc gặp sếp em ở Tòa G1 căn 83 m2 đấy. Sau này dư giả mà chuyển ctac tiếp thì loanh quanh tìm bên L3 L4 ở, LB thoáng quá về làm cũng tiếc.

hasinhat

Xe đạp

2 dự án khu văn phòng về công nghệ đã được thành phố phê duyệt và nộp đủ tiền sử dụng đất. Trong đó khu cntt của hanel là 1 trong 42 dự án trọng điểm của hà nôi, nằm liền kề khu đô thị vinhomes riverside. Còn khu cntt him lam đã hoàn thành gđ1 chính là aeon mall long biên. Hoàn thành xong 2 khu này thì duy tân cầu giấy so với long biên cũng thường thường thôi ae ạ.
Dự án đường 13.5m ven sông cầu bây bao giờ khởi công cụ biết ko?

Hoàng Long Biên

Tháo bánh
Dự án đường 13.5m ven sông cầu bây bao giờ khởi công cụ biết ko?
Đang làm rồi còn gì cụ!! Gpmb hết chợ may 10 và đám xưởng oto rồi!! Chợ may 10 xây xong ở chỗ nhà máy goshi thăng long rồi!! Còn mỗi cái đoạn vườn cây đầu đường 5 tự dưng thấy im lìm hơi khó hiểu!!

hasinhat

Xe đạp
D
Đang làm rồi còn gì cụ!! Gpmb hết chợ may 10 và đám xưởng oto rồi!! Chợ may 10 xây xong ở chỗ nhà máy goshi thăng long rồi!! Còn mỗi cái đoạn vườn cây đầu đường 5 tự dưng thấy im lìm hơi khó hiểu!!
Dường bên này sông, phố cầu bây cơ mà cụ?

Hoàng Long Biên

Tháo bánh
D

Dường bên này sông, phố cầu bây cơ mà cụ?
Đường cầu bây có quy hoạch mở rộng đâu cụ!! Chỉ có phố hà văn chúc giao cắt ở cái ngã 3 nó sẽ kéo dài ra nguyễn văn linh để nối trần danh tuyên với nguyễn văn linh thôi!! Có kế hoạch làm trước 2030 rồi nhưng hiện tại chưa đưa vào kế hoạch sử dụng đất

hasinhat

Xe đạp
Đường cầu bây có quy hoạch mở rộng đâu cụ!! Chỉ có phố hà văn chúc giao cắt ở cái ngã 3 nó sẽ kéo dài ra nguyễn văn linh để nối trần danh tuyên với nguyễn văn linh thôi!! Có kế hoạch làm trước 2030 rồi nhưng hiện tại chưa đưa vào kế hoạch sử dụng đất
Em thấy có mở.

hasinhat

Xe đạp
Cụ xem quy hoạch ở đâu thế ạ, có thể share đc ko :)
Hình như ở đây.

Scorfield

Xe tải
Hình như ở đây.
Cám ơn cụ nhé.

Hoa_Pham_1989

Tháo bánh

Vấn đề của Long Biên ko phải ko có tòa văn phòng. Mà là ko ai muốn đi qua cầu sang đấy đi làm cả. Nên ko có doanh nghiệp nào sang đấy mở văn phòng. Đây mới là nguyên nhân bên đấy ko có tòa văn phòng nào mọc lên.
Đến ngay như ở Hà Đông gần trung tâm hơn, ko phải đi qua cầu mà còn ko có tòa văn phòng nào ra hồn. Vì đơn giản nó vẫn xa trung tâm.

TreeBoo

Xe buýt
Vấn đề của Long Biên ko phải ko có tòa văn phòng. Mà là ko ai muốn đi qua cầu sang đấy đi làm cả. Nên ko có doanh nghiệp nào sang đấy mở văn phòng. Đây mới là nguyên nhân bên đấy ko có tòa văn phòng nào mọc lên.
Đến ngay như ở Hà Đông gần trung tâm hơn, ko phải đi qua cầu mà còn ko có tòa văn phòng nào ra hồn. Vì đơn giản nó vẫn xa trung tâm.
Hà Đông startup nhiều lắm cụ ạ :) do quy hoạch nên mọi ng dồn ra Duy Tân nhiều, phần do đường xá ( Hà Đông quá tắc ), phần do mặt mũi ( giới startup mà thuê dc ở Duy Tân thì cũng ngon nghẻ hơn Hà Đông, ngoại giao tiếp khách khứa dễ hơn ). Nam Từ Liêm còn đầy vp nữa là Hà Đông. Chẳng qua nó ko có cả khu mang tính biểu tượng như Duy Tân thì mọi người nghĩ là cùi. Từ mạn vành đai 3.5 thì ít thật, chứ từ vành đai 3 đổ xuống, nhất là mạn Tố Hữu gần vđ3, mỗ lao, trần phú… startup như nấm.

Hoa_Pham_1989

Tháo bánh
Hà Đông startup nhiều lắm cụ ạ :) do quy hoạch nên mọi ng dồn ra Duy Tân nhiều, phần do đường xá ( Hà Đông quá tắc ), phần do mặt mũi ( giới startup mà thuê dc ở Duy Tân thì cũng ngon nghẻ hơn Hà Đông, ngoại giao tiếp khách khứa dễ hơn ). Nam Từ Liêm còn đầy vp nữa là Hà Đông. Chẳng qua nó ko có cả khu mang tính biểu tượng như Duy Tân thì mọi người nghĩ là cùi. Từ mạn vành đai 3.5 thì ít thật, chứ từ vành đai 3 đổ xuống, nhất là mạn Tố Hữu gần vđ3, mỗ lao, trần phú… startup như nấm.
hà đông nhiều startup là bởi vì giá thuê vp nó rẻ :D
vp ở hà đông vừa ít lại vừa là loại cũ, cấp thấp, thường là chung toà với chung cư. thậm chí 1 số startup còn thuê cả căn hộ chung cư để làm vp.

TreeBoo

Xe buýt
hà đông nhiều startup là bởi vì giá thuê vp nó rẻ :D
vp ở hà đông vừa ít lại vừa là loại cũ, cấp thấp, thường là chung toà với chung cư. thậm chí 1 số startup còn thuê cả căn hộ chung cư để làm vp.
Startup chả tìm chỗ rẻ mà thuê thì thuê đắt làm j cụ? Còn chung toà chung cư chả sao, và cũng hơn 10$ / mét chả rẻ. Ko biết cụ đi dc bao nhiêu khu ở HĐ rồi mà bảo ít với cũ với cấp thấp chứ bạn em quất nguyên 1 sàn thương mại ở 1 khu chung cư ở HĐ gần 20 tỏi cho cty của nó đấy.