[Funland] Chung cư nào tốt nhất khu Mỹ Đình?

HuongCrv

Xe điện
hic ko cụ. Bên này mỹ xuân qly hơi lởm zz
Mỹ Xuân là dự án Florence hả cụ? Em thấy nhiều cụ khen dự án này lắm mà nhỉ? CĐT này mới và dự án này là dự án đầu tay nên công tác quản lý vạn hành chắc sẽ có những bỡ ngỡ nhất định.

JokerD

Xe đạp
Mỹ Xuân là dự án Florence hả cụ? Em thấy nhiều cụ khen dự án này lắm mà nhỉ? CĐT này mới và dự án này là dự án đầu tay nên công tác quản lý vạn hành chắc sẽ có những bỡ ngỡ nhất định.
Đúng r bác. Nc là nhiều thứ lắm ông bạn chơi cùng mình có mua ở đây nhưng bán rôi. Nc là phức tạp e cũng định mua ở đấy vì thấy nhiều người khen nhưng lại thôi zzz

Si_Tran

Xe buýt
Đúng r bác. Nc là nhiều thứ lắm ông bạn chơi cùng mình có mua ở đây nhưng bán rôi. Nc là phức tạp e cũng định mua ở đấy vì thấy nhiều người khen nhưng lại thôi zzz
Chủ đầu tư thì cũng có nhiều cđt bác ạ, CĐT họ làm tốt mảng thiết kế và xây dựng nhưng vận hàn họ chưa thể đáp ứng được, về thực tế thì các CĐT sẽ không vận hành mà thuê 1 bên thứ 3 vận hành họ có chuyên môn như visaho của Nhật Bản, Savil ....

JokerD

Xe đạp
Chủ đầu tư thì cũng có nhiều cđt bác ạ, CĐT họ làm tốt mảng thiết kế và xây dựng nhưng vận hàn họ chưa thể đáp ứng được, về thực tế thì các CĐT sẽ không vận hành mà thuê 1 bên thứ 3 vận hành họ có chuyên môn như visaho của Nhật Bản, Savil ....
Vâng cụ nhưng ở CC mà ban quản lý lởm khởm cũng ức chế lắm. Bên đấy đang đc miễn phí dịch vụ nên chắc còn lâu mới tiến triển đc zz

Si_Tran

Xe buýt
Vâng cụ nhưng ở CC mà ban quản lý lởm khởm cũng ức chế lắm. Bên đấy đang đc miễn phí dịch vụ nên chắc còn lâu mới tiến triển đc zz
dạ vâng ạ, bác ơi việc miễn phí là của cđt giảm giá bán thôi chứ chứ phí thì bác không mất thì cđt nó thuê nhưng em bảo đó chủ đầu tư mà ngon thì nó sẽ tìm nhà vận hành xịn sò còn các chủ đầu tư mà họ muốn ăn từ gốc đến ngọn thì họ sẽ tự thành lập và vận hành thì bác đành phải chịu thôi ạ

Dream68

Xe tải
skylake vs vin mễ trì là đệp nhất mỹ đình

Si_Tran

Xe buýt
skylake vs vin mễ trì là đệp nhất mỹ đình
Dạ nhất với bác thôi chứ mỗi cái có cái đẹp riêng, không có gì là quy chuẩn đẹp nhất hay không bác nhé, không có định lượng hay định tính nào về cái đẹp. Em chém thế bác ạ, chứ bác mua nhà thì em có nhiều sản phẩm cho bác chọn :D

KeanuR

Xe tăng
Dạ nhất với bác thôi chứ mỗi cái có cái đẹp riêng, không có gì là quy chuẩn đẹp nhất hay không bác nhé, không có định lượng hay định tính nào về cái đẹp. Em chém thế bác ạ, chứ bác mua nhà thì em có nhiều sản phẩm cho bác chọn :D
cái giọng văn của cụ từ đầu đến giờ đúng kiểu bán tất cả các dự án, vào mồm cụ thì dự án nào cũng tốt tuỳ tiền chịu dc, xong hậu quả ntn thì khách mua đi mà chịu; em nói thực k bgio e mua hàng của cụ gt nếu e có nhu cầu mua;

Si_Tran

Xe buýt
cái giọng văn của cụ từ đầu đến giờ đúng kiểu bán tất cả các dự án, vào mồm cụ thì dự án nào cũng tốt tuỳ tiền chịu dc, xong hậu quả ntn thì khách mua đi mà chịu; em nói thực k bgio e mua hàng của cụ gt nếu e có nhu cầu mua;
Em xin lỗi cụ nhé, nhưng em nói giọng nào thì vẫn nhì từ cái chung, cụ nhìn dự án tầm ít tiền đi so tầm cao tiền, cụ lấy cá nhân của cụ làm cái đúng nhất, cụ coi ý kiến cụ là nhất thì em chịu, cái rốn của vũ trụ. Em chắc chắn vẫn bán cho bác nếu bác có nhu cầu nhé, còn đời ai nói trước điều gì đâu cụ, em chỉ viết đôi dòng cho cụ biết thôi, chúc cụ đầu tuần làm việc vui vẻ :)

HoangNgx

Đi bộ
xưa e mua đầu tư 1 căn ở Skylake nên e biết mà =)) tính thế tính thêm cái DreamBonaza đang đòi về Cầu Giấy, Mỹ Đình Plaza, sunshine center
Bác cho e hỏi tí phi vụ đầu tư có ổn k. E thấy chung cư mua đầu tư cho thuê khó lời, may ra mấy căn hoa hậu của toà có view đẹp còn nhỉnh giá

KeanuR

Xe tăng
Bác cho e hỏi tí phi vụ đầu tư có ổn k. E thấy chung cư mua đầu tư cho thuê khó lời, may ra mấy căn hoa hậu của toà có view đẹp còn nhỉnh giá
mua dc lúc khai móng thì bán lúc bàn giao vẫn ok cụ nhé; bên Skylake giờ đa số lãi khá nhiều nếu trừ ưu đãi cdt; các căn góc view hồ giờ 6-8 tỷ tuỳ diện tích cụ ah;
căn xấu nhỏ 2pn thì mới chững giá thôi

kauto1912

Xe tăng
Lô CC2, KĐT Thành Phố Giao Lưu, Q. Bắc Từ Liêm, HN
Cụ lại nghe nói rồi :)) Cái chết ở dân Việt Nam là hay nghe nói. Mà nghe nói thì có bao nhiêu % là chính xác đâu ạ :))
Em mua Florence vào giai đoạn cuối sau cất nóc và bắt đầu hoàn thiện. Đến giờ ở đây mọi chuyện thấy khá ổn.
Em đang nói trong tầm giá 35tr/m2 thì em nghĩ ít chung cư nào ở quanh khu Mỹ Đình bằng được. Chung cư tiện đi lại ngay mặt đường chính, hầm để xe giờ vẫn thừa lót thoải mái. Chất lượng xây tốt, CĐT tử tế, bàn giao nhà sau đúng 8 tháng là ra sổ đỏ rồi. Thiết bị bàn giao nhập khẩu dùng ổn, khá đẹp, và ngon lành. Điều hòa âm trần Gree, bếp hút mùi khóa cửa điện Hafele, thiết bị nhà vệ sinh Grohe, phòng tắm đẹp, thiết bị điện Panasonic.
Nói chung với các dự án ngoài 40tr/m2 như The Zei, Mỹ Đình Pearl, Vin gardenia thì em ko dám so sánh chứ tầm 35tr/m2 thì em ko nghĩ dự án nào qua được đâu ạ.
Điểm trừ duy nhất đến hiện tại là BQL toàn nhà hơi lởm, bảo thủ. Hi vọng sau đợt bầu BQT vừa rồi thì sẽ có những phương án thay thế BQL phù hợp hơn thôi ạ.

AKAN_N

Xe buýt
Mỹ ĐÌnh Pearl và Florence em nghĩ là ngon trong tầm dưới 40 triệu/m. Còn nhiều hơn có thằng The Zei và Matric One là đỉnh nhất

kauto1912

Xe tăng
Mỹ ĐÌnh Pearl và Florence em nghĩ là ngon trong tầm dưới 40 triệu/m. Còn nhiều hơn có thằng The Zei và Matric One là đỉnh nhất
Mỹ Đình Pearl giờ cũng ko còn giá <40tr đâu cụ ạ :( Giờ dưới 40tr thì chỉ có FLorence, Iris, HDmon thôi ạ.

thanhluan185

Xe đạp
Chào các cụ, em cũng ở Mỹ đình ngót chục năm, mà là ở chung cư cũ. Giờ em đang muốn mua 1 căn 3 ngủ nữa để đón mẹ em lên, em lập topic mong các cụ hỗ trợ thông tin chọn 1 căn chung cư tốt nhất khu mỹ đình theo hướng chất lượng > giá thành > giao thông > tiện ích xung quanh.

Em trân thành cảm ơn các cụ ạ!!!
Mỹ Đình thì nhiều chung cư, quan trọng tiêu chí sống của cụ là như nào? cụ cần chung cư khoảng bao nhiêu m2? tầm tài chính dự kiến khoảng bao nhiêu thì cụ sẽ được tư vấn chung cư phù hợp nhất

Halinh2201

Xe đạp
sao e thấy mấy ông ở đây kêu BQL kém nhỉ. Hoàn thiện cũng lởm nữa @@
Nhà e đang ở đây bác, chê BQL kém thì còn có cái đúng chứ nếu chê hoàn thiện lởm thì e thấy hơi lạ. Tất cả thiết bị bàn giao đều đúng như trong hợp đồng, thậm chí y nhà mẫu, kể cả từ cái ổ điện đến cái bản lề. Nếu so sánh với cùng phân khúc quanh khu vực Mỹ Đình, em thấy khó có dự án nào tốt hơn về chất lượng bàn giao (không muốn nói là bằng). Hiện tại cư dân chủ yếu mâu thuẫn với BQL về vấn đề dịch vụ cung cấp chứ e ko thấy có gì không ổn ở chất lượng nhà cả.

kauto1912

Xe tăng
có Goldmark 30tr/m2. quần thể cũng đẹp và rộng mà cụ
Thực ra Goldmark thì em sẽ không tính vào khu Mỹ Đình. Vì bên đó thứ nhất là gần nghĩa trang, thứ 2 thì thực sự kinh khủng nhất là mật độ dân số cụ ạ. Không dưới 2 lần em đã định xuống tiền vào khu này. Lần đầu năm 2018 em định cọc mua căn ở tòa S3. Lần thứ 2 là cách đây 2 tháng em định cọc 1 căn S4. Nhưng sau khi nhìn lại về mật độ trung bình 17 căn/tầng. Và tòa 40 tầng trên 5 thang máy. Cụ tính ra mật độ bao nhiêu căn 1 thang giúp em.
Nghĩ đến cảnh sáng chờ thang máy đi làm là thôi cũng đủ mệt rồi cụ ạ. Chưa kể khuôn viên thì đẹp nhưng không rộng rãi. CHất lượng bàn giao ở mức trung bình. Điểm cộng duy nhất bên này thì là giá cả tương đối hợp lý giờ dao động tầm 31tr/m2 ạ.