[Funland] Chung cư nhà các cụ có thế này không?

SimsSam

Xe điện
cái này tùy dự án bác ah, thường thì chung cư sẽ có 1 hệ thống máy phát điện riêng cho thang máy khi sự cố hay mất điện, nhưng cũng nhiều nhà ở thu nhập thấp hoặc dự án họ muốn hạ bớt chi phí sẽ bỏ cái này đi.
Quy chuẩn mới, không có những điều cụ nói ạ. Chỉ là hết dầu,đề không nổ máy á. Ngàn vạn lý do.
Sẽ có mấy bạn VHs khối vận hành nhẹ thì trừ phụ cấp. Nặng thì nhận thông báo nghỉ việc.

Go on

Xe điện
Máy phát dự phòng thì chung cư nào cũng có, chắc đen bị sự cố đúng lúc này. Nó như cái máy ô tô thôi. Thỉnh thoảng đen ko nổ máy đc.

Hà Sơn Bình

Xe hơi
Chỗ em mất điện: ( do kiểm tra nên cắt thử )
Thang máy hoạt động ( đương nhiên )
Trong nhà vẫn có 1 đèn sáng, Tủ lạnh, ổ cắm cơm, Ổ Wifi vẫn hoạt động.
Cc nào mà xịn thế cụ? Hay là ở đấy hay mất điện lưới quá?

longloan

Xe tăng
Timescity tháng nào cũng mất 2f và 2 lần lúc 0h đêm mùng 1 đầu tháng do vận hành kiểm tra

TONGIA

Xe lừa
Cc nào mà xịn thế cụ? Hay là ở đấy hay mất điện lưới quá?
Em ko tiện nêu tên CC.

Tuy nhiên em về 1 năm chưa thây mất điệndo điện lưới mất.

Còn mất điệnlý do kỹ thuật thì khoảng 3-4 lần. Về cơ bản vẫn chịu được.
Trong nhà vẫn có thể duy trì sinh hoạt tối thiểu.
Hành lang đèn, loa, thang máy hoạt động, đèn rọi đầu xe dưới hầm…

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Khu em chung cư hơn 15 năm mà chả bao giờ mất điện quá 1h, nếu sự cố thì cũng chỉ vài phút là thang máy và điện hành lang hoạt động. Hàng xóm tình cảm, bảo vệ thân thiện ;;)
Cũng nên rõ chứ k bảo mất điện là lỗi của Vin.
Bên Tây Mỗ, Đại Mỗ hôm nay mất điện diện rộng thì Vin Tây Mỗ mất điện. Lỗi này của điện lực.
Còn mất điện mà k có điện dự phòng cho thang máy là lỗi của Vin.

luot_song

Xe điện
thời buổi nào rồi còn kiểu mất điện nhỉ? Cả Điện lực Tây mỗ, Đại Mỗ và ông Vin...

NguyenChum1219

Xe tăng
Cụ bán chỗ đấy đủ mua 1 căn hoa hậu bên Hòa bình, vẫn đi bộ sang sử dụng ké tiện ích của Times được mà chỗ để xe thoải mái (hầm B1 vẫn trống 2/3 chỗ đỗ)
Em chuyển thì không dám lên cao nữa đâu cụ ạ, chỉ mua dự án sắp bàn giao thì may ra có slot để xe chứ nếu không thì lại ở tầng cao mà ko có mối qh với lớp trên cao thì chắc mắc mệt.
Em đang tính làm miếng đất xe vào nhà đc rồi dựng cái lều mái tôn che mưa che nắng vậy. Đến Vin em tin tưởng dịch vụ là thế (trước khi mua nhà Vin) mà thành ra thất vọng kinh khủng, giá cao, phí cao mà để cho mấy cái đứa làm dịch vụ nó làm ăn tùy tiện mất uy tín VH, xét ra thì BQL (cty VH cung cấp dịch vụ) cũng chỉ là làm thuê cho cư dân vậy mà nó lại ngồi lên đầu mình mới kinh.

hoangncibm

[Tịch thu bằng lái]
Cụ đừng đổ cho sét đánh. Trong trạm điện nó có cả hệ thống chống sét... rồi cụ. Cụ đổ cho sét đánh trạm điện. Thì càng chứng tỏ 1 điều là ăn bớt, cắt xén vật tư thi công hay làm không đúng tiêu chuẩn kỹ thuật :D
Trạm điện trong khu CC nó làm thấp hơn toàn nhà nhiều lần, trên đỉnh toàn nhà có hệ thống chống sét. sét đánh kieur gì được cụ :D
Người ta đang chém gió kệ người ta đi cụ.

caisua

Xe lăn
Khu em mỗi nhà có 1 ổ cắm 1KW, cứ mất điện lưới thì cắm ổ này từ điện máy nổ dùng chung với thang máy và điện hành lang

0962226789

Xì hơi lốp
Không ai trang bị máy phát để cấp nguồn nuôi cả toà nhà đâu cụ, máy cs lớn thì tốn tiền mà chỉ dùng không đến 1 lần trong năm.
Trong thiết kế thì việc khởi động và hoà lưới chỉ dưới 45”, một cách tự động. Thông thường sau khi mất điện vài giây là máy đã khởi động.
Chỗ e nhà bình dân nhưng trang bị 2 mây phát ! 1 cái nhỏ đâu hơn 200kva đáu ATS gì đấy cho thang và chiếu sáng chung, tủ lạnh... không đến 1 phút có ngay Còn con 1600 chạy bằng cơm ,mất lâu thì khởi động chạy tay cấp điện bình thường cũng đủ dùng cho hơn 300 hộ !

Saltbeavn

[Tịch thu bằng lái]
Thì nó vốn vẫn là cái chung cư với thiết kế ban đầu cho thu nhập thấp. Sau giữ nguyên, rồi thay mác Vinhomes và bán với giá trên giời. Vậy nên mới có 1 loạt bất cập như không có hầm để oto, tường bằng tấm ốp acotec (cách âm thì cứ gọi là)..., mật độ thang máy trên căn hộ đến nghẹt thở....
Cụ nói thế nào ấy. Giá toàn 40,50tr thấp là thấp thế nào? Mấy cái bất cập như cụ nói a thấy ko có j cả, với e đấy còn là tiện ích. Vd:
1. Ko có hầm để xe, phải để xe xa nhà, mỗi lần đi lấy, cất xe ta dc tập thể dục.
2. Tường cách âm kém, hàng xóm mỗi lần đánh chửi con, vợ chồng chịch nhau. M đều biết, tha hồ hóng dc nhiều chuyện đi buôn dưa lê dưa cà.
3. Mật độ thang máy cao, mỗi lần chờ thang máy ta lại có điều kiện lướt fb, xem youtube, lên of chém gió.
Em ở Times City, tòa em ở đc Vin gọi là premium bán giá cao nhất times vậy mà hơn năm nay không có chỗ để xe dưới hầm, BQL thì bảo muốn dưới hầm thì sang khu T, em bảo tòa nhà em ở có hầm, hiện full thì em chấp nhận chờ đến khi có slot chứ mang xe sang khu khác mưa gió lại phải tùm lum áo mưa chạy xe máy sang lấy xe thì tôi mua CC làm éo gì, và kết quả là đến giờ sau hơn 1 năm vẫn chưa có chỗ để xe, thậm chí còn loại em ra khỏi danh sách chờ luôn, giờ có vẻ Vin cũng buông xuôi chất lượng dịch vụ rồi hay sao? nhà bán rồi thì kệ, có quan hệ với các cán bộ trong BQL mới êm đc?.
Em tính có khi bán nhà chuyển chỗ khác, nhưng trước khi chuyển chắc em sẽ làm cho ra ngô ra khoai chứ kiểu làm ăn này làm mình ức chế kinh.
Tòa của cụ đang hét giá 60,70tr\m đấy. Cá biệt có căn qc trên youtube 105m trị giá 8,6 tỏi.

Saltbeavn

[Tịch thu bằng lái]
Hóng các cụ đang ở & từng ở Hờ Hờ của a Thản vào review mất điện

taton7983

Xe buýt
Khu em mỗi nhà có 1 ổ cắm 1KW, cứ mất điện lưới thì cắm ổ này từ điện máy nổ dùng chung với thang máy và điện hành lang
Hay nhỉ, chỗ e mất điện lưới chuyển sang dự phòng thì ổ nào cũng vẫn dùng bình thường.

tungwalkalone

Xe tăng
Hóng các cụ đang ở & từng ở Hờ Hờ của a Thản vào review mất điện
HH e ko ở nhưng e ở Đại Thanh của a Thản đây. Xác nhận với cụ là mất điện thì có máy phát điện cho thang máy với điện hành lang, điện hầm nhé.

hackspeed

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Chỗ em mất điện: ( do kiểm tra nên cắt thử )
Thang máy hoạt động ( đương nhiên )
Trong nhà vẫn có 1 đèn sáng, Tủ lạnh, ổ cắm cơm, Ổ Wifi vẫn hoạt động.
Ngon vậy cụ

Cap Còm

Xe tăng
Hay nhỉ, chỗ e mất điện lưới chuyển sang dự phòng thì ổ nào cũng vẫn dùng bình thường.
Chắc là cc cao cấp rồi, máy phát phải khỏe lắm mới cõng được bếp, điều hòa các kiểu cho tất cả căn hộ

kaku223223

Xì hơi lốp
Em chuyển thì không dám lên cao nữa đâu cụ ạ, chỉ mua dự án sắp bàn giao thì may ra có slot để xe chứ nếu không thì lại ở tầng cao mà ko có mối qh với lớp trên cao thì chắc mắc mệt.
Em đang tính làm miếng đất xe vào nhà đc rồi dựng cái lều mái tôn che mưa che nắng vậy. Đến Vin em tin tưởng dịch vụ là thế (trước khi mua nhà Vin) mà thành ra thất vọng kinh khủng, giá cao, phí cao mà để cho mấy cái đứa làm dịch vụ nó làm ăn tùy tiện mất uy tín VH, xét ra thì BQL (cty VH cung cấp dịch vụ) cũng chỉ là làm thuê cho cư dân vậy mà nó lại ngồi lên đầu mình mới kinh.
Cũng tuỳ nhu cầu và khả năng tài chính, chứ để cụ kiếm được căn nhà 40m2 oto vào nhà,
Vị trí và dịch vụ + độ thoáng xung quanh như căn chung cư cụ so, thì giá chắc cũng x2-2,5 trở lên.