[Funland] Chung cư Rivera Park 69 Vũ Trọng Phụng

Hapu có tòa mặt mới Lê Văn Thiêm đó cụ. Thanhxuancomplex thì phải. Công nhận khu này đc nội khu Hapu rộng rãi thoải mái, nhiều cổng đường vào.
E đánh giá thằng TX Complex này chất lượng xây dựng ko bằng RP và GSS, nhưng được cái nọ mất cái kia, cũng chẳng có khu nào được tất :D

TuanBanhBao

Xe tăng
Thực ra khu vực này có dự án nào ế đâu, từ cao cấp đến bình dân, từ có sổ đến ko sổ đêù bán hết ( trừ căn to). Ai ở đâu thì happy với ở đó, mọi sự ss đều khập khiễng, qtrog là tiêu chí của mình và gia đình đặt cái nào lên hàng đầu thôi.
Mà lạ là tắc và đông nhưng nhiều ng vẫn lao vào, giá cũng ko hề rẻ, âu cũng là quy luật cung cầu khi đất trống từ vd3 đổ vào ngày càng hiếm.

Quê bầm

Xe điện
Giá thuê 3 ngủ RP với GSS thế nào ạ các cụ?

TreeBoo

Xe buýt
Bác mới là người dìm trước đó , ở đâu cũng có mặt này mặt kia , Rivera có 2 hầm nhưng ko thiếu lốt đỗ oto cụ nhé. Còn nói Rivera bé hơn GSS là đúng vì nó có 2 toà thôi, ko sầm uất bằng GSS là đúng .
Cụ đọc lại hết còm của em xem em dìm Rivera câu nào? Em trình bày quan điểm về giá cả. Cùng căn 3ngủ chênh 1 con oto là cái nhiều ng fai cân nhắc. Còn tiền ko fai nghĩ thì chắc là ko cần vào đây hỏi.

TreeBoo

Xe buýt
Thực ra khu vực này có dự án nào ế đâu, từ cao cấp đến bình dân, từ có sổ đến ko sổ đêù bán hết ( trừ căn to). Ai ở đâu thì happy với ở đó, mọi sự ss đều khập khiễng, qtrog là tiêu chí của mình và gia đình đặt cái nào lên hàng đầu thôi.
Mà lạ là tắc và đông nhưng nhiều ng vẫn lao vào, giá cũng ko hề rẻ, âu cũng là quy luật cung cầu khi đất trống từ vd3 đổ vào ngày càng hiếm.
Tắc và siêu đông là thật. Nhưng 1 phần do các công ty bây giờ mở văn phòng ở Thanh Xuân - Cầu Giấy là chính, nên ở khu này đủ để khoảng cách đi làm ko quá xa. Các công ty IT cỡ nhỏ và vừa tập trung ở TX cực nhiều. Em hay nói vui với mấy bạn trong ngành là TX địa linh nhân kiệt. Có bạn ở Gss, đi làm bên Imperia, thế nên đông cũng đúng thôi.

Thanhtung181

Xe tải
Khu này trông chờ mở nốt đường Nguyễn Tuân và Nguyễn Huy Tưởng nữa thì mới đỡ ách tắc đc

TuanBanhBao

Xe tăng
Tắc và siêu đông là thật. Nhưng 1 phần do các công ty bây giờ mở văn phòng ở Thanh Xuân - Cầu Giấy là chính, nên ở khu này đủ để khoảng cách đi làm ko quá xa. Các công ty IT cỡ nhỏ và vừa tập trung ở TX cực nhiều. Em hay nói vui với mấy bạn trong ngành là TX địa linh nhân kiệt. Có bạn ở Gss, đi làm bên Imperia, thế nên đông cũng đúng thôi.
Vấn đề nữa là đủ các thể loại trường lớp cho các con em yên tâm học, vị trí thì gần vd3 thoát đi các hướng cũng tiện.

Nhunghoang181

Xe đạp
Tình hình 3 nhà ngã 3 Vũ Trọng Phụng giao Nguyễn Huy Tưởng được giải toả chưa nhỉ

Nga luu

Xe đạp
Tài chính 2 tỉ muốn mua căn 2 ngủ 2vs quanh khu này , nhà xây 5 năm trở lại. Ko biết có không các cụ nhỉ

NguyễnĐức888

[Tịch thu bằng lái]
Tài chính 2 tỉ muốn mua căn 2 ngủ 2vs quanh khu này , nhà xây 5 năm trở lại. Ko biết có không các cụ nhỉ
Vậy mợ tìm ở chung cư cơ yếu chính phủ, chung cư mỹ sơn, chung cư phú gia, chung cư 282 nguyễn huy tưởng thì có đấy.

tuanrs

Xe tải
1 là ít hàng hơn
2 là đường VTP 90% xong rồi. Nguyễn Tuân thì fai đợi xong VTP mới làm. Còn tắc đường giờ tan tầm thì đều giống nhau.
Nội thất / hoàn thiện chắc nhỉnh hơn 5-10%.
Thời điểm cách đây 1 năm ( lúc đường VTP bị xới lên bụi mù ) thì giá rivera vẫn tầm 42, chênh vài giá so với Gss, em đều khuyên bạn em nếu mua thì có thể mua rivera vì đường sắp xong. Bây giờ thì không.
Với giá của rivera hiện tại thì em nghĩ chọn GSS sẽ ok hơn. GSS cũng ko bị sát mặt đường ( trừ toà 50 năm ) nữa.
Lậy cụ, thằng gss điều hoà 5 củ/cái. Hệ daikin âm trần nối ống gió của RVR đổ đồng 80 củ/căn
Hẳn là hơn 5-10%. Hệ nhôm xingfa kính lowe 2 lớp có khí trơ, mà cụ lại bảo hơn có 5-10% so với thằng kính dán. Chưa kể PCCC siemens, công tắc ổ cắm schneider, đến vin giờ vẫn lắp đồ tàu. Gỗ toàn an cường, . Cửa chống cháy bằng thép thì của vinasanwa chứ ko phải như gss lắp dăm ba con cửa gỗ cháy chậm phò phạch galaxy. Riêng RVR chỉ có thiết bị WC là hơi lởm.
Cụ chả biết cái mẹ gì còn cãi là ko dìm. Bảo thằng RVR chỉ hơn gss 5-10% là cụ dìm nó rồi.

tuanrs

Xe tải
Em nói thẳng luôn cho các cụ kém hiểu biết mà thích phán là như này. Các cụ lên phân khúc 7 8x mới thấy có hệ điều hoà âm trần ống gió nhé, thích thì sang hanoi aqua centre nhà máy nước yên phụ mà xem. Đến thời điểm hiện tại ở 2 đại dự án của Vin còn chưa có nổi cái kính hộp lowe mà giá cũng ngang RVR đó

Em còn kể thiếu cái khoá cửa của Samsung mua lẻ 6 7tr/bộ. Các cụ nhìn thấy ở đâu chưa.

alceste

Xe điện
Em nói thẳng luôn cho các cụ kém hiểu biết mà thích phán là như này. Các cụ lên phân khúc 7 8x mới thấy có hệ điều hoà âm trần ống gió nhé, thích thì sang hanoi aqua centre nhà máy nước yên phụ mà xem. Đến thời điểm hiện tại ở 2 đại dự án của Vin còn chưa có nổi cái kính hộp lowe mà giá cũng ngang RVR đó

Em còn kể thiếu cái khoá cửa của Samsung mua lẻ 6 7tr/bộ. Các cụ nhìn thấy ở đâu chưa.
Terra An Hưng :) 23 triệu/m2 có a

hoami

Xe tăng
Cụ nói khách quan tí đi, em thấy cụ kia cũng có chê VTP đâu, đang khen đấy chứ, người ta chỉ nói là giá cao hơn thì phải cân nhắc. Giống như giờ cụ bảo xe Đức hơn xe Nhật thì ai chả biết, nhưng giá cao hơn thì người ta cũng phải cân đối chứ. Em cũng thích VTP hơn mà, gần Nhân Hòa nhà ngoại nên em cũng muốn mua, có điều nếu nói khuôn viên thực sự e khoái Hapu.
Hapu khuôn viên trên danh nghĩa thôi, còn chủ yếu dùng làm bãi đỗ xe và giao hàng của chợ thuốc, xe cộ ra vào như mắc cửi sao dám thả trẻ em chạy 1 mình đc, điểm trừ cực nặng cái này, có mà như ko.

alceste

Xe điện
Em chỉ đưa ra ví dụ đơn thuần cho cụ kia, là có dự án như cụ ý nói với mức giá ko phải 60-70M. Vì vậy em cũng ko tranh cãi thêm nhé ạ.
Còn giá Terra rẻ thế thì cũng ko expect nó dùng loại xịn nhất thị trường được. Nhưng em nói thật, em thấy Daikin dùng còn kém hơn ý, và mẫu mã bên ngoài sẽ nhanh chóng xuống cấp hơn. Nhà hiện nay em cũng dùng Daikin và sau 6 năm, thì đã bị vàng xuống màu nhanh chóng trông rất xấu xí.

KeanuR

Xe tăng

em ngày xưa ngồi nghe ông Giang ông thuyết trình dự án này còn nổ ko to bằng cụ