[Funland] Chung cư tăng giá kinh quá các bác 😅

nvui0118

[Tịch thu bằng lái]
Em cho thuê căn 1 ngủ skylake 17tr bay trong phút mốt nè các cụ. Mỗi tội môi giới thu phí 1 tháng nên tính ra còn có hơn 15.5tr :D
Hội môi giới cho thuê ăn nên làm ra thật, không bỏ vốn, khách thuê thì không cầu kì như khách mua nhà nên không phải đi lại nhiều, đến ngó phát kí cái rụp
Quá dc giá luôn cụ, e bên nhóm royal thấy rao cho thuê căn 124m2 giá18tr.
Em rất tò mò đối tượng khách hàng nào sẽ thuê 1 ngủ giá 17tr, hoặc 3 ngủ 30tr? :D
Sgbb? Nhật? :D

Em rất tò mò đối tượng khách hàng nào sẽ thuê 1 ngủ giá 17tr, hoặc 3 ngủ 30tr? :D
Sgbb? Nhật? :D
Gia đình hai vợ chồng đi làm kể cả thu nhập trăm củ cũng phải cân đo chán chứ thuê ngay như đi mua mớ rau đâu cụ, tiền thuê nhà chưa cộng khoảng 5 củ nữa cho gửi xe, phí quản lý+ tiền điện nữa, nếu nó lên tầm 25 củ cả tháng thì xót tiền lắm. Học phí hai đưa trường tư cũng bét đôi trục nữa là gánh nặng thực sự.
Giá rao cao hoặc do môi giới giao linh tinh tạo mặt bằng tâm lý hoặc chủ nhà ngáo chứ rao giá cho thuê cao ngất lại bỏ trống cả năm ko cho thuê được như mấy căn 3pn khu Sky Park. Sgbb hay Nhật Hàn gì đó ko thể thuê hết được đâu, sau dịch khách ngoại lại giảm khá nhiều, đồng tiền của Nhật Hàn cũng đang mất giá nặng cụ kìa

Bunbung

Xe hơi
Gia đình hai vợ chồng đi làm kể cả thu nhập trăm củ cũng phải cân đo chán chứ thuê ngay như đi mua mớ rau đâu cụ, tiền thuê nhà chưa cộng khoảng 5 củ nữa cho gửi xe, phí quản lý+ tiền điện nữa, nếu nó lên tầm 25 củ cả tháng thì xót tiền lắm. Học phí hai đưa trường tư cũng bét đôi trục nữa là gánh nặng thực sự.
Giá rao cao hoặc do môi giới giao linh tinh tạo mặt bằng tâm lý hoặc chủ nhà ngáo chứ rao giá cho thuê cao ngất lại bỏ trống cả năm ko cho thuê được như mấy căn 3pn khu Sky Park. Sgbb hay Nhật Hàn gì đó ko thể thuê hết được đâu, sau dịch khách ngoại lại giảm khá nhiều, đồng tiền của Nhật Hàn cũng đang mất giá nặng cụ kìa
Nhiều khi mình nghĩ thế nhưng nó không phải thế!

Coxetang

Xe tải
Về khu Pháp vân tứ hiệp, chung cư cũ tý về cải tạo ở cũng sướng các bác ạ. Thoáng, sạch sẽ

Nhiều khi mình nghĩ thế nhưng nó không phải thế!
Vâng chủ nhà có quyền rao cao, người thuê có quyền lựa chọn hay mặc cả mà cụ, Khi gặp nhau đàm phán có vào việc khớp nhau được không lại chuyện khác. Nhiều chủ cũng ko cần tiền thật họ có thể chấp nhận để trống cả năm. Người mua thấy cao quá đi thuê tòa cũ hơn, nhỏ hơn nhưng tiện học hành/làm việc hơn.

Thông tin trên face hay các nhóm chat hay mấy bạn môi giới rao cũng ảo lắm, người cần thuê cứ đi xem qua nhiều môi giới, gặp ban quản lý,.. đi xem nhiều nơi so sánh sẽ có cái nhìn và lựa chọn phù hợp mỗi người ạ.

caisua

Xe lăn
Vâng chủ nhà có quyền rao cao, người thuê có quyền lựa chọn hay mặc cả mà cụ, Khi gặp nhau đàm phán có vào việc khớp nhau được không lại chuyện khác. Nhiều chủ cũng ko cần tiền thật họ có thể chấp nhận để trống cả năm. Người mua thấy cao quá đi thuê tòa cũ hơn, nhỏ hơn nhưng tiện học hành/làm việc hơn.

Thông tin trên face hay các nhóm chat hay mấy bạn môi giới rao cũng ảo lắm, người cần thuê cứ đi xem qua nhiều môi giới, gặp ban quản lý,.. đi xem nhiều nơi so sánh sẽ có cái nhìn và lựa chọn phù hợp mỗi người ạ.
Mấy cái người có tiền thì lại thiếu thời gian, làm hết việc thì cũng phải nghỉ ngơi vì hết hơi hết sức nên họ ko đi xem nhiều được, thấy ưng thì có hơi cao cũng vẫn chốt còn làm việc khác.

Goya

Xe buýt
Thế là cụ xởi lởi rồi, bên em tầm nhiều khách như này chỉ cho nửa tháng và trả theo tiến độ khách trả tiền thuê. Vài ngày đã ăn chục triệu thì thu nhập quá cao rồi
Bên skylake tệp khách Hàn nên hình như phí môi giới đó là giá thị trường rồi đó cụ, em cũng ngại k mặc cả. Em cũng thấy hội này thu nhập cao thật

Chỉnh sửa cuối:

nvui0118

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy 1 bộ phận có nhà mặt phố cho thuê xong nhẩy lên chung cư thuê ở khá nhiều.
Bộ phận đấy sẽ không thuê 1 ngủ 17tr cụ ạ :D
Quan trọng là với tư cách ng thuê nhà, em chưa hiểu với 20-25tr ng Việt có thể thuê toàn bộ các loại chung cư cả khu vực: Trung Kính, Cầu Giấy, Mandarin...

Vậy sao phải thuê 30tr? Thừa tiền? :D

Bộ phận đấy sẽ không thuê 1 ngủ 17tr cụ ạ :D
Quan trọng là với tư cách ng thuê nhà, em chưa hiểu với 20-25tr ng Việt có thể thuê toàn bộ các loại chung cư cả khu vực: Trung Kính, Cầu Giấy, Mandarin...

Vậy sao phải thuê 30tr? Thừa tiền? :D
Bạn mg này làm việc khá pro cụ này, bạn ấy vừa rao căn 3pn hơn trăm m2, King Place Nguyễn Trãi mới cứng, giá chưa thương lượng đây cụ
King Palace 3pn.png

Thuê nhà vào hội cư dân e thấy rõ giá nhất:D rao đầy đủ cả sdt chứ không inbox...
Người thuê cũng muốn gặp chủ nhà lắm chứ cụ nhưng hiếm khi gặp được nên vẫn phải qua mg, các bạn mg dẫn đi xem vài căn cùng lúc.
Vào hội cư dân cũng có khi gặp các bạn mg rao nhiều. Nhóm cư dân thật thì người ngoài rất khó được add vào nhóm. Nếu gặp được bạn mg pro thì sẽ có nhiều nguồn hàng và giúp khách thuê tìm được căn ưng ý và họp lý cụ ạ

taiadau

Xe điện
Khu nhà em thì khéo phải trên 30% là Hàn, Nhật, TQ,... giá thì studio 13 triêu, 2N 18 trieu, 3N 26 triệu

maximax903

Xe điện
Khu nhà em thì khéo phải trên 30% là Hàn, Nhật, TQ,... giá thì studio 13 triêu, 2N 18 trieu, 3N 26 triệu
Đội Hàn mà làm quản lý ở Samsung Bắc Ninh lương nó tiền tỷ/tháng. Nó thuê chung cư ở HN chứ ko ở lại BN. Xe đưa đón sáng chiều. Với mức lương ấy em phải thuê 2 căn chỗ sang nhất, gần nhau cho 2 SGBB :P

KeanuR

Xe tăng
Em cho thuê căn 1 ngủ skylake 17tr bay trong phút mốt nè các cụ. Mỗi tội môi giới thu phí 1 tháng nên tính ra còn có hơn 15.5tr :D
Hội môi giới cho thuê ăn nên làm ra thật, không bỏ vốn, khách thuê thì không cầu kì như khách mua nhà nên không phải đi lại nhiều, đến ngó phát kí cái rụp
Chỉ sợ k có nhà đẹp mà thuê thôi phải ko cụ :))
E thấy đầu tư căn Studio 1pn cho thuê là dễ thu hồi vốn nhất, chán chán thuê cty quản lý họ setup như khách sạn, 2-3 ngày- 1 tuần dọn phòng giặt đồ 1 lần cho khách thì có mà cháy phòng cụ nhỉ

Goya

Xe buýt
Chỉ sợ k có nhà đẹp mà thuê thôi phải ko cụ :))
E thấy đầu tư căn Studio 1pn cho thuê là dễ thu hồi vốn nhất, chán chán thuê cty quản lý họ setup như khách sạn, 2-3 ngày- 1 tuần dọn phòng giặt đồ 1 lần cho khách thì có mà cháy phòng cụ nhỉ
Trước dịch em tự làm airbnb căn 1 ngủ của em có tháng đỉnh điểm kiếm được 27tr lận :)) em thấy đầu tư căn 1 ngủ sáng suốt phết

Linh ML 123

Xe máy
Đội Hàn mà làm quản lý ở Samsung Bắc Ninh lương nó tiền tỷ/tháng. Nó thuê chung cư ở HN chứ ko ở lại BN. Xe đưa đón sáng chiều. Với mức lương ấy em phải thuê 2 căn chỗ sang nhất, gần nhau cho 2 SGBB :P
Chả có đâu bác, 1, 200 củ thôi. E trước làm ss nói chuyện với các ông R&D sang VN công tác rồi
Còn cái leader thì đc thêm phụ cấp nhưng ko bao h quá mức lương đâu cụ ạ

holland

Xe điện
Chả có đâu bác, 1, 200 củ thôi. E trước làm ss nói chuyện với các ông R&D sang VN công tác rồi
Còn cái leader thì đc thêm phụ cấp nhưng ko bao h quá mức lương đâu cụ ạ
khiếp nghe đội Hàn lương tiền tỉ/tháng thấy buồn cười, đến nhiềuTây xịn country manager còn chạy dài chả được một nửa mức đó cụ nhỉ?

Linh ML 123

Xe máy
khiếp nghe đội Hàn lương tiền tỉ/tháng thấy buồn cười, đến nhiềuTây xịn country manager còn chạy dài chả được một nửa mức đó cụ nhỉ?
tiền tỉ là 50k/tháng --> 600.000/năm chưa kể thưởng. Đội này là tinh hoa rồi.
cái bác làm ở ss phòng R&D mà em nói chuyện ngày trước kể lương sang VN có 6 hay 7k thôi, mà đấy là họ cũng làm gần chục năm rồi. Nhưng được cái sang VN ông nào cũng bảo rẻ :))) tháng tiêu hết có 2, 30 tr vì đi làm cũng mệt nghỉ r
Nói cả chuyện nhà đất, mấy bác ấy mà mua đc nhà cũng mọt người luôn ấy chứ ko đùa đâu :))))

Xediduongxa

Xe tải
Trước dịch em tự làm airbnb căn 1 ngủ của em có tháng đỉnh điểm kiếm được 27tr lận :)) em thấy đầu tư căn 1 ngủ sáng suốt phết
Căn hộ 1 ngủ lúc nào cũng hot, 93 Láng Hạ - Green Diamond, diện tích 47m2, giá đang báo ra 80tr ++ giá vào hợp đồng, view đẹp!!!