[Funland] Chung cư tăng giá kinh quá các bác 😅

maximax903

Xe điện
khiếp nghe đội Hàn lương tiền tỉ/tháng thấy buồn cười, đến nhiềuTây xịn country manager còn chạy dài chả được một nửa mức đó cụ nhỉ?
Thôi thì coi như em bịa ra mức lương/thu nhập ấy của mấy ông Hàn cho vui, chém gió ngày mưa, có gì các cụ lượng thứ :D . Tuy nhiên em nghe từ 2 người khác nhau nói về lương/thu nhập của 2 ông người Hàn ở 2 nơi khác nhau là BN & TN: 1 ông tính theo tiền VNĐ, ông kia tính theo $ thì bằng mức em nói ở mấy trang trước. Tuy nhiên đạt được mức này thì rất ít người thôi. Còn mức vài 3 trăm triệu thì nhiều hơn. Có cái hay là đội Hàn mặc dù làm ở BN, TN nhưng tối vẫn về HN ăn ngủ nhé.

Chỉnh sửa cuối:

taiadau

Xe điện
Ý các cụ là do toàn người Hàn? Vậy ở Vin không có người Việt thuê?
Tại sao các chung cư quanh đó Chelsea Park, Home city, Man... cũng người Hàn mà giá thuê thấp hơn nhiều vậy? :-?

Nếu là Vin mới cao, vậy sao Vin Gardenia giá thuê thấp ? Bạn e 2 ngủ full đồ mà cho thuê dc 13tr. :-?

Căn các cụ đang cho thuê là manager ở Samsung luôn à? :-?
Nói chung giá thuê cao thì đa phần người nước ngoài thôi, người Việt ít người bỏ ra 2,3 chục triệu thuê nhà lắm. Về gardenia thì em cho là vị trí xa quá nên giá thấp so với 2 thằng kia, e chỉ nghĩ được thế thôi :)

caisua

Xe lăn
Thôi thì coi như em bịa ra mức lương/thu nhập ấy của mấy ông Hàn cho vui, chém gió ngày mưa, có gì các cụ lượng thứ :D . Tuy nhiên em nghe từ 2 người khác nhau nói về lương/thu nhập của 2 ông người Hàn ở 2 nơi khác nhau là BN & TN: 1 ông tính theo tiền VNĐ, ông kia tính theo $ thì bằng mức em nói ở mấy trang trước. Tuy nhiên đạt được mức này thì rất ít người thôi. Còn mức vài 3 trăm triệu thì nhiều hơn. Có cái hay là đội Hàn mặc dù làm ở BN, TN nhưng tối vẫn về HN ăn ngủ nhé.
Cụ ko phải ngại, chính em có quen biết với 5 ông giám đốc người Hàn lương tiền tỷ đây. Để mà chi tiết hơn nữa, em đã hỏi kỹ từng người và tính toán cẩn thận, kết quả là 1 tỷ có dư sau khi cộng hết lương 5 ông lại

maximax903

Xe điện
Cụ ko phải ngại, chính em có quen biết với 5 ông giám đốc người Hàn lương tiền tỷ đây. Để mà chi tiết hơn nữa, em đã hỏi kỹ từng người và tính toán cẩn thận, kết quả là 1 tỷ có dư sau khi cộng hết lương 5 ông lại
Kết quả cụ tính ra như vậy làm em ngại chết đi được ấy. Nó nằm trong dải số này hả cụ: 1 tỷ < Trên 1 tỷ < 5 tỷ

Chỉnh sửa cuối:

clpharm

[Tịch thu bằng lái]
Nói chung giá thuê cao thì đa phần người nước ngoài thôi, người Việt ít người bỏ ra 2,3 chục triệu thuê nhà lắm. Về gardenia thì em cho là vị trí xa quá nên giá thấp so với 2 thằng kia, e chỉ nghĩ được thế thôi :)
E chỉ muốn hỏi khách các cụ thuê giá đấy là cho manager của Samsung thuê rồi? Hay các cụ lấy giá rao trên web? :)

P/S: Lương manager của Samsung có trên web của chúng nó đấy, bình quân ở Hàn 9x won/năm ~ 1.5 tỷ VND/năm(ngày xưa tương đương 2 tỷ VND). Chưa trừ các loại thuế. :)
Lương ở VN gấp 7-8 lần ở Hàn, tất nhiên rồi :))

taiadau

Xe điện
E chỉ muốn hỏi khách các cụ thuê giá đấy là cho manager của Samsung thuê rồi? Hay các cụ lấy giá rao trên web? :)

P/S: Lương manager của Samsung có trên web của chúng nó đấy, bình quân ở Hàn 9x won/năm ~ 1.5 tỷ VND/năm. Chưa trừ các loại thuế. :)
Lương ở VN gấp 7-8 lần ở Hàn, tất nhiên rồi :))
Cụ đọc kỹ lại, em có cho thuê đâu. Giá Skylake năm 2019 em nói 20 triệu, còn bây giờ là các cụ khác nói. Riêng Dcap thì giá như em nói là giá chung rồi, có thể hơn kém 1 chút chắc tùy nhà và tùy nội thất hoàn thiện. Còn khách thì em chịu có phải manager cuae SS hay ko vì khu nhà em có cả Hàn, Nhật, TQ rồi cả Âu, Ấn thậm chí có chú đặc Do Thái :D

maximax903

Xe điện
Cụ đọc kỹ lại, em có cho thuê đâu. Giá Skylake năm 2019 em nói 20 triệu, còn bây giờ là các cụ khác nói. Riêng Dcap thì giá như em nói là giá chung rồi, có thể hơn kém 1 chút chắc tùy nhà và tùy nội thất hoàn thiện. Còn khách thì em chịu có phải manager cuae SS hay ko vì khu nhà em có cả Hàn, Nhật, TQ rồi cả Âu, Ấn thậm chí có chú đặc Do Thái :D
Cụ lên trang chính thống xem lương tháng của chủ tịch với TGĐ mấy tập đoàn nước mình thì suy ra ngay ấy mà. Toàn lìu tìu 60-70 triệu/tháng.

KoenigseggPigani

Xe tăng
HQ giờ sang VN nhiều ng mang cả gia đình sang ấy tức cả bố mẹ già và con nhỏ. Thậm chí sang đây tìm gái HQ/VN xong lấy rồi định cư đây luôn
Cho nên không phải mỗi 1-2 ngủ như xưa đâu mà 3-4 ngủ cũng bị lùng ráo luôn, 30% bán cho nc ngoài thì cũng 90% ng HQ mua sạch
Mấy khu vin em từng ở thì nếu xét đi lại và dùng tiện ích thì người nước ngoài ngang người Việt, vì ng VN lười tập Gym, bơi hay thể thao nói chung
Có thể nói người HQ đã đưa giá nhà khu họ ở lên một tầm cao mới. Xưa 4 tỷ có thể mua dc căn 3 ngủ giờ mua dc căn 2 ngủ thường
Chả biết đâu 5 năm nữa 7 tỷ chỉ mua dc căn 2pn như SG nếu không có gì đó kìm giá lai

koala2020

[Tịch thu bằng lái]
HQ giờ sang VN nhiều ng mang cả gia đình sang ấy tức cả bố mẹ già và con nhỏ. Thậm chí sang đây tìm gái HQ/VN xong lấy rồi định cư đây luôn
Cho nên không phải mỗi 1-2 ngủ như xưa đâu mà 3-4 ngủ cũng bị lùng ráo luôn, 30% bán cho nc ngoài thì cũng 90% ng HQ mua sạch
Mấy khu vin em từng ở thì nếu xét đi lại và dùng tiện ích thì người nước ngoài ngang người Việt, vì ng VN lười tập Gym, bơi hay thể thao nói chung
Có thể nói người HQ đã đưa giá nhà khu họ ở lên một tầm cao mới. Xưa 4 tỷ có thể mua dc căn 3 ngủ giờ mua dc căn 2 ngủ thường
Chả biết đâu 5 năm nữa 7 tỷ chỉ mua dc căn 2pn như SG nếu không có gì đó kìm giá lai
Những chung cư cao cấp như Vin, Starlake, Matrix One cho thuê 3PN dễ hơn 2 PN đó cụ. Toàn khách Hàn lùng thuê.

koala2020

[Tịch thu bằng lái]
? Mấy chung cư cụ kể ngày nào em chả thấy đăng cho thuê, nguồn đầy sao phải lùng? Hiếm thế cơ à? :-/
Ngày nào cũng có đăng cho thuê và ngày nào cũng có người tìm thuê. Cụ cứ thử đi thuê xem có dễ thuê được giá dưới 25 ko đồ căn 3PN ko?

nvui0118

[Tịch thu bằng lái]
Ngày nào cũng có đăng cho thuê và ngày nào cũng có người tìm thuê. Cụ cứ thử đi thuê xem có dễ thuê được giá dưới 25 ko đồ căn 3PN ko?
Em đi thuê chưa bao giờ gặp trường hợp môi giới rao cho vui, giá thuê luôn thấp hơn giá họ rao :))

Cụ nói thế tức là cụ đang đi hỏi thuê mấy chung cư này à?
Chung cư nào trong mấy cái cụ nói "không thuê được giá dưới 25 ko đồ căn 3PN"? Em làm môi giới cho 8->

? Mấy chung cư cụ kể ngày nào em chả thấy đăng cho thuê, nguồn đầy sao phải lùng? Hiếm thế cơ à? :-/
MG phải đăng nhiều do họ nhắm đối tượng khác Hàn Nhật thuê nhưng lại viết bài đăng bằng tiếng Việt, cung cầu ko gặp nhau, nhà bỏ trống lâu nên phải rao nhiều là đúng mà cụ. Hộ gia đình Việt thì tìm những khu gần trường gần chỗ làm và giá hợp lý hơn nhiều ạ

Minh Quoc 79

Xe buýt
Cụ nóng thế. 🤪
Tóm lại ai thích mua thì cứ mua thôi.
Mọi sự vật, hiện tượng cho đến quy luật kinh tế - cung cầu, giá cả… đều tuân theo quy luật hình sin
Tại thời điểm này, VN và nhiều nước trên TG đã và đang tăng dần lãi vay NH. Khi lãi vay NH tăng nghĩa là chi phí vốn tăng. Chưa nói bối cảnh 1 số mặt hàng quan trọng cho sx, tiêu dùng còn bị thiếu hụt nguồn cung dẫn đến khan hiếm làm giá bị tăng mạnh. Mặt khác, ở Vn thì các quy định về thắt chặt điều kiện làm dự án, minh bạch trong đấu thầu, đền bù đất đai,… cũng gây khó khăn cho các bđs mới hình thành làm lệch cung - cầu…
Phần còn lại là quyết định của người mua, nhà đầu tư. Cô thương thì chọn lựa đúng thời điểm, đúng người để mà bán hoặc mua…được giá tốt.
Cụ đang bán ra hay mua vào? (tài sản ngắn hạn, tài sản trung và dài hạn)

Chỉnh sửa cuối:

ô tô phun

[Tịch thu bằng lái]
Lãi suất vnđ bắt đầu TĂNG...các tài sản được định giá bằng vnđ bắt đầu GIẢM trong đó có vàng,bất động sản,chứng khoán...
Chuyên gia kinh tế khuyên bạn: 1-Nếu nợ thì nên trả nhanh nhất có thể.2- Nếu có các tài sản khác có thể bán được nên chuyển sang tiền mặt .Chờ thời(có thể gửi tít kiệm ngắn hạn).
PM
Vào đây chỉ có gà mua đồng nát thôi. Còn lừa gà to thì hơi khó 😒

cotdien

Xe buýt
Cũng chưa đến lượt các chuyên gia kinh tế vào of lùa gà đâu cụ
Cái chung cư cũ rích mà thượng giá trên trời, vài chục năm nữa sửa ốm o, chả là "ngáo" giá.
Vào đây mà lùa gà được thì các cụ đánh giá cao quá.
Tiền trong túi, quyết định là của các cụ.
Loạt ngân hàng thả nổi lãi suất, năm sau các cụ đầu cơ BĐS vay ngân hàng sẽ rõ thôi.