[Funland] Chung cư tăng giá kinh quá các bác 😅

Airblade2015

Xe buýt
Em nhớ năm 2008 1 căn chung cư Trung hoà nhân chính 100-110 m2 giá tầm 3 tỷ rưỡi còn đất biệt thự khu Mễ trì là 30 tr/ m2 tức là mua được khoảng 120 m2 đất biệt thự. Hiện nay căn chung cư kia tầm 3 tỷ còn đất biệt thự khu Mễ trì tầm 150-200 tr/ m2

Covid2021

Xe buýt
Túm lại là thừa tiền mua cc ở chơi thì đc phỏng các cụ, còn dồn hết tiền tk + vay để mua 1 căn e là chi phí cơ hội mất nhiều hơn đc.

cadan

Xe container
Cái này em không hiểu. Giả sử có 5 tỷ, mua căn chung cư Royal city sống sẽ sướng hơn căn nhà đất 5 tỷ quanh khu đó. Do vậy, người giàu hơn sẽ có xu hướng mua chung cư này. 10 năm sau, chung cư mất giá, giả sử giá chỉ có 6 tỷ, trong khi nhà đất giữ giá, nên căn nhà đất giờ 5 tỷ sẽ có giá 8 tỷ. Vậy 10 năm sau, người giàu mới có thể mua được căn nhà đất đó, và người ngheò hơn sẽ ở Royal city? Nghe nó cứ phi lý sao đó. Nếu vậy thì người nghèo khỏi lo rồi, vì kiểu gì cũng có chỗ ở tốt :D
thực ra cứ nói nhà đât lên giá

nhiều căn nhà giá hầu ko lên mấy, nhất là nhà trong ngõ

k3nvjn

Xe tải
Chỗ đó của cụ vị trí xấu, xung quanh gần như không có gì
em thì không rõ lắm, em chưa ở đó, nhưng xung quanh quần thể ciputra thì đầy đủ tiện ích cụ ạ, toà nhà em ngay cạnh toà sunshine đã đi vào hoạt động

azthang

Xe hơi
hix... 2-3 tuần nay em đi tìm căn tầm 2t2 -2t4 mà thấy giá chung cư đẩy ghê thật, các căn nhỏ nhỏ còn cao nữa, toàn lên 2t6 - 2t7... khổ ghê

k3nvjn

Xe tải
Trong quần thể thì em ko rõ cụ ạ. Nhưng chắc chắn tiện ích nội khu chỉ chiếm 15-20% (là nhiều lắm r) nhu cầu của con người. Còn xung quanh bán kính 1km thì gần như là con số 0.
Không biết cụ có ở khu này không ạ?

huylinht

Xe buýt
Với 3-4 tỷ cầm trong tay, để lựa chọn chung cư cũ gần trung tâm và mua 1 căn nhà đất cũng ở khu vực đấy thì chung cư nó sướng thằng người hơn nhiều ạ. Ôm cái nhà 3-40m2 trong ngõ xe máy tránh nhau, hàng ngày trèo leo cái cầu thang dựng đứng, sống ẩm thấp tối tăm con cái không thấy ánh mặt trời, phải gửi xe ô tô từ bãi kệ nệ xách đồ vào.v..v. Rồi dại mồm lúc hỏa hoạn ai cứu được. Chẳng tội gì mà khổ thế

ngocquybk

Xe điện
Giá thép tăng và các vật liệu tăng em dự cuối năm sẽ có mb giá mới

chichbong08

Xe buýt
Trước em ở chung cư cũng sướng, sạch sẽ, hàng xóm tốt, nhưng có thằng trưởng phó tòa nhà nhiều thời gian rảnh rỗi, thỉnh thoảng bọn nó gọi nhau bật nhạc rốc 12 giờ đêm trong phòng cộng đồng, ung đầu chờ chúng nó giải tán mới ngủ được. Bây giờ vào nhà ngõ cho con cái tiện đi học, đỡ được khoản chung đụng ồn ào thì lại gặp cảnh phố ngõ bị lấn chiếm bán hàng, mấy nhà hàng xóm sợ mất của làm cửa sắt như trong nhà tù mà ý thức thì kém, đóng mở kêu cót két khiến mình phải đi ngủ muộn, dạy sớm. Ít nữa con cái lớn, em mua 1 sào đất ở xa, xây tường rào bê-tông kiểu lô-cốt chống đạn pháo, đào hào xung quanh nhà để không đứa nào làm phiền.

cattrang130390

Xe tăng
Trước em ở chung cư cũng sướng, sạch sẽ, hàng xóm tốt, nhưng có thằng trưởng phó tòa nhà nhiều thời gian rảnh rỗi, thỉnh thoảng bọn nó gọi nhau bật nhạc rốc 12 giờ đêm trong phòng cộng đồng, ung đầu chờ chúng nó giải tán mới ngủ được. Bây giờ vào nhà ngõ cho con cái tiện đi học, đỡ được khoản chung đụng ồn ào thì lại gặp cảnh phố ngõ bị lấn chiếm bán hàng, mấy nhà hàng xóm sợ mất của làm cửa sắt như trong nhà tù mà ý thức thì kém, đóng mở kêu cót két khiến mình phải đi ngủ muộn, dạy sớm. Ít nữa con cái lớn, em mua 1 sào đất ở xa, xây tường rào bê-tông kiểu lô-cốt chống đạn pháo, đào hào xung quanh nhà để không đứa nào làm phiền.
thế cụ phải xây boongke ngầm mới tránh bị làm phiền dc

nvui0118

[Tịch thu bằng lái]
Ở chung cư mà để hàng xóm bật nhạc Rock đến 12h đêm không biết làm gì thì em thiết nghĩ cụ nên đi học chữ để đọc quyển nội quy ^:)^
Chứ bấm điện thoại 1 cái gọi BQL thì bố bảo cũng không dám bật nhac.

chichbong08

Xe buýt
Ở chung cư mà để hàng xóm bật nhạc Rock đến 12h đêm không biết làm gì thì em thiết nghĩ cụ nên đi học chữ để đọc quyển nội quy ^:)^
Chứ bấm điện thoại 1 cái gọi BQL thì bố bảo cũng không dám bật nhac.
Mợ tay nhanh hơn óc. Bọn nó là trưởng với phó cả, gọi cho chính chúng nó (hoặc quân của nó) để tố à? Mới lại, nếu làm như mợ nói mà chắc chắn có hiệu quả thì nhà mình đã sánh ngang cường quốc năm châu rồi.

nvui0118

[Tịch thu bằng lái]
Mợ tay nhanh hơn óc. Bọn nó là trưởng với phó cả, gọi cho chính chúng nó (hoặc quân của nó) để tố à? Mới lại, nếu làm như mợ nói mà chắc chắn có hiệu quả thì nhà mình đã sánh ngang cường quốc năm châu rồi.
Em biết tỏng mợ chưa ở chung cư, hoặc đang ở chung cư xã hội nên không phân biệt được ai với ai ;)) Trưởng phó quản lý là thằng làm thuê nhận lương cư dân, đúng 18h hết giờ nhà nước là về nhà người ta rồi, có nhà ở đấy đâu mà 12h đêm bật nhạc rock??? Người trực đêm là bảo vệ, hiểu chưa?
Và nói thẳng chả có ông trưởng phó nào điên ở lại 12h đêm bật nhạc cả. Nội quy 12h làm ồn phạt 3tr, là cụ cụ có rảnh không?

Sky-walker

Xe hơi
Chờ có khi cuối năm giảm sâu, đừng co mua bán gi, cò vạc chết hết chứ chẳng chơi

chichbong08

Xe buýt
Em biết tỏng mợ chưa ở chung cư, hoặc đang ở chung cư xã hội nên không phân biệt được ai với ai ;)) Trưởng phó quản lý là thằng làm thuê nhận lương cư dân, đúng 18h hết giờ nhà nước là về nhà người ta rồi, có nhà ở đấy đâu mà 12h đêm bật nhạc rock??? Người trực đêm là bảo vệ, hiểu chưa?
Và nói thẳng chả có ông trưởng phó nào điên ở lại 12h đêm bật nhạc cả. Nội quy 12h làm ồn phạt 3tr, là cụ cụ có rảnh không?
Mợ chậm hiểu nhỉ, trưởng phó nó ở luôn cùng khu, chúng nó có quyền quản lý quỹ, bảo vệ mới là người làm thuê. Mà em cũng hết thời gian để đôi co chuyện vặt vãnh với mợ rồi.

nvui0118

[Tịch thu bằng lái]
Mợ chậm hiểu nhỉ, trưởng phó nó ở luôn cùng khu, chúng nó có quyền quản lý quỹ, bảo vệ mới là người làm thuê.
Thế nói thẳng là cụ ở chung cư nào? BQL là người được cư dân đóng tiền ĐI THUÊ về, là công ty chuyên nghiệp như Savills, PMC... Và họ đến làm giờ hành chính như nhân viên chứ không phải cư dân ở đấy, ok?
Cụ đang nhầm nghiêm trọng giữa trưởng tầng(người uy tín, có tiếng nói do dân bầu ra để giao tiếp với BQL) và BQL chung cư đấy ^:)^

The Avenue

Xe buýt
cò vạc thổi giá ít thôi để chúng tôi còn kiếm chỗ chui ra chui vào

xedaphuyenthoai

Xe tải