[Funland] Chung cư tăng giá kinh quá các bác 😅

TreeBoo

Xe buýt
Vấn đề là căn ở phố cổ giá trị cao hơn, có thể đổi thành các phương án khác sống thích hơn nhiều, nhưng các cụ vẫn cứ bám trụ phố cổ thôi, vì miếng ăn ngon, vì ở đâu quen đấy hay vì gì khác... Em mà có căn ở đó em té ngay và luôn :)) Nhưng thôi xã hội có người nay người kia vậy mới đa dạng
Ko đi đâu cụ ơi :)) nhất là lớp người già. Cách đây mấy năm em động viên các cụ xuống Hà Đông ko cụ nào chịu :)) cứ phải sôi động sầm uất xung quanh ko thiếu thứ gì cơ

Hoàng Long Biên

Tháo bánh
Ngta mua nhà ưu tiên nhất gần chỗ làm, sau là gần trường học của con rồi đến gần bệnh viện. chả ai mua nhà gần hàng bún, hàng phở cả.
Nếu ai cũng ưu tiên gần phố cổ thì giá cc OCP phải đắt gấp rưỡi, gấp đôi SMC rồi.hehe
cụ nói ưu tiên bệnh viện đúng ko? cho hỏi những bệnh viện đầu ngành số 1 như 108, k, sản trung ương, việt đức ở quận nào đấy? quận Phố cổ đấy. và nhắc nhẹ luôn là giữ nguyên vị trí, không di dời nhé. có thì chỉ xây cơ sở 2. mồm cụ nói gần bệnh viện ưu tiên nhưng ngay câu dưới đã tự vả. haha

Hoa_Pham_1989

Tháo bánh
Liên tục khiêu khích thành viên khác
Điểm cảnh cáo (Hết hạn 28/2/24)

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

MinD

Xe hơi
Nhà em ở SSC đc gần 3 năm mà số lần ngập tính trên đầu ngón tay. Trộm vía vẫn đi lại đc, sinh hoạt k bị ảnh hưởng gì :D. Hôm trc em sang bên NGĐ ngó nghiêng cho mẹ em xong về thấy yêu SSC hơn hẳn. Tặng bác cái ảnh view SSC nhé
Bác cho e hỏi là sao bên ssc này lại có căn có sổ có căn không bác nhỉ, mua mấy căn k sổ k biết có rủi ro gì lớn k ạ?

True liar

Xe tải
Bác cho e hỏi là sao bên ssc này lại có căn có sổ có căn không bác nhỉ, mua mấy căn k sổ k biết có rủi ro gì lớn k ạ?
Vụ sổ em cũng k rõ, vì thấy nhiều căn chờ cđt gọi làm theo đợt. Nhà em thì tự rút hồ sơ và thuê dịch vụ làm sổ ngay sau khi mua nên có sổ từ 2021 rồi.

MinD

Xe hơi
Vụ sổ em cũng k rõ, vì thấy nhiều căn chờ cđt gọi làm theo đợt. Nhà em thì tự rút hồ sơ và thuê dịch vụ làm sổ ngay sau khi mua nên có sổ từ 2021 rồi.
Em cảm ơn cụ, làm dịch vụ thì hết khoảng bn và bao lâu có ạ

Happiness76

Xe hơi
Em từ phố cổ về Cầu giấy cho con học hành, dù cũng tiếc cái ăn ngon nhàn tản. Ngoảnh đi ngoảnh lại đã mười mấy năm, giờ nhìn con cao to, sáng sủa, ko cận viễn, chuyên chọn có chí hướng có nghị lực cũng thấy xứng đáng. Cuối tuần em vẫn lên phố chơi nhưng giờ bảo quay lại ở thì không, dù không phải lo con học hành nữa. Điều kiện vệ sinh không gian ở phố cổ quá khác biệt với nơi em ở, chơi thì được, sống lại thì không.

Thanhvuóng71

Xe điện
Em từ phố cổ về Cầu giấy cho con học hành, dù cũng tiếc cái ăn ngon nhàn tản. Ngoảnh đi ngoảnh lại đã mười mấy năm, giờ nhìn con cao to, sáng sủa, ko cận viễn, chuyên chọn có chí hướng có nghị lực cũng thấy xứng đáng. Cuối tuần em vẫn lên phố chơi nhưng giờ bảo quay lại ở thì không, dù không phải lo con học hành nữa. Điều kiện vệ sinh không gian ở phố cổ quá khác biệt với nơi em ở, chơi thì được, sống lại thì không.
Nhà em không ở phố cổ , nhưng nhà ông bà ở phố Hàng....tuổi thơ em cũng gắn liền với tiếng guốc mộc gõ lộc cộc trên hè vào buổi sớm cùng tiếng rao bán đồ ăn khuya. Khách quan mà nói thì bên cạnh những cửa hàng , cửa hiệu hào nhoáng , cảnh nói cười vui vẻ trong đấy là những con ngõ nhỏ ngoằn nghèo, tối tăm, ẩm thấp , chật chội với những căn nhà gác nhỏ tạm bợ với nhà tắm , nhà vệ sinh hai ngăn chung đụng gắn liền với những cảnh đời bám vào mưu sinh nơi mặt phố. Cái gì cũng có 2 mặt. Hoài niệm nhưng phải thực tế .

chanquayxoan

Xe buýt
cụ nói ưu tiên bệnh viện đúng ko? cho hỏi những bệnh viện đầu ngành số 1 như 108, k, sản trung ương, việt đức ở quận nào đấy? quận Phố cổ đấy. và nhắc nhẹ luôn là giữ nguyên vị trí, không di dời nhé. có thì chỉ xây cơ sở 2. mồm cụ nói gần bệnh viện ưu tiên nhưng ngay câu dưới đã tự vả. haha
Lúc đổ bệnh thì lại chẳng tranh nhau vè tuyến đầu bác sĩ giỏi ở giữa trung tâm. Nhà có sự vụ các thầy cúng, các sư cũng trụ ở Tây Hồ, Hoàn Kiếm cả đớ.
Miệng Sale thì biết sao đc các nền tảng dân gian. Đc các Boss giao chỉ tiêu bơm thổi bán hàng thì cứ PR vùng ven lên bán đc hàng ăn % là xong cuộc đời.

Hoàng Long Biên

Tháo bánh
Nhà em không ở phố cổ , nhưng nhà ông bà ở phố Hàng....tuổi thơ em cũng gắn liền với tiếng guốc mộc gõ lộc cộc trên hè vào buổi sớm cùng tiếng rao bán đồ ăn khuya. Khách quan mà nói thì bên cạnh những cửa hàng , cửa hiệu hào nhoáng , cảnh nói cười vui vẻ trong đấy là những con ngõ nhỏ ngoằn nghèo, tối tăm, ẩm thấp , chật chội với những căn nhà gác nhỏ tạm bợ với nhà tắm , nhà vệ sinh hai ngăn chung đụng gắn liền với những cảnh đời bám vào mưu sinh nơi mặt phố. Cái gì cũng có 2 mặt. Hoài niệm nhưng phải thực tế .
cũng do thời bao cấp phân chia nhà bất hợp lý ạ. những căn biệt thự hay chung cư thời pháp người ta thiết kế chỉ cho 1 số người nhất định tự dưng lại chặt nhỏ thành từng phòng thì nó chẳng thế Bác. Trung tâm của đất nước nào cũng thế thôi. đơn cử ngay Bangkok thái lan hào nhoáng thế nhưng cũng chỉ hoanhf tráng mấy khu ngoài còn khu trung tâm vẫn thấp thấp như mình thôi. bất cập của hoàn kiếm,ba đình, đống đa những khu phố cũ là thế.những căn bt phân cho các cán bộ cao cấp chỉ ở 1 lượng người đúng đủ công năng đến giờ vẫn đẹp và đắt giá đó thôi

Hoàng Long Biên

Tháo bánh
Lúc đổ bệnh thì lại chẳng tranh nhau vè tuyến đầu bác sĩ giỏi ở giữa trung tâm. Nhà có sự vụ các thầy cúng, các sư cũng trụ ở Tây Hồ, Hoàn Kiếm cả đớ.
Miệng Sale thì biết sao đc các nền tảng dân gian. Đc các Boss giao chỉ tiêu bơm thổi bán hàng thì cứ PR vùng ven lên bán đc hàng ăn % là xong cuộc đời.
ui với đứa đó trước nó còn lên bài Hoài đức hơn Long Biên bị ae gạch đá ác quá còn bị ad xoá luôn bài cơ mà. chính những thành phần đó làm cho nhiều người cứ kỳ thị và ghét dân hn sát nhập 2008 là vậy. Kém thì im im phát triển, đến lúc rực rỡ ai chẳng phải công nhận ví dụ như hà đông hiện tại ai dám chê đâu, đằng này vẫn còn kém nhưng cứ nổ rõ to rồi gây war.kkk.

LongNguyễn8x

Xe tăng
Em thấy khác với năm ngoái. Năm nay mới đầu năm nhưng thấy nhiều người đã rục rịch tìm mua chung cư, có thể mua trượt cuối năm ngoái, đầu năm muốn mua sớm để ổn định. Và tầm này cầm tiền khó chịu thật.

Justforfuntoo

Xe container
Giờ cho các cụ 1 chung cư ở Cầu giấy và 1 chung cư ở phố Hàng bài view hồ Hoàn kiếm thì các cụ chọn chung cư nào, được cho, không phải để ở nhé, để cho thuê thôi
Thì các cụ chả chọn chung cư Hàng bài vội
Chung cư Hàng bài nó mới đắt gấp 10 lần chung cư chỗ khác chứ

caisua

Xe lăn
Giờ cho các cụ 1 chung cư ở Cầu giấy và 1 chung cư ở phố Hàng bài view hồ Hoàn kiếm thì các cụ chọn chung cư nào, được cho, không phải để ở nhé, để cho thuê thôi
2 chung cư giá bằng nhau phải ko ạ? Chắc cụ định bảo chung cư 50m Hàng Bài và 250m Cầu Giấy đúng ko ạ?

ncs

Xe buýt
Hỏi ngẩn ngơ. Để ở hay để cho thuê như nhau.Ở sướng thuê mới được giá.

Justforfuntoo

Xe container
Hỏi ngẩn ngơ. Để ở hay để cho thuê như nhau.Ở sướng thuê mới được giá.
Phải nói cho thuê không mấy thành phần ngẩn ngơ lại vào nói tôi không làm việc ở đấy nên tôi không thèm ở chung cư đấy =))