[Funland] Chung cư tăng giá kinh quá các bác 😅

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
chỗ nào chẳng có chỗ nọ chỗ kia. cầu giấy-mỹ đình mấy khu làng cũ cũng đầy chỗ nhom nhem bác ạ,, chẳng qua không đưa lên thui. cầu giấy cái ngõ quận uỷ cũ bác thử đi vào xem, rồi mấy khu tập thể nghĩa đô chẳng sập đến nơi rồi còn oai cái gì. cứ lấy cái xây mới hoành tráng ra so với nơi tồi tàn của chỗ khác xong chê, trong khi chính bản thân nhưng vùng như tôi nói đó cũng ẩm thấp, xập xề ra gì đâu. giờ cứ so găng thực tế cái mới với cái mới xem CG có khu chung cư cao tầng nào đọ được masterie hàng bài không? còn pro hay không thì mấy căn biệt thự mặt phố trần hưng đạo của chủ tịch hoà phát chắc chắn hơn hẳn những căn khu trung yên, trung kính rồi. so thì phải so như thế, đằng này toàn lấy cái mới so với cái cũ, cái kém xong chê. hài hước
sợ thật đấy
ok, cụ nói đúng rồi: Hoàn Kiếm xịn hơn Cầu Giấy

Hoàng Long Biên

Tháo bánh
sợ thật đấy
ok, cụ nói đúng rồi: Hoàn Kiếm xịn hơn Cầu Giấy
thì vốn cả 100 năm rồi vẫn thế. khi mà 36 phố phường sầm uất thì cầu giấy vẫn còn đang chổng mông trồng húng láng, làm cốm làng vòng,..... ruộng đồng xanh mát, trâu ỉa đầy đồng mà. mới lên quận 27 năm và chính thức đô thị hoá mạnh 15 năm gần đây đã lên giọng chê bai nơi đã là phố, là trung tâm từ thời pháp thuộc và hiện tại vẫn đang là trụ sở của thành uỷ, uỷ ban nhân dân, hội đồng nhân dân thành phố. khi nào 3 cơ quan đó chuyển về CG thì CG sẽ là tt như bạn muốn nhưng tiếc là nhà nước lại nói say no forever.

Chỉnh sửa cuối:

quangzizi

Xe buýt
đã lên được 1 tỷ chưa cụ? đất ngõ trần duy hưng 400 củ có mà vào mồm sale. đất mặt phố trung yên- trung kính cũng mới 500, ngõ lấy khối ra giá đó. chém láo nháo nó quen mồm. cầu giấy mới đấu giá mấy lô tú mỡ, trung yên năm 2023 kịch kim cao nhất lô góc có 350 củ/m2. mồm luyên thuyên ở đâu chứ nơi này nhiều ae hiểu biết lắm. mặt phố trần duy hưng đố bán được 1 tỷ/m2 đấy. hoàn kiếm thì đầy nhé ví dụ hàng hành,lý thái tổ,.....
https://www.otofun.net/threads/em-ban-nha-ngo-83-tdh-hanoi.1890507/

Cái nhà cụ ấy nói ở TDH là cái nhà này. Giao cho vui thôi ai mua ai vào thớt cũng chửi ngáo giá. Cầu Giấy 200 300 hết cỡ, lô đẹp cao tầng lên khách sạn được thì MAY RA được giá hơn.

Hoàng Long Biên

Tháo bánh
https://www.otofun.net/threads/em-ban-nha-ngo-83-tdh-hanoi.1890507/

Cái nhà cụ ấy nói ở TDH là cái nhà này. Giao cho vui thôi ai mua ai vào thớt cũng chửi ngáo giá. Cầu Giấy 200 300 hết cỡ, lô đẹp cao tầng lên khách sạn được thì MAY RA được giá hơn.
https://baodauthau.vn/ha-noi-dau-gia-thanh-cong-1314-lo-dat-tai-cau-giay-du-kien-thu-gan-250-ty-dong-tu-trung-dau-gia-post146926.html. mới đấu giá tháng 11/2023, lô đất góc 2 mặt tiền xây biệt thự trúng giá có 280 triêu/m2, bán chênh căng lắm hơn 300- mà là đất khu đô thị đường to rộng đó nhé. dám chém giá đất ngõ trần duy hưng 400 củ/m2. hài hước. đồng ý là cầu giấy phát triển mạnh nhất trong các quận mới nhưng cùng lắm chỉ ngang hàng 4 quận cũ chứ bảo hơn thì còn lâu

pokeking

Xe hơi
Cụ trên nói Xóm Hạ Hồi lại làm nhớ hồi cấp 3 qua đó mua truyện. Đi xe vào đó là ưng con mắt, cảm thấy tuyệt vời luôn vì một khu rất đẹp mà rất yên bình dù ngay sát mấy đường đông đúc.
Đi vào nào là hàng hoa giấy, cây cảnh, xen xen là mấy nhà kiểu biệt thự cổ. Bây giờ ở đó cũng có mấy quán cafe rất chill, thỉnh thoảng đi vào tìm lại kỷ niệm xưa. Cảm giác yên bình mà xịn như vậy ở HN thì mới có ở bên Hoàng Cầu - Đặng Tiến Đông thôi.
Bây giờ có nhà ở Xóm Hạ Hồi thì ngon choét luôn, toàn địa chỉ xịn quanh đó: trường Lê Ngọc Hân, Việt Đức, Trần Phú, hay hội sở mấy tay to như Tech, BIDV cũng sát luôn

TreeBoo

Xe buýt
Với em thì đúng là Cầu Giấy-Mỹ Đình nhiều trường tư tốt. Khu quận cũ không có trường tư, toàn trường công lập.
Nói chung Hoàn Kiếm siêu đắt 1 phần do nguồn cung căn hộ, nhà ở quá hạn chế trong khi dân cư quá tải, cầu vượt cung quá nhiều nên đắt đỏ.
trường tư thì là câu chuyện khác cụ ạ, chỗ nào có đất thì ngta xây trường tư thôi, khác với trường công đa phần là xây từ vài chục năm trc và đất dc phân.
Đám trường công thì em khẳng định HK vẫn hơn CG đấy ạ. Tiểu học Nghĩa Tân đúng là rất ok nhg ko có tuổi so với Trưng Vương đâu.
nói giáo dục ở CG nhiều lựa chọn nhất thì đúng, tốt nhất thì còn phải xem phân khúc nào nữa. Btw, ko fai ai cũng thích nhét con vào trường tư đâu, kể cả là trường tư chất lượng cao, kể cả nhà giàu.

MrTomCangTo

Xe buýt
trường tư thì là câu chuyện khác cụ ạ, chỗ nào có đất thì ngta xây trường tư thôi, khác với trường công đa phần là xây từ vài chục năm trc và đất dc phân.
Đám trường công thì em khẳng định HK vẫn hơn CG đấy ạ. Tiểu học Nghĩa Tân đúng là rất ok nhg ko có tuổi so với Trưng Vương đâu.
nói giáo dục ở CG nhiều lựa chọn nhất thì đúng, tốt nhất thì còn phải xem phân khúc nào nữa. Btw, ko fai ai cũng thích nhét con vào trường tư đâu, kể cả là trường tư chất lượng cao, kể cả nhà giàu.
Tiểu học giờ ko thi hsg nữa nên ko có tiêu chí so sánh. Cụ xem kq thi hsg lớp 9 năm học 22-23 để thấy giáo dục Cầu Giấy bây giờ đã vượt Hk rồi. Cũng phải thôi, dân nhập cư về CG nhiều thành phần tinh hoa các tỉnh
mà.

Hoàng Long Biên

Tháo bánh
Hệ số điều chỉnh giá đất của Hà Nội công bố là đủ hiểu khu vực nào ra sao rồi?? Trung tâm ở đâu hệ số cao nhất miễn bàn cãi!!

taychoi2403

Xe tải
Khu trung tâm là trên 13 k euro tức là trên 300 tr/ m
1 điểm em thấy khá thú vị là giá m2 chung cư ở các quận trung tâm paris hiện gấp 2-2.5 lần lương net tháng trước thuế của top 10% của dân cư paris (ngưỡng lương vào top 10% thu nhập ở vùng paris cỡ 5.1k euros/tháng net trước thuế). Kết quả này khá tương đồng với hà nội khi giá m2 ở các quận trung tâm cỡ 60-70tr cũng gấp cỡ 2-2.5 lần lương net tháng của top 10% thu nhập ở hà nội (em dự cỡ 30-35tr/tháng cho top 10% thu nhập ở hà nội)

Huongchimai

Xe buýt
Hôm tết sang nhà hàng xóm chơi thấy bảo khu nhà mình bjo 55-60tr/m2. Em giật cả mình cứ tưởng giá như cách đây 3 năm về trước khoảng 40tr/m2.

koala2023

Xe tải
1 điểm em thấy khá thú vị là giá m2 chung cư ở các quận trung tâm paris hiện gấp 2-2.5 lần lương net tháng trước thuế của top 10% của dân cư paris (ngưỡng lương vào top 10% thu nhập ở vùng paris cỡ 5.1k euros/tháng net trước thuế). Kết quả này khá tương đồng với hà nội khi giá m2 ở các quận trung tâm cỡ 60-70tr cũng gấp cỡ 2-2.5 lần lương net tháng của top 10% thu nhập ở hà nội (em dự cỡ 30-35tr/tháng cho top 10% thu nhập ở hà nội)
net truoc thue la sao cu? Net sau thue chu? Y cu la luong nhan ve hay luong tren hop dong?

MrTomCangTo

Xe buýt
Hệ số điều chỉnh giá đất của Hà Nội công bố là đủ hiểu khu vực nào ra sao rồi?? Trung tâm ở đâu hệ số cao nhất miễn bàn cãi!!
Hoàn Kiếm vẫn là tt chính trị, văn hóa của thủ đô, nơi đặt bưu điện trung tâm, thành ủy, ubnd tp, có gì phải bàn cãi đâu ạ.

taychoi2403

Xe tải
net truoc thue la sao cu? Net sau thue chu? Y cu la luong nhan ve hay luong tren hop dong?
Net trước thuế là net nhận về sau khi trừ 1 tá thứ như (bảo hiểm sức khoẻ, bảo hiểm thất nghiệp, hưu trí, ….). Net trước thuế vì đóng thuế thu nhập nó phụ thuộc vào từng người (kiểu như số người phụ thuộc, có người net trước thuế thuộc top 10% nhưng ko phải đóng thuế thu nhập vì phải nuôi vợ và hai hoặc ba đứa con). Còn độc thân thì thuế thu nhập cao lắm. Người ta thường dùng hoặc là gross hoặc net trước thuế.

Goya

Xe buýt
Hoàn Kiếm vẫn là tt chính trị, văn hóa của thủ đô, nơi đặt bưu điện trung tâm, thành ủy, ubnd tp, có gì phải bàn cãi đâu ạ.
Đọc một hồi em không hiểu các cụ ấy tranh luận chuyện gì nữa luôn, so sánh mà không có hệ quy chiếu. Theo em :
- Nếu hỏi quận nào trung tâm hơn, chắc chắn là Ba Đình và Hoàn Kiếm, không phải bàn cãi
- Nếu hỏi cùng một căn nhà nhưng để vào 2 chỗ : Cầu Giấy và Hoàn Kiếm thì thích ở đâu hơn? Chắc là ở nơi gần cty và gần trường học của con.
- Nếu hỏi cùng số tiền thì nên mua nhà ở đâu hơn, chắc là có nhiều lựa chọn tốt hơn khu phố cổ

taychoi2403

Xe tải
Đọc một hồi em không hiểu các cụ ấy tranh luận chuyện gì nữa luôn, so sánh mà không có hệ quy chiếu. Theo em :
- Nếu hỏi quận nào trung tâm hơn, chắc chắn là Ba Đình và Hoàn Kiếm, không phải bàn cãi
- Nếu hỏi cùng một căn nhà nhưng để vào 2 chỗ : Cầu Giấy và Hoàn Kiếm thì thích ở đâu hơn? Chắc là ở nơi gần cty và gần trường học của con.
- Nếu hỏi cùng số tiền thì nên mua nhà ở đâu hơn, chắc là có nhiều lựa chọn tốt hơn khu phố cổ
Đoạn bôi đậm sai nhé. Để ở khu vực nào có giá cao hơn (ở đây cụ thể là ba đình hoàn kiếm). Sau đó bán đi mua ở chỗ gần cty trường học mới là chuẩn bài

Goya

Xe buýt
Đoạn bôi đậm sai nhé. Để ở khu vực nào có giá cao hơn (ở đây cụ thể là ba đình hoàn kiếm). Sau đó bán đi mua ở chỗ gần cty trường học mới là chuẩn bài
Hehe phải loại mấy cái nhiễu đi thì mới dễ so sánh chứ cụ. Chỗ đó là em k xét đến giá cả nữa, để chỉ xét cuộc chiến giữa: đồ ăn ngon vs gần trường học và công ty thôi