[Funland] Chung cư tăng giá kinh quá các bác 😅

Giá chung cư nội thành em nghĩ không ảo đâu, chỉ có mấy cái ngoại thành ăn theo đẩy giá lên ngang nội thành thì là ảo. Nhưng đúng là giá này em cũng ko dám mua mới để đầu tư, Em đang ưu tiên đất nền ở các tỉnh phía bắc hơn là cc HN

Politeboy

Xe buýt
Em mở google map thấy đầy các ô đất trống ở các quận mà nhể. Quận Bắc và Nam Từ Liêm lại càng nhiều. Sao không đền đất Bắc Từ Liêm cho các kụ bị lấy đất ở Lê Duẩn có phải gpmb nhanh như zóa không các kụ nhẩy
Luật cũ cho phép đền chung cư đểu, nên nếu đền bằng đất Đông Anh đã là quá tốt rồi.
Luật mới thì đền đất là lựa chọn đầu tiên, muốn áp dụng lựa chọn tiếp theo là đền chung cư đểu thì phải giải trinh.
Các cụ ở Lê Duẩn bị bất ngờ, do dự án nhanh như cơn gió, cố làm trước khi luật đất đai mới có hiệu lực.

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Luật cũ cho phép đền chung cư đểu, nên nếu đền bằng đất Đông Anh đã là quá tốt rồi.
Luật mới thì đền đất là lựa chọn đầu tiên, muốn áp dụng lựa chọn tiếp theo là đền chung cư đểu thì phải giải trinh.
Các cụ ở Lê Duẩn bị bất ngờ, do dự án nhanh như cơn gió, cố làm trước khi luật đất đai mới có hiệu lực.
Ai mà chả thích đền đất hơn chung cư đểu chứ kụ hầy

ngodat

Đi bộ
Đi từ Ngã tư Trần Duy Hưng đến Lumi 7km nhưng mất chắc tầm 10 phút. Người ta quan trọng là thời gian đi lại chứ. Người ta target đến những người đi được oto, phương tiện công cộng.
Thêm nữa giá người ta bán là giá thông thuỷ, mấy chung cư cũ các ông phát giá tim tường.
Cộng thêm chất lượng xây dựng nó cũng khác bọt. Khuôn viên nó cũng khác bọt, dịch vụ cũng vậy.
Chủ đầu tư nó mua vào rồi đầu tư cũng phải có lãi chứ.
Tính thì phải tính tất cả đống đấy vào chứ.
Thêm nữa ông chỉ phải đóng xx% sau 2 năm nữa hết hỗ trợ thì mới phải đóng hết.
Xa tít tắp mù khơi có 1 miếng đất bé tý xây lên vài tòa. Target đi dc oto cơ mà chỉ có 1 hầm.
Còn vụ tim tường thì chấp cả tim tường vẫn rộng hơn cái thông thủy bé tý của ông.
còn vụ đóng 2 năm hỗ trợ thì xin thưa họ cộng vào giá bán rồi hết nhé.

quocanhnguyen201

Xe tăng
Lê duẩn là trường hợp đặc biệt thôi cụ, lúc đầu ra quyết định đền theo giá nhà nước chỉ gần ~80tr/m2 dân không đồng ý căng băng rôn đầy đường. Sau một phát lên hơn 300tr/m2 tất cả mặt đường lẫn trong ngõ như nhau nên dân đi phát một. Hy hữu dự án bên ca, lấy đất làm trụ sở nên đền cục to một phát cho nhanh để đỡ dư luận dù gì cũng giữa thủ đô

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Lê duẩn là trường hợp đặc biệt thôi cụ, lúc đầu ra quyết định đền theo giá nhà nước chỉ gần ~80tr/m2 dân không đồng ý căng băng rôn đầy đường. Sau một phát lên hơn 300tr/m2 tất cả mặt đường lẫn trong ngõ như nhau nên dân đi phát một. Hy hữu dự án bên ca, lấy đất làm trụ sở nên đền cục to một phát cho nhanh để đỡ dư luận dù gì cũng giữa thủ đô
Em có ảnh file đền bù. Quãng 150 củ thây kụ ây

LongNguyễn8x

Xe buýt
Có thể cháy thật các cụ ạ. Bọn cđt nc ngoài này nó có tệp khách ngoại mua, giờ bọn khựa vào vn mua nhà nhiều lắm. Như khu Park kiara, có tổng hơn 400 căn mà hơn trăm căn bán cho bọn khựa mua đầu tư rồi nó lại bán lại cho người việt. Mà toà Park kiara này hay ở chỗ nếu cụ mua lại căn hộ mà chủ nước ngoài giá sẽ mềm hơn rất nhiều so với giá chủ người việt bán lại. Kể cả thuê cũng thế, thuê của khựa rẻ hơn thuê của chủ việt
Đúng rồi, CĐT nước ngoài nó có tập khách riêng. Bọn khách tây ít lông này thì cứ CĐT nước ngoài uy tín là múc.

LongNguyễn8x

Xe buýt
cụ nói làm gì mà tiêu cực thế? nhà nước thu thuế cao thì nhiều nguồn lực để đầu tư hạ tầng mà. bản chất đâi đai là tài sản đặc biệt, cần có cách quản lý đặc biệt và chênh lệch địa tô đúng nghĩa phải được nhà nước thu về chứ k thể chia cho các ông chủ đầu tư.

Để triển khai được thì fai tuân thủ các quy định của pháp luật bây giờ. và để triển khai được thì thuế sử dụng đất phải đóng trước (khoảng 3 tháng khi có quyết định giao đất, tiền giao đất mới được giao, không như trước đây có khi giao đất xong 1 vài năm sau chủ đầu tư mới đóng thuế đất). Điều này làm cho k fai chủ đầu tư nào cũng có nguồn lực để nộp.
E hết rượu cụ. E cũng có cảm giác là tới đây các cĐT tiềm lực yếu sẽ khó triển khai dự án hơn mặc dù thú thật là e chưa có thời gian ngâm cứu sâu về luật nên vẫn cứ là bám càng các cụ uyên thâm. Còn cụ nào nói đất trong VĐ3 mà còn nhiều thì chắc lại có tâm tư rồi.

Kaisa

Xe tải
E hết rượu cụ. E cũng có cảm giác là tới đây các cĐT tiềm lực yếu sẽ khó triển khai dự án hơn mặc dù thú thật là e chưa có thời gian ngâm cứu sâu về luật nên vẫn cứ là bám càng các cụ uyên thâm. Còn cụ nào nói đất trong VĐ3 mà còn nhiều thì chắc lại có tâm tư rồi.
Tâm tư gì hả cụ =))

Kaisa

Xe tải
Xa tít tắp mù khơi có 1 miếng đất bé tý xây lên vài tòa. Target đi dc oto cơ mà chỉ có 1 hầm.
Còn vụ tim tường thì chấp cả tim tường vẫn rộng hơn cái thông thủy bé tý của ông.
còn vụ đóng 2 năm hỗ trợ thì xin thưa họ cộng vào giá bán rồi hết nhé.
Nói thật em chẳng biết khu này cao cấp đến đâu, mấy năm em ở xa trung tâm đi làm thấy oải chứ đừng nói gì vợ con, cứ trong vành đai em ở, k dại gì chui ra đó. Ở đó phù hợp với các cụ có đặc thù nghề nghiệp k phải di chuyển nhiều, các bạn trẻ làm tiktok. Sau này khu đó có phát triển thần tốc đến thế nào đi nữa, thì mình trong vành đai 3 vẫn cứ là ở trung tâm có vấn đề gì đâu.

Nguyen Tam Anh

Xe đạp
Giá chung cư nội thành em nghĩ không ảo đâu, chỉ có mấy cái ngoại thành ăn theo đẩy giá lên ngang nội thành thì là ảo. Nhưng đúng là giá này em cũng ko dám mua mới để đầu tư, Em đang ưu tiên đất nền ở các tỉnh phía bắc hơn là cc HN
Đất nền phía bắc bác ngắm khu nào vậy ạ

Loss1982

Xì hơi lốp
Nói thật em chẳng biết khu này cao cấp đến đâu, mấy năm em ở xa trung tâm đi làm thấy oải chứ đừng nói gì vợ con, cứ trong vành đai em ở, k dại gì chui ra đó. Ở đó phù hợp với các cụ có đặc thù nghề nghiệp k phải di chuyển nhiều, các bạn trẻ làm tiktok. Sau này khu đó có phát triển thần tốc đến thế nào đi nữa, thì mình trong vành đai 3 vẫn cứ là ở trung tâm có vấn đề gì đâu.
Ở ngoại thành nhưng làm và học trong vành đai 3 thì ngày nào cũng mất 2h đi và về. Hao tổn thời gian và sức lực lắm. Hôm nào mưa thì coi như nghỉ làm, nghỉ học 😆

Thanhvuóng71

Xe điện
cụ nói làm gì mà tiêu cực thế? nhà nước thu thuế cao thì nhiều nguồn lực để đầu tư hạ tầng mà. bản chất đâi đai là tài sản đặc biệt, cần có cách quản lý đặc biệt và chênh lệch địa tô đúng nghĩa phải được nhà nước thu về chứ k thể chia cho các ông chủ đầu tư.

Để triển khai được thì fai tuân thủ các quy định của pháp luật bây giờ. và để triển khai được thì thuế sử dụng đất phải đóng trước (khoảng 3 tháng khi có quyết định giao đất, tiền giao đất mới được giao, không như trước đây có khi giao đất xong 1 vài năm sau chủ đầu tư mới đóng thuế đất). Điều này làm cho k fai chủ đầu tư nào cũng có nguồn lực để nộp.
Xét cho cùng thì cũng qua thời điểm tích lũy ban đầu của các nhà , chủ đầu tư phát triển bds . Cũng đã đến lúc phải tạo điều kiện , môi trường cho các cá mập phát triển thì mới có khả năng cạnh tranh ở mức độ , tầm vóc cao hơn. Tuy nhiên nó cũng làm cho giá cả bds tăng cao, tạo khoảng cách, bất cập... giàu nghèo càng rõ ràng hơn. Thôi cũng là định hướng phát triển theo hướng thị trường...thì phải có cạnh tranh và phát triển.

BloodOwl87

Xe điện
Em ở hà đông cách bờ hồ 10 km, ko phải đi làm hàng ngày. Mà đi ăn uống cafe gặp bạn bè cũng khá tốn kém. Nếu ở ngoài vành đai 3 cách 15km chắc hiếm khi nào lên phố ăn bát phở mất, 300k tiền taxi :((.
Kể cả bây giờ ở văn quán, trc đi làm trên phố thì cũng mất 1 tiếng ngoài đường từ 7-8h rồi.

BloodOwl87

Xe điện
Ở ngoại thành nhưng làm và học trong vành đai 3 thì ngày nào cũng mất 2h đi và về. Hao tổn thời gian và sức lực lắm. Hôm nào mưa thì coi như nghỉ làm, nghỉ học 😆
2h hay 4h?
2h là 10km thôi, 15km thì cứ x2 lên cụ nhé.