[Funland] Chung cư tăng giá kinh quá các bác 😅

Quê bầm

Xì hơi lốp
1 căn thì có thể mợ ạ, vì coi như họ đầu tư, mình cũng lướt cọc mà nữa là môi giới. Tuy nhiên, như cụ nào trên bảo môi giới đi thu mua gom chung cư thì em thấy ko tin lắm.
Không phải căn nào cũng ôm, thằng cu em nó cũng lướt cọc như cụ gì kia nói thôi ạ, căn nào thấy giá hấp dẫn hay sửa được để bán lãi hơn nó xuống tiền ôm ạ

LongNguyễn8x

Xe buýt
Không phải căn nào cũng ôm, thằng cu em nó cũng lướt cọc như cụ gì kia nói thôi ạ, căn nào thấy giá hấp dẫn hay sửa được để bán lãi hơn nó xuống tiền ôm ạ
Chỗ khác e ko rõ nhưng chỗ e cò ôm ít hoặc ko ôm, chủ yếu dẫn khách ăn hoa hồng. E thấy đợt này sau quý 1 giá ko giảm mà còn nhích nhẹ. Các căn rao hầu như là căn mới rao, ko phải mua đi bán lại, rao đi rao lại. Tuy nhiên, chủ nhà thì sẵn tiền, ko áp lực bán bằng mọi giá nên sẵn sàng quay xe khi có cảm giác hớ, và có thể ko rao bán nữa. Hiện rõ ràng là các cụ trên đang muốn hạ nhiệt bds kể cả chung cư để ổn định tình hình. Tuy nhiên quan trọng nhất là bài toán cung rẻ vẫn chưa thấy đâu, dân sở hữu chung cư ít có nhu cầu cần phải bán nên việc giảm giá trước mắt vẫn là việc ko đơn giản.

Quê bầm

Xì hơi lốp
Chỗ khác e ko rõ nhưng chỗ e cò ôm ít hoặc ko ôm, chủ yếu dẫn khách ăn hoa hồng. E thấy đợt này sau quý 1 giá ko giảm mà còn nhích nhẹ. Các căn rao hầu như là căn mới rao, ko phải mua đi bán lại, rao đi rao lại. Tuy nhiên, chủ nhà thì sẵn tiền, ko áp lực bán bằng mọi giá nên sẵn sàng quay xe khi có cảm giác hớ, và có thể ko rao bán nữa. Hiện rõ ràng là các cụ trên đang muốn hạ nhiệt bds kể cả chung cư để ổn định tình hình. Tuy nhiên quan trọng nhất là bài toán cung rẻ vẫn chưa thấy đâu, dân sở hữu chung cư ít có nhu cầu cần phải bán nên việc giảm giá trước mắt vẫn là việc ko đơn giản.
Chủ đất hay nhà đất cũng vậy, những ai ko bị áp lực thì cứ rao chơi chứ ko hạ giá, người mua cũng chùn tay nên rất khó khớp cụ ạ

pisces_hn

Xe container
báo chí cứ da dả bảo thổi giá, các chiên gia trên báo cho nó quay về giá năm kia hộ em cái để em mua thêm :D

ototroll

Xe hơi
1 căn thì có thể mợ ạ, vì coi như họ đầu tư, mình cũng lướt cọc mà nữa là môi giới. Tuy nhiên, như cụ nào trên bảo môi giới đi thu mua gom chung cư thì em thấy ko tin lắm.
Em thấy chung cư ở trung tâm thì mg không ôm đâu, mấy ông mg ít tiền chỉ chơi bài bơm cho chủ nhà tăng giá, + đưa thông tin giao dịch khớp ảo để làm người mua fomo :))

FoxTA

Xe đạp
Em thấy bắt đầu có dấu hiệu hạ nhiệt rồi, căn CC trước em hỏi chủ hét giá 44 45 giờ bắt đầu rao giá 41
Nhà nước cũng vào cuộc rồi, lãi suất thì rục rịch tăng, tất nhiên sẽ khó về giá thời điểm T9 năm ngoái nhưng cũng sẽ không còn ngáo giá như cách đây 2 tuần 1 tháng.

bocumang

Xe hơi
Giá giờ giao dịch 50tr/m2 thì khi cắt lỗ tháo chạy về tầm giá khoảng 35 gần 40tr/m2 thì hợp lý. Khi tháo chạy do rất nhiều nguyên nhân thì rơi giá như thị trường chứng khoán thậm chí thị trường ck tốt xấu đều giảm 2/3 là bình thường

bocumang

Xe hơi

lucky2050

Xe hơi
Các cụ trong thớt là MG tuần vừa rồi có thấy mấy cái dự án gì ở Vinsmart mở booking bị cháy hàng k a?

Lalalandphim

Xe hơi
Các cụ trong thớt là MG tuần vừa rồi có thấy mấy cái dự án gì ở Vinsmart mở booking bị cháy hàng k a?
em hóng được là bên Lumi Hanoi cháy hàng, nghe MG bảo cọc chốt trong đêm, cháy trong đêm. Mấy toà TC1, TC2, TC3 là The Canopy Resident là cháy hết sạch trong đêm, cọc trong đêm :)

bocumang

Xe hơi
Đây mới đúng là chủ trương đúng đắn của Nhà nước xã hội chủ nghĩa: nhà là để ở chứ không phải để đầu cơ lũng loạn, sẽ được thực hiện hoá bằng các công cụ siết bằng tăng nguồn cung, thuế, xử lý hoạt động đầu cơ thổi giá...

trungleba

Xe buýt
Đây mới đúng là chủ trương đúng đắn của Nhà nước xã hội chủ nghĩa: nhà là để ở chứ không phải để đầu cơ lũng loạn, sẽ được thực hiện hoá bằng các công cụ siết bằng tăng nguồn cung, thuế, xử lý hoạt động đầu cơ thổi giá...
Cụ tin thật đấy à ;))

lucky2050

Xe hơi
em hóng được là bên Lumi Hanoi cháy hàng, nghe MG bảo cọc chốt trong đêm, cháy trong đêm. Mấy toà TC1, TC2, TC3 là The Canopy Resident là cháy hết sạch trong đêm, cọc trong đêm :)
K biết có thật k cụ nhỉ. Hay chỉ từ mõm MG với mấy thằng thầy dạy BĐS trên mạng

2congai

Xe tải
Có thể cháy thật các cụ ạ. Bọn cđt nc ngoài này nó có tệp khách ngoại mua, giờ bọn khựa vào vn mua nhà nhiều lắm. Như khu Park kiara, có tổng hơn 400 căn mà hơn trăm căn bán cho bọn khựa mua đầu tư rồi nó lại bán lại cho người việt. Mà toà Park kiara này hay ở chỗ nếu cụ mua lại căn hộ mà chủ nước ngoài giá sẽ mềm hơn rất nhiều so với giá chủ người việt bán lại. Kể cả thuê cũng thế, thuê của khựa rẻ hơn thuê của chủ việt

dukemanh

Đi bộ
confirm là tòa tc2 cháy hàng thật bác ạ, vì nhà e mua mà, canh mãi mới chốt đc 1 căn
tòa tc1 thì lần trước bác sale Mạnh i10 ở trong này bảo tc1 thì ko cháy hàng, thậm chí còn hơi ế
tc3 thì e ko theo dõi nên e ko biết