[Funland] Chung cư tăng giá kinh quá các bác 😅

stevevuxx

Xe tải
Bác cho hỏi chút ạ (có thể tầm tiền dưới tầm của bác).
- Bác đánh giá khu OCP Gia laam còn dư địa tăng không ạ?
- Khu vực phía Nam từ Pháp vân trở xuống Thường tín, Phú xuyên khả năng phát triển như nào ạ?
Ocean Park cụ hỏi thấp tầng hay cao tầng?
Khu phía Nam thì tôi cũng không thạo nên cũng không có ý kiến với cụ được.

Daniel1219

Xe tải
20K/tháng cũng rẻ. Zen Park với Water Front bên Ocean Park cũng gần 20K rồi. Bên Heritage 29K. Thang máy đi riêng bạn ơi. Khu cư dân có tổng cộng là 6 thang máy (5 thang chở người, 1 thang chở hàng với rác riêng). Văn Phòng có 6 thang máy đi riêng. Làm sao chung được :)
Gửi xe 2.3 triệu/tháng. Xe thứ 2 là 3 triệu. Gửi xe thì cũng xấp xỉ Metropolis.
Nhờ cụ chia sẻ thêm tỷ suất cho thuê ở toà Lancaster ntn. Ví dụ căn hộ 1 & 2pn cho thuê đc bn cụ? E tính 1 số p/a đầu tư.Cám ơn cụ

Nội đô, trong vành đai 3, người mua hầu hết đều ko vay, ko có áp lực tài chính nên đừng mơ giá giảm. HN tăng net mỗi năm hơn 100k dân thì cầu luôn vượt cung nội đô. Kinh tế có khó khăn, thị trường có suy giảm thì bđs nội đô chỉ giảm số lượng giao dịch, thanh khoản chậm lại thôi. Giá đã tăng thì chẳng mơ giảm =))
Chuẩn đét cụ ạ

Lalalandphim

Xe tải
Em hỏi mấy khu cao tầng được định vị cao cấp giờ giá lên đến 50_70tr/ cụ ah.
giá này chắc của Masterise Waterfront hay The Zenpark, mà cũng khó khớp lắm mợ ạ. Vì giá này sang The Tonkin với Masterise West Heights vẫn mua được căn ngon đẹp

lpbank1990

Xe tải
giá này chắc của Masterise Waterfront hay The Zenpark, mà cũng khó khớp lắm mợ ạ. Vì giá này sang The Tonkin với Masterise West Heights vẫn mua được căn ngon đẹp
Cùng phân khúc cùng chủ đầu tư chỉ khác 2 phía chứ e thấy chẳng có gì khó!! Ai hợp đâu thì mua thui! E mua cả đông và tây !! Đợt tới masterie nó tung hàng cực khủng ở phía đông nên nó xây cái nhà mẫu the galleria đẹp nhất nước đó ạ!! Bên tây thì đang ra hàng nốt the lumiere là 3 toà hết đất!! Bên đông noa còn 10 toà ở ocp1 và 34 toà ở ocp2-3 nó mua lại của Vin rùi!! Nó đang làm mặt bằng động thổ xây tiếp 3 toà cạnh the zurich đó!! Water front bán còn chạy hơn west heights bác nhé!! Hì!! Đấy là chia sẻ thực những gì e biết còn cá nhân em chỉ đầu tư 2 khu đông- tây nên nhận định có thể vẫn chủ quan!!

Lalalandphim

Xe tải
Cùng phân khúc cùng chủ đầu tư chỉ khác 2 phía chứ e thấy chẳng có gì khó!! Ai hợp đâu thì mua thui! E mua cả đông và tây !! Đợt tới masterie nó tung hàng cực khủng ở phía đông nên nó xây cái nhà mẫu the galleria đẹp nhất nước đó ạ!! Bên tây thì đang ra hàng nốt the lumiere là 3 toà hết đất!! Bên đông noa còn 10 toà ở ocp1 và 34 toà ở ocp2-3 nó mua lại của Vin rùi!! Nó đang làm mặt bằng động thổ xây tiếp 3 toà cạnh the zurich đó!! Water front bán còn chạy hơn west heights bác nhé!! Hì!! Đấy là chia sẻ thực những gì e biết còn cá nhân em chỉ đầu tư 2 khu đông- tây nên nhận định có thể vẫn chủ quan!!
Đông Tây khác hẳn nhau mà cụ. Văn phòng hiện giờ chiếm phần lớn ở khu CG, NTL thì thằng Tây nó đi lại tiện và gần hơn nhiều. Thằng Đông chỉ hợp ai làm ở LB thôi chứ đi từ đấy ra Đống Đa, Cầu giấy, Mỹ đình, hay LVL thì thì quá oải :) chắc phải 20km.
-Đợt vừa r thằng Đông có tăng giá mấy đâu, chủ yếu là thằng Tây nó tăng, và thằng tây ra toà GS6 phân khúc bình dân đã 60tr/1m, thằng Lumi HN tung giá rumor 70-100tr làm cho các CC cũ nội đô cũng hú hét lên theo. Còn thằng đông kém sôi động hơn nhiều, giá của thằng đông chẳng ảnh hưởng gì đến đợt tăng giá CC nội đô vừa r. Thằng Tây mới là thằng chính. Nói chung thời gian tới thằng Đông vẫn chưa thể bằng thằng Tây được, Gia Lâm còn hoang vu lắm :)

Chỉnh sửa cuối:

chanquayxoan

Xe buýt
E thấy khu này hơi buồn, thấp tầng nhiều nhà ko ở xuống thấy rõ. Buôn bán cửa hàng rất ít. Công nhận giá 100 thì e về park hill ở cho đông vui. Khu này được cái yên tĩnh và sạch sẽ. Nhưng e chưa hiểu lắm mức hoàn thiện 40 đồng thì có vấn đề gì, vì như park cũng ko hoàn thiện ở mức ấy. Cụ làm rõ luận điểm này chứ ?
Bọn đấy hoàn thiện làm gì có giá 40. Ông anh em mua thằng lanmark hồi 2014 gì đó có 24tr.

temece

Đi bộ
Em thấy bắt đầu có dấu hiệu hạ nhiệt rồi, căn CC trước em hỏi chủ hét giá 44 45 giờ bắt đầu rao giá 41
Nhà nước cũng vào cuộc rồi, lãi suất thì rục rịch tăng, tất nhiên sẽ khó về giá thời điểm T9 năm ngoái nhưng cũng sẽ không còn ngáo giá như cách đây 2 tuần 1 tháng.
chỗ nào thế bác

Em thấy các cụ tập chung phân tích nguồn cung quá, theo e cái đó là nguyên nhân chính khiến giá cc tăng, tuy nhiên có một yếu tố khác cũng rất quan trọng, đó là sự dịch chuyển nhu cầu ở của nhiều bộ phận người trẻ mới lập gđ cần ra ở riêng. thay vì tìm nhà phố trong ngõ ngách thì nay họ ưu tiên chọn ở CC hơn, do sạch sẽ, đầy đủ tiện ích

Loss1982

Xe buýt
Em thấy các cụ tập chung phân tích nguồn cung quá, theo e cái đó là nguyên nhân chính khiến giá cc tăng, tuy nhiên có một yếu tố khác cũng rất quan trọng, đó là sự dịch chuyển nhu cầu ở của nhiều bộ phận người trẻ mới lập gđ cần ra ở riêng. thay vì tìm nhà phố trong ngõ ngách thì nay họ ưu tiên chọn ở CC hơn, do sạch sẽ, đầy đủ tiện ích
Thế hệ 8x là đã ko thích mặt đất rồi, trừ khi là liền kề/ biệt thự trong khu đô thị.

Sungcaghe

Xe hơi
Như vậy là ko hề có bong bóng cụ nhỉ, có lẽ báo đài đang ra sức đập để bình ổn thị trường thôi. Vì xu thế ở chung cư là ko thể đảo ngược.

Justforfuntoo

Xe container
Như vậy là ko hề có bong bóng cụ nhỉ, có lẽ báo đài đang ra sức đập để bình ổn thị trường thôi. Vì xu thế ở chung cư là ko thể đảo ngược.
Ai có nhu cầu ở thật thì vẫn mua thôi, đập bớt dân lướt lát cũng tốt

sivibi

Xe tăng
Em chả tin nhà nước làm gì được. Cứ xem vụ nhà ở xã hội thì thấy khó thế nào. Nhà ở thương mại còn khó hơn do cái này hoàn toàn thị trường quyết định chứ nhà nước không can thiệp được.

m0ckl0p

Xe hơi
Nay thấy có căn bên HDmon 67m rao 3,75 đồng, bằng giá trước tết, trong khi tháng trước cũng 3,7 đồng thì là căn 61,5m. Trước thì e thích HDmon nhưng giờ lại chuyển hướng sang 3 ngủ ở AB plaza vì thích layout của nó (có ban công dài) + đi lại sang nhà ông bà tiện. Đang chờ giá ổn định rồi xúc, hề hề.

Sungcaghe

Xe hơi
Em chả tin nhà nước làm gì được. Cứ xem vụ nhà ở xã hội thì thấy khó thế nào. Nhà ở thương mại còn khó hơn do cái này hoàn toàn thị trường quyết định chứ nhà nước không can thiệp được.
e chỉ thấy sốt ruột là giá cứ tăng như này thì ko biết thế hệ con cháu mình sẽ mua nhà kiểu gì? Hay lại xu thế thuê nhà là phần lớn như mấy nước Nhật, Hàn ...

oppa123

Xe tải
Khiếp, thế thì cái ocean park 2-3 này phải quy hoạch cả trăm toà chung cư ấy nhỉ. Thế này là kéo giãn dân nội thành ra ngoài rồi. Kéo toàn dân Hưng Yên quy về 1 mối park 2-3

lpbank1990

Xe tải
Thế hệ 8x là đã ko thích mặt đất rồi, trừ khi là liền kề/ biệt thự trong khu đô thị.
Mình thì không biết thế hệ nào chứ thấy đội youtuber nổi tiếng độ mixi 9x toàn chui ngõ quận đống đa kìa xây nhà 7 tầng kìa!! Chục ae toàn thế!! Nên bạn đừng vơ đũa cả nắm áp đặt suy nghĩ thế!!

truongvoky1981

Xe buýt
80tr/m x 100m
2 tỷ tiền đồ
e chỉ thấy sốt ruột là giá cứ tăng như này thì ko biết thế hệ con cháu mình sẽ mua nhà kiểu gì? Hay lại xu thế thuê nhà là phần lớn như mấy nước Nhật, Hàn ...
tất nhiên về sau thuê nhà là chính chứ tiền đâu mà mua