[Funland] Chung cư tăng giá kinh quá các bác 😅

thangsu

Xe buýt
Thế thì vn lại đi trước thế giới 1 triệu năm rồi cụ. Em là cứ oto về hầm, khỏi mưa khỏi gió. Chứ trời mưa trời nắng, cuốc bộ cả km để lấy được cái xe xong lại lội lại 1 vòng, quá bất tiện và tốn time.
Chung cư ko có hầm để xe oto thì thành nhà ở xã hội rồi

Kaisa

Xe tải
Người nhiều tiền bây giờ hay thật. Bỏ ra 100tr/m2 mua chung cư cách vành đai 3 cả chục km. Ban ngày ngắm ngừoi sống tối ngắm ngừoi chết. Đi lấy xe kết hợp tập thể dục luôn.
Tôi mua chung cư ưu tiên số 1 là vị trí và phải để được xe trong hầm. Chắc tại do tôi nghèo nên không hiểu được suy nghĩ của người giàu.
Chung cư cao cấp 1 hầm, có dát vàng vào em cũng chịu, kiểu móng nhà ở xã hội nên giờ k làm nào được, chỉ bánh vẽ cao cấp để bán giá trên giời =)). 85tr/m2 view hồ, căn hoa hậu thì chắc cũng đc, chứ 90-107tr/m2 thì chịu.

Được gửi từ iPhone - Otofun

Chỉnh sửa cuối:

Kaisa

Xe tải
Giờ thì 1 đống các cụ lại đu đỉnh chung cư, đã nghèo lại nộp tiền cho thằng giàu
Đầu tư thời điểm này đúng là rủi ro E mua để ở, nên gặp căn nào chủ nhà k ở đó lâu, hoặc sổ mới sang tên từ chủ khác kiểu mua lướt sóng là có rẻ hơn thị trường em cũng k mua, nhất quyết không vứt tiền cho bọn trục lợi, ép giá chủ cũ, làm tiền chủ mới. Quan điểm cá nhân, gạch đá em xin chịu. E cũng gặp trường hợp này rồi, ở toà golden park Phạm Văn Bạch, căn đó chủ cũ bán nhà k nội thất 6 tỉ 2. Đến gặp 1 thằng sale bảo căn này 6 tỉ 7, em đang cho thiết kế đến, nếu vứt đồ vào thì em bán 7 tỉ =)). Mình k nói gì, đi về luôn

oppa123

Xe tải
Đầu tư thời điểm này đúng là rủi ro E mua để ở, nên gặp căn nào chủ nhà k ở đó lâu, hoặc sổ mới sang tên từ chủ khác kiểu mua lướt sóng là có rẻ hơn thị trường em cũng k mua, nhất quyết không vứt tiền cho bọn trục lợi, ép giá chủ cũ, làm tiền chủ mới. Quan điểm cá nhân, gạch đá em xin chịu. E cũng gặp trường hợp này rồi, ở toà golden park Phạm Văn Bạch, căn đó chủ cũ bán nhà k nội thất 6 tỉ 2. Đến gặp 1 thằng sale bảo căn này 6 tỉ 7, em đang cho thiết kế đến, nếu vứt đồ vào thì em bán 7 tỉ =)). Mình k nói gì, đi về luôn

Đợt em mua nhà, chủ nhà cũ cho thằng khách thuê, thằng thuê này ở luộm thuộm, dùng đồ ko giữ gìn làm hỏng kha khá nội thất trong nhà, vào ở là phải đập hết đi làm lại. Gặp đúng em lại thích kiểu nhà vứt hết đồ cũ đi để em làm lại từ đầu cho đúng ý, rẻ hơn căn khác gần 300 triệu. Thế mới thấy bài toán mua chung cư cho thuê cũng phải cảnh tỉnh lắm, nếu ko tiền thuê ko bù nổi tiền khách phá.

thongnv

Xe điện
Ở chung cư mà ko để xe oto hầm thì vứt mẹ xe đi hoặc vứt chung cư đi, em thật :)))

Kaisa

Xe tải
Đợt em mua nhà, chủ nhà cũ cho thằng khách thuê, thằng thuê này ở luộm thuộm, dùng đồ ko giữ gìn làm hỏng kha khá nội thất trong nhà, vào ở là phải đập hết đi làm lại. Gặp đúng em lại thích kiểu nhà vứt hết đồ cũ đi để em làm lại từ đầu cho đúng ý, rẻ hơn căn khác gần 300 triệu. Thế mới thấy bài toán mua chung cư cho thuê cũng phải cảnh tỉnh lắm, nếu ko tiền thuê ko bù nổi tiền khách phá.
Thật mà cụ, nhà bạn em cũng cho khách thuê, nó chấp nhận cho thuê thấp hơn 2tr để tìm được khách nước ngoài, siêu giữ nhà, gần như chỉ khấu hao theo thời gian, còn mọi thứ còn nguyên

chuvitpanpan

Xe tải
Trong vđ3, 3 hầm để xe, trung tâm thương mại, rạp chiếu phim ngay dưới nhà, công viên hồ điều hoà trong nội khu, cộng thêm view ngay dưới chân như thế này mà hơn 100tr/m2 xứng đáng k các cụ🤭.

Cuabeo

Xe buýt
mua để ở thì đắt rẻ quan trọng gì . Quan trọng là mình ở thấy thỏa mãn, thoải mái đúng ko cụ nhỉ?
Trong vđ3, 3 hầm để xe, trung tâm thương mại, rạp chiếu phim ngay dưới nhà, công viên hồ điều hoà trong nội khu, cộng thêm view ngay dưới chân như thế này mà hơn 100tr/m2 xứng đáng k các cụ🤭.

MrChildren

Xe buýt
Người nhiều tiền bây giờ hay thật. Bỏ ra 100tr/m2 mua chung cư cách vành đai 3 cả chục km. Ban ngày ngắm ngừoi sống tối ngắm ngừoi chết. Đi lấy xe kết hợp tập thể dục luôn.
Tôi mua chung cư ưu tiên số 1 là vị trí và phải để được xe trong hầm. Chắc tại do tôi nghèo nên không hiểu được suy nghĩ của người giàu.
Theo cụ người ta bỏ 8 tỷ ra mua căn chung cư thì họ có nghĩ đến cái cụ nói bên trên không?

chuvitpanpan

Xe tải
mua để ở thì đắt rẻ quan trọng gì . Quan trọng là mình ở thấy thỏa mãn, thoải mái đúng ko cụ nhỉ?
Cuộc sống mấy tí đâu, e ở 30 năm mặt đất chán rồi. Làm 10 năm chung cư nữa cho thay đổi không khí. Sau đó tính xem ở tiếp chung cư hay lại xuống đất ( nhưng phải là đất nền chứ k thể vào trong ngõ ô tô k vào nhà được). Nhưng có điều lạ là người già mà ở chung cư là k muốn xuống đất nữa nên e sợ e cũng nghiện…

tunglam2806

Xe buýt
View này thì đc bn củ/m cụ :P. Trong chỗ cụ chửi cách vđ3 chục km đấy ạ :(

View rất đẹp cụ ạ. Nhưng với tôi thì có đẹp hơn nữa mà ko có chỗ đỗ xe và cách xa nơi làm việc, trường học của con, ngừoi thân tôi thì tôi không mua. Nhất là với cái giá 100 củ khoai tôi có nhiều sự lựa chọn khác.

Thêm nữa tôi ko chửi ai cụ ạ. Tôi chỉ nói dựa trên góc nhìn của bản thân.

tunglam2806

Xe buýt
Theo cụ người ta bỏ 8 tỷ ra mua căn chung cư thì họ có nghĩ đến cái cụ nói bên trên không?
Họ nghĩ như thế nào đó là việc của họ cụ ạ. Tôi chỉ nói trên góc nhìn cá nhân tôi. Tiền ai ngừoi đó tiêu tôi ko tiêu họ cho họ được. Mỗi ngừoi 1 quan điểm khác nhau. Xã hội là vậy đúng ko cụ?

MrChildren

Xe buýt
Họ nghĩ như thế nào đó là việc của họ cụ ạ. Tôi chỉ nói trên góc nhìn cá nhân tôi. Tiền ai ngừoi đó tiêu tôi ko tiêu họ cho họ được. Mỗi ngừoi 1 quan điểm khác nhau. Xã hội là vậy đúng ko cụ?
Đúng rồi, việc đưa ra góc nhìn thì ko vấn đề nhưng khi đưa ra thông tin thì cụ cũng nên tìm hiểu cho kỹ, đừng nói châm chọc kiểu "tối ngắm người chết"... VS ra vd3 là 6km ko phải là 10km....