[Funland] Chung cư tăng giá kinh quá các bác 😅

chuvitpanpan

Xe tải
Sunshine Center ngay phạm hùng chưa đến 60

Thông dc luật thì nhiều dự án được triển khai dẫn đến tăng nguồn cung, giá sẽ giảm thôi các bác.
theo em các dự án mới bây h cdt bán 30tr/m2 vẫn có lãi. Vậy nên nếu chi phí có tăng 30% đi nữa thì bán 40tr/m là lãi r.
Thế thằng Lumi Hà Nội và thằng Masterise chúng nó ăn lãi dày quá cụ nhỉ. Bọn bất lương thật, 30tr/m2 lãi rồi mà chúng bán tận 100tr/m2. Mà dân mình thì lại ngu hùa nhau mua lấy mua để tranh nhau mua.

Trà Lý

Xe tăng
Thế thằng Lumi Hà Nội và thằng Masterise chúng nó ăn lãi dày quá cụ nhỉ. Bọn bất lương thật, 30tr/m2 lãi rồi mà chúng bán tận 100tr/m2. Mà dân mình thì lại ngu hùa nhau mua lấy mua để tranh nhau mua.
Bđs là lò ấp ra tỷ phú $ mà, ko thù sản xuất mút mùa chắc cũng chỉ tầm tiền anh Vũ Qua thui.

expander

Xe máy
Là theo bác ấy 30tr/m2 là lãi nhưng thực tế có phải vậy ko lại khác. Nhà mình tự xây ko mất tiền mua đất, ko mất chi phí giải phóng mặt bằng, ko phải làm đường nội khu, không phải làm 2-3 hầm xe mà rẻ cũng phải 7-8 tr/m2 dạng bình dân nhất. Mà xây cái móng nhà 2 tầng nó sẽ ko tốn tiền bằng cái móng nhà 40 tầng. E nghĩ vậy

Bomber82

Xe hơi
Giá cc giờ nhảy múa như giá vàng và xăng. Ảo diệu thật. Căn em hỏi mua tháng trước rao 4t1, định đợi giảm xíu nữa thì vụt, nay lại thấy báo 4t3 rồi. Chả nhẽ cc lại tăng tiếp ah các cụ
Khả năng đầu quý 2 là giảm. Đang hạ nhiệt dần rồi cụ

Leonistaaaaaaa

Xe đạp
Giờ muốn mua cho thuê tài chính 2 tỷ thì nên mua ở đâu ạ? hay mua của Vin?

wind_nol0v3

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Khả năng đầu quý 2 là giảm. Đang hạ nhiệt dần rồi cụ
Nó đi ngang thôi k giảm đc đâu ạ, cuối năm nó lại trồi lên cho xem vì lượng nhà ở vẫn thế cung k tăng mà cầu vẫn lớn

Ocdaonho

Xe tải
Giờ muốn mua cho thuê tài chính 2 tỷ thì nên mua ở đâu ạ? hay mua của Vin?
E cùng nhu cầu giống cụ.
Chỗ đang ở nhiều tiền quá ko đủ tiền mua nhưng giá thuê lại tốt. Muốn mua chỗ khác tầm 3 tỉ cho thuê để lấy tiền đập vào tiênd thuê nhà mà vẫn có tài sản.
Các cụ sale bên Vinsmart tư vấn phát có căn nào ok ra dòng tiền luôn ko?

Payroll

Xe điện
E cùng nhu cầu giống cụ.
Chỗ đang ở nhiều tiền quá ko đủ tiền mua nhưng giá thuê lại tốt. Muốn mua chỗ khác tầm 3 tỉ cho thuê để lấy tiền đập vào tiênd thuê nhà mà vẫn có tài sản.
Chỗ nào tiền to mà cho thuê tốt thế cụ

Bomber82

Xe hơi
Nó đi ngang thôi k giảm đc đâu ạ, cuối năm nó lại trồi lên cho xem vì lượng nhà ở vẫn thế cung k tăng mà cầu vẫn lớn
E type nhầm. Chứ tầm này nó đang đi ngang rồi cụ. T3,4 nó dựng đứng thế không trôi thì khả năng đầu t7 ối ô lại ăn đòn. Qđiem cá nhân e thôi

Ocdaonho

Xe tải
E type nhầm. Chứ tầm này nó đang đi ngang rồi cụ. T3,4 nó dựng đứng thế không trôi thì khả năng đầu t7 ối ô lại ăn đòn. Qđiem cá nhân e thôi
T3-4 rao nhưng có ng hỏi mua lại tiếc ko bán đấy cụ ạ, tiếc sợ còn tăng giá nên lấp lửng. Giờ thấy chững đâm lo, rao bán mạnh thì khách lại nghi ngờ muốn chờ xuống (vì đang chững sợ mua hớ).
Đúng là trò chơi tâm lý.

Leonistaaaaaaa

Xe đạp
Nhà rao bán gần 5,5 tỏi nhưng thuê có 16tr thì cũng rẻ cụ nhỉ? Bạn e mua căn Vinsmart 2,5 tỏi (mua 2022 nhận nhà 2023) cho thuê được 12tr e thấy hợp lí hơn.
hix e đang muốn xuống tay cái nhà 5 tỏi mà thấy bảo cho thuê đc có 13t- còn chả nổi 3.5% Vinsmart cho thuê thế thì quá hời

Ocdaonho

Xe tải
hix e đang muốn xuống tay cái nhà 5 tỏi mà thấy bảo cho thuê đc có 13t- còn chả nổi 3.5% Vinsmart cho thuê thế thì quá hời
Vâng e thấy bên Vinsmart cho thuê giá tốt thật cụ ạ. Lúc bạn e mua mấy tay MG bảo c mua đi em cho thuê được 14tr, nhận nhà xong bạn em cho thuê đc có 12tr còn có tí thất vọng cơ :)) Nhưng so với các khu cũ khác tiền to mà cho thuê lèo tèo 3,5% thì quá ngon.
Khu nhà e ở mua thì tiền to nhưng thuê thì giá tốt ý là tốt với ng đi thuê thôi nên chắc lúc đầu cụ hiểu nhầm. Chứ tình hình thực tế giống cái nhà 5 tỏi mà cụ bảo. E có cái nhà trong ngõ MG định giá >5 tỏi mà đang cho thuê được có 10tr đây. Quá bèo bọt.

steelwarrior

Xe buýt
Mợ cho hỏi vì sao mấy cái Luật này lại khiến giá giảm?
Luật này thì chủ đầu tư chỉ được thu tối đa 5% giá mở bán thôi nên đợt vừa rồi lùa sale đẩy giá khắp nơi kéo giá chung cư mới tăng theo lên để nhiều người mua hơn,chủ đầu tư huy động được nhiều vốn hơn.Sau ngày 1.7 sẽ khác

Mạnh i10

Xe hơi
E cùng nhu cầu giống cụ.
Ra dòng tiền luôn thì đơn giản vì Smart City phần lớn đã bàn giao rồi mà cụ, cho thuê luôn được. Quan trọng là cụ kỳ vọng ở mức nào thôi.
Mà bài toán hiển thị hết rồi, 2 loại căn studio và 1PN+ là tỉ suất cho thuê tốt nhất thì:
- Căn Studio cụ mua hiện giá tầm 1.7-1.8 tỷ là có căn đủ nội thất, cho thuê cỡ 7tr-7.5tr
- Căn 1PN+ hiện mua tầm 2.3x-2.5 tỷ, cho thuê cỡ 9-9.5tr/tháng
(Số trên em nói các tòa tầm trung, các tòa cao cấp thì cao hơn chút)
Cụ thấy phù hợp với kỳ vọng thì múc, không thì tìm khu khác

van000

Xe hơi
Luật này thì chủ đầu tư chỉ được thu tối đa 5% giá mở bán thôi nên đợt vừa rồi lùa sale đẩy giá khắp nơi kéo giá chung cư mới tăng theo lên để nhiều người mua hơn,chủ đầu tư huy động được nhiều vốn hơn.Sau ngày 1.7 sẽ khác
Em vẫn chưa hiểu lắm. Nếu em là CĐT em càng tăng giá chứ nhỉ.

van000

Xe hơi
Sunshine Center ngay phạm hùng chưa đến 60

Thông dc luật thì nhiều dự án được triển khai dẫn đến tăng nguồn cung, giá sẽ giảm thôi các bác.
theo em các dự án mới bây h cdt bán 30tr/m2 vẫn có lãi. Vậy nên nếu chi phí có tăng 30% đi nữa thì bán 40tr/m là lãi r.
Ở một cách tiếp cận khác, e lại được bảo sau khi các Luật ra thì các kẽ hở để CDT thực hiện được dự án, thu tiền nhanh hầu như ko còn. Nên chỉ những ông to, có tiền tươi thóc thật mới làm được dự án, bán được hàng.
Tức là nếu xưa 10 ông làm được thì nay may ra còn 3,4. Mà những ông càng có năng lực, ít sức ép tài chính thì lại khó có chuyện bán rẻ cho dân, trừ khi các ông ý thâu tóm được nguồn đất đầu vào với giá rẻ. Nhưng sau khi các Luật mới ra thì chuyện thâu tóm đất giá rẻ cũng ít hy vọng, đặc biệt đất gần trung tâm, sẵn hạ tầng.
Đấy là em được nghe bảo thế thôi, còn thực tế như nào có lẽ mình lại chờ xem.
Em cũng hy vọng giá hạ đôi chút để nhập thêm đây.