[Funland] Chung cư tăng giá kinh quá các bác 😅

HieuNhaQue

Xe đạp
Em nghĩ cụ mới là người chưa bao h ở cc, em không thiếu nhà đất nhưng vẫn thích ở cc cho thoáng & tiện, em đã chuyển 5 cc trong gần chục năm (trong đó có 3 cc là của Vin) nên em chả lạ gì, cũng có cái cc em bán lãi nhưng cũng ko bù đc lãi tiết kiệm còn lại chủ yếu lỗ vì em cũng ở chán rồi mới bán và để lại hết nội thất, nhưng em chẳng quan tâm vì đơn giản 1 lần lãi nhà đất em đã được nửa căn cc như vậy.
Thời điểm hiện tại mua cc mong lãi là điều không tưởng vì thuế phí sang tên rất cao so vs nhà đất, chưa kể khấu hao sau thời gian sd
Khi mua cc không ai mong lãi khi bán lại cụ ạ. Mô hình doanh thu khi làm chung cư không giống đất nền hay thổ cư cụ ạ

wanting252

[Tịch thu bằng lái]
Chung cư giờ này mà hô tăng giá thì chỉ có 1 là cò cc, 2 là đã lâu chưa ra khỏi nhà, chả có người nào cầm cục tiền đầu tư bds mà ném vào cc, bởi đơn giản nó chỉ là xác nhà, mà chất lượng thi công và dịch vụ sau bán hàng của chủ đầu tư Việt thế nào các cụ cũng biết.
Ko tự nhiên mà cc của Vin nó vẫn bán được và dễ chuyển nhượng dù chất lượng thi công cũng thuộc dạng trung bình thấp nhưng chất lượng dịch vụ của nó tốt, chăm sóc gà đã thịt sau bán hàng vẫn ổn :D , pháp lý chuẩn.
Nhưng sự thật là dân hiện tại đã bị các khu tập thể kiểu mới vật cho tơi tả, ai cũng mong thoát kiếp cc cha chung ko ai khóc sau 1 thời gian.
=> chung cư tăng chỉ ở miệng những cụ đang muốn bán (vì tính theo lãi tiết kiệm thì nó vẫn đang giảm)
Cụ nói làm em tự ái quá @@ em mua chung cư 2.2 ở 2 năm vừa bán 2.5 đây, mất khoảng 120tr nội thất nữa. Ở chung cư em vẫn thấy sướng mà, gì mà vật vã với chả tơi tả, ai cũng mong thoát nghe ghê quá @@ e đổi chung cư vì xuống ở liền kề chứ cho đổi nhà ngõ xe máy thì em vái 1 phép.

tobe11

Xe tăng
Cụ nói làm em tự ái quá @@ em mua chung cư 2.2 ở 2 năm vừa bán 2.5 đây, mất khoảng 120tr nội thất nữa. Ở chung cư em vẫn thấy sướng mà, gì mà vật vã với chả tơi tả, ai cũng mong thoát nghe ghê quá @@ e đổi chung cư vì xuống ở liền kề chứ cho đổi nhà ngõ xe máy thì em vái 1 phép.
Chúc mừng cụ đi lên. Em cũng cân nhắc phương án chuyển đổi.

thangdaigia9x

Xe hơi
Lạm phát hiểu đơn giản là lượng tiền đang quá nhiều so với lượng hàng hóa trên thị trường, khiến giá hàng hóa tăng lên. Lãi suất ngân hàng giảm nên lượng tiền trên thị trường sẽ nhiều lên, số này sẽ phải trú ẩn vào đâu đó thay vì nằm ở ngân hàng, và BĐS luôn là kênh tốt nhất để giữ vốn
Đi Ăn sáng vẫn 10k :v. Chửa thấy tăng nhưng mọi thứ khác tăng như diều 🤣🤣 trừ lương :(

khanhnguyen09

Xe container
Giờ cụ nào đi đầu tư cũng muốn nó x2 x3 trong ngắn hạn. Hoặc ít nhất là 2 30%. Cái này khó xảy ra với chung cư diện rộng.
Chẳng biết thế nào do cung cầu và thị trường, do chính sách nữa, nhưng có một điểm là chung cư ở vị trí tốt thì vẫn cho thuê hàng tháng, còn đất thì ko cho thuê được.

tobe11

Xe tăng
Chẳng biết thế nào do cung cầu và thị trường, do chính sách nữa, nhưng có một điểm là chung cư ở vị trí tốt thì vẫn cho thuê hàng tháng, còn đất thì ko cho thuê được.
Cung còn nhiều lắm cụ à. ;)) nói thật giá thì cao. Nhu cầu ở sao hết.

newmtc

Xe tăng
Chủ yếu nó vướng cái đấy nên k làm dc. Chứ k các đại gia bds lại chả tranh nhau làm. Tầm này chắc khó có đồng chí nào dám đc quy hoạch.
nói thẳng ra nếu tắc quá không đi được thì đi cả nút, việc hạn chế xây dựng trong các quận trung tâm cũng góp phần giữ giá các toà đã có! các trường công, cơ quan trung ương, trường đại học, bệnh viện... là những cái mà ở xa khó bằng, khả năng nhồi nhét cũng ở mức tới hạn rồi! liệu sau này nhà liền kề có tăng giá tương xứng?

nguoibatdau

Xe tăng
Chung cư giờ này mà hô tăng giá thì chỉ có 1 là cò cc, 2 là đã lâu chưa ra khỏi nhà, chả có người nào cầm cục tiền đầu tư bds mà ném vào cc, bởi đơn giản nó chỉ là xác nhà, mà chất lượng thi công và dịch vụ sau bán hàng của chủ đầu tư Việt thế nào các cụ cũng biết.
Ko tự nhiên mà cc của Vin nó vẫn bán được và dễ chuyển nhượng dù chất lượng thi công cũng thuộc dạng trung bình thấp nhưng chất lượng dịch vụ của nó tốt, chăm sóc gà đã thịt sau bán hàng vẫn ổn :D , pháp lý chuẩn.
Nhưng sự thật là dân hiện tại đã bị các khu tập thể kiểu mới vật cho tơi tả, ai cũng mong thoát kiếp cc cha chung ko ai khóc sau 1 thời gian.
=> chung cư tăng chỉ ở miệng những cụ đang muốn bán (vì tính theo lãi tiết kiệm thì nó vẫn đang giảm)
Nhà em 2014 mua chung cư 24 triệu/m2, giờ có người trả 36 triệu/m2 rồi cụ ạ. Tất nhiên nhà em ở đây cũng 7 năm rồi. Cũng tùy vị trí. Em chỉ thẳng luôn nhé. Nhà em chung cư ngõ 102 TC không phải tòa Kinh Đô.

JCory

Xe hơi
Chung cư tăng giá là thật. Thằng bạn em đang tìm mua chung cư, mà nó bảo hở ra là có người cọc mất. Tất nhiên là loại trừ những khu CC quá cũ, thiết kế xấu, vị trí xấu thì không thể tăng giá nổi. Nguyên nhân em nghĩ là do không có nhiều chung cư mở bán mới trong nội thành, nếu có thì giá rất cao dẫn đến cung không đủ cầu

mtr0359

Xe tải
Em mới ký hđ mua căn 3 ngủ NtHome Phương Canh. Dự kiến cuối năm nhận nhà. Giá thì có vẻ cũng ok, nhưng mỗi cái căn xã hội nhiều quá😎

tobe11

Xe tăng
Chung cư tăng giá là thật. Thằng bạn em đang tìm mua chung cư, mà nó bảo hở ra là có người cọc mất. Tất nhiên là loại trừ những khu CC quá cũ, thiết kế xấu, vị trí xấu thì không thể tăng giá nổi. Nguyên nhân em nghĩ là do không có nhiều chung cư mở bán mới trong nội thành, nếu có thì giá rất cao dẫn đến cung không đủ cầu
Trên này có nhiều cụ rao chung cư đó. Em thấy cả tuần đã trôi đâu. Cụ giới thiệu bạn cụ lên trên này tìm xem sao ;)

HieuNhaQue

Xe đạp
các cụ cứ kỳ vọng đất lên chứ giao dịch thanh cong có đăng ký có mấy đâu. Trừ một số vị trí gần các trục đường sắp mở, chứ đất nền ở xaítt mù cũng lên nhưng có giao dịch đâu. Toàn cò mua với nhau

samoclan

Xe điện
Đài đóm đang oang oang là dòng tiền đang lách luật chảy vào bds. Ko chảy vào kinh doanh sản xuất.. bây giơ ngân hàng mà chỉnh đốn lại e rằng bóng sẽ xì hơi

caisua

Xe lăn
Môi giới vừa chào em khu này căn 60m 2 tỉ kìa cụ
Vậy chung cư tăng thật rồi, tăng 10 giá từ 23 lên 33 luôn luôn, căn 65m CCCC bên 18T2, chất lượng hơn hẳn mà chỉ 1tỷ8 là mua được rồi

KeanuR

Xe tăng

trong khu các cụ bàn thớt này thì a V a đọc thấy và qđ tănng cmn giá từ 40 lên 52 tr/m2 =))

k3nvjn

Xe tải
em bán cái chung cư ở khu IA20 ciputra 92m2 giá có 24,5tr/m2 mà chưa trôi đây :)) chưa hiểu tăng giá ở đâu chứ ở đây chưa tăng

dinhtungnguyen

Xe hơi
Cháu cũng đang ở chung cư khu Mỹ Đình đang có ý định bán vì đi làm hơi xa, vào hóng các cụ thông thái chém học hỏi kinh nghiệm