[Funland] Chung cư tăng giá kinh quá các bác 😅

Hưng Sữa

Xe tải
Man1 hiện giá chỉ 45-50tr/m2. toàn căn to nên to tiền thôi. Ăn điểm của Man 1 là đối diện công viên và cạnh trường ams, xung quanh nhiều trường các cấp chất lượng tốt, hạ tầng xung quan ổn, dịch vụ đa dạng. Điểm trừ Man1 là thiết kế cũ, xuống cấp rồi, nhất là tầng hầm.
Cụ có đang ở Mandarin Hoàng Minh Giám ko?
Căn xấu nhất dưới 60 triệu/m cũng không có nhé, hoặc nó có vấn đề gì đó.
:))

Chỉnh sửa cuối:

Hưng Sữa

Xe tải
Nhưng vị trí, khuôn viên cũng ít khu hơn được Madarin 1.
Mandarin 2 thì kém hơn nhiều, khuôn viên bé, vị trí xa, xung quanh cũng ít tiện ích so với Mandarin 1.
Xa so với người ở xa thôi, chứ bọn Mandarin này toàn vị trí đắc địa từng khu vực cả đấy. Còn ý cụ tiện ích là tiệc ích gì? Kiểu như mấy tầng thương mại của Time Royal ấy à? Xô bồ nhốn nháo bỏ xừ ra, chỗ cho người khác đến chơi chứ ích gì. Tiện ích thích nhất là xung quanh, chứ tòa nhà chỉ cơ bản thôi ở mới yên tĩnh và thích.

Hưng Sữa

Xe tải
Em cũng đang thắc mắc man ở đâu mà có giá 45-50 :))
Nhiều cụ cứ chém bừa linh tinh bát nháo hoặc xem mấy cái thông tin sale đăng quảng cáo lung tung rồi phán bừa.
Mấy chung cư tái định cư lụp xụp khu Cầu Giay giá giờ cũng ngót nghét 35 - 40 triệu/m cả rồi :))

anh kao

Xe tăng
Nhiều cụ cứ chém bừa linh tinh bát nháo hoặc xem mấy cái thông tin sale đăng quảng cáo lung tung rồi phán bừa.
Mấy chung cư tái định cư lụp xụp khu Cầu Giay giá giờ cũng ngót nghét 35 - 40 triệu/m cả rồi :))
Em cũng thấy lạ chắc cụ ấy chăm chỉ đọc tin môi giới trên mấy trang tin bds. Chứ mạn Trung Hòa Nhân Chính này là đắc địa bậc nhất hn, và Man lại càng đắc địa hơn lại có cái giá ngang với mấy khu vùng ven :D

khanhnguyen09

Xe container
Nhiều cụ tâng bốc chung cư lên quá đâm ra thành hơi lố. Bố mẹ em ở liền kề và mùa này nhà vẫn khô keng, ít mở cửa thì chả vấn đề gì cả. Mấy cả liền kề thường tầng 1 để xe, sinh hoạt chính tầng 2 lên cũng ko vấn đề gì nắm.

Thêm nữa là các cụ còn lâu mới thích ở chung cư, vợ chồng e ở chung cư cũng muốn ô bà làm căn bên cạnh để tiện chăm con cháu nhưng ô bà nhất quyết không. Các cụ bảo bọn m đi làm ít ở nhà chứ bọn tao ở nhà cả ngày, cái chung cư cảm giác lúc nào cũng bí bách hơn rất nhiều :D :D
Chẳng hiểu ý cụ là gì? Tất nhiên cụ đang ở chung cư tái định cư thì cụ ko thích rồi.:))

khanhnguyen09

Xe container
Chắc chắn là nếu cầm tiền mua liền kề cùng khu vực đi mua cc thì sẽ mua được cc rất to rồi. Vấn đề khi bỏ 20 tỷ ra mua liền kề hay cc thì ko còn là ở rộng hay chật nữa mà vấn đề khi đó nó là ở sự riêng tư cá nhân. Ở CC 20 tỷ thì đi thang máy vẫn phải đi chung với người khác, lúc đông thì vẫn phải xếp hàng chờ như mọi người, oto thì vẫn phải để trong hầm, xe bên cạnh nó mở cửa ra đập vào xe mình xước xe mình thì vẫn phải chịu.
Nói chung đã cầm từng đó tiền đi mua nhà thì em nghĩ đặt lên hàng đầu ko phải việc ở rộng hay không mà hàng đầu phải là sự riêng tư ít chung đụng với người khác, kể cả từ những cái nhỏ như đi thang máy hay đỗ cái xe oto
Cụ mơ mà cũng chẳng đến nơi đến chốn. Có 20 tỷ đi mua chung cư mà thích riêng biệt thì cũng có căn có thang máy riêng nhé, mà tầm tiền đó mua chung cư thì đi thang chung cũng thích vì toàn gái đẹp, và gặp nhiều người sang để mở mang đầu óc nhé.:))

giaulenvidat

[Tịch thu bằng lái]
Cụ mơ mà cũng chẳng đến nơi đến chốn. Có 20 tỷ đi mua chung cư mà thích riêng biệt thì cũng có căn có thang máy riêng nhé, mà tầm tiền đó mua chung cư thì đi thang chung cũng thích vì toàn gái đẹp, và gặp nhiều người sang để mở mang đầu óc nhé.:))
Cũng có nhiều người như vậy nhưng trên số đông thì không

Milano2011

Xe tải
Xa so với người ở xa thôi, chứ bọn Mandarin này toàn vị trí đắc địa từng khu vực cả đấy. Còn ý cụ tiện ích là tiệc ích gì? Kiểu như mấy tầng thương mại của Time Royal ấy à? Xô bồ nhốn nháo bỏ xừ ra, chỗ cho người khác đến chơi chứ ích gì. Tiện ích thích nhất là xung quanh, chứ tòa nhà chỉ cơ bản thôi ở mới yên tĩnh và thích.
Mình so Madarin 1 & Madarin 2, Madarin 2 lấy tên để ăn theo Madarin 1 chứ so 2 khu với nhau giống như xe Camry & Vios.

caisua

Xe lăn
Nhiều cụ tâng bốc chung cư lên quá đâm ra thành hơi lố. Bố mẹ em ở liền kề và mùa này nhà vẫn khô keng, ít mở cửa thì chả vấn đề gì cả. Mấy cả liền kề thường tầng 1 để xe, sinh hoạt chính tầng 2 lên cũng ko vấn đề gì nắm.

Thêm nữa là các cụ còn lâu mới thích ở chung cư, vợ chồng e ở chung cư cũng muốn ô bà làm căn bên cạnh để tiện chăm con cháu nhưng ô bà nhất quyết không. Các cụ bảo bọn m đi làm ít ở nhà chứ bọn tao ở nhà cả ngày, cái chung cư cảm giác lúc nào cũng bí bách hơn rất nhiều :D :D
ông bà già nhà cụ suy nghĩ như vậy thì quá xa rời thực tế mất rồi. Hồi 2006 phụ huynh em lên chung cư ở hơn tháng mới vỡ lẽ ra. Mỗi người tham gia 5-7 hội, tíu tít từ vươn thở đến tiếng thơ, trẻ ra cả chục tuổi, sống thọ hơn chục niên là ít

giaulenvidat

[Tịch thu bằng lái]
ông bà già nhà cụ suy nghĩ như vậy thì quá xa rời thực tế mất rồi. Hồi 2006 phụ huynh em lên chung cư ở hơn tháng mới vỡ lẽ ra. Mỗi người tham gia 5-7 hội, tíu tít từ vươn thở đến tiếng thơ, trẻ ra cả chục tuổi, sống thọ hơn chục niên là ít
Tùy khu tùy tính cụ ơi

Hưng Sữa

Xe tải
Mình so Madarin 1 & Madarin 2, Madarin 2 lấy tên để ăn theo Madarin 1 chứ so 2 khu với nhau giống như xe Camry & Vios.
Bác nói vậy thì bác chẳng hiểu gì về 2 khu này và bác so sánh quá khập khiễng vớ vẩn. Mọi thứ nó y hệt nhau về chất lượng và quản lý, chỉ khác nhau vị trí.
Man 1 thì phù hợp ai ở mạn Cầu Giấy Từ Liêm Thanh Xuân...
Man 2 thì phù hợp cho ai ở mạn Hai Bà Trưng, Đống Đa, Hoàn Kiếm, Hoàng Mai...
Mỗi chỗ nó phù hợp với nhu cầu khác nhau, so sánh thế quái nào được :))

Milano2011

Xe tải
Bác nói vậy thì bác chẳng hiểu gì về 2 khu này và bác so sánh quá khập khiễng vớ vẩn. Mọi thứ nó y hệt nhau về chất lượng và quản lý, chỉ khác nhau vị trí.
Man 1 thì phù hợp ai ở mạn Cầu Giấy Từ Liêm Thanh Xuân...
Man 2 thì phù hợp cho ai ở mạn Hai Bà Trưng, Đống Đa, Hoàn Kiếm, Hoàng Mai...
Mỗi chỗ nó phù hợp với nhu cầu khác nhau, so sánh thế quái nào được :))
+ Bất động sản quan trọng nhất vị trí.
+ Diện tích đất Man 1 lớn gần gấp đôi Man 2, nên khuôn viên Man 1 rất rộng, so với Man 1 thì khuôn viên Man 2 là quá bé.
+ Man 1 đối diện có công viên, hồ nước... Man 2 xung quanh toàn nhà dân
+ Man 1 hưởng hạ tầng xã hội khu vực thuộc loại tốt nhất HN, các trường học xung quanh như: Ams, Ngôi sao, Trần Duy Hưng, Toronto... cũng thuộc loại tốt nhất HN.
+ Nếu làm việc ở Đống Đa, Hoàn Kiếm thì chọn Man 1 chứ có tiền chả ai chọn Man 2.

bksparrow

Xe hơi
Man 2 bây giờ giá căn xấu nhất cũng ko có dưới 50 triệu/m bác ạ
Bên box rao vặt/chợ có cụ rao Man 2 giá 54tr/m2 rẻ không bán.

Cá nhân em thấy giá này đắt vãi ra, nhưng bây giờ mọi người đang chờ cái đường 2.5, rồi hầm chui Giải Phóng, làm xong thì tính ra cũng vị trí tương đối thuận tiện với một số người cũng là cái cớ neo giá cao, ngoài ra thì ko có gì đặc biệt cả.

Hưng Sữa

Xe tải
+ Bất động sản quan trọng nhất vị trí.
+ Diện tích đất Man 1 lớn gần gấp đôi Man 2, nên khuôn viên Man 1 rất rộng, so với Man 1 thì khuôn viên Man 2 là quá bé.
+ Man 1 đối diện có công viên, hồ nước... Man 2 xung quanh toàn nhà dân
+ Man 1 hưởng hạ tầng xã hội khu vực thuộc loại tốt nhất HN, các trường học xung quanh như: Ams, Ngôi sao, Trần Duy Hưng, Toronto... cũng thuộc loại tốt nhất HN.
+ Nếu làm việc ở Đống Đa, Hoàn Kiếm thì chọn Man 1 chứ có tiền chả ai chọn Man 2.
Mấy cái đó nó thể hiện ở cái giá Man 1 trên 60, Man 2 trên 50 chênh 10 giá rồi
Còn về chỗ làm việc chọn ở đâu là ý kiến chủ quan của bác, mỗi người 1 lựa chọn, ko ai giống ai, còn như e mà làm Hoàn Kiếm có điên mới ở Man1, đi lại quá hành xác (đấy là e thôi nhé)
Mỗi người tự thấy phù hợp sao thì chọn ko giống nhau.

Hưng Sữa

Xe tải
Bên box rao vặt/chợ có cụ rao Man 2 giá 54tr/m2 rẻ không bán.

Cá nhân em thấy giá này đắt vãi ra, nhưng bây giờ mọi người đang chờ cái đường 2.5, rồi hầm chui Giải Phóng, làm xong thì tính ra cũng vị trí tương đối thuận tiện với một số người cũng là cái cớ neo giá cao, ngoài ra thì ko có gì đặc biệt cả.
Đắt hay ko đắt thì giờ chung cư gọi là có thương hiệu tốt trong nội thành làm gì còn chỗ nào dưới giá đó, toàn 50-60 đổ lên hết. Giá chung cư 2-3 năm qua tăng vãi thật, chắc do quỹ đất hết rồi

Milano2011

Xe tải
Mấy cái đó nó thể hiện ở cái giá Man 1 trên 60, Man 2 trên 50 chênh 10 giá rồi
Còn về chỗ làm việc chọn ở đâu là ý kiến chủ quan của bác, mỗi người 1 lựa chọn, ko ai giống ai, còn như e mà làm Hoàn Kiếm có điên mới ở Man1, đi lại quá hành xác (đấy là e thôi nhé)
Mỗi người tự thấy phù hợp sao thì chọn ko giống nhau.
Chênh thế là quá ít cụ ạ, theo tôi nếu Man 1 60 thì Man 2 chỉ nên 30-35.