[Funland] Chung cư tăng giá kinh quá các bác 😅

holland

Xe tăng
Hôm nay em đi xuống mạn Nhổn, gần đó có cái Chung cư của HATECO em nhớ mấy năm trước mở bán có đâu đấy 15,17. Thế mà ông bạn nói giá khu này bây giờ phải 40 - kinh khủng thật! Có cụ nào biết về khu này xác nhận giúp với ạ!
Chuẩn cụ, 78m2 mà 3,2 tỉ có người mua rồi.

trungleba

Xe buýt
Hôm nay em đi xuống mạn Nhổn, gần đó có cái Chung cư của HATECO em nhớ mấy năm trước mở bán có đâu đấy 15,17. Thế mà ông bạn nói giá khu này bây giờ phải 40 - kinh khủng thật! Có cụ nào biết về khu này xác nhận giúp với ạ!
Bây giờ đến con THT xa tít mà giá cũng đầu 2 rồi cụ ạ. Đắt thật

nguyenvancuong88

Xe buýt
vâng, 2027 kết quả thế nào thì moi thớt này lên cụ nhé !
Dạ Vâng, Vững tin lên cụ nhé, Cháu tin vào các lãnh đạo hiện tại, họ sẽ nhìn thấy những gì là bất cập, những gì là thuận lợi, Cái gì nên làm để có thể giúp đc người dân. Cháu tin hướng đi mà về làm NOXH mà cháu vẽ lên là đúng, rồi sẽ có người nhìn ra đc giống cháu

oppa123

Xe hơi
PCC cụ ạ! Hỏi giá xong chán chả buồn nói thêm gì nữa
PCC1 triều khúc cái đường vào bé tí tẹo tắc cả ngày, mưa thì ngập như sông, ko khuôn viên, ít tiện ích, lại còn xa xôi ngoài vành đai 3,...mà giá 60 thì cầm tiền này vào trong vành đai 3 múc ko thiếu dự án ngon hơn vạn lần.

Brightsea

Xe hơi
Website
bds-vinhomes.com.vn
Ngày đó khoảng 19-21tr/m2 cụ. Giờ loanh quanh 40 :D

sivibi

Xe tăng
Hôm trước có việc vào cái khu nhà ở xã hội ở Lai xá thấy lộn xộn quá. Dân tình chen nhau vào thang máy giờ cao điểm, lộn xộn như cái chợ. Giờ cao điểm chờ đến 20' không vào được thang máy. Không biết nhà đó đưa vào hoạt động từ bao giờ nhưng thấy xuống cấp quá, chắc là do dành ít tiền cho việc vận hành. Nhưng được cái chỗ đó hành lang rộng thênh thang, hỏi ra mới biết là chủ đầu tư chuyển từ nhà thương mại thành nhà ở xã hội vì thế thu hẹp diện tích nhà dẫn đến tăng diện tích hành lang. Nói chung ý thức người ở mà kém + ít tiền cho việc vận hành thì sớm muộn cũng thành khu ổ chuột

holland

Xe tăng
Hôm trước có việc vào cái khu nhà ở xã hội ở Lai xá thấy lộn xộn quá. Dân tình chen nhau vào thang máy giờ cao điểm, lộn xộn như cái chợ. Giờ cao điểm chờ đến 20' không vào được thang máy. Không biết nhà đó đưa vào hoạt động từ bao giờ nhưng thấy xuống cấp quá, chắc là do dành ít tiền cho việc vận hành. Nhưng được cái chỗ đó hành lang rộng thênh thang, hỏi ra mới biết là chủ đầu tư chuyển từ nhà thương mại thành nhà ở xã hội vì thế thu hẹp diện tích nhà dẫn đến tăng diện tích hành lang. Nói chung ý thức người ở mà kém + ít tiền cho việc vận hành thì sớm muộn cũng thành khu ổ chuột
khu nào thang máy đông đúc khổ thật. Mình mua về 6th Element rất ưng ý vụ thang máy, giờ cao điểm cũng chỉ chờ đợi xíu xíu, thang máy chưa bao giờ đông chật, còn ngoài giờ cao điểm thì nhiều khi 1 mình 1 thang (hôm nay mình đi làm lúc 7h30 cũng 1 mình 1 thang).

LongNguyễn8x

Xe buýt
khu nào thang máy đông đúc khổ thật. Mình mua về 6th Element rất ưng ý vụ thang máy, giờ cao điểm cũng chỉ chờ đợi xíu xíu, thang máy chưa bao giờ đông chật, còn ngoài giờ cao điểm thì nhiều khi 1 mình 1 thang (hôm nay mình đi làm lúc 7h30 cũng 1 mình 1 thang).
Chung cư thương mại thì cứ mật độ thang loanh quanh 6 7 chục căn trên thang là ok cụ ạ. Còn tầm 100 đổ lên ông nào nói ko cao là nói phét. Chỉ là dân về ở ko hết thì mới ko phải chen chúc thôi. Đông đúc rất khổ mặc dù chỉ ngày 2 lần. Mùa hè 39 40 độ thì ối dồi ôi lắm

Payroll

Xe điện
Chung cư thương mại thì cứ mật độ thang loanh quanh 6 7 chục căn trên thang là ok cụ ạ. Còn tầm 100 đổ lên ông nào nói ko cao là nói phét. Chỉ là dân về ở ko hết thì mới ko phải chen chúc thôi. Đông đúc rất khổ mặc dù chỉ ngày 2 lần. Mùa hè 39 40 độ thì ối dồi ôi lắm
Khu nhà em 50 căn cho 1 thang mà cao điểm còn phải chờ thì 100 căn không biết khủng khiếp thế nào

LAVIC

Xe tải
Chung cư sắp tới giá sẽ còn lập đỉnh mới, chi phí thực hiện dự án giờ lên rất cao.
Mấy hôm trước HN trời nồm ẩm em thấy ở chung cư lại rất hay, không khí thoáng đãng, ko sợ ẩm, ko sợ côn trùng. . .
Trc thì nhiều người thích nhà đất vì có khả năng tăng giá, nhưng giờ chung cư tăng cũng ko kém.
Đúng là so sánh việc ở chung cư gần trung tâm với ở liền kề khu đô thị mới xa trung tâm thì cũng khó. Con cái đi học, đi làm thuận tiện. Tiện ích, mua sắm đầy đủ. Ko phải lái xe chen chúc tắc đường...
Bảo sao giá thuê 1 căn biệt thự Vin thăng long đủ đồ cũng chỉ bằng giá thuê 1 căn chung cư 100m2 khu trung tâm.