[Funland] Chung cư tăng giá kinh quá các bác 😅

nhadongcon

Xe hơi
Chỗ khu bạn em có kiểu đó, họ thuê lại xong kê mỗi phòng 4 cái giường tầng, 1 căn 3 ngủ cũng đến 12-15 người ở. Khiếp thật!

BloodOwl87

Xe điện
Chỗ khu bạn em có kiểu đó, họ thuê lại xong kê mỗi phòng 4 cái giường tầng, 1 căn 3 ngủ cũng đến 12-15 người ở. Khiếp thật!
Báo bql gọi công an. Đăng ký tạm trú các kiểu. Để thế loạn hết cả lên đấy.

cadan

Xe container
Trên 100 củ 1 năm phải đóng cụ nhỉ. Chung cư chính ra cho thuê còn dễ, giá ổn định hơn nhà đất.
Mỗi tội ccu chỗ em có vụ 20 thằng thuê 1 căn, xong có thằng mót quá ra đái ở cầu thang.
Mà bán CC chính ra nộp thuế nhiều hơn bán đất

vì có giá tham khảo của hopdong chủ đầu tư và thị truòng

ko làm duoc kiểu như đất bán 5 đồng nộp có 1

LongNguyễn8x

Xe buýt
Cụ cmt như này chả biết đúng sai như nào nhưng ối “nhà đầu tư” giật mình thon thót rồi :))
Sao trong luật có hình sự hóa tội thổi giá bds, mà ko hình sự tội chém gió dìm giá dìm hàng bds nhỉ :) Hay là các cụ cầm tiền mót quá rồi :) Trước Tết dương e đã bảo rồi, dòng tiền fomo nó nhảy vào thì nhiều phim hay lắm. Cụ nào chưa lên tàu thì bám bấu mua vé. Cụ nào nhảy sớm thì phát rồ. Các cụ nào dựa hơi ngày cá tháng 4 phát biểu ngông cuồng cẩn thận cái mồm làm hại cái thân đấy. Vui thôi đừng vui quá :)

Chỉnh sửa cuối:

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Sao trong luật có hình sự hóa tội thổi giá bds, mà ko hình sự tội chém gió dìm giá dìm hàng bds nhỉ :) Hay là các cụ cầm tiền mót quá rồi :) Trước Tết dương e đã bảo rồi, dòng tiền fomo nó nhảy vào thì nhiều phim hay lắm. Cụ nào chưa lên tàu thì bám bấu mua vé. Cụ nào nhảy sớm thì phát rồ. Các cụ nào dựa hơi ngày cá tháng 4 phát biểu ngông cuồng cẩn thận cái mồm làm hại cái thân đấy. Vui thôi đừng vui quá :)
Y trứng khoáng kụ nhẩy

taychoi2403

Xe tải
Tại cụ nhìn chưa đủ rộng nên quên tính tiền cho thuê tầm 2/3 tiền gửi tiết kiệm của cụ rồi
Mua chung cư vì thông tin rõ ràng, ko bị lừa đảo
Vâng cái 2/3 tiền gửi tiết kiệm đó nó bù cho rủi ro lớn hơn 0 (so với free risk của gửi tiết kiệm), bù cho hao mòn nội thất, bù cho công sức bỏ ra khi cho thuê … em thấy hợp lý mà. Kết luận của em vẫn không thay đổi, chung cư nhìn rộng ra thì giá cả tăng hợp lý, thậm chí đuối hơn gửi tiết kiệm.

taychoi2403

Xe tải
Trên 100 củ 1 năm phải đóng cụ nhỉ. Chung cư chính ra cho thuê còn dễ, giá ổn định hơn nhà đất.
Mỗi tội ccu chỗ em có vụ 20 thằng thuê 1 căn, xong có thằng mót quá ra đái ở cầu thang.
Trên 100 củ mới phải đóng thuế. 20 người thuê 1 căn thì em chưa thấy chứ cỡ 10-12 người thì thấy rồi, sợ phát khiếp. Để tránh cái này thì nên ưu tiên hộ gia đình thuê. Chứ cho mấy bạn trẻ hoặc sinh viên thì dễ bị dính vụ đông người này lắm

taychoi2403

Xe tải
chính xác ạ

bds giữ lâu chả hơn tk là bao nhiêu

nếu có “ăn” thì chỉ nên chuc mừng những ai mua cách đây 1 năm trở lại 6 tháng trước

(như em😉)
Vâng, chả riêng gì chung cư mà nhà đất nội đô cũng vậy, lâu hơn thì em không dám phán chứ cỡ 15 năm trở lại thì đa số là thua gửi tiết kiệm. Cụ nào giỏi nhanh nhẹn hoặc may mắn thì mới ăn bằng lần so với gtk thôi.

nhaque_tb

Xe buýt
Cụ kiếm ăn nhờ đất nên mới thấy lạ thôi.

Chứ đội giàu nhờ kinh doanh, làm ăn thì chủ yếu mua tích sản, hiếm bán. Nên mong xuống hoặc tăng chậm để mua thêm là đúng rồi.

Càng tăng nhanh, tiền làm ra càng vô giá trị.

Nói chung đừng lấy tầm mắt mình nhìn người khác, cụ nhé. ;)
Chả có thằng hâm nào mua bđs để dành mà mong nó xuống cả. Mua xong nó tăng chả cười khành khạch!

taychoi2403

Xe tải
Chả có thằng hâm nào mua bđs để dành mà mong nó xuống cả. Mua xong nó tăng chả cười khành khạch!
Em mua để dành đây cụ, em không những mong nó xuống mà mong nó sập phát 50-70% luôn đây. Cười khành khạch khi nó giảm mạnh luôn. Chắc do em vẫn còn ý định tiếp tục mua vào nữa để để dành. Chỉ khi nào em không còn ý định mua nữa thì em mới không mong nó giảm cụ ợ.

nhaque_tb

Xe buýt
Em mua để dành đây cụ, em không những mong nó xuống mà mong nó sập phát 50-70% luôn đây. Cười khành khạch khi nó giảm mạnh luôn. Chắc do em vẫn còn ý định tiếp tục mua vào nữa để để dành. Chỉ khi nào em không còn ý định mua nữa thì em mới không mong nó giảm cụ ợ.
Vậy mục đích cuối cùng của cụ mua để dành là gì? Để cho con cháu thì cứ để nó sập đều đến lúc cần mua có phái rẻ hơn không? Còn mua để đầu tư lâu dài thì cứ mua là lỗ thì mua làm gì ??

cuongbd

Xe tải
Cụ kiếm ăn nhờ đất nên mới thấy lạ thôi.

Chứ đội giàu nhờ kinh doanh, làm ăn thì chủ yếu mua tích sản, hiếm bán. Nên mong xuống hoặc tăng chậm để mua thêm là đúng rồi.

Càng tăng nhanh, tiền làm ra càng vô giá trị.

Nói chung đừng lấy tầm mắt mình nhìn người khác, cụ nhé. ;)
Cụ tài thật, ko biết cụ tiếp xúc được bao nhiêu ngưòi làm ăn kinh doanh mua đất tích lũy mà đưa ra kết luận hay, cụ vẫn giỏi
Kỳ lạ thật những ngưòi như cụ nói có tài sản tích lũy(đất, vàng, chứng khoán...) lại mong đất của mình ko tăng, vàng của mình ko tăng, chứng của mình ko tăng
Bái phục, bái phục

BloodOwl87

Xe điện
Vậy mục đích cuối cùng của cụ mua để dành là gì? Để cho con cháu thì cứ để nó sập đều đến lúc cần mua có phái rẻ hơn không? Còn mua để đầu tư lâu dài thì cứ mua là lỗ thì mua làm gì ??
Cụ tài thật, ko biết cụ tiếp xúc được bao nhiêu ngưòi làm ăn kinh doanh mua đất tích lũy mà đưa ra kết luận hay, cụ vẫn giỏi
Kỳ lạ thật những ngưòi như cụ nói có tài sản tích lũy(đất, vàng, chứng khoán...) lại mong đất của mình ko tăng, vàng của mình ko tăng, chứng của mình ko tăng
Bái phục, bái phục
Đó là những người thu nhập tốt, kiểu tiền tỷ 1 năm. Thì càng giảm họ càng xúc được nhiều thôi.