[Funland] Chung cư trăm tỏi

dinhhunghd

Xe buýt
Em tính đổi mớ Lan của em lấy 1 căn được không các cụ.

RAVA

Xe ba gác
-Sau khi T-Place Plaza lên sàn thấy ổn là các đại gia thừa thắng xốc tới đẩy nhanh cái dự án này, sắp tới sẽ còn vài khu ntn nữa quanh hồ HK, dạo này các đại gia bđs tích cực cho quân đi thu mua gom đất ở các khu tt và dân cư có dt rộng trong kv trung tâm lắm? 8->

Matizcoi

Xe cút kít
Gần 100% các cụ chém trên này nếu mua RR thì việc đầu tiên sẽ hỏi xe này ăn xăng không, và sửa chữa bảo dưỡng đắt lòi tòi phòi thế này thì chết tiền à =)) vậy nên chê cái nhà đắt ko ai mua đúng dồi ;))

Hoanft

Xe buýt
Cụ án chỉ em nghèo phỏng. Em sắp nhận bố đường rồi đấy nhé, đừng khinh em.
Ý không phải vậy cụ. Em nói là khoảng cách giàu nghèo của xã hội. Em không có đánh giá cá nhân cụ ah. Cụ càng giàu thì càng tốt nhé. Chúc mừng cụ.

KeanuR

Xe tăng
Kiểu gì cug bán dc hết =)) vì k thể suy tính dc giới thừa tiền họ làm gì thậm chí mua để không

tuan2681

Xe điện
-Sau khi T-Place Plaza lên sàn thấy ổn là các đại gia thừa thắng xốc tới đẩy nhanh cái dự án này, sắp tới sẽ còn vài khu ntn nữa quanh hồ HK, dạo này các đại gia bđs tích cực cho quân đi thu mua gom đất ở các khu tt và dân cư có dt rộng trong kv trung tâm lắm? 8->
Con đó có mấy căn thương mại thôi cụ nhỉ?
Hình như bán đâu 250-300tr/m2.
Toàn bộ mặt đứng là ốp đá nk chứ k sơn.

xe_long

Xe hơi
Khu trung tâm số lượng căn hộ cao cấp rất hạn chế. Đúng là giới thượng lưu có nhiều lựa chọn để ở, định cư, đầu tư … nhưng ko phải là ko có nhu cầu ở xa xỉ ở khu trung tâm tp. Số căn ít như vậy thì em dự là cũng bán hết thôi.

tuan2681

Xe điện
Thực ra cũng Masterise phát triển nhưng trong SG họ định giá khu Bason (5-6 toà) giá 18k/m2; The One cạnh chợ Bến Thành 1 toà 4x tầng cũng giá 25-30k tương đương phân khúc con Hàng Bài này chỉ có 9 tầng nổi , mấy chục căn hộ.
Nhìn tương quan giá vậy thì con Hàng Bài này vẫn “rẻ” so với SG nhiều :))

BINH MINH 07

Xe điện
CĐT nó mua mãi mới được chỗ đất đó, làm đủ trò, ép đủ kiểu từ tiền bạc đến quyền lực, từ thủ đoạn đến sức mạnh trong bóng đêm để nuốt được chỗ đất đó. Lấy được rồi thì phải tính toán làm cái gì cho hiệu quả khi mà bị hạn chế về chiều cao, số tầng… thế nên nó mới nằm im đấy cả chục năm nay.
Với bao công sức và tiền bạc cộng với cái giới hạn trong xây dựng không lẽ họ lại xây chung cư bán 1-2 trăm tr/m2 thì đứa trẻ con nó cũng không làm vì lỗ chồng vó, bài toán sai ngay từ đầu.
Em biết một anh chị mua cái biệt thự nhà 2tr$ ở Hoàng Diệu năm 2007, đến nay chắc nó phải 20tr$ rồi. Ngoài nhà ở đó thì những thứ em biết họ có nhiều toà nhà trên phố Bà Triệu, Nguyễn Du, Điện Biên Phủ, mấy ks trên phố cổ… phân khúc cho thuê của họ nhắm đến là các tổ chức quốc tế, các đại sứ quán, lãnh sự quán…
Nói chung suy nghĩ của họ rất khác với mình nên không áp đặt suy nghĩ của mình giống họ được.

RAVA

Xe ba gác
Con đó có mấy căn thương mại thôi cụ nhỉ?
Hình như bán đâu 250-300tr/m2.
Toàn bộ mặt đứng là ốp đá nk chứ k sơn.
-Cái T đấy có cái dở là dt mua thì có vẻ rộng nhưng nhiều căn ở phía trên bị dính dt cái sân hơi lớn do khoảng lùi của giấy phép xd, tk phần ốp đá mặt trc hơi xấu, hy vọng là ở khu đất TNT đối diện 3 mặt đg LTK, HB, VĐ thì sẽ đẹp hơn?

quangzizi

Xe buýt
Các bác ko hiểu rồi

Về giá trị: Tòa này được brand Ritz-Carlton và hình như còn có một cái khách sạn Ritz ở mặt trước. Riêng việc có cái mác đó lên đã bao nhiêu tiền rồi. Còn để nói cái mác đó có đáng không thì tùy, nhưng như các bác ở đây vẫn mơ Patek Phillippe dù nó có hơn con automatic $5000 gì mấy đâu? Chả ông nào đeo PP lại bảo thà thôi mua 20 cái đh 5k xong đem 19 cái cho thuê còn mình dùng 1 cái cả :D.

Về giao dịch: Ở đây có mấy chục căn thôi, mà số căn được tặng chắc đã phải 10 - 20 căn rồi. Số căn con lại bán rất ít. Vậy là đã hiếm lại càng hiếm. Chủ đầu tư không cần tiền vì không bán đc họ vẫn cho thuê đc nên họ hét giá nào chả đc. Nên sale họ cứ hét thôi, ko giao dịch được cũng chả sao :D. Again, nó giống mình đi mua siêu xe so với mua xe cỏ thôi, nhiều khi có tiền còn phải được hãng họ xem xét có cho mua hay ko.

Về kinh tế: Ritz nước ngoài toàn 1000 - 2000 BẢNG một đêm trước covid. Giả sử ở xứ thiên đường chỉ đc tầm 10 củ / đêm đi, thì tháng thu tầm 250 củ năm 3tỷ, mua cái nhà 3 triệu đô tầm 60 tỷ cho thuê ra 5% 1 năm thì có ổn ko?

Thế đấy, nhà giàu họ ko tính sai đâu

budu2810

[Tịch thu bằng lái]
Các bác ko hiểu rồi

Về giá trị: Tòa này được brand Ritz-Carlton và hình như còn có một cái khách sạn Ritz ở mặt trước. Riêng việc có cái mác đó lên đã bao nhiêu tiền rồi. Còn để nói cái mác đó có đáng không thì tùy, nhưng như các bác ở đây vẫn mơ Patek Phillippe dù nó có hơn con automatic $5000 gì mấy đâu? Chả ông nào đeo PP lại bảo thà thôi mua 20 cái đh 5k xong đem 19 cái cho thuê còn mình dùng 1 cái cả :D.

Về giao dịch: Ở đây có mấy chục căn thôi, mà số căn được tặng chắc đã phải 10 - 20 căn rồi. Số căn con lại bán rất ít. Vậy là đã hiếm lại càng hiếm. Chủ đầu tư không cần tiền vì không bán đc họ vẫn cho thuê đc nên họ hét giá nào chả đc. Nên sale họ cứ hét thôi, ko giao dịch được cũng chả sao :D. Again, nó giống mình đi mua siêu xe so với mua xe cỏ thôi, nhiều khi có tiền còn phải được hãng họ xem xét có cho mua hay ko.

Về kinh tế: Ritz nước ngoài toàn 1000 - 2000 BẢNG một đêm trước covid. Giả sử ở xứ thiên đường chỉ đc tầm 10 củ / đêm đi, thì tháng thu tầm 250 củ năm 3tỷ, mua cái nhà 3 triệu đô tầm 60 tỷ cho thuê ra 5% 1 năm thì có ổn ko?

Thế đấy, nhà giàu họ ko tính sai đâu
em ở ritz mấy nơi rồi chỉ toàn vài trăm đô thôi chứ làm gì đến nghìn bảng, ritz của marriot cũng chỉ ngang với regent của ihg, kém raffles của accor một chút, và thua xa các brand khác như 4 season, aman, soneva..

vnvodoi

Xe điện
Sau đợt dịch này thì những sản phẩm kiểu này sẽ còn chào bán nhiều đấy ạ. Vì sẽ có những tầng lớp giàu lên khủng khiếp so với đại đa số.

tuan2681

Xe điện
-Cái T đấy có cái dở là dt mua thì có vẻ rộng nhưng nhiều căn ở phía trên bị dính dt cái sân hơi lớn do khoảng lùi của giấy phép xd, tk phần ốp đá mặt trc hơi xấu, hy vọng là ở khu đất TNT đối diện 3 mặt đg LTK, HB, VĐ thì sẽ đẹp hơn?
Đá đó nk TBN thì phải. Mầu đó hơi “cũ” cụ nhỉ.

hoaipnb

Xe đạp
Em thấy cục nóng và dây điều hoà đi thô quá, k tương xứng với đẳng cấp căn nhà.

RAVA

Xe ba gác
Đá đó nk TBN thì phải. Mầu đó hơi “cũ” cụ nhỉ.
-E thì lại ko chê về màu sắc mấy, mà e chê cái thiết kế nom đơn điệu, tẻ nhạt, ko có điểm nhấn, nhất là khối đế? Nói chung là nếu chỉ nhìn ngoại thất thì nom nó ko xứng với cái giá 200-300tr/m2.

Jerrrry

Xe tải
Vị trí, xây dựng, hoàn thiện đều no1 thì giá này quÁ bình thường. Có tiền chắc gì mua được

xe_long

Xe hơi
Khu này đắt ở vị trí đất cụ ạ. Về thiết kế thì phải tận dụng tối đa diện tích sử dụng đất. Ko biết có phải thiết kế kiểu tân cổ điển để hài hoà với khung cảnh xung quanh ko mà ko làm kiểu hiện đại tối giản thì hợp lý hơn.

Si_Tran

Xe buýt
giá nhà đất ở khu đó cũng lên cả gần tỷ/m thì nó định giá thế là đúng rồi còn gì nữa cụ, mà bên Masterise Homes chuyên phát triển các sản phẩm cao cấp đến siêu cao cấp, phân khúc nào trả có người mua.
ví dụ như trong flamingo biệt thự phân khu tổng thống nó cũng lên đến 200 tỏi rồi, vẫn có người mua thôi.
Mình ít tiền thì bảo người ta điên khùng, nhưng các cụ vẫn phán " đừng dạy người giàu tiêu tiền"
Thông tin em được biết "chưa rõ thực hư" muốn bán dự án này thì Sale cũng tuyển như tuyển phi công láy máy bay :-B siêu chất luôn

xe_long

Xe hơi
giá nhà đất ở khu đó cũng lên cả gần tỷ/m thì nó định giá thế là đúng rồi còn gì nữa cụ, mà bên Masterise Homes chuyên phát triển các sản phẩm cao cấp đến siêu cao cấp, phân khúc nào trả có người mua.
ví dụ như trong flamingo biệt thự phân khu tổng thống nó cũng lên đến 200 tỏi rồi, vẫn có người mua thôi.
Mình ít tiền thì bảo người ta điên khùng, nhưng các cụ vẫn phán " đừng dạy người giàu tiêu tiền"
Thông tin em được biết "chưa rõ thực hư" muốn bán dự án này thì Sale cũng tuyển như tuyển phi công láy máy bay :-B siêu chất luôn
Cũng phải tuyển đội kinh nghiệm với cả đào tạo thêm, khách hàng có nhiều nhu cầu bespoke căn hộ hay nhu cầu khác nữa thì vẫn chuyên nghiệp xử lý cụ nhỉ 🤔🙄