Chứng khoán 2008 - Phần 16 (nhất lộc) - Phía trước là biển rộng

Trạng thái
Thớt đang đóng

bizviet

Xe điện
Quả lùy thuế thì có lẽ là do Quốc Hội Quyết định. Mà Quốc hội thì họp xong rồi. Đợt họp tiếp theo là tháng 5, tháng 6 sang năm cụ ạ

hehe, mấy ông Việt Nam chơi bài ác thật. Cứ làm mấy quả tin vớ vẩn thế này mà thoát được index bị đục thủng 300 :)). Nhưng trò đời thì cũng vì đó mà nó sẽ đục mạnh và nhanh hơn :21:
Mẽo , Châu Âu , Á lên
Lùi thời gian thu thuế đến 01/7/09
Lãi xuất ngân hàng giảm
NDTNN không xả hàng nữa
-----> Chứng VNI xanh không hiểu được mấy ngày các cụ nhể ?

Vekeu

Xe tải
Quả lùy thuế thì có lẽ là do Quốc Hội Quyết định. Mà Quốc hội thì họp xong rồi. Đợt họp tiếp theo là tháng 5, tháng 6 sang năm cụ ạ

hehe, mấy ông Việt Nam chơi bài ác thật. Cứ làm mấy quả tin vớ vẩn thế này mà thoát được index bị đục thủng 300 :)). Nhưng trò đời thì cũng vì đó mà nó sẽ đục mạnh và nhanh hơn :21:
Vậy là nhờ quả tin vớ vẩn chưa duyệt xác nhận này mà index thoát nạn thủng đáy vọt lên ầm ầm hả thầy ơi :)) vậy là tây ta gì đều yên tâm không phải đóng thuế trước tháng 7 thì 2 sàn sẽ lên đều từ giờ đến tháng 5 không thầy, hay ít ra cũng lên 1 mạch từ giờ đến Tết không thầy :)) nếu thế thì thứ 2 phải mua vào khẩn cấp thôi

bizviet

Xe điện
Mỹ, Tầu cứ gọi là học võ Việt Nam dài :)). Nhưng đấy nó thể hiện trình độ pháp luật kém. Còn nếu cứ làm (em nói thế là vì ở Việt Nam nhiều khi các bố ấy hay làm liều nắm ạ) thì nó thể hiện sự không công minh + thiếu minh bạch của pháp luật Việt Nam cụ ạ =>Tây cứ gọi là không biết đằng nào mà suy tính =>Bọn nó sợ vãi lái :)). Tuy nhiên theo cá nhân em thì việc này khó, vì hiện tại quốc hội Việt Nam cũng có thế nhất định, nếu ông Chính phủ bây giờ mới trình mà không trình đợt vừa rồi thì sẽ bị phê là thiếu tầm nhìn. Có thể sau đó cũng thông qua, nhưng uy tín sẽ giảm rất nhiều và khi cần bầu bán thì lúc đó hơi khó vì đợt rồi đã bị tố bao nhiêu quả thiếu tầm nhìn rồi ạ

Vậy là nhờ quả tin vớ vẩn chưa duyệt xác nhận này mà index thoát nạn thủng đáy vọt lên ầm ầm hả thầy ơi :)) vậy là tây ta gì đều yên tâm không phải đóng thuế trước tháng 7 thì 2 sàn sẽ lên đều từ giờ đến tháng 5 không thầy, hay ít ra cũng lên 1 mạch từ giờ đến Tết không thầy :)) nếu thế thì thứ 2 phải mua vào khẩn cấp thôi

Chỉnh sửa cuối:

Vekeu

Xe tải
Thầy Biz đoán việc quá chuẩn, đúng là bậc thầy box chứng khoán, hehe, bọn em theo không bao giờ kịp. Thứ 2 thầy định thế nào, thầy hé lộ tí cho anh em theo với nhé. Thầy đừng nói là lại ngồi suy ngẫm đấy :D

bizviet

Xe điện
Chỉ đang nói chuyện quả thuế thôi. Chứ hiện còn 1 quả nữa kích thích là quả giảm lãi xuất.

Đợt này em ngồi yên. Cụ cứ yên tâm là em ngồi thì tĩnh lắm ạ.

Theo cụ thì nếu nó bốc lên thì index lên được đến mức nào?

Theo em thì nó vừa từ khoảng 350~360 về đến mức này, đặc biệt là ngày thứ 4, 5 tuần trước xuống khá nhanh, khối lượng giao dịch bình thường (hơi kém) thì nó chưa lên theo mong muốn của nhiều cụ đâu. Giỏi thì qua được thứ 2 :21:.

Nếu các bác để ý thì thấy là rất nhiều mã, khối lượng khớp trần ngày thứ 6 là rất ít=>Rất ít người sẵn lòng mua với mức giá cao & Tầm này còn mua & bán thì ít gà lắm :))

Thầy Biz đoán việc quá chuẩn, đúng là bậc thầy box chứng khoán, hehe, bọn em theo không bao giờ kịp. Thứ 2 thầy định thế nào, thầy hé lộ tí cho anh em theo với nhé. Thầy đừng nói là lại ngồi suy ngẫm đấy :D

Chỉnh sửa cuối:

dongnat

Xe điện
Lão ấy có chơi đâu mà chuẩn với ko, ngoài cuộc bao giờ cũng sáng suốt, tiền toàn gửi tiết kiệm, 1 năm ăn 1 sóng, còn toàn ngồi chém gió thôi ấy mà, cứ làm ngược lại là ăn đấy:)):)):))

bizviet

Xe điện
Thằng này ý trước ý sau toàn đá nhau thế là thế nào :21:
Lão ấy có chơi đâu mà chuẩn với ko, ngoài cuộc bao giờ cũng sáng suốt, tiền toàn gửi tiết kiệm, 1 năm ăn 1 sóng, còn toàn ngồi chém gió thôi ấy mà, cứ làm ngược lại là ăn đấy:)):)):))

dongnat

Xe điện
Thằng này ý trước ý sau toàn đá nhau thế là thế nào :21:
Đá là đá thế nào hả lão đồ gàn, hê hê, lão cả năm chỉ chơi 1 con sóng (lên hoặc xuống, trong 1 thời gian cực ngắn), sau đó rét run lấy hết tiền ra gửi tiết kiệm và ngồi xem bảng chém gió là chính, 1 năm chơi giỏi lắm được 1 tháng, rõ ý chửa.
Mà lão ấy nói gì làm ngược lại toàn ăn, khớ khớ

Ian

Xe điện
Website
www.americandoor.vn
Các bác hôm trước thì cả quyết sàn phá 300 rồi, bác thì bảo hai trăm tám, bác thì bảo hai năm mươi, em thì bảo sàn nó lên đùng đùng, phá vào mắt! Moạ, ăn ốc nói mò, nhưng mà mò trúng :)) Hôm nay thì nhờ các chuyên gia cắt nghĩa em mới biết té ra nó lên điểm vì cái đề nghị tạm hoãn đánh thuế... hế hế, sao nó không ra cái này từ sớm lúc VNX 400 nhỉ :D
vậy có phải là: có đề nghị này rồi thì từ giờ sàn chỉ có tăng thôi không? cụ Veceu hỏi đúng đấy (b)

oto2banh1618

Xe điện
Các bác hôm trước thì cả quyết sàn phá 300 rồi, bác thì bảo hai trăm tám, bác thì bảo hai năm mươi, em thì bảo sàn nó lên đùng đùng, phá vào mắt! Moạ, ăn ốc nói mò, nhưng mà mò trúng :)) Hôm nay thì nhờ các chuyên gia cắt nghĩa em mới biết té ra nó lên điểm vì cái đề nghị tạm hoãn đánh thuế... hế hế, sao nó không ra cái này từ sớm lúc VNX 400 nhỉ :D
vậy có phải là: có đề nghị này rồi thì từ giờ sàn chỉ có tăng thôi không? cụ Veceu hỏi đúng đấy (b)
====================

Bác nói làm em cũng hơi " giật mìn", đúng là mấy hôm rồi chưa nhìn thấy 2 từ " quyết định".

Nhưng mờ con gái với con rể cụ Dũng cũng chơi chứng thì phải, nên a e box CK OF nhà ta yên tâm đơi :))

Longvh

Xe điện
====================

Nhưng mờ con gái với con rể cụ Dũng cũng chơi chứng thì phải, nên a e box CK OF nhà ta yên tâm đơi :))
Quan niệm này là chết đấy bác ạ, vì mấy bác đấy và nhiều bác khác dạng thế chơi chứng, nhưng thắng thì nhiều nhiều thêm, thua cũng ko sao vì lại có chỗ khác bù vào, có khi còn > chỗ đấy, chứ bác mà theo cửa đấy thì bác thua liệu có chỗ nào bù vào ko (trừ phi bác cũng là XYZ)

oto2banh1618

Xe điện
Quan niệm này là chết đấy bác ạ, vì mấy bác đấy và nhiều bác khác dạng thế chơi chứng, nhưng thắng thì nhiều nhiều thêm, thua cũng ko sao vì lại có chỗ khác bù vào, có khi còn > chỗ đấy, chứ bác mà theo cửa đấy thì bác thua liệu có chỗ nào bù vào ko (trừ phi bác cũng là XYZ)
=======================

Em nói vui thế thôi nhưng anh em mình cần đọc check kỹ thông tin về vụ thuế khóa, em cũng chẳng là XYZ gì nhưng em thấy cái tin " lùi thuế" mới chỉ gắn với 2 từ " đề nghị" thôi, chẳng thấy đâu là cái " quyết định" của bộ TC hay tổng cục thuế gì sất. Với lại, lùi thuế ko phải nguyên nhân duy nhất làm cho thị trường bật dậy hôm thứ 6 ( còn ý đồ gom cổ tức, CK thế giới...).

Bác Longvh quả là thận trọng quá thui, cách đây 2 tuần thì thấy bác đang tung đồng xu, giờ thì đồng xu chưa rơi xuống đất, hê hê...bác định chờ đến bao giờ mới nhập hàng đấy :21::21::21:

bizviet

Xe điện
Chỉnh sửa cuối:

quyt

Xe tăng
công ty em làm ngay từ đầu lúc ký hợp đồng đã có mã số thuế thu nhập cá nhân rồi ... tháng nào em trả bị trừ vào đấy mấy trăm mà :77::77::77:

oto2banh1618

Xe điện
Quyết định sẽ được đưa ra vào cuối ngày thứ 2 là có lùi thuế hay ko lùi thuế.

Cơ mà em vẫn hy vọng là sẽ phải lùi vì " trình " của mấy bác ở trển chưa đủ để quy hoạch đối tượng nộp thuế ( bà bán rau, ông đạp xế lô, người kd ngoài quốc doanh...)mà phải chờ các bác mất vài tháng đi Tàu, đi Tây tham khảo cái đã...

Quyết đoán trong hành động chưa bao giờ là điểm mạnh của mấy bác LĐ

Porsche 911

Xe container
công ty em làm ngay từ đầu lúc ký hợp đồng đã có mã số thuế thu nhập cá nhân rồi ... tháng nào em trả bị trừ vào đấy mấy trăm mà :77::77::77:
Thế là em biết mức lương của bác rồi nhé! Em chưa bao giờ được nộp thuế thu nhập cá nhân mới buồn chứ! Sang năm nộp thuế từ 3 triệu không biết sau khi miễn trừ gia cảnh thì em có phải nộp không nữa?

Tuần sau không biết là VNI sẽ tăng hay giảm các cụ nhỉ?

oto2banh1618

Xe điện
Em thì hi vọng tuần sau " lịch sử sẽ lặp lại"

Có 1 số bác hiểu ý em nói gì, 1 số pác có thể ignore :P

hung303

Xe điện
Đang lái xe trên đoạn đường này: 4 (4 lái chính và 0 lái phụ)
move, 4x4, adc, hung303

Cụ hung303 post bài đi chứ, cho em bún chả cụ cái. Em giờ công lực cao lắm rồi :69::69::69:. Cuối tuần chúc mừng các cụ vui vẻ, bỏ chứng ra khỏi đầu.

@Bes, All: Cụ ơi, nếu cụ hieuminh không nhận mở phần 17 thì cụ để em nhé, thớt này sắp 100 rồi. Cuối tuần này em đi giải đen rồi :P
e ko thạo lĩnh vực này nên chỉ vào tham khảo các cụ thôi !! :):)

bes

Xe lăn
e ko thạo lĩnh vực này nên chỉ vào tham khảo các cụ thôi !! :):)
Cụ bizviet lấy bí kíp của cụ Nexus tặng trước cụ có 2 tháng thôi mà giờ tu luyện đến hàng đại sư rồi đấy. Cụ chỉ nghe mà không phái biểu là kém rồi, hay đang trên đường tu luyện bị vợ nhảy vào đời nên đã tẩu hoả nhập ma? :)):)):))
Chúc các cụ 1 tuần vui vẻ, trade thành công nhé. Thứ 2 chắc lên, thứ 3 cũng thế, thứ tư thì chưa biết

MinhBum

Xe container
Mai lên này, trâu xịn đấy nhé:

Trạng thái
Thớt đang đóng