Chứng khoán 2008 - Phần 7 - "Trong muôn vàn gian khó còn đó những cơ hội"

Trạng thái
Thớt đang đóng

bes

Xe lăn
Buồn cười vãi, ban nãy em đọc tin này cứ tưởng là đùa - ai dè là thật . Thay thì mỗi ngày nó lóc 1 miếng thịt của ta, bây giờ nó cấu từng mẩu thịt . Đau lại dài hơn . Down quá thì ngừng hẳn giao dịch vài ngày đi, éo phải làm cái trò này . CP điều hành như mứt !!!!
Y hệt như thống kê tháng 2 em lỗ ít hơn vì chỉ có 28 ngày . Kiểu này mai éo có ai mua, mấy ông mò đáy thích trừ 5%,10% chứ 1% thì mua làm gì .

Mazspeed

Xe container
Các chuyên gia phân tích lợi hại cái xem nào. Em tẩu hoả nhập ma rồi, chả nghĩ ngợi gì được nữa.

Ngo Gia

Xe tăng
Website
www.butmay.com
Từ thành phố này người đã ra đi iiiiiiiiiiiiiiiii !!!!!!!!!!!!!!!!!!!(u)
đến tầm này thì bán chác làm cái giề nữa ! các bác cứ hy vọng tuần sau với tháng sau khởi sắc làm gì , iem xác định hẳn cuối năm nay mới bán cơ ợ ! hihi cho thành mớ giấy lộn lun
Vodka cho bác, em cũng tính thế, mặc mịa nó. Em sống bằng lương, chơi chứng bằng tiền tiết kiêm. nên em AQ luôn, mình chỉ lỗ trên giấy, đã bán *éo đau mà lỗ được. Heeee :'( :'( :'( :'( (b) (b) (b) (b)

GTS

Xe tăng
Em nghĩ đây là biện pháp ổn định tâm lý nhà đầu tư thôi ạ.
Trong lúc chờ đợi ổn định chính sách vĩ mô.

bizviet

Xe điện
Biện pháp này đánh vào bọn đầu tư giá xuống các bác ạ.

Nếu bán ra thì phải vài phiên mua lại thì mới có lãi, mà vài phiên thì tình hình đã thay đổi mất rồi, khả năng không mua lại được cũng cao.

Trước đây chúng cứ bán, rồi cuối phiên hoac phiên sau mua lại là ok, kiểu gì cũng được 10% hoac 5%

Đặc biệt là mấy ông ở Công ty CK thuổng CP trong tài khoản của nhà đầu tư, bán trộm, rồi mua trả sau

Chỉnh sửa cuối:

Mazspeed

Xe container
À như vậy là chỗ lõm của em lẽ ra chỉ cần 10 phiên trần liên tiếp là huề thì bây giờ cần... 50 phiên. Khó quá nhở :D

bizviet

Xe điện
Em nghĩ là tích cực các bác ạ,

Vì hôm trước có đề nghị là đóng cửa nhưng nhiều người phản đối.

Còn bằng biện pháp này thì có thể giữ thị trường thăng bằng và thì lúc đó nhà đầu tư sẽ nhận được đâu là yếu tố thực đâu là giả.

Thời gian qua ai cũng biết là có rất nhiều nhân viên của công ty CK trôm tài khoản của nhà đâu tư để short. Rất nhiều người mượn CK của người khác để short. Nay bằng biện pháp giảm biên độ giao dịch, hiện tượng này sẽ tạm thời bị đẩy lùi, khi đó sẽ nhận biết được rõ ảnh hưởng của các hành động short kia ở mức độ nào thì mới có biện pháp xử lý.

Ngoài ra nhà đầu tư cũng tranh nhau bán vì bán xong là lãi, vì có thể mua rẻ hon=> dẫn đến hiện tượng cả làng cùng bán trừ mấy ông OF

Tôi nghĩ đây là một cao kiến.

Tôi vẫn biết là vào những lúc khó khăn nhất tố chất của người Việt mới bộc lộ
(Lúc tình hình tốt, toàn tranh ăn, nên đếch chịu hiến kế, vì hiến kế thì nhiều Lý Thông)

Khả năng từ ngày mai toàn tăng trần đến hết tuần
Thế thì đóng mịa cửa 1 tháng TTCK đi cho rồi, chả hiểu mấy bác này làm trò này nữa làm gì

Chỉnh sửa cuối:

Primera

Xe tăng
Ngu vật, lẽ ra ngay từ trước đặt cụ nó biên dưới là 1% biên trên là 20%, thị trường cứng vừa nhanh vừa lâu !

tuanhaiha

Xe điện
http://www.otofun.net/forumdisplay.php?f=73
Buồn cười vãi, ban nãy em đọc tin này cứ tưởng là đùa - ai dè là thật . Thay thì mỗi ngày nó lóc 1 miếng thịt của ta, bây giờ nó cấu từng mẩu thịt . Đau lại dài hơn . Down quá thì ngừng hẳn giao dịch vài ngày đi, éo phải làm cái trò này . CP điều hành như mứt !!!!
Y hệt như thống kê tháng 2 em lỗ ít hơn vì chỉ có 28 ngày . Kiểu này mai éo có ai mua, mấy ông mò đáy thích trừ 5%,10% chứ 1% thì mua làm gì .

Tức là 1 tuần chỉ rơi = 1 ngày
cái chết nhân đạo
bây giờ muốn mất 1/2 giá trị cổ ở HOSE thì mất 10 tuần

Chỉnh sửa cuối:

dongnat

Xe điện
sao các bác cứ cố chứng minh một bọn đần là chúng nó rất ngu nhỉ, thế có phí lời ko,
ck giề giờ này nữa, quay lại công việc chính của mình, kiếm tiền sống qua ngày chờ ngày găt lúc thôi, rồi cafe cà fao như ngày nào chưa biết chứng là gì

alex_win

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Vodka cho bác, em cũng tính thế, mặc mịa nó. Em sống bằng lương, chơi chứng bằng tiền tiết kiêm. nên em AQ luôn, mình chỉ lỗ trên giấy, đã bán *éo đau mà lỗ được. Heeee :'( :'( :'( :'( (b) (b) (b) (b)
Bác này vui tink vãi *********, động viên Br cái: yên tâm nó chỉ xuống đến tầm 350 rồi nó dao động khoảng 3 tháng rồi lại bò lên đến 1350 nhưng mà thời gian có thể là 1 năm-5 năm, chúc CK VN sớm khởi sắc
@: đôi chút bốc phét hy vọng làm anh iem tự tin hơn tý (b)

tuanhaiha

Xe điện
http://www.otofun.net/forumdisplay.php?f=73
Đề nghị các bác cuối mỗi tuần vào báo cáo NAV của cá nhân
tập trung vào chuyên môn
day-trader mệt mỏi kinh dị

GTS

Xe tăng
Hoặc biện pháp kĩ thuật biên độ +/- 1% dùng để đối phó với nạn spam trên khắp các forum mỗi khi chứng xuống chăng. :))

Porsche 911

Xe container
Đề nghị các bác cuối mỗi tuần vào báo cáo NAV của cá nhân
tập trung vào chuyên môn
day-trader mệt mỏi kinh dị

Em đã không quan tâm đến NAV và NAV trên HOSE từ lâu rồi!

Tien_TCFC

Xe điện
E biết tin muộn quá, tưởng nó đùa!
Vãi hàng!
Con :77: :77: Các CỤ!

dongnat

Xe điện
@ dongnat: Sáng mai đi uống cafe ngắm Civic động cơ 6.0 V12 nhé?
ok ạ, chốt hạ ở động cơ V8 4.0 rồi, lên động cơ nữa thì chết ạ, à, lúc nào em lại phải qua bác mua cái đèn bosch cho cái spacy cái, nó cháy tiệt cả pha cốt rồi(c)

Ian

Xe điện
Website
www.americandoor.vn
oái zời, em cũng biết là có can thiệp hôm nay ngày mai, nhưng chơi bằng trò giảm biên độ thì thôi rồi, khỉ thế, lúc nó xuống thì không hãm, bây giờ gần hết trớn chuẩn bị lên thì lại hãm, thế này thì biết bao giờ mới lên lại 900 để lấy lại những gì đã mất đây, quản lý thế nào chứ làm sao mà đuổi bắt kiểu này được - ví dụ mấy hôm nữa sàn tăng, mà tăng nhát 1 chừng 15 phiên, các cụ sốt ruột quá thả ra 5%, y như rằng sàn lại xuống 3 phiên - thế thì lúc đấy tụi BB nó cười mấy bác quản lý nhà ta thối mũi

taplai

[Tịch thu bằng lái]
Giảm biên độ!
Động tác khó hiểu???
Các bác lướt sóng bỏ thị trường thì các bác đầu tư chơi với ai?
Hay là bệnh tình của các ngân hàng (cho vay cầm cố cp) đã quá trầm trọng nên phải giới hạn biên độ để thu lại được vốn???
Khoai Tây chán chính sách nó bỏ đi thì sao?

Trạng thái
Thớt đang đóng