Chứng khoán 2008 - Phần 8 - Đoàn tầu cao tốc hết dốc bắt đầu chuyển hướng đi lên

Trạng thái
Thớt đang đóng

Mazspeed

Xe container
Tô mát ngố, hố hố! :D :D :D

bsc

Xe máy
ngoài lề 1 tí ạ, Bác Thomas Ngo này sinh năm 1978, vào thời điểm này thì vẫn chưa đến 30 tuổi, hiện là GĐ quản lý danh mục đầu tư cấp cao của ICC, đang quản lý số tiền khoảng 500 triệu $, hôm trước vừa đấu súng PR với bên em, nhưng ko thành công
Mấy ông Vịt kìu dỏm. Chắc ở nước ngoài ko có cửa sống về VN làm ông kễnh chăng?

Nexus

Xe điện
Website
www.tuoitre.com.vn
Mấy ông Vịt kìu dỏm. Chắc ở nước ngoài ko có cửa sống về VN làm ông kễnh chăng?[right ][i ]nguồn: otofun[/i][/right]
à, bác nói thế thì cũng hơi quá, củng ko dzỏm lắm đâu ạ, vì đây là quyền lợi sát sườn của nhà đầu tư NN, chắc chắn là ko có chuyện họ góp vào 500 triệu $ rồi đưa cho 1 ông VK dzỏm cầm - muốn tiêu gì thì tiêu đâu
Bác BSC có xịn hơn hay có thấy tay người Việt chuẩn nào xịn hơn ở VN mình mà được người ta giao cho 500 triệu $ quản lý chưa
Hình như chúng ta có một thói quen xấu là ko thể chấp nhận được việc 1 người khác giỏi hơn mình thì phải :) Ý em ỡ bài post trên là bày tỏ sự khâm phục với 1 tay hậu sinh khả uý như vậy (y) (y) (y)

bizviet

Xe điện
Sau khi xem danh mục mà bác Nexus, em mạo muội thêm 1 tiêu chí để lựa ra cp nên mua là hãy mua cổ phiếu (trong danh mục của bác Nexus) mà bọn Tây đang chết nặng và Tây đang có dấu hiệu mua TB giá

Em lại vừa mới có Bản báo cáo gần 40 trang đánh giá tình hình kinh tế Tháng 4 của Standard Chartered về các thị trường Á - Phi và Trung Đông với tựa đề là "Thách thức của 2 quả lạm phát" trong đó ám chỉ suy thoái kinh tế của Mỹ và TQ - Em thì mù tịt cái khoản tiếng Anh, chỉ xem số thôi :)) (hôm trước bác Bes bảo NN chỉ đọc chữ, VN tuyền xem số) và em thấy VN vẫn xếp số 3 về mức độ tăng trưởng ở châu Á sau Tung-của và Ỉndia :D :D
Có lẽ bác nào biết xem tiếng Anh thì xem cái này tiện hơn, cộng với 2 bảng đánh giá cty niêm yết hôm qua em đưa, chắc chắn là các bác sẽ biết nên đâu tư vào đâu, đầu tư lúc nào để thắng giòn giã nhé
nếu các bác ăn dầy, thỉnh thoảng ra vào hú em tiếng là vui rồi
Thế có cái địa chỉ dùng chung nào ko để em upload lên cho cả làng nào
Bác cho em mấy cái trên vào 2snguyen@gmail.com nhé.
Em bán được mấy công đất đang tính mua xe nhưng chưa cần lắm nên bỏ vào CK sang năm mua cũng được, ke ke.

sungak

Xe tăng
Website
www.myhyec.com
Sáng nay em ngồi xem bảng giá, hài nhất là FPT và SSI, một ông thì bên mua chơi toàn sàn, khối lượng rất lớn, bên bán thì nhất quyết giá sàn +500 VND

Một ông thì bên mua gần như chả có ai, nhưng bên bán thì nửa triệu cổ :D

Porsche 911

Xe container
TT giảm nhưng không còn là kiểu tháo chạy nữa!
Lên lên - xuống xuông rồi!

bsc

Xe máy
à, bác nói thế thì cũng hơi quá, củng ko dzỏm lắm đâu ạ, vì đây là quyền lợi sát sườn của nhà đầu tư NN, chắc chắn là ko có chuyện họ góp vào 500 triệu $ rồi đưa cho 1 ông VK dzỏm cầm - muốn tiêu gì thì tiêu đâu
Bác BSC có xịn hơn hay có thấy tay người Việt chuẩn nào xịn hơn ở VN mình mà được người ta giao cho 500 triệu $ quản lý chưa
Hình như chúng ta có một thói quen xấu là ko thể chấp nhận được việc 1 người khác giỏi hơn mình thì phải :) Ý em ỡ bài post trên là bày tỏ sự khâm phục với 1 tay hậu sinh khả uý như vậy (y) (y) (y)
:P nhiều người Việt xịn hơn chứ bác, chẳng qua là mấy thằng tây nó định kiến nó không giao cho thôi, nó cũng giống nhiều anh em trên OF cứ nghe thấy xxx cho là ăn tiền hết. Bác xem ở nhiều công ty hay tổ chức nước ngoài thằng tây nó chọn xếp bộ phận là việt kiều chẳng qua chỉ là việt kiều hehehe chứ làm việc còn lởm hơn mấy ông Việt xịn.

Chứ còn lấy việc được giao nhiều tiền cho quản lý làm tiêu chuẩn thì đúng là em chịu rồi. Tiêu chuẩn như vậy thì đến Khổng Tử cũng còn kém lắm nên mới bị vây ở giữa đất Trần và đất Thái, đói gần chết :)) :)) :))

bes

Xe lăn
Chứ còn lấy việc được giao nhiều tiền cho quản lý làm tiêu chuẩn thì đúng là em chịu rồi. Tiêu chuẩn như vậy thì đến Khổng Tử cũng còn kém lắm nên mới bị vây ở giữa đất Trần và đất Thái, đói gần chết :)) :)) :))
Cái này thì em không đồng ý với bác. Tỷ dụ như bác đưa 10K VNĐ nhờ đi mua bao Vinataba thì đưa ai cũng được, giúp việc hay trẻ em nhà hàng xóm OK. Nhưng nếu bác gửi 500tr nhờ mua cái ôtô thì dứt khoát phải giao cho người tin cẩn và có kinh nghiệm mua xe chứ. Phải không ạ?

Tien_TCFC

Xe điện
Cái này thì em không đồng ý với bác. Tỷ dụ như bác đưa 10K VNĐ nhờ đi mua bao Vinataba thì đưa ai cũng được, giúp việc hay trẻ em nhà hàng xóm OK. Nhưng nếu bác gửi 500tr nhờ mua cái ôtô thì dứt khoát phải giao cho người tin cẩn và có kinh nghiệm mua xe chứ. Phải không ạ?
@Bác Bes chắc Mợ nhà Bác cấm cho hút thuốc lâu rồi nhể, E không hút mấy mà mua toàn 13K thôi ợ :)) :)) :)) :)) :)) :))

Fun tý cho Các Cụ hạ hoả (l)

Nexus

Xe điện
Website
www.tuoitre.com.vn
:P nhiều người Việt xịn hơn chứ bác, chẳng qua là mấy thằng tây nó định kiến nó không giao cho thôi,
Ko bác ạh, em ko nghĩ là có định kiến gì ở đây, Tây nó rõ ràng lắm, nó có thể chửi nhau ko nhìn mặt nhưng công việc mà thằng đó giỏi thì cứ giao tiền cho nó kinh doanh. Còn dù là yêu quý như bố mẹ nó nhưng ko có chuyện cả nể đưa tiền cho đầu tư dùm đâu. Dứt khoát cứ phải nhìn con số tiền quản lý mà đánh giá, em ko tiện đưa cái porfolio của bác này lên nhưng dứt khoát bác ý ko phải tay mơ và cũng ko phải dzỏm. Hay ví dụ thêm nhu bác Don Lam của VinaCapital chẳng hạn, bác đấy là người Hoa, rèn luyện bởi kiến thức kinh doanh Mỹ và sống trong môi trường "quái" của VN, em nghĩ ko có 1 chú người Hoa, hay người Mỹ, hay người Việt đơn lẻ nào mà giỏi hơn bác ý trong lĩnh vực này
Tại bác nói Sử ký thì em cũng bắt chiếc 1 tí nhé, Hàn Tín cho làm tiểu đội trưởng quản 5 em đánh 1 trận chết 5 em, cho lên làm trung đội trưởng quản 50em thua tiếp, cất lên làm đại đội trưởng cũng tiêu luôn 500 quân... hehe, nhưng cho làm Tổng tư lệnh nắm giữ 50 vạn quân thì bách chiến bách thắng.
nhiều bác có thể kinh doanh 500tr VND cực khéo, nhưng bảo kinh doanh 500tr USD thì khác hoàn toàn, và chịu giám sát cũng như áp lực cực kỳ khủng từ những nhà đầu tư góp vốn đấy

tuanhaiha

Xe điện
http://www.otofun.net/forumdisplay.php?f=73
ĐẠI HỘI CỔ ĐÔNG SSI : VỠ MẶT ĐẠI GIA ( báo SGTT ngày 21/04/08)
...Ông Nguyễn Duy Hưng bắt đầu thiếu kiềm chế trên bàn chủ toạ và lớn tiếng cho rằng một cổ đông ''bịa" khi bà này nói rằng đã xem thông tin ông chuyển nhượng một lượng cổ phiếu lớn cho cháu mình trên In foTV. thực hư thế nào không rõ nhưng cách phản ứng thiếu tôn trọng và bảo" thì bà kiện in foTV đi" giữa hàng ngàn cữ toạ của ông Hưng đã làm nhiều người bất mãn bỏ về.
Câu chuyện đẩy lên cao trào khi số tiền lương và thưởng của HĐQT trang năm 2007 lên đến hơn 9tỷ đồng với cách trình bày lập lờ về việc cty nộp thuế thu nhâp hay các thành viên tự nộp . Nó dẫn đến việc ông Hưng tự đề nghị tiếp tục làm chủ tịch kiêm tông giám đốc , vì hiện nay thay thì " không có lợi" . khi cổ đông phản ứng: Thôi đừng vừa đá bóng vừa thổi còi" ông Hưng thách thức :" Ai làm được tổng giám đốc mà thoả mãn những cam kết tại nghị quyểt DHCĐ thì tôi trả 1tr USD/năm ngay"
......Những thắc mắc không được giải toả đến nơi đến chôn , sự vụng về của khâu tổ chức và thái độ thiếu hoà nhã của chủ tọa đã làm nhiều người thấm mệt.
...."cổ phiếu đã te tua , tưởng đi ĐH có gì khả quan hơn, ai dè lại càng thêm mất niềm tin"

bác nào đi đại hội xác nhận giùm em thực hư thế nào

...Ông Nguyễn Duy Hưng bắt đầu thiếu kiềm chế trên bàn chủ toạ và lớn tiếng cho rằng một cổ đông ''bịa" khi bà này nói rằng đã xem thông tin ông chuyển nhượng một lượng cổ phiếu lớn cho cháu mình trên In foTV. thực hư thế nào không rõ nhưng cách phản ứng thiếu tôn trọng và bảo" thì bà kiện in foTV đi" giữa hàng ngàn cữ toạ của ông Hưng đã làm nhiều người bất mãn bỏ về.
Câu chuyện đẩy lên cao trào khi số tiền lương và thưởng của HĐQT trang năm 2007 lên đến hơn 9tỷ đồng với cách trình bày lập lờ về việc cty nộp thuế thu nhâp hay các thành viên tự nộp . Nó dẫn đến việc ông Hưng tự đề nghị tiếp tục làm chủ tịch kiêm tông giám đốc , vì hiện nay thay thì " không có lợi" . khi cổ đông phản ứng: Thôi đừng vừa đá bóng vừa thổi còi" ông Hưng thách thức :" Ai làm được tổng giám đốc mà thoả mãn những cam kết tại nghị quyểt DHCĐ thì tôi trả 1tr USD/năm ngay"
......Những thắc mắc không được giải toả đến nơi đến chôn , sự vụng về của khâu tổ chức và thái độ thiếu hoà nhã của chủ tọa đã làm nhiều người thấm mệt.
...."cổ phiếu đã te tua , tưởng đi ĐH có gì khả quan hơn, ai dè lại càng thêm mất niềm tin"

Mấy ông báo lại thêm mắm muối vào rồi. có 1 chị sồn sồn đứng lên chất vấn a Hưng và nói là chị ấy xem InfoTV thấy nói a Hưng tặng cho cháu mấy trăm nghìn CP. A Hưng nói là: không có chuyện TV nào nói như thế, chị bịa. Quả thật là em chưa bao giờ thấy InfoTV hay bất kỳ nguồn tin chính thức nào nói về chuyện a Hưng cho tặng tới mấy trăm nghìn CP. Chỉ có cô Hương GĐ phát triển SSI cho/tặng gần 100 nghìn CP trước Tết. Vụ này a Hưng đã thay mặt Cty giải thích là thực tế chị Hương đứng tên hộ người cháu nên bây giờ làm thủ tục chuyển lại cho chính chủ.

tuanhaiha

Xe điện
http://www.otofun.net/forumdisplay.php?f=73
có thế chứ
Công ty CK số 1 VN về vốn mà lại như bà bán cá thì không được

hung303

Xe điện
Thế a H cũng bảo có mấy người nhờ đứng tên hộ thì sao nhỉ??

sungak

Xe tăng
Website
www.myhyec.com

Em ko đi cũng khẳng định luôn là ông nào viết cái này là bồi bút

bvc

Xe tăng
Cháu tên là SCIC, ra đi cả nửa tháng nay biệt tăm biệt tích không thấy về. Khi đi cháu mặc áo màu xanh, quần màu đỏ, đi đôi dép vàng, tay cầm cục tiền nói là đi cứu CK. Ai thấy cháu ở đâu nói về nhà gấp. Lời nhắn từ gia đình: ông nội cháu UBCKNN : đừng giận gia đình nữa, mọi việc đều có thể thương lượng, ba cháu HOSTC đang hấp hối, mẹ cháu HASTC đang cấp cứu cưa chân, không biết có qua khỏi hay không, cả gia đình rất mong được gặp cháu. Lỡ cháu có bề gì thì không những gia đình mình mà còn những gia đình khác sinh sống tại VN đều không yên ổn cả. Ai kiếm được cháu tôi xin hậu tạ với giá trị bằng biên độ ngay.

:63: :63: :63: :63: :63:

bsc

Xe máy
Ko bác ạh, em ko nghĩ là có định kiến gì ở đây, Tây nó rõ ràng lắm, nó có thể chửi nhau ko nhìn mặt nhưng công việc mà thằng đó giỏi thì cứ giao tiền cho nó kinh doanh. Còn dù là yêu quý như bố mẹ nó nhưng ko có chuyện cả nể đưa tiền cho đầu tư dùm đâu. Dứt khoát cứ phải nhìn con số tiền quản lý mà đánh giá, em ko tiện đưa cái porfolio của bác này lên nhưng dứt khoát bác ý ko phải tay mơ và cũng ko phải dzỏm. Hay ví dụ thêm nhu bác Don Lam của VinaCapital chẳng hạn, bác đấy là người Hoa, rèn luyện bởi kiến thức kinh doanh Mỹ và sống trong môi trường "quái" của VN, em nghĩ ko có 1 chú người Hoa, hay người Mỹ, hay người Việt đơn lẻ nào mà giỏi hơn bác ý trong lĩnh vực này
Tại bác nói Sử ký thì em cũng bắt chiếc 1 tí nhé, Hàn Tín cho làm tiểu đội trưởng quản 5 em đánh 1 trận chết 5 em, cho lên làm trung đội trưởng quản 50em thua tiếp, cất lên làm đại đội trưởng cũng tiêu luôn 500 quân... hehe, nhưng cho làm Tổng tư lệnh nắm giữ 50 vạn quân thì bách chiến bách thắng.
nhiều bác có thể kinh doanh 500tr VND cực khéo, nhưng bảo kinh doanh 500tr USD thì khác hoàn toàn, và chịu giám sát cũng như áp lực cực kỳ khủng từ những nhà đầu tư góp vốn đấy
hehehe đang trong thớt đoàn tàu cao tốc chứng khoán đổ dốc gì gì lại sang chuyện oánh nhau :P

Em mạn phép thưa với bác là vấn đề là đã có thằng nào nó dám trao 500 triệu USD cho ông Việt đâu mà bác so được! Cũng giống như Bình Nguyên Quân bảo Mao Toại là cái dùi trong túi lâu thì cũng phải lòi cái mũi ra chứ sao chả thấy gì? Mao Toại bẩu đã cho rùi vào túi éo đâu mà lòi, chứ cho vào rồi thì lòi cả tỹ ra chứ đâu chỉ có cái mũi hehehe.

Nói thật với bác là tổ chức của tây vào VN vẫn là ko có xxx thì bắt mèo chén thôi. Bọn nó vẫn tin tưởng nhau nhất, đầu tiên là nó chọn thằng tây nhưng thằng tây xịn thì không đời nào nó sang VN làm, ko có tây thì nó chọn anh Vịt kìu iu nước, ko có nữa thì nó mới nhắm ông Việt học ở tây về, ranking của nó là vậy

sungak

Xe tăng
Website
www.myhyec.com
em cũng lạm bàn một tý, ví dụ bác đầu ******* nước ngoài, đầu tiên bác cũng chọn người Việt đã chứ ạ :D

Ian

Xe điện
Website
www.americandoor.vn
Em đi họp SSI rồi cũng bỏ về đây, chú đấy nóng lên mắt lác ngược, ngại ghê :))
@bsc: keke, em đưa cho ông Toy VN 500tr mua xe mà bị bác ấy đánh đề mất, bây giờ vẫn chưa đòi được đây này, VN thì đưa bao nhiêu cũng ít, PMU đấy toàn tiền WB và IMF ADB chứ đâu

Trạng thái
Thớt đang đóng