Chứng khoán 2009-10- Phần 35: Hợp sức để thành công - Vượt sóng để hoá rồng

Trạng thái
Thớt đang đóng

Nexus

Xe điện
Website
www.tuoitre.com.vn
Kết thúc ngày giao dịch, xu hướng tăng lấn át. Em chả mua chả bán gì.
Bác nào đang cầm NSC ở ghế HĐQT ko? giả nhời giùm em là sao mà cả tuần nay nó không tăng ko giảm thế nhỉ, giống như truyện cổ tích Ngôi đền giưã biển ý, đi hỏi Tam phủ công đồng xem sao mà nhà có cô con gái đẹp, 3 năm nay ko noí ko cười giề, thế mới đau. COn này mà lên thì em mua xe mới cóc thèm trả góp :)):))

tuanhaiha

Xe điện
http://www.otofun.net/forumdisplay.php?f=73
Bác nào đang cầm NSC ở ghế HĐQT ko? giả nhời giùm em là sao mà cả tuần nay nó không tăng ko giảm thế nhỉ, giống như truyện cổ tích Ngôi đền giưã biển ý, đi hỏi Tam phủ công đồng xem sao mà nhà có cô con gái đẹp, 3 năm nay ko noí ko cười giề, thế mới đau. COn này mà lên thì em mua xe mới cóc thèm trả góp :)):))
:77:1 bao hạt rau muống trị giá 60k o3ma

Nexus

Xe điện
Website
www.tuoitre.com.vn
NSC kiểu này chắc cũng laị đợi ra giêng cho bà con nông dân xuống giống vụ Xuân thì em nó mới ngóc nhể.... (b)

bizviet

Xe điện
NSC tin đây, cả tuần nay thằng SSI chưa đụng đến em nó thì nó chỉ thế thôi. Thằng này giao dịch ít lắm, vì vậy cụ phải chờ nó tích lũy đủ, bán ra rồi mà không đủ hàng thì ai ủn làm gì, ủn xe bò không lên dốc à? Theo như theo dõi của em thì vào cái ngày mà nó xuống đáy mà có khối lương là 146k ấy, là SSI bán ra (cụ thử kiểm tra giao dịch cổ đông lớn của NSC xem)

Chỉnh sửa cuối:

bizviet

Xe điện
Quả chart mồm từ ngày 24 này chuẩn nhở, chính xác đến từng cm, không được chính xác đến từng mm :21:
Vẽ chart mồm một phát nhé:

Gần đến 500 sẽ có 1 phát điều chỉnh nhẹ sau đó SMA(10) và SMA(20) và đường giá sẽ gặp nhau, đấy là điểm mà những cụ cựn thựn nhất sẽ nhào vô. Các cụ cũng không nên bỏ lỡ cơ hội lúc đó vì thực ra rất nhiều mã đến tầm đó mới bật (b)

Các cụ chưa vào hàng cứ bình tĩnh, đâu có đó. Vào nhầm hàng còn tệ hơn là chưa vào

Nexus

Xe điện
Website
www.tuoitre.com.vn
@cụ Biz: Nếu thế thì nó xuống cả tuần qua cũng là 1 nhẽ, để em ôm vào thì cũng thơm, đây lại cứ yên vị ở số 39, ko thể động thủ. D(úng là phải hẹn "Ra Giêng anh cưới em" :))

bizviet

Xe điện
Cụ yên tâm, em đưa nó vào tầm ngắm rồi, khi nào có tín hiệu thì em vào, đằng nào SSI cũng phải ủn đít lên thì mới xả hết hàng. Cứ khi nào có lệnh mua thúc đít thì phải mua ngay, đợi đến ngày hôm sau là đếch kịp T+4 đâu :21:
@cụ Biz: Nếu thế thì nó xuống cả tuần qua cũng là 1 nhẽ, để em ôm vào thì cũng thơm, đây lại cứ yên vị ở số 39, ko thể động thủ. D(úng là phải hẹn "Ra Giêng anh cưới em" :))

doremonmattich

Xe tăng
Quả chart mồm từ ngày 24 này chuẩn nhở, chính xác đến từng cm, không được chính xác đến từng mm :21:
Ghê răng bọ mịe , ra xong vào không kịp thì toi , chỉ những bác vừa có tiền vừa có cổ mới tận dụng được cơ hội Thầy dự báo thôi .(b)

Thầy bích thủ dâm kinh thật . lâu thế rồi mà vẫn còn móc lên được :))

Nexus

Xe điện
Website
www.tuoitre.com.vn
HNX Index kết thúc ngày tại 164,87 điểm, tăng 4,76 điểm (2,97%) so với phiên trước. Tại thời điểm đóng cửa, toàn thị trường có 174 mã tăng, 56 mã giảm
Trong nhóm cổ phiếu chủ chốt chỉ duy nhất VCG đóng cửa tại giá trần là 50.300 đồng. Khi đóng cửa, cổ phiếu này vẫn còn dư mua gần 444 nghìn đơn vị.

Phút cuối ngày giao dịch, VCG ko còn dư bán, trong khi dư mua trần tím ngắt chất đống. Các tay to lại làm trò cho em này lên rồi, ngày mai giá tham chiếu sẽ là giá trần, đợt này phải trên 60 bán mới sướng tay. Đi chung chuyến xe với đội làm giá thích thật đấy, có điều phải biết tiếng mà té trước các cụ ý 1 2 phiên, ko thì kẹp chiêm nhũn mợ nó hàngc:))...
Bác Bin gì hôm nọ bán 48 với em, ko biết còn thủ tý nào ko đới? (b)

Chỉnh sửa cuối:

boy_xedap

Xe điện
Cái điệu này 3 phiên tim tím nữa lại mở thớt mới rồi :77:
Hôm nay em chính thức đi qua xuân hòa tị ti rồi.

bizviet

Xe điện
Nếu nó cứ tèo thì không gọi là điều chỉnh. Hôm nay nó up lại thì đúng =>Thế mới móc ra mục đích là để tự động viên tinh thần ôm bom cảm tử của mình :))
Ghê răng bọ mịe , ra xong vào không kịp thì toi , chỉ những bác vừa có tiền vừa có cổ mới tận dụng được cơ hội Thầy dự báo thôi .(b)

Porsche 911

Xe container
Sáng hôm nay em mua SDT, đặt lệnh chán quá! Mua giá 53, cao hơn giá trung bình tới 700 đồng/cổ! Buồn!
Nói chung là những ngày qua em theo anh biz và bác MM (nghe MM hãi nhỉ, như RR ấy:P:P:P). Mua thay vì bán. Hôm kia mua SJE, hôm qua mua SDP, hôm nay mua SDT.

meccameng

Xe tải
Công nhận là phục cụ... Nhưng hôm qua em đã chôt lời tí tẹo roài... Những thứ kẹp từ thời trước đại hồng thủy thì vẫn nằm nguyện. Cụ chart mồm phát nữa xem sau tết dương lịch tình hình thế nào...Quả này em theo cụ đến từng cm luôn...

tuanhaiha

Xe điện
Kính gửi: Quý Khách hàng

Ngân Hàng Á Châu nghỉ Tết Dương Lịch vào Thứ Sáu ngày 01/01/2010.

Thứ Bảy ngày 02/01/2010 Ngân hàng làm việc lại như thường lệ.

Riêng các Phòng Giao dịch của ACB tại các Siêu thị, sân bay vẫn hoạt động bình thường (không nghỉ lễ).

Kính chúc Quý khách Năm mới An khang Thịnh vượng

Kính báo,
NGÂN HÀNG Á CHÂU

tuanhaiha

Xe điện
Luật sửa đổi, bổ sung một số điều của Bộ luật Hình sự đã bổ sung ba điều về các tội phạm chứng khoán.

Tội cố ý công bố thông tin sai lệch hoặc che giấu sự thật trong hoạt động chứng khoán có thể bị phạt tù đến 5 năm. Tội sử dụng thông tin nội bộ để mua bán chứng khoán có thể bị phạt tù đến 7 năm.

Tội thao túng giá chứng khoán cũng có thể bị phạt tù từ 2 đến 7 năm nếu nếu phạm tội có tổ chức, thu lợi bất chính lớn, gây hậu quả rất nghiêm trọng hoặc đặc biệt nghiêm trọng; tái phạm nguy hiểm.

Người phạm tội còn có thể bị phạt tiền từ 10 triệu đồng đến 150 triệu đồng, cấm đảm nhiệm chức vụ, cấm hành nghề hoặc làm công việc nhất định từ một năm đến năm năm.

lãi quá không báo hoặc thao túng giá mà lỗ cũng 7 năm

Chỉnh sửa cuối:

JamesB

Xe buýt

Đúng là chỉ dám vào ra những hàng đang có cụ ạ.
Còn mua theo kiểu T+4 thì chắc toi mất. Em chót tham nên đang bị dính STB cụ ạ (rơi đúng tình cảnh kẹp nặng :'()

bizviet

Xe điện
Có cụ Mất Tích mang tội che dấu thông tin mà không phổ biến cho anh em đới, cụ bánh có bỏ tù được không? :102:
Luật sửa đổi, bổ sung một số điều của Bộ luật Hình sự đã bổ sung ba điều về các tội phạm chứng khoán.

Tội cố ý công bố thông tin sai lệch hoặc che giấu sự thật trong hoạt động chứng khoán có thể bị phạt tù đến 5 năm. Tội sử dụng thông tin nội bộ để mua bán chứng khoán có thể bị phạt tù đến 7 năm.

Tội thao túng giá chứng khoán cũng có thể bị phạt tù từ 2 đến 7 năm nếu nếu phạm tội có tổ chức, thu lợi bất chính lớn, gây hậu quả rất nghiêm trọng hoặc đặc biệt nghiêm trọng; tái phạm nguy hiểm.

Người phạm tội còn có thể bị phạt tiền từ 10 triệu đồng đến 150 triệu đồng, cấm đảm nhiệm chức vụ, cấm hành nghề hoặc làm công việc nhất định từ một năm đến năm năm.

bin1408

Xe tải

lãi quá không báo hoặc thao túng giá mà lỗ cũng 7 năm
Anh ơi, thế việc anh phím hàng cho em, em lại phím cho đứa khác, .... có tính là phạm tội có tổ chức không nhể :)):)):))

oto2banh1618

Xe điện
Mai ko tím ngắt hơi phí các cụ nhỉ...bét thì cũng phải đc 5 phiên chứ ít à :21:

Trạng thái
Thớt đang đóng