Chứng khoán 2009-Phần 23-Đường tới Đỉnh Olympia vẫn còn xa....

Trạng thái
Thớt đang đóng

bizviet

Xe điện
Em quí cụ em nói thật. Đừng bao giờ nghe tin đồn. Hãy nhìn thẳng vào sự thật giao dịch hàng ngày. Đừng tin mấy cha họa sĩ
SSI dự đoán lên 10x cơ mà nhưng thời gian thì k bít :^)

Chỉnh sửa cuối:

M&M

Xe điện
SSI dự đoán lên 10x cơ mà nhưng thời gian thì k bít :^)
Dự như cụ thì cháu cũng gia cát dự được. Cháu nói Vni lên 570 trong tháng 8 cụ tin được không :69::69:.
@Thầy Biz: :77::77::77::77: cứ mỗi lần thầy phán là 1 lần cháu thấy đau tim :102::)). Có phải cơ hội đầu tư sắp hết rồi đúng không thầy. Sóng lớn sắp đến rồi ạh :6::21:

TungRau

Xe tăng
hehe đọc lại mết lắm, ra HN có định đi đâu nữa không? Hay chỉ ra xin bia thôi :21::21::21:
Xin bia xong sáng thứ 7 phắn đi Hải phòng chơi với bác 2s , chiều CN bay về SG . Báo cáo Hết !

oto2banh1618

Xe điện
bên sàn Hose SSI bị ông Hưng nùn ra lệnh bán dưới tham chiếu tới tấp thế thì sao mà ko tèo đc + còn sàn Ha thì ACB cũng bị các cụ lớn xả ko thương tiếc ====> nhưng các cụ nào đang cầm hàng Hot thì vẫn cứ yên tâm. bên cầm hàng hot đang tử thủ trước thủy triều đỏ ...các cụ ạ

***, cả tuần rồi anh em cầm cổ vất vả, chịu mưa chịu gió thế mà nó lại tèo à...hơi bất công tí nhể :21:

tuanhaiha

Xe điện
http://www.otofun.net/forumdisplay.php?f=73
1 tuần ảm đạm :102: , đầu tuần còn dương 30% giờ dương 5 % tính ra tuần rồi loss 25 %. Bùn
+5,30% net của em đây
chẳng thấy buồn
vì chợ nó vốn dư thế lày
chủ chợ mà cưỡng thì mất luôn cả cái cần câu :21:

bes

Xe lăn
Hai phiên liên tiếp giá trị giao dịch cả HO + HA đều trên 5k tỷ. Dấu hiệu của phân phối hàng khá rõ ràng. Nhưng nhìn cái cách người ta đỡ market ở STB (phân phối 23 triệu cp nhưng giá vẫn trần) thì tôi nghĩ market sẽ đi ngang quanh 500 đủ lâu để bigboys ra hàng. Không loại trừ nhiều hot stocks vẫn tiếp tục phi trần.

@ Bác Bes

Khi VNI 420 thì tôi chưa cho rằng market đã đi vào vùng đỉnh, nhưng bây giờ tôi nghĩ rằng 52x là vùng đỉnh rồi.
Bài này bác Fiz post hôm 10/6/2009 khi đó VNI 49x. Em vẫn chờ cái 52x và thực tế đến ngày 12/06/2009 VNI đã biến động trong phiên đến 52x, tuy nhiên đến thời điểm đó em vẫn tham lam cho rằng VNI sẽ theo quán tính trượt lên thêm hoặc em sẽ ra ở bờ vai bên phải nên trượt mất điểm coi là cao nhất. Mọi thứ diễn ra y như bác Fiz dự đoán :77: :77: :77:, em tuy mất đi 1 số % lãi nhưng lại được thêm 1 lần kiểm nghiệm :P:P:P
Cảm ơn bác rất nhiều.

cratedbo

Xe đạp
May quá mấy mã bên HA có giảm nhưng đầu phiên toàn giao dịch trần nên cũng đỡ , ôi ACB, PVS, PVI :'(
Thị trường ngoạn mục phết lại quay trở lại + roài

N-DESIGN

Xe tăng
Có cụ nào biết HSG có vị gì mà chúng nó gom ghê thế nhỉ???:^):^):^) Thỉnh thaỏng nó lại tương một lệnh 10-20k vào quét.

NHUOCTHUY

Xe buýt
cháu hôm nay chạy được Cii và LBM, mất 20% trong tuần - dư thế mà vẫn thấy mính giỏi thế chứ :))

tuanhaiha

Xe điện
http://www.otofun.net/forumdisplay.php?f=73
Có cụ nào biết HSG có vị gì mà chúng nó gom ghê thế nhỉ???:^):^):^) Thỉnh thaỏng nó lại tương một lệnh 10-20k vào quét.
5:1 ( quy tiền là 133 bil )
+ 114 bil Trái phiếu chuyển đổi

bes

Xe lăn
Làm tí hạ nhiệt, cụ nào quan tâm thì đọc, không thì cũng đừng mắng em. Em nghĩ sẽ loanh quanh 470-500 1 thời gian. Sóng 4 hay 5 thì em không biết nhưng có lẽ đang đánh từ bờ ra ngoài khơi.

Các dấu hiệu sau giúp ta phát hiện đỉnh thị trường hoặc thị trường vừa qua đỉnh, đang lình xình đi xuống:

- Khi các cổ phiếu hàng đầu dẫn dắt thị trường (STB, FPT, REE, SJS, …) đang tăng rất mạnh, sau đó tăng nhẹ hoặc đứng yên đi cùng với khối lượng giao dịch lớn ở các phiên (tăng nhẹ, giảm nhẹ, đứng yên), đó là dấu hiệu thị trường đang ở trên đỉnh.

- Khi các phiên phân phối xuất hiện gần nhau, cứ 2 đến 3 phiên giao dịch lại xuất hiện một phiên phân phối, đó là dấu hiệu thị trường vừa qua đỉnh và đang lình xình, sẽ đi xuống. Phiên phân phối là những phiên mà: khối lượng giao dịch tăng lớn, chỉ số Vn-Index tăng nhẹ, đứng yên, giảm nhẹ, hoặc phiên 1 tăng, đến phiên 2, 3 giảm.

- Khi chỉ số Vn-Index tăng đột biến trong 1 ngày (bùng nổ, bứt phá, chạm đích), suốt quá trình tăng 5 - 20 điểm/phiên, đột nhiên Vn-Index tăng đến 30 điểm hoặc thậm chí 40 điểm trong một phiên khác tiếp sau. Hãy cảnh giác, sau niềm vui vỡ òa này là dấu hiệu báo thị trượng đã hết đà bứt phá lần cuối để chạm đích.

- Khi các mã cổ phiếu hàng đầu ngày càng lu mờ, thị trường đột nhiên chói sáng bởi các nhân tài PNs xa lạ, đây là dấu hiện rõ rệt nhất về việc thị trường sắp đi xuống. Ngay đến "đàn tuấn mã" cũng sẽ không kéo nổi cỗ xe Vn-Index thì những "nhân tài PNs xa lạ" kia liệu có thể thay thế?

- Khi đột nhiên lượng bài viết ca ngợi thị trường và hô hào thị trường đang phát triển mạnh mẽ ngày càng hưng phấn và tần xuất xuất hiện cao độ trên báo chí, truyền hình, diễn đàn, thì hãy cẩn thận vì sắp có những đột biến tiêu cực xảy ra.

Tuy nhiên để nhận biết được chính xác xu hướng thị trường là điều vô cùng khó. Khi có các hiện tượng xuất hiện, bạn phải bám sát thị trường và theo dõi 4 đến 7 phiên kế tiếp để xác nhận chính xác nhận định của bạn.

Hãy yên tâm về chuyện thời gian, bạn vẫn có thể rút khỏi thị trường một cách an toàn trong điều kiện bình thường (không có biến cố đột ngột). Thị trường có đủ thời gian cho bạn rút lui vì khi thị trường qua đỉnh nó vẫn cố gắng tiếp tục phục hồi mạnh mẽ hoặc lình xình đủ lâu. Đừng để sự tham lam chi phối bạn, đừng nghĩ rằng: "mình là người thông minh, mình cố lướt sóng cổ phiếu này thì vẫn có lãi và vẫn kịp rút ra"!

Hãy nhớ: đội bóng để lọt lưới ít nhất mới là đội chiến thắng!

From khắp nơi (bài này em không biết của ai nhưng được quote hầu khắp các diễn đàn chứng khoán)

tranhainam

Xe điện
em mất điện toàn phần, nhỡ nói câu nào, các cụ upbang tẩn em chết :)):))
Kính mời các cụ tèobang điểm danh cho ngày mai luôn. Sáng mai em ngồi cafe Rainy, 31 Trần Đại Nghĩa (phía sau cổng trường ĐH xây dựng, xe đỗ thoải mái, đoạn gần ĐCViệt), cụ nào rỗi thì ra đó rồi lên HoaViên nhé.
Em lần này 0 uống được bia, hứa sẽ mang trà từ nhà đi, mai đến xin tí đá là ok(b)(b)

bes

Xe lăn
em mất điện toàn phần, nhỡ nói câu nào, các cụ upbang tẩn em chết :)):))
Kính mời các cụ tèobang điểm danh cho ngày mai luôn. Sáng mai em ngồi cafe Rainy, 31 Trần Đại Nghĩa (phía sau cổng trường ĐH xây dựng, xe đỗ thoải mái, đoạn gần ĐCViệt), cụ nào rỗi thì ra đó rồi lên HoaViên nhé.
Em lần này 0 uống được bia, hứa sẽ mang trà từ nhà đi, mai đến xin tí đá là ok(b)(b)
Nhân thể chiều nay Nam đại hiệp đặt luôn cái phòng riêng ở trên tầng 2 đi, anh em ta chui vào đó là vừa - hoặc nhờ cụ Khôi Phệ đặt giúp, đã có 1 lần cụ ý đặt ở đó rồi. Sau đó làm cái thông báo chính thức ngày giờ địa điểm luôn nhé.

@tungrau : Mày để Chủ Nhật đi Hải Phòng anh chở mày đi luôn, sáng chủ nhật nhà anh mới xuất phát. Hay hẹn gặp cụ 2snguyen, tungrau trưa chủ nhật ở Hải Phòng nhé, làm bữa nhậu luôn.

MinhKhoiTài khoản đã xác minh

Thành viên sáng lập
Website
dochoixedap.com
Bài này bác Fiz post hôm 10/6/2009 khi đó VNI 49x. Em vẫn chờ cái 52x và thực tế đến ngày 12/06/2009 VNI đã biến động trong phiên đến 52x, tuy nhiên đến thời điểm đó em vẫn tham lam cho rằng VNI sẽ theo quán tính trượt lên thêm hoặc em sẽ ra ở bờ vai bên phải nên trượt mất điểm coi là cao nhất. Mọi thứ diễn ra y như bác Fiz dự đoán :77: :77: :77:, em tuy mất đi 1 số % lãi nhưng lại được thêm 1 lần kiểm nghiệm :P:P:P
Cảm ơn bác rất nhiều.
Ngày mai thời tiết có thể nắng hoặc mưa nếu không thì mát
Các cụ thông cảm em ko được học ck nên hiểu thế :P

Duckp

Xe máy
té thôi - cắt lỗ lòi :'(
thanh khoản kém quá, dốc bắt đầu xuất hiện.
Hik hik, em cũng đang cắt lời cắt lỗ đây bác ạ

Được đúng em NTP bán giá tốt, mấy em còn lại chưa ra nổi, chắc lần này ôm hận rồi

shopdongho

Xe tải
Website
www.shopdongho.com
Hơi điên tý, chính vì em biết lòng tham là cái gì đó rất khó kiềm chế, nên bán xong là tiền em rút về, ko để tk ck.

Hôm nay ngứa tay, cho nó mất tý để biết cảm giác đứt tay. Nhưng em thề là em sẽ bán ngay khi có thể. Ko bao giờ có vụ mua trung bình giá xuống.

Mua khi giá xuống để giảm trung bình giá là trò điên nhất, nó sẽ làm nhiều tiền hơn cả khi mua đỉnh & cut loss ngay khi down trend bắt đầu.
Trích dẫn của em thì sợ các cụ kô để ý nên trích dẫn của cụ bugi . Đừng chơi chứng khoán bằng niềm tin là nó sẽ lên , đừng dò đáy bằng mọi cách , đừng nhìn vào DJ khi mà mã nào của VN cũng đi gấp 2 , gấp 3 .

Đừng nhìn vào đỉnh cũ của VNindex 1100 mà lấy mốc 480 còn rẻ .

Đừng tin vào lời đồn 57x , chúng nó phải tạo 1 niềm tin 57x để chúng nó còn xả 52x , chứ chúng nó xả 57x như các bác thì ai mua cho chúng nó xả

Trung bình 1 sóng cứ 2 tháng là kết thúc , sóng này kéo dài 3 tháng rồi . Các cụ tin nó kéo sóng tới 4-5 tháng à ??? Luân phiên blue chip làm đầu tàu kéo vnindex rồi , giờ thì còn blue chip nào kéo thị trường nữa ???

STB hôm kia 35.x , nâng lên 38 bằng 2 triệu cp , tạo niềm tin cho thị trường , sau đó lại xả được 1 đống nhiều hơn 2 triệu đó . Các cụ cứ nhìn STB và SSI làm kim chỉ nam cho vn index .

Trong quá trình giảm đỉêm luôn có những phiên hơi ngóc ngóc lên tí , sau đó thì tèo , các cụ cứ lật lại vnindex các sóng trước

Chỉnh sửa cuối:

tranhainam

Xe điện
Nhân thể chiều nay Nam đại hiệp đặt luôn cái phòng riêng ở trên tầng 2 đi, anh em ta chui vào đó là vừa - hoặc nhờ cụ Khôi Phệ đặt giúp, đã có 1 lần cụ ý đặt ở đó rồi. Sau đó làm cái thông báo chính thức ngày giờ địa điểm luôn nhé.
thể theo yêu cầu phó bang, cũng để các cụ upbang đỡ áy náy, em xin thông báo:

Thông báo này thay cho giấy mời.
Kính mời các cụ tèo bang/ upbang và các cụ quan tâm đến giao lưu, học hỏi, gặp gỡ đến Nhà Hàng Hoa Viên, số 1 Tăng Bạt Hổ để mổ thịt đội upbang:
Thời gian: 11h30 sáng Thứ Bẩy, ngày 20/6/2009 (đi chậm phạt 1k/ phút)
Phòng số 165, tầng 2
(đã book phòng, hỏi mr Nam)
Tel: 0904149669 hoặc 0912171101.
Trân trọng.
Trưởng hội Upban
Đã ký

Trạng thái
Thớt đang đóng