Chứng khoán, cổ phẩn, cổ phiếu (Phần 2)

Trạng thái
Thớt đang đóng

TungRau

Xe tăng
@bes : Em thì bây giờ sợ khung cảnh xô bồ ngoài sàn GD quá. Đang tính tuần sau đóng TK của vợ em bên BSC lại.

Mở cái mới ở công ty CK mới mở có đứa em họ làm , mua bán qua điện thoại cho nó đỡ cực thân

buggy

Xe tăng
càng chơi ck càng thấy mình giàu (trên giấy tờ ). Nhưng tiền mặt thì ko xu dính túi, nợ ngân hàng. đúng là có khi nên bán mẹ nó đi

TungRau nói:
@bes : Em thì bây giờ sợ khung cảnh xô bồ ngoài sàn GD quá. Đang tính tuần sau đóng TK của vợ em bên BSC lại.

Mở cái mới ở công ty CK mới mở có đứa em họ làm , mua bán qua điện thoại cho nó đỡ cực thân
Hơ hơ, phát hiện bác Râu chơi trò self dealing nhá, bác bán đầu phiên, vợ bác (uỷ quyền TK cho bác) mua cuối phiên :P

HKM

Xe tải
Có câu chuyện nhỏ của nhóm thằng em rể em kể cách bác nghe cuối tuần chơi:
Nó cùng nhóm bạn học hết lớp 12 thì nghỉ học.Nhà cũng không giầu,nhưng cũng chả thiếu cái gì.Nó suốt ngày tụ bạ lê la quán xá,lông bông chơi bời nhố nhăng.Rồi từ cái hồi vợ một thằng trong nhóm sinh em bé,thế là cả bọn có cái trò suốt ngày ngồi quán nước gần bệnh viện phụ sản đánh bài.Từ đầu đánh vui vài nghìn lẻ,sau cả xe ôm,bơm vá xe quanh đấy cả hội cũng lê la quán xá gần đấy cũng nhẩy vào...Chả biết từ bao giờ lại thành mấy sới bạc,rồi cả xóc đĩa,gọi số... thôi thì đủ cả.Và thế là nhóm chúng nó lao vào cờ bạc khắp hang cùng ngõ hẻm.Thắng thì nhậu nhẹt,chơi bời... Thua lại đi xoay,vặt của gia đình,cầm cố đồ đạc,lang thang tụ bạ .... Rồi bỗng nhiên có ông anh từ Hà Nội về chơi 2 hôm,bữa cơm gia đình buột miệng kể chuyện chứng khoán.Ai mà ngờ cuộc đời nó thay đổi hẳn.Vừa có dịp về chơi,thật bất ngờ!Nhìn cả nhóm nó,thằng nào thằng nấy đóng bộ com lê,cà vạt,ngày ngày lên sàn,rồi ngồi quán cafe wifi,đi đâu cũng xách ca táp,ăn nói toàn ngôn ngữ tài chính,kế toán,ngân hàng....Người ngoài nhìn vào có lẽ lại tưởng nhóm doanh nghiệp trẻ thành phố!Nghe đâu ngày ấy nó cứ nằng nặc đòi ông bà già hai ba chục triệu góp với nhóm bạn.Giờ trả xong rồi đấy,các cụ chả biết nó làm gì nhưng nhìn nó thế cũng mát ruột,cũng an lòng !!!

Mời các bác cho bình luận!!!

sontt

Xe buýt
Này ông mọc ở đâu ra vừa vào đã cạnh khoé bác Đẻ, bác Sờ vậy?
Cẩn thận nhé, dây vào hàng hiệu cả đấy.

TungRau

Xe tăng
@HKM : Bài của bác làm em cũng nhột , đang lẩm nhẩm trong đầu xem mình có phải dân đầu đường xó chợ la cà cờ bạc không nữa.

Nhưng có 1 sự thật , chơi CP cũng giống như chơi bạc hợp pháp. Và đa phần những người chơi chứng khoán thành công bây giờ trong máu đều có tý gọi là máu cờ bạc.

Chúc bác vui

HKM

Xe tải
Ấy ấy... bác nóng tính quá!Em có ý gì đâu,đây là chuyện thật 100% nhà em.Em cũng chỉ nhân tiện đọc mấy bài báo nói về hội chứng chứng khoán mà kể ra thôi.Em thì đã biết ai trong này đâu mà bác bảo em cạnh khoé được.Với cả em cũng trẻ người non dạ,hiền khô ý mà,có trêu vào ai bao giờ đâu mà bác mắng em!Nếu chưa thỏa đáng lắm thì em xin nhờ xóa bài vừa xong và xin hẹn lần nào gặp mặt các bác em sẽ tạ lỗi sau.

bizviet

Xe điện
Em thì chỉ có ý kiến nhỏ thôi: Có những cơ hội chỉ có 1 lần trong đời. Vấn đề là chọn được cơ hội phù hợp với mình và đừng bỏ lỡ

tuanhaiha

Xe điện
http://www.otofun.net/forumdisplay.php?f=73
Toàn ngành xây dựng vào cuộc, các bác muốn nghỉ thì gió cũng chẳng dừng:

Theo đề xuất của Bộ Xây dựng, tập đoàn Công nghiệp xây dựng do Tổng công ty Sông Đà làm nòng cốt sẽ “ôm” thêm Tổng công ty Cơ khí xây dựng (COMA); Tổng công ty Sông Hồng (SONG HONG. CORP) và Tổng công ty cổ phần Xuất nhập khẩu và Xây dựng Việt Nam (VINACONEX. JSC).

Tập đoàn Công nghiệp cơ khí, chế tạo thiết bị nặng do Tổng công ty Lắp máy Việt Nam (LILAMA) làm nòng cốt sẽ tiếp nhận thêm Tổng công ty Xây dựng và Phát triển hạ tầng (LICOGI); Tổng công ty Xây dựng Bạch Đằng (BACH DANG) và Tổng công ty miền Trung (COSEVCO).

Tập đoàn Xi măng và Công nghiệp vật liệu xây dựng do Tổng công ty Xi măng Việt Nam (VINACEM) làm nòng cốt sẽ tiếp nhận Tổng công ty Thủy tinh và Gốm xây dựng (VIGLACERA).

Tập đoàn Đầu tư xây dựng và Kinh doanh bất động sản do Tổng công ty Đầu tư phát triển đô thị và khu công nghiệp Việt Nam (IDICO) làm nòng cốt sẽ tiếp nhận Tổng công ty Xây dựng số 1 (CCNo1); Tổng công ty Vật liệu xây dựng số 1 (FiCO) và Công ty Đầu tư phát triển - Xây dựng (DIC. CORP).

Trong khi đó, tập đoàn Đầu tư kinh doanh bất động sản và Phát triển đô thị được hình thành trên cơ sở Tổng công ty Xây dựng Hà Nội (HANCORP) sẽ tiếp nhận Tổng công ty Đầu tư phát triển nhà và đô thị (HUD).

tuanhaiha

Xe điện
TungRau nói:

Bác giới thiệu em với
chỗ em đang mở nó tăng gần 2.000 khách mới
gọi điện bắt đầu khó dần rồi
của nó chắc đặt được mỗi khách 1 lệnh/ 1 ngày còn lại là rơ ơ ớt

sigma

Xe buýt
bes nói:
Có bác nào chơi chứng khoán bị như em không nhỉ? Tự dưng cảm thấy mệt mỏi vì bị cuốn vào vòng xoay của nó. Vẫn đang sinh lãi nhưng chợt muốn bán hết cho khoẻ xác. Đúng là nửa thành phố đang đảo điên hết vì chứng khoán rồi.
Tại bác ôm nhiều BCs quá đây mà, mấy hôm nay cứ như ôm bom ba càng vậy. Bác cứ nhảy sóng week trader với các em chân ngắn như bác Râu thôi thì đỡ hơn chăng :D

TungRau

Xe tăng
@tuanhaiha : Công Ty CP CK MHB

tuanhaiha

Xe điện
TungRau nói:
@tuanhaiha : Công Ty CP CK MHB
cảm ơn bác

FYI:
Ngân hàng Phát triển nhà ĐBSCL (MHB) dự kiến đầu tháng 6 này sẽ trình chính phủ phương án cổ phần hóa và tháng 8-2007 sẽ phát hành cổ phiếu lần đầu ra công chúng (IPO)

Cho em hỏi ôm qua có bác nào trúng đấu giá Khách sạn Kim liên và PVGasSouth không đấy

henry tran

Xe buýt
kim liên 3xx một tổ chức ôm gần hết chắc có p/a đầu tư lâu dài gì đấy

tuanhaiha

Xe điện
henry tran nói:
kim liên 3xx một tổ chức ôm gần hết chắc có p/a đầu tư lâu dài gì đấy
may quá em thả có 120 mà đã run hết tay, đi về luôn không dám xem kết quả

bes

Xe lăn
Quả tình là bây giờ em chán tất cả các cuộc đấu giá rồi. Giá trúng toàn ở trên mây, các tổ chức và nước ngoài chẳng bao giờ trúng cả trừ khi họ có toan tính nuốt trọn cái cty bán CP. Ai đời khí hóa lỏng miền Bắc lỗ chỏng ra, đấu giá trúng TB 108, cao gấp rưỡi ông PGC trên sàn. Vận tải Biển Bắc xét về năng lực và giá trị chỉ bằng 1/3 MHC cũng đạt giá 42 trong thời điểm đó MHC cũng chỉ 5x. Giá trị đảo lộn hết cả, chả biết đằng nào mà lần.
Hôm qua long thể bất an nên chán tất mọi thứ chứ chẳng riêng chứng khoán các bác ạ. Hôm nay ăn no ngủ kỹ lại thấy yêu đời rồi, có lẽ đợt tới em phải chuyển chiến thuật - đầu tư dài hạn vào REE và 1 thằng Hàng Hải nào đó. Nhét tủ, khóa lại coi như không có. 1,2 năm nữa xem mình giàu tới đâu chứ bây giờ 50% giờ làm việc ở trên sàn, không sớm thì muộn Sếp nó cũng tống cổ.
Các bác tư vấn cho em 1 chú Hàng Hải dài hạn nhỉ? Cái loại có tiềm năng mà giá còn đang rẻ ý ạ.

escape52x8286

Xe máy
bes nói:
Hôm qua long thể bất an nên chán tất mọi thứ chứ chẳng riêng chứng khoán các bác ạ. Hôm nay ăn no ngủ kỹ lại thấy yêu đời rồi, có lẽ đợt tới em phải chuyển chiến thuật - đầu tư dài hạn vào REE và 1 thằng Hàng Hải nào đó. Nhét tủ, khóa lại coi như không có. 1,2 năm nữa xem mình giàu tới đâu chứ bây giờ 50% giờ làm việc ở trên sàn, không sớm thì muộn Sếp nó cũng tống cổ.
Các bác tư vấn cho em 1 chú Hàng Hải dài hạn nhỉ? Cái loại có tiềm năng mà giá còn đang rẻ ý ạ.
Sao bác giống e thế ạ? cũng đang tính ôm dài hạn REE cho đỡ mệt mỏi :D
Thằng Hàng Hải nào đó mà bác có ý định đầu tư theo e chỉ có ở OTC thôi bác ạ, còn trên sàn thì ko còn chú nào ngon mà giá rẻ cả :)

Trạng thái
Thớt đang đóng