Chứng khoán , cổ phần , cổ phiếu ( phần 4 ) - Kỷ nguyên mới cho TTCK VN :)

Trạng thái
Thớt đang đóng

HKM

Xe tải
Các bác bớt nóng!Thật ra thì chả phải tại ai cả.Em nhớ hồi tết vừa rồi dân chứng mình ăn tết vui vẻ,hoành tráng kinh người lắm mà có thấy ai nhắc gì đến giai đoạn sụt giảm cũng cùng thời gian với năm nay đâu ạ.Và em đồ rằng nếu như thị trường từ giờ đến cuối năm lại tăng điểm mạnh lên thì tết này giây phút nóng nảy ngày hôm nay chỉ còn là dư âm.Thật ra là có rất nhiều dân đầu tư chính hiệu (những người có thế lực,có tiền nhiều) họ bỏ qua suốt quãng thời gian từ ra tết đến thời gian gần đây mới quay lại thị trường (một số còn chưa quay lại).Chả nói đâu xa xôi,quỹ bên em (em xin phép giấu) mấy ngày gần đây tăng vốn liên tục,giải ngân liên tục.Chỉ riêng 2 hôm nay đã lên đến 200 tỷ giao dịch rồi.Và em tin nhiều tổ chức khác và nhiều nhà đầu tư khác cũng thế.

Chắc chắn hôm nay dân mình đa số sẽ tháo chạy rồi.Nhưng nếu các bác nhìn vào kết quả giao dịch thì phiên 3 hôm nay lượng tiền thu mua cổ lên đến hơn 260 tỷ đồng.Và nếu như các bác theo dõi trực tuyến ngày hôm nay thì sẽ thấy nếu như bên bán không nhất quyết đặt bán giá xấp xỉ tham chiếu (hoặc hơn) thì lượng giao dịch có thể còn lên đến 700-750 tỷ ngày hôm nay.Báo cáo cuối năm sẽ phụ thuộc rất lớn vào giai đoạn này đây.

Vài lời cùng các bác ngay khi đóng cửa ngày hôm nay!Cũng hơi xấu hổ vì em lại nhận định sai toét luôn.Trong mấy ngày nghỉ em xin phép nghiên cứu thêm để trước phiên đầu tuần sau lại đưa tiếp bài nhận định để các bác tham khảo chơi!

@ bác Tập Lái:nhận định từng phiên cho nó sát bác ạ.Tính em nó không thích vĩ mô lắm.

sigma

Xe buýt
Hơ hơ, đũng quần 905 thủng thật rồi các bác ợ, dã man ghê cơ. Phen này sáng sủa nhất là về 850, xui tận mạng thì về tới 7xx. Hóa ra rebounce lại hôm nọ lại đúng là cơ hội cuối để cắt lost thật.
Tình hình thế này chẳng biết là nên vui hay buồn đây: Ôm tiền vừa sợ vừa mừng , ôm trứng càng run tợn chả biết bán được mấy cân giấy vụn :D :D :D

Porsche 911

Xe container
Bác bác bàn ghê quá. Em mà bàn kiểu thế thì chịu thôi.
Đúng là những ngày gần đây các Quỹ đã chi tiền, có thể họ đã đoán được TT sắp tới sẽ sáng hơn.

taplai

[Tịch thu bằng lái]
@bác HKM: cái vĩ mô cung-cầutrong cả quá trình cổ phần hoá sẽ ảnh hưởng đến túi tiền cụ thể đấy, VNI nóng sốt ăn theo cái vĩ mô là WTO và cầu của khoai tây, các bác đang muốn mở room hay hoãn IPO, không là vĩ mô thì là gì:D ?
Nếu bác nhận định được đúng từng phiên với xác suất đúng trên 50% thì bác đã là tỉ phú rồi. Em nói thật, càng đoán từng phiên, trò chơi càng gần với trò cờ bạc bác ạ:^) .

Ian

Xe điện
Website
www.americandoor.vn
Một khi đã bị kiểm soát tổng lực, các bác quá tin vào PTKT hãy cẩn thận, áp mạn tàu lớn nương sóng tránh bão thôi, vươn lên xung phong là chết đấy
Có báo nào là tàu lớn hay đại diện tàu lớn ở đây không, loa loa lên hay nói nhỏ PM cho em đê, xem là các động thái của tàu lớn thế nào, cho em theo với, chít thật thôi, nước trong thuyền bé của em ngập gần mạn roài, VNI xuống 3 phiên nữa thì em chìm hẳn :'(

Giặc lái

Xe tải
Bác trêu em rồi !!! Hic..hic...khôn dại tại tay, hôm trước em vừa tẩn 250 hic..hic....
Bác Bes vốn kỹ tính lắm mà, em còn nhớ hôm trước, không biết chính bác hay bác Râu đã chỉ ra cách mua vào là phải mua lúc thị trường đi lên thì an toàn hơn mà, mua 250 trong lúc nó xu thế đi xuống chi bằng đợi nó xuống đáy rồi ngóc lên 250 mua vào có phải tốt hơn không nhỉ, tính là tính thế, chẳng lại được với sàn... mà bác có tiền mua FPT lúc này là bác còn mạnh lắm, em thì chỉ bắn tỉa mấy thằng còi nhất của PS thôi, thích nhất và có thể mua được bây giờ là Pru và VF1, keke - VF1 chuẫn bị chia lãi tiền mặt 10% nhé

bes

Xe lăn
Bác Bes vốn kỹ tính lắm mà, em còn nhớ hôm trước, không biết chính bác hay bác Râu đã chỉ ra cách mua vào là phải mua lúc thị trường đi lên thì an toàn hơn mà, mua 250 trong lúc nó xu thế đi xuống chi bằng đợi nó xuống đáy rồi ngóc lên 250 mua vào có phải tốt hơn không nhỉ, tính là tính thế, chẳng lại được với sàn... mà bác có tiền mua FPT lúc này là bác còn mạnh lắm, em thì chỉ bắn tỉa mấy thằng còi nhất của PS thôi, thích nhất và có thể mua được bây giờ là Pru và VF1, keke - VF1 chuẫn bị chia lãi tiền mặt 10% nhé
Mua FPT để thoả lòng đam mê bác ạ :P, nhiều khi buôn bán nó lại vớ vẩn thế đấy. Hồi mới chơi em chỉ dám mua CP rẻ , giai đoạn gấu lắm mới dám ôm REE. Em vẫn nhớ nhìn FPT hồi đó 4xx,5xx em cứ ước ao lúc nào mình mua được một mớ FPT (lúc đó nó là kim cương trên sàn)...
Đợt này nó xuống thảm hại, xét theo kết quả kinh doanh thì không đến nỗi quá bê bết vả lại kết quả của giao dịch của nó khủng hơn cả hồi hoàng kim (trung bình 400K CP/ngày). Thiên hạ mỗi ngày mua vào vài trăm K mà không lo, em có vài trăm CP thì lo gì :).
Thời điểm em mua là ngày đầu tiên giá 250, chững lại 1-2 phiên rồi lên được 253. Đã hí hửng tưởng mua được đáy, ai dè nó xuống tiếp. Nó không thua thì là mình thua thôi ạ.

Porsche 911

Xe container
TT xuống thì phải chấp nhận thôi, em mua REE với giá 156, bây giờ còn 127 đây này. Mà nghe ta đồn nó sẽ xuống dưới 100 cơ đấy. Nhưng thôi! Kệ, không giảm lỗ hay cắt lỗ hay gì gì hết, đầu tư dài hạn luôn.

Cool-max

Xe tải
Hôm kia em theo đội quân khởi nghĩa, lên ngay tuyến đầu, giải ngân hết 100%.

Hôm nay sưng vù. Các bác cứ dọa em thế này có khi đầu tuần khi CK về tài khoản lại phải cut lost ngay thì đau nhỉ :D

Giặc lái

Xe tải
TT xuống thì phải chấp nhận thôi, em mua REE với giá 156, bây giờ còn 127 đây này. Mà nghe ta đồn nó sẽ xuống dưới 100 cơ đấy. Nhưng thôi! Kệ, không giảm lỗ hay cắt lỗ hay gì gì hết, đầu tư dài hạn luôn.
Bác mua REE 156 là còn quá ngon, ông anh em đang ôm nó giá 280 nước mắt đầm đìa kia kìa

Mazspeed

Xe container
Theo em bác nên cut, bác là cá nhân đơn lẻ thì phải quên khẩn trương cái khái niệm "đầu tư dài hạn" đi.

Hôm thứ 4 em rủ các bác cut, nghe khẩu khí thì hình như ít bác nào đồng tình với em. Hôm nay có thằng SJS bất ngờ lăn quay ngon quá, có bác nào chụp kịp không? Em thì không kịp, nhưng lượm 239 cũng chả chênh với sàn 238 là mấy. Thứ 2 em chơi T+ kiếm bộ CD changer:D .

Giặc lái

Xe tải
Mua FPT để thoả lòng đam mê bác ạ :P, nhiều khi buôn bán nó lại vớ vẩn thế đấy. Em vẫn nhớ nhìn FPT hồi đó 4xx,5xx em cứ ước ao lúc nào mình mua được một mớ FPT (lúc đó nó là kim cương trên sàn)...
Đợt này nó xuống thảm hại, xét theo kết quả kinh doanh thì không đến nỗi quá bê bết vả lại kết quả của giao dịch của nó khủng hơn cả hồi hoàng kim (trung bình 400K CP/ngày). Thiên hạ mỗi ngày mua vào vài trăm K mà không lo, em có vài trăm CP thì lo gì :). Nó không thua thì là mình thua thôi ạ.
Bác mua được vài trăm FPT thì bác còn nhiều đạn dược quá, em vừa đẩy 1 ít SAM, thứ 4 tuần sau em mua FPT 192 trả thù cho bác, may mà em không mạnh tiền, chứ nếu sẵn thì đã bị FPT nó thiến hôm nó xuống 300 rồi, mới đây chứ đâu, may thật :s

bes

Xe lăn
Bác mua REE 156 là còn quá ngon, ông anh em đang ôm nó giá 280 nước mắt đầm đìa kia kìa
Bác có xui ông anh bác mua không? Em còn xui Bố vợ em mua 270 đây này. Không biết làm thế nào bây giờ :P:P:P
Thị trường tầm này biến đổi khó lường, nói chung là diễn biến theo chiều hướng xấu. Mấy hôm nay có một số CP giá hấp dẫn lắm rồi nhưng em chả dám múc, ngồi im chờ thời vậy. Tầm này ôm vào, chỉ mấy hôm sau Cờ Him nó kẹp sưng to như quả bí - đêk nhét vừa "máy giặt" ở nhà thì....xong phim.

Giặc lái

Xe tải
bác đừng buồn, thàng Vinacapital to thế nó cũng bị kẹp trim FPT kia kìa, nó mới công bố đánh giá FPT nên mua nhưng ông nội này vẫn giãy đành đạch, thứ 3 em xin mua sớm hơn 1 hôm - còn vụ mua REE là ông anh rể em, em không xui hắn mua, em kỵ cái vụ xui ai mua gì lém, được không sao mà lõm thì muối, em chỉ xui bà chị em cho lão anh anh rể lên đường thôi :))

Ian

Xe điện
Website
www.americandoor.vn
Bác Bes đâu rồi, Gỗ Thuận An sang tuần là giảm 20% so với 55 còn 45, và nghĩa là giảm 40% so với giá 66 rồi, em với bác chiến không? thằng TRC cũng ngon, vốn 300 tỷ bóp chết thàng HRC có 90tỷ, thế mà HRC giá 165, TRC có 105, không múc bây giờ thì chờ lúc nào nữa nhỉ

sigma

Xe buýt
@Giặc lái: Ông anh bác ôm REE từ 280 mà bây giờ vẫn giữ thì choáng thật, bác ấy phải có thần kinh bằng thép mất. Dưng mà ông ấy chỉ ôm 100 cổ thì OK.

Porsche 911

Xe container
Theo em bác nên cut, bác là cá nhân đơn lẻ thì phải quên khẩn trương cái khái niệm "đầu tư dài hạn" đi.
Khó nhỉ! Biết nó có xuống nữa hay không mà cutloss, mà sao nghe từ này ghét thế không biết (Mấy tên MG bên em cứ .... liên mồm "cutloss" ""stoploss" thôi, ngứa hết cả tai).

Nếu VNI đâm sâu thêm tý nữa thì em sẽ cắt REE, nhưng dự định chính vẫn là đang chờ để mua thêm. Thế mới chết.

Nhà Đầu tư NN vẫn không chịu nhả REE ra, có lẽ họ sợ nếu nhả REE ra thì nhà Đầu tư NN khác mua mất ROOM, họ không mua lại được. Và có lẽ REE vẫn đang tốt.

Patriot

Xe tải
Sang thớt mới một phát là thủng đũng, thay quần luộn Anh em nhanh chóng post bài để 2 tháng nữa lại thay quần mới (tất nhiên là đẹp hơn) nnaààooo!!! :))

bes

Xe lăn
Ối giời ạ, VNI xuống thấp quá nên bây giờ cái nào cũng thấy ngon. Em nhớ ra là nghe ở đâu đó "CP rẻ chưa chắc đã hay". Mua rẻ và bán đắt, đấy mới hay hoặc mua đắt bán đắt hơn cũng là hay. Mua rẻ rồi ôm đấy thậm chí cut loss rẻ hơn thì em cũng chịu. Cứ lặng im theo dõi các bác ạ, thấy dấu hiệu sắp lên hẵng mua...
@sigma : REE 280 = REE mới giá 180. Hiện nay mới mất 30% thì cũng chưa phải là nhiều. Em có mã mất tận 38% cơ, chỉ vì tin ở tiềm năng cty nên chả bán. Giờ sâu quá rồi, người ta không gọi là cut loss nữa mà gọi đúng từ là "Mua đỉnh - Bán đáy".
Trong tầm ngắm của em có REE,STB,SJS và có thể là TRC nữa. Toàn hàng hiệu mà bây giờ bị xếp cùng hàng lô. Khi thị trường hồi phục những thằng trên sẽ chứng tỏ đẳng cấp vượt trội, em tin là như thế.
Giai đoạn này
Ai kiếm được tiền dương : Quá Pro
Ai không bị lỗ : Pro
Ai lỗ ít : Giỏi
Còn lỗ nhiều : giống những người còn lại.
Hi....hi....chẳng ai kém cả (AQ tí cho đỡ buồn các bác ạ)
Mùa hè năm nay rực lửa thật !!!

bizviet

Xe điện
Tui vừa xem chương trình Infotv thông báo là lượng huy động tiền gửi tiết kiệm của các ngân hàng tháng qua tăng lớn - và đặt câu hỏi có sự liên quan nào đến sự sụt giảm trên sàn hay không? có chăng nhiều người đã chán CK?

Trạng thái
Thớt đang đóng