Chứng khoán, cổ phần (phần 3)

Trạng thái
Thớt đang đóng

Longvh

Xe điện
Em cũng học tập các bác :)

VNI 500 múc tất là lá la :D

tuanhaiha

Xe điện
http://www.otofun.net/forumdisplay.php?f=73
Ôi trời, bác mua hồi 3xx thì Trym bây giờ bị kẹp sưng to bằng quả bí rồi. Em mới nhập hôm qua giá 250, thấy mọi người doạ nhiều quá còn đang run đây này. Khả năng lớn là FPT xác định giá trị thật tại 22x. Bác lỗ và em cũng lỗ :'(:'(:'(
1.mua 1 @300
2.mua 1 @250
3.mua 4 @200
lãi to
em đang chờ thực hiện bước 3
FPT muôn năm

DiCham

Walking...
Tưởng nhớ
Ôi trời, bác mua hồi 3xx thì Trym bây giờ bị kẹp sưng to bằng quả bí rồi. Em mới nhập hôm qua giá 250, thấy mọi người doạ nhiều quá còn đang run đây này. Khả năng lớn là FPT xác định giá trị thật tại 22x. Bác lỗ và em cũng lỗ :'(:'(:'(
Vừa sáng nay em hóng hơt được 1 cái ý phân tích bên bàn cafe, các bác đang ôm FPT tham khảo (nghe lúc cafe hút thuốc cũng thấy có lý phết):
FPT sẽ không lên được nhiều nữa vì: các sếp bên đó rút tiền để nộp CP mệnh giá vào mấy chú mới (ngân hàng, trường, cty CK...), tính ra sẽ lời hơn nhiều lần giữ lại (mấy cái tính cụ thể thì nhẩm được) -> có khả năng thả lỏng cổ tổng để ươm cổ con. Mấy ông quỹ nước ngoài cũng xả (áng đến mấy triệu phiếu) lượng cung cực lớn cũng sẽ làm giá FPT khó lên (hiện giá đã tương đương 370 chưa pha loãng - dưới mức chào sàn).
Nếu đúng trong mấy ngày tới còn thành viên HĐQT FPT xả nữa thì nhận định trên là đúng (nếu không thì là sai :D:D:D)...
KL: FPT không phải là thứ hay cho anh em ta ít nhất trong năm nay. Để đạt được như hồi 400 -> 670 cần cỡ 2 cái Tết âm... (hy vọng cái này đừng có đúng vì vẫn còn nhiều bác nhà ta cầm)

Khi nó tươi trở lại thì có mấy con bò "trăm phần trăm" nhà bác Râu, ông Sờ Tờ Bờ.. lại hay nhất

Note: "hóng" only! Using at your own risk! :D:D:D

TungRau

Xe tăng
e thấy fpt cũng đang giống a râu sữa nhà mình, hỗm rày cứ 170 - 180 mà thôi, pó chưn ///
100% vẫn chỉ giao động quanh mốc hiện nay , có bị Down đâu.

Thử so VNM với các BC khác giá cách đây 1 tháng và bây giờ cái nào tụt nhiều nhất ( tỷ lệ %) :)

cam3333

Xe tăng
chời, chủ nhật mà nhà Râu cũng online à , k cho con bú sao bác //

cho e lời khuyên chân tình và sáng suốt ngày mai đi bác...

Longvh

Xe điện
Mai em chỉ thích xem ngày đầu tiên giao dịch kiểu mới nó ra thế nào thôi, vớ vẩn lại treo toàn hệ thống chuyển sang giao dịch buổi tối cái thì hài, mà chính ra giao dịch buổi tối nó mới hay, lên sàn trùng giờ đi xem phim :))

bes

Xe lăn
Mai em chỉ thích xem ngày đầu tiên giao dịch kiểu mới nó ra thế nào thôi, vớ vẩn lại treo toàn hệ thống chuyển sang giao dịch buổi tối cái thì hài, mà chính ra giao dịch buổi tối nó mới hay, lên sàn trùng giờ đi xem phim :))
Bác nào còn lơ mơ về cái KLLT thì xem ở đây nhé

Lưu ý : lệnh ATO chỉ có hiệu lực trong hiệp 1, ATC chỉ có hiệu lực trong hiệp 3. Lệnh LO có giá trị trong cả trận đấu, bởi thế lệnh LO không nên đặt mua trần bán sàn (trừ trường hợp quyết bán bằng mọi giá) kẻo phần dư nó chuyển sang khớp lệnh liên tục là ăn đòn đủ.
Em cũng nghi ngờ ngày mai nó sẽ trục trặc, tốt nhất là ngồi im cho lành. Mua bán rồi bị trục trặc, treo tài khoản chờ xác minh thì mệt lắm. Ngày mai sàn sẽ đông nghẹt, toàn ông đi....xem phim !!!

Ian

Xe điện
Website
www.americandoor.vn
Á, theo bác nói thì sắp khởi sắc rồi, còn có vài ngày nữa thôi, sáng nay em bận ko ngó nghiêng giá cả gì cả, hóa ra lại có đáy mới ạ, bác Ian đâu chuẩn bị mua STB tiếp giá 56 đi :)
Bác Vhlong ủn em phát nữa đê, động cơ bác lên khủng quá và nhanh nữa, chả bù cho trứng cứ xuống tỷ lệ thuận theo
Em chả mong STB nó xuống để mua, chẳng lẽ mua mãi, mà có đâu mà bán lỗ hoài, nên các bác đừng mong nó xuống 55, 56 nhé
Hôm nay thứ 2 đầu tuần mở hàng KLLT, đảm bảo thị trường tăng xanh lè vì toàn các bác vào bán trần thôi
để xem, để xem :D

Ian

Xe điện
Website
www.americandoor.vn
Bác Bes vào gom GTA kìa, hôm trước bác không mua được 66 chửi rinh, hôm nay thiên hạ bán sàn 52 đỏ loẹt này, mừng húm nhé, em mà đu theo bác thì về khó giải trình tháng lương mười mấy chai tiêu gì trong 3 ngày mà hết veo rồi :D Con vợ nó mới hỏi thế GTA là con nào, Giang Tú Anh hả, Tú Anh hay à Tuyết Anh... hehe

TungRau

Xe tăng
Sáng nay em chui ra sàn , đông nghẹt người nhưng toàn coi nhiều hơn mua :)

Thử xem tuần này mọi người có quen KLLT không , nhưng có vẻ cũng không có nhiều củ chuối lắm.

Longvh

Xe điện
Lương bác IAN cao thế, bác làm ở đâu cho em chuyển sang đó với, lương em còi chẳng đủ tiêu, em chuyển xong em đẩy bác lên động cơ khủng bằng em ngay :D

Bác nào xem KLLT hôm nay tường thuật em với, em chẳng xem được, chỉ thấy ai cũng hồ hởi xem xem nó thế nào :)

Một vụ nữa là em nghe nói IPO mấy đại gia đều đang bị delay để chờ VNI khấm khá lên thì mới ổn, chứ bán thời điểm này khác gì vứt tiền đi, nhưng cũng còn phụ thuộc các giải pháp của nhà quản lý

Theo các bác giải pháp sẽ là gì, em thì em nghĩ có thể sẽ mở room dần dần???

xebuyt

Xe tăng
Em đọc mãi chẳng hiểu thế nào... làm giàu khó quá... hu hu

Ian

Xe điện
Website
www.americandoor.vn
Cứu Net đê

Hôm nay PGC và STB giá fèo quá, tình hình mới lại đặt ra trách nhiệm mình phải cứu net thoai, có bác nào phóng lao theo em không, hay là can giúp em 1 tiếng có lý với. Vừa đọc vnexpress thấy bảo ITA giảm 6 điểm hoảng quá, vào xem thấy vẫn 127, không thì bỏ bu roài..
@vhlong: em làm công nhân kỹ thuật bác Long ơi, làm ra 1 đồng trầy vẩy đấy, em thì lại thích mặc áo cổ trắng, ngồi máy lạnh, đeo càlawach giống bác cơ :D

Porsche 911

Xe container
Hôm nay có một bác "nhà đầu tư" trong phiên KLLT cũng lớ ngớ lắm. Trong lúc BÊN MUA đặt LO với khối lương rất lớn với giá 157 thì có một bác đặt LỆNH BÁN LO với giá 152. Trên Bảng điện tử vừa mới hiện lênh của bác này chưa lâu thì đã có một LỆNH MUA MP xơi tái.

Nếu am hiểu hơn, bác này có thể đặt LÊNH BÁN MP thì chắc chắn bán được với giá 157.

bes

Xe lăn
Hôm nay có một bác "nhà đầu tư" trong phiên KLLT cũng lớ ngớ lắm. Trong lúc BÊN MUA đặt LO với khối lương rất lớn với giá 157 thì có một bác đặt LỆNH BÁN LO với giá 152. Trên Bảng điện tử vừa mới hiện lênh của bác này chưa lâu thì đã có một LỆNH MUA MP xơi tái.

Nếu am hiểu hơn, bác này có thể đặt LÊNH BÁN MP thì chắc chắn bán được với giá 157.
Em hôm nay đúng phiên KLLT thì phải đi đón con nên không theo dõi được. Tuy nhiên theo em được biết :

1. Mới chí áp dụng lệnh ATO (At the Opening), LO (Limited Order) và ATC (At the Close). Lệnh MP(Market Price) chưa sử dụng.
2. Với hình thức KLLT thì lệnh nào vào trước sẽ khớp theo giá của lệnh đó (2 lệnh mua bán thoả mãn lẫn nhau).

Em thì cứ định kỳ thì oánh HCM (1+3), liên tục thì chén HN. Hôm nay em mua được 2 CP giá min trong ngày giao dịch, hôm trước cũng bán được giá max - tuy nhiên vẫn lỗ vì đang cutloss. An ủi là đỡ lỗ hơn đ/c khác.

Trạng thái
Thớt đang đóng