Chứng khoán, cổ phần (phần 3)

Trạng thái
Thớt đang đóng

bes

Xe lăn
Bác Bes vào gom GTA kìa, hôm trước bác không mua được 66 chửi rinh, hôm nay thiên hạ bán sàn 52 đỏ loẹt này, mừng húm nhé, em mà đu theo bác thì về khó giải trình tháng lương mười mấy chai tiêu gì trong 3 ngày mà hết veo rồi :D Con vợ nó mới hỏi thế GTA là con nào, Giang Tú Anh hả, Tú Anh hay à Tuyết Anh... hehe
Hờ hờ , bác cứ trêu em thế :P. Ngày mai có thằng Hoàng Gia lên sàn Ho đấy, thằng này ngon thực sự nhưng thị trường đang tranh tối tranh sáng thế này thì cũng khó kết cục có hậu lắm. Xem và rút kinh nghiệm thôi bác ạ !!!

Porsche 911

Xe container
Đúng rồi bác bes, nhưng mà bác kia vẫn bị chết quả đặt lệnh LO với mức giá 152 đấy.

Porsche 911

Xe container
Nhìn đồ thị thấy có thể VNI chỉ sẽ giảm 1-2 phiên nữa là quay đầu thội (nếu sớm thì P3 ngày mai đã quay rồi). Không biết tâm lý NĐT thế nào nhỉ? Đợt này có lên được không? Bác Râu và bác Hùng cho anh em cái ý kiến cái đi.

sigma

Xe buýt
Theo em, bây giờ là thời điểm cho các bác xả sì trét do án binh bất động khi giao dich liên tục vẫn còn bỡ ngỡ, nhiều trục trặc. Mời các bác tham gia dự thi hãy chọn đáy VNI đúng.

a. 915
b. 900
c. 880

Em đoán bừa là không dưới 900 nhá, mời các bác :D :D

Porsche 911

Xe container
Em cũng đoán rứa, nhưng mà chờ bác Tùng và Hùng lên đây nhận định cái đã.

Giặc lái

Xe tải
Đũng sa, gà chết!
Em còn nhiều đạn, chỉ mong VN-INDEX nó sa thêm tý nữa thì nhẩy vào, cảm ơn các chiến sỹ cảm tử đã liều mình như chẳng có để em có cơ hội hôm nay và tương lai ngày mai.
Gái mại dâm vừa có tin mua thêm 5 tàu giá nhích lên 5 điểm, em đã gom thêm ít hàng, hi vọng thứ 6 này kịp đẩy luôn 10%

taplai

[Tịch thu bằng lái]
Nếu còn cái kiểu các cty đua nhau in giấy bán lấy tiền, liên tục tăng vốn, chia cổ tức bằng cổ phiếu thì các bác đừng hy vọng nhiều chuyện tăng giá.

Ian

Xe điện
Website
www.americandoor.vn
Hờ hờ , bác cứ trêu em thế :P. Xem và rút kinh nghiệm thôi bác ạ !!!
Em đã bị vợ em mắng rồi: ông chỉ có dại gái thôi chứ chứng khoán gì, mặt ông khôn như chấy, không phải gái thì thằng CK nào lừa lấy được đồng nào của ông - Đúng là phụ nữ hẹp hòi hehe chẳng biết gì về sự nguy hiểm của TTCK cả

TungRau

Xe tăng
Hôm nay em mua vào VNM giá 175 đấy , chả biết ngu hay dại.

Nhưng em ngược với bác bes , em tin là đợt này còn dùng dai ở ngưỡng 950-900 một thời gian.

Có thể ngay ngày mai VNI sẽ xanh một tý cho các bác vui đếy.

Bây giờ màn kịch vui mới bắt đầu , em lại mê rùi.

Hyoree

Xe máy
e sợ quá TT dạo này quá rồi bác a. Nếu kì này mà xanh lên được tí em đẩy đi kiếm chút đồng lời liền, không ham giữ lại chờ tăng lên cao nữa. Riêng STB thề sống chết với e nó tới cùng luôn.

henry tran

Xe buýt
thị trường này nằm im thôi các bác ợ; iem chờ khi nào ấm lại thì vào cho nó lành

Giặc lái

Xe tải
ATO là sao các bác ưi, em vao định đặt lệnh mua giá cố định mà cứ gặp cả bên bán và bên mua 2 thằng ATO nằm chình ình án ngữ, hoảng quá lại len lén đi ra, thấy bảo thằng này quét sạch lắm mà em chưa hỉu, lỡ nó wét em luôn thì khốn, bác nào chỉ em với

tuanhaiha

Xe điện
http://www.otofun.net/forumdisplay.php?f=73
VNINDEX (31/07/2007): 905,1
Lên/Xuống: -35,28
Tổng giá trị: 142,474 tỷ
Tổng lượng cổ phiếu:
Phiên giao dịch: 1
Trạng thái thị trường: đã đóng cửa

sắp ấm rồi

superdream

Xe buýt
ATO là sao các bác ưi, em vao định đặt lệnh mua giá cố định mà cứ gặp cả bên bán và bên mua 2 thằng ATO nằm chình ình án ngữ, hoảng quá lại len lén đi ra, thấy bảo thằng này quét sạch lắm mà em chưa hỉu, lỡ nó wét em luôn thì khốn, bác nào chỉ em với
Bác đùa à, h này mà còn chưa rõ ATO với cả ATC thì có mà chết tiền
ATO: khớp lệnh tại mức giá mở của (phiên 1) bác chỉ cần đặt ATO là lệnh của bác tự khớp tại giá xác định mở cửa của phiên 1.
ATC: khớp lệnh tại mức giá đóng của (phiên 3) bác chỉ cần đặt ATC là lệnh của bác tự khớp tại giá đóng cửa của phiên 3
Tình hình xuống thế này nếu bác mua thì cứ AT...mà chơi chả sợ đậu

tuanhaiha

Xe điện
http://www.otofun.net/forumdisplay.php?f=73

Lệnh ATO ưu tiên trước lệnh giới hạn khi so khớp lệnh.
Tự động hủy bỏ khi khớp lệnh nếu lệnh không được thực hiện hoặc không thực hiện hết
bác cũng dùng ATO quét lại nó

Giặc lái

Xe tải
Bác đùa à, h này mà còn chưa rõ ATO với cả ATC thì có mà chết tiền
ATO: khớp lệnh tại mức giá mở của (phiên 1) bác chỉ cần đặt ATO là lệnh của bác tự khớp tại giá xác định mở cửa của phiên 1.
ATC: khớp lệnh tại mức giá đóng của (phiên 3) bác chỉ cần đặt ATC là lệnh của bác tự khớp tại giá đóng cửa của phiên 3
Tình hình xuống thế này nếu bác mua thì cứ AT...mà chơi chả sợ đậu
Cán ơn các Hungld, Tuanhaiha nha. Em cũng có nghe lý thuyết như thế, nhưng ví dụ đi, em định mua SAM hôm nay tham chiếu 133, đặt mua ATO ngay lúc 8h30, phiên 1 nó khớp lệnh 127 là em mua được 127 phải k , sau p1 này lệnh ATO của em nó còn tác dụng nữa k hay kết thúc? nếu vẫn còn tác dụng thì liệu em sẽ phải ôm vào giá nào nếu giá SAM thay đổi 2 phiên còn lại trong ngày?

Còn nếu đặt lệnh ATC thì em ngồi chơi 2 phiên đầu chỉ chờ p3 khớp lệnh mới mua được hả các bác?

Sáng nay em đặt mua 500 SAM giá 129 thì liệu có bị chết tiền gì k bác Hungld2 ơi :)

Chỉnh sửa cuối:

HKM

Xe tải
Em chào các bác!May quá một tháng đã trôi qua và em gặp lại các bác ở đây.Cho em gửi lời hỏi thăm sức khỏe toàn thể các bác và gia đình nói chung,bác Bes,bác Tùng,bác Tuấn hải hà,bác 2s Nguyễn,bác vh Long,bác Chậm,bác Giặc lái,bác Ian,...

Hôm nay em đã phang toàn bộ tài khoản và lại tiếp tục góp vui nhận định cùng các bác nhé.

Tối qua em đã định online rủ các bác đi chợ hôm nay rồi nhưng mạng nhà em nó lại tèo nên không vào được.Tình hình ai đang nghèo mà muốn giầu như em chắc đành mạo hiểm mua bắt đầu từ hôm nay thôi cho đúng đáy.Theo em thì mai sẽ mở cửa giảm 4,5 điểm khớp liên tục đảo chiều và đóng cửa tăng 10 điểm khối lượng khớp lệnh gần 600 tỷ.Vừa là nhận định vừa là hy vọng!

Longvh

Xe điện
Hì hì, chào bác HKM, lâu lắm em mới gặp bác :)

Em cũng mong cái Nhận định + Hy vọng của bác nó thành sự thật thì em và gia đình mới khoẻ lên tí được :)

Bác bắn nhanh thế, anh em còn đang loay hoay rình shot phát cuối thì bác đã chơi xong rồi :)

Giặc lái

Xe tải
Em cũng nghi hôm nay là ngày cuối cùng giá đẹp để mua vào... chào bác HKM, bác đang đầu tư con nào thế?
Trở lại vụ lệnh ATO, ATC tí, bác Hungld2 nói "chỉ cần đặt ATO là lệnh của bác tự khớp tại giá xác định mở cửa của phiên 1" vậy giá xác định mở cửa phiên 1 của SAM như em nói ỡ trên là bao nhiêu, là cái giá bất kỳ chú nào thả vào sàn đầu tiên - hay là giá tham chiếu - hay là giá khớp lệnh phiên 1
Còn nếu đặt lệnh ATC thì em chỉ ghi lệnh ATC thôi hay phải ghi thêm cả giá định mua nữa hả bác Tuanhaiha?
Em ếch quá, các bác kiên nhẫn tý

Trạng thái
Thớt đang đóng