Chứng khoán - Phần 13: Con số của Cô, may mắn cho tất cả các bạn!

Trạng thái
Thớt đang đóng

Hyundai-motoR

Xe tăng
hi ngày mới ..chúc cả nhà may mắn !!:6:

bizviet

Xe điện
Ối trời, tối qua đi ngủ sớm, sáng ra thấy DJ đỏ lòm, có vài ngày thôi mà nó đi bằng cả vài tháng trước. Tính ra anh ấy cũng mất 40% rồi nhở.

Khơ khớ, chẳng có lý do gì mà P/E đểu của Viêtnam lại cao gấp nhiều lần P/E thật ơ Mỹ cả :)).

Tây ở Viêt Nam khó nghĩ quá, hôm qua nó bán trái phiếu như tháo cống để mang tiền về quí quốc hộ đê :77:. Chứng thì mấy hôm nay khó bán quá. Đây là điều khoai Tây sợ nhất và chắc nó cũng muốn tránh.

Thế giới đã đi vào suy thoái. Giá chứng sẽ giảm mạnh vì công việc làm ăn của các công ty sẽ vô cùng khó khăn trong các quí tới, lợi nhuận vì đó mà giảm theo. Ở ta trong thời gian tới các chi phí sản xuất sẽ tăng thêm nhiều trong đó nhìn rõ nhất là giá điện và tiền lương sẽ phải tăng. Các công ty sẽ đua nhau lên sàn để có tiền tiêu =>Hãy cho CP một mặt bằng giá mới các cụ nhé. Tất cả nền tảng để xác định giá trước đây cần phải thay đổi cho phù hợp tình hình mới. Chơi chứng hay thật, các điều kiện biến đổi liên tục :21:

Lưu ý Đã có tín hiệu giảm lãi xuất cơ bản trong thời gian gần (em chỉ phân tích thông tin, không phải tin nội gián - Em không thích và không muốn tiếp nhận tin nội gián cho việc ra quyết định của mình)

Chỉnh sửa cuối:

tranhainam

Xe điện
Thật là phức tạp, nhìn đồ thị DJ thì giảm giống hệt như đợt xuống dốc từ tháng 2/2008, thẳng một lèo. Mấy ngày gần đây, mỗi ngày 3-5%.
Chắc thời điểm này phải chờ bầu cử xong, các tập đoàn cơ cấu lại xem ông nào ủng hộ ứng viên nào thì mới phát triển lại được, thế thì cũng mất khoảng 6 tháng rồi còn gì.

move

Xe tăng
Hôm nay em quyết định vào

trinm

Xe đạp
Thay tinh hinh co ve tang trong ngay hom nay :^)

dongnat

Xe điện
Lão Biz bear vãi, em cầm tiền dưng vẫn muốn nó lên, vui cả làng vui cả forum:)):)):))
Mua bán gì các cụ cẩn trọng, các cụ mua hôm nay mai bán có lãi nhưgn cái đám mua hôm nay T+4 về vỡ mẹt thì toi đặc
Chống chỉ định với em và với các cụ khác do em có nhiều cổ phiếu dài hạn gửi trong TK, em dùng vô tư, nên không có khái niệm kẹp T+4, he he
Theo cụ Biz (bang chủ Bear) thì em có nên shortsell cái đám gửi này đi không nhỉ, rồi cover lại sau:)):)):)):))

bizviet

Xe điện
Làm 1 bài phân tích dài thế mà còn hỏi :)).

VNM trong thời gian gần sẽ là 7x, FPT 7x thì rõ rồi, theo mốc của cụ Sontt là 5x-6x :21:

Đừng kỳ vọng vào VNM nhiều quá, lần trước nó giữ được giá là do khoai Tây giữ, còn lần này thì ????

Lão Biz bear vãi, em cầm tiền dưng vẫn muốn nó lên, vui cả làng vui cả forum:)):)):))
Mua bán gì các cụ cẩn trọng, các cụ mua hôm nay mai bán có lãi nhưgn cái đám mua hôm nay T+4 về vỡ mẹt thì toi đặc
Chống chỉ định với em và với các cụ khác do em có nhiều cổ phiếu dài hạn gửi trong TK, em dùng vô tư, nên không có khái niệm kẹp T+4, he he
Theo cụ Biz (bang chủ Bear) thì em có nên shortsell cái đám gửi này đi không nhỉ, rồi cover lại sau:)):)):)):))

Chỉnh sửa cuối:

bes

Xe lăn
Thay tinh hinh co ve tang trong ngay hom nay :^)
Đoán mò làm gì, 2' nữa chợ mở cửa thì biết ngay mà bác .

Bác lưu ý lần sau post bài có dấu nhé, quy định của OF là những bài không có dấu sẽ bị xóa đấy ạ.

hocdoi

Xe tăng
Chào các bác :6:
Em ngủ mấy hôm nay:P giờ thấy TT có vẻ hấp dẫn nên tỉnh giấc:21:
Em thấy mua vào trong lúc này là hợp lý rồi
chúc các bác lựa trọn đúng đắn :6:

nnc_vn

Xe tải
Chúc các cụ một ngày vui vẻ nhé, với tình hình chứng như thế này hôm nay em quyết định chỉ đứng nhìn không manh động

Chỉnh sửa cuối:

move

Xe tăng
Đầu giảm, cuối tăng

bes

Xe lăn
Dò đáy tâm lý các cụ thì phần đông là đứng nhìn và nhảy vào . 1 số ít thì chờ cơ hội tăng để bán ==> hôm nay không xuống sâu, phấn chấn nữa thì lên 1 tý. Em hết tiền rồi, cũng không định bán nên cũng ngồi xem.
Thôi, em đi cafe sáng đây, hết cái để xem rồi . Hy vọng khi về phiên 2,3 có điều gì biến chuyển.

Chỉnh sửa cuối:

dongnat

Xe điện
Dò đáy tâm lý các cụ thì phần đông là đứng nhìn và nhảy vào . 1 số ít thì chờ cơ hội tăng để bán ==> hôm nay không xuống sâu, phấn chấn nữa thì lên 1 tý. Em hết tiền rồi, cũng không định bán nên cũng ngồi xem.
Thôi, em đi cafe sáng đây, hết cái để xem rồi . Hy vọng khi về phiên 2,3 có điều gì biến chuyển.
Tý em gọi điện cho cụ ăn phở cho ngon nhé, thị trường này mà cụ hết tiền thì căng nhỉ.
Lão Biz : em nói cổ chung chung, chứ em có VNM đâu mà lão nhắc đến nó nhiều thế:))

bes

Xe lăn
Tý em gọi điện cho cụ ăn phở cho ngon nhé, thị trường này mà cụ hết tiền thì căng nhỉ.
Lão Biz : em nói cổ chung chung, chứ em có VNM đâu mà lão nhắc đến nó nhiều thế:))
Còn ít hôm qua vào nốt rồi . Mai vác mồm đi ăn trực bữa offffffffffff vậy.

hieuminh

Xe tăng
Website
www.vinajob.com.vn
Lại quang tèo ròi hic hic :77::77::77::77:

hieuminh

Xe tăng
Website
www.vinajob.com.vn
Cafe đâu đới cho em đi với hôm nay cũng ngồn nhìn thoi :21::21::21::21:

Longvh

Xe điện
Còn ít hôm qua vào nốt rồi . Mai vác mồm đi ăn trực bữa offffffffffff vậy.
Em có ý kiến thế này. Dạo này bác cũng nghỉ tennis luôn nên để em cái vợt nhé.
Nhân tiện em có anh bạn cũng đang tìm mua Click :))

Trạng thái
Thớt đang đóng