Chứng khoán - Phần 15: Chuẩn bị thuyền lớn, nhiều cơn sóng to ở phía trước

Trạng thái
Thớt đang đóng

bes

Xe lăn
@buggy : Em nghi SHC sắp sửa dậy sóng, hôm nay nó cứu giá tham chiếu chỉ bằng 1 lô duy nhất, đẹp quá. Chỉ cần 100 triệu là đủ kéo giá trần.
Em nghiệm ra mệnh em chỉ hợp với Thuỷ và Thổ thôi :21::21::21:

oto2banh1618

Xe điện
Phân tích nguyên nhân thắng lợi của U22 VN ở Medeka cup vừa qua: được nhồi thể lực nặng ở Nam Kinh trong môi trường khí hậu " Đà Lạt" tại đó nên các cầu thủ có đủ sức thi đấ u liên tiếp và liên tục 2 trận với Siera Leon và Malai để giành chiến thắng cuối cùng.

Các bác cứ bình tĩnh, nín thở bóp cò đi.

Các bác phun ra lúc này thì bọn đầu tư tép riu như e cũng tèo vì giá rớt càng thảm hại nữa :P:P:P

buggy

Xe tăng
@buggy : Em nghi SHC sắp sửa dậy sóng, hôm nay nó cứu giá tham chiếu chỉ bằng 1 lô duy nhất, đẹp quá. Chỉ cần 100 triệu là đủ kéo giá trần.
Em nghiệm ra mệnh em chỉ hợp với Thuỷ và Thổ thôi :21::21::21:
Em có mấy nhận xét về SHC:

+ Cty bèo nhèo, anh LTA sắp về. core biz chỉ có mấy cái xà lan chạy SG/cantho. Tàu Pioneer cho thuê sắp hết Hdong. Giá cho thuê lại giảm.
+ Đai gia BMT (sở hữu 20%) là em bác BMN đã đảo chính thành công tại Transimex. Nay chắc lại muốn chơi SHC. Nhưng bây giờ chắc đã kẹp, hểt tiền.
+ Tính thanh khoản kém.

Con cua này ko thơm.

bes

Xe lăn
Em có mấy nhận xét về SHC:

+ Cty bèo nhèo, anh LTA sắp về. core biz chỉ có mấy cái xà lan chạy SG/cantho. Tàu Pioneer cho thuê sắp hết Hdong. Giá cho thuê lại giảm.
+ Đai gia BMT (sở hữu 20%) là em bác BMN đã đảo chính thành công tại Transimex. Nay chắc lại muốn chơi SHC. Nhưng bây giờ chắc đã kẹp, hểt tiền.
+ Tính thanh khoản kém.

Con cua này ko thơm.
Nhưng cơ bản là nó hay có sóng, sóng to là khác. Em sẽ theo dõi kỹ, có dấu hiệu thì vào thử mấy K xem thế nào.

bizviet

Xe điện
Hôm trước em nhận định thị trường đổi chiều ở ~366, bà con máu quá nó lên quá tý. hihihi Nhưng cơ bản là giống ý em.

Cũng có nhận định đáy tiếp theo rồi, nhưng thôi sợ bes nó cười:21:

buggy

Xe tăng
Nhưng cơ bản là nó hay có sóng, sóng to là khác. Em sẽ theo dõi kỹ, có dấu hiệu thì vào thử mấy K xem thế nào.
Em nghĩ MHC của bác có khi còn thơm hơn. Sóng MHC ko tệ, tính thanh khoản cao hơn.

dongnat

Xe điện
Sóng to thì xấu tốt lên tiệt, có khi xấu mà nó lên còn mạnh hơn tốt
Sóng bé hoặc sóng xuống thì có lãi 200% 1 năm cũng sàn như thường:)):)):))

bes

Xe lăn
Em nghĩ MHC của bác có khi còn thơm hơn. Sóng MHC ko tệ, tính thanh khoản cao hơn.
Em nghiệm ra cứ sóng SHC trước, bắt đầu xuống thì là sóng lên của MHC. MHC xuống thì 2 con cùng nghỉ 1 thời gian rồi lại đi vòng mới, 10 lần đúng 7-8 :21::21::21:

Hoàn Béo

Xe hơi
Chào cả nhà, sau hơn 2 tháng xem lại tài khoản em thẫy lỗ mất 50 triệu, nhờ các bác phím cho vài con để gỡ lỗ với ạ. Chúc cả nhà sức khỏe & thắng chứng

tranhainam

Xe điện
Cầu STB đâu rồi nhỉ? Trông thảm thương quá đi mất :'(:'(:'(
Hôm nay Tây múc như điên, xem rồi nó bán cao hơn hay thấp hơn nhé
Em đã bán STb từ hôm qua rồi thì hôm nay cầu vào đâu nữa.
Mới xuống đặt lệnh mua một tí mà các bác cãi nhau hăng quá, hết mấy trang liền. Đặt bao nhiêu lệnh mua hôm nay mà chả khớp được chú nào cả, tức quá, nhìn lại, hóa ra là đống lệnh mua vẫn nằm chặt trong tay mình, giống như truyện Bóp nát quả cam, hóa ra lại là may.
Cụ biz phán nốt cái vụ đáy đi, hôm qua upbang họp nên cụ vắng mặt là phải, hy vọng tuần tới cụ có mặt đầy đủ, dù là cuộc họp của upbang hay tèobang.

bes

Xe lăn
Các bác có nhìn thấy con Cạc Cạc nhà em đâu không ? Tin cả nước biết mà léo thấy cạc cạc kêu gì cả, hay nước ngập mất mịe nó tiếng rồi :21::21::21:

Chiều nay có phương án giảm giá xăng

Các doanh nghiệp đầu mối đánh tiếng có thể trình phương án điều chỉnh giá bán lẻ trong chiều nay hoặc chậm nhất là ngày mai. Liên bộ Tài chính - Công Thương cân nhắc đồng thời hai biện pháp giảm giá và tăng thuế nhập khẩu.

Theo Tổ điều hành giám sát Liên bộ Tài chính - Công Thương, giá dầu thế giới đang ở ngưỡng rất thấp nên khả năng điều chỉnh giá bán lẻ trong nước và tăng thuế nhập khẩu hoàn toàn có thể xảy ra trong thời gian sớm nhất. Mức giảm dự kiến đối với mỗi lít xăng A92 là 500 - 600 đồng song song với thuế nhập khẩu được điều chỉnh tăng thêm khoảng 5 - 10%.
http://vnexpress.net/GL/Kinh-doanh/2008/11/3BA082F4/

bizviet

Xe điện
Đúng là em cũng thích MHC hơn SHC thật

MHC bây giờ giá thấp, sóng dễ hiểu :^)

@Bes: giá xăng chẳng có tác dụng mệ gì với em cả. Từ hôm giảm giá xăng gần đây nhất, hôm qua em mới đổ xăng

Chỉnh sửa cuối:

Ngoc.IMC

Xe tải
Website
www.brother-imc.vn
Tin này không biết có kéo TT ngày T2 tới không các bác !!!!!!!!!!!

KINH DOANHThứ sáu, 7/11/2008, 10:31 GMT+7 E-mail Bản In

Chiều nay có phương án giảm giá xăng

Các doanh nghiệp đầu mối đánh tiếng có thể trình phương án điều chỉnh giá bán lẻ trong chiều nay hoặc chậm nhất là ngày mai. Liên bộ Tài chính - Công Thương cân nhắc đồng thời hai biện pháp giảm giá và tăng thuế nhập khẩu.

Theo Tổ điều hành giám sát Liên bộ Tài chính - Công Thương, giá dầu thế giới đang ở ngưỡng rất thấp nên khả năng điều chỉnh giá bán lẻ trong nước và tăng thuế nhập khẩu hoàn toàn có thể xảy ra trong thời gian sớm nhất. Mức giảm dự kiến đối với mỗi lít xăng A92 là 500 - 600 đồng song song với thuế nhập khẩu được điều chỉnh tăng thêm khoảng 5 - 10%.

Xăng A92 có giá 15.500 đồng. Ảnh: Hoàng Hà.

Trao đổi với VnExpress.net một số doanh nghiệp cũng tiết lộ họ đang tính toán lượng hàng trong kho, giá nhập khẩu để xây dựng phương án điều chỉnh. Dự kiến mức giá mới sẽ được trình lên Tổ Điều hành giám sát Liên bộ Tài chính - Công Thương chiều nay hoặc chậm nhất là ngày mai.

Sau một ngày tăng mạnh do hoạt động đầu cơ trên thị trường trước cuộc bầu cử Tổng thống Mỹ, giá dầu lại sụt mạnh do hàng loạt thông tin xấu liên quan đến các nền kinh tế lớn. Chốt phiên giao dịch sáng nay tại thị trường New York (Mỹ), giá dầu thô giao tương lai giảm xuống mức thấp nhất trong vòng 20 tháng qua với dưới 60 đôla một thùng. Trong tuần qua, nhiều quốc gia trên thế giới đã đồng loạt giảm giá bán lẻ đối với mặt hàng xăng dầu tại nước mình.

Tại thị trường Singapore - nơi cung cấp nguồn hàng chủ yếu cho các doanh nghiệp VN, giá xăng dầu thành phẩm cũng giảm đáng kể. Trong đó, xăng A92 thành phẩm được chào bán với giá trên dưới 55,60 USD một thùng và dầu DO thành phẩm là 76,02 đôla một thùng, thấp nhất trong gần 20 tháng qua.

Theo tính toán của nhà nhập khẩu, nếu ký hợp đồng mua hàng hôm nay, sau khi trừ đi các khoản chi phí giao thông, kho bãi, hoa hồng đại lý và các khoản thuế, giá đến tay người tiêu dùng vào khoảng dưới 9.500 đồng cho mỗi lít xăng A92 và khoảng 9.000 đồng cho mỗi lít dầu. Như vậy, nếu nhập được hàng với giá này thì mỗi lít xăng A92, doanh nghiệp lãi khoảng 5.000-6.000 đồng và khoảng 4.000-5.000 đồng cho mỗi lít dầu.

Giới chuyên môn nhìn nhận, kể từ khi Nhà nước thực hiện chính sách thả nổi, giá xăng dầu trong nước có sự thay đổi đáng kể. Chỉ tính riêng trong tháng 10, giá bán lẻ xăng dầu trong nước được điều chỉnh tới 4 lần. Tuy mức giảm cho mỗi lần chỉ khoảng 500 đồng một lít song người tiêu dùng bước đầu cảm nhận: Giá cả đã tiếp cận thị trường - có lên có xuống.

Sự tăng trưởng chậm lại của kinh tế toàn cầu, đặc biệt là tại các nền kinh tế lớn như Mỹ, EU, Nhật đang làm giảm nhu cầu sử dụng dầu. Đây chính là một trong những yếu tố giúp giá dầu thế giới có thể tiếp tục giảm thêm.

Như vậy, nếu giá bán lẻ xăng dầu trong nước hoạt động theo đúng cơ chế thị trường thì, người tiêu dùng hoàn toàn có thể hy vọng giá sẽ rẻ hơn trong thời gian tới.

Hồng Anh

sontt

Xe buýt
Hôm nay mồng 7 nó chia mà bác, thế mới thấy bác SonTT cao thủ, bán lúc dễ bán, mua lúc dễ mua.
Có mà cao vào mắt.
Làm thế thì dễ nhưng lại khó có lãi :77::77::77:

buggy

Xe tăng
Em nghiệm ra cứ sóng SHC trước, bắt đầu xuống thì là sóng lên của MHC. MHC xuống thì 2 con cùng nghỉ 1 thời gian rồi lại đi vòng mới, 10 lần đúng 7-8 :21::21::21:
OK, bác đánh SHC, em chơi MHC.

MHC thứ 2 mà xuống sàn là tiền bán hôm trước quay về. Làm lại tý.

Có chết thì lại an ủi : lãi dc một ít cp.

bes

Xe lăn
Chào cả nhà, sau hơn 2 tháng xem lại tài khoản em thẫy lỗ mất 50 triệu, nhờ các bác phím cho vài con để gỡ lỗ với ạ. Chúc cả nhà sức khỏe & thắng chứng
Cái này thì khó, hay em xui bác oánh con đề nhé. Lúc nào nhờ bác cài dịch vụ chùa cho số Mobifone của em nhé, bác Quyt mới cho em 1 số ngày tháng năm sinh, suýt trúng cả giờ đẻ mới khiếp :P:P:P

tranhainam

Xe điện
Các bác có nhìn thấy con Cạc Cạc nhà em đâu không ? Tin cả nước biết mà léo thấy cạc cạc kêu gì cả, hay nước ngập mất mịe nó tiếng rồi :21::21::21:/URL]
Cạc cạc dạo này âm ly hơi rè, hôm qua đi tìm hiểu mấy quả Denon hoặc Yamaha rồi, bao giờ lắp đặt xong thì lại phát thanh tiếp nhé. chắc mấy hôm bị kẹp tiền, hôm nay sướng quá, vãi ra rồi nên đang về phơi đệm và ga. :21::21:

dongnat

Xe điện
Hô hô, xăng xuống tốt chứ hả cụ đồ Biz. tốt vì em chửa có đổ xăng kể từ hôm lụt tuần trước:)):)):))

tranhainam

Xe điện
Hóa ra 50 tr này chạy sang tài khoản cụ dongnat à???
Bảo qua em rồi em quản lý cho thì lại cứ lười, thôi, cơ hội còn từ giờ đến hết đời, tha hồ gỡ.
chúc cụ thành công, may mắn.

Trạng thái
Thớt đang đóng