Chứng khoán - Phần 15: Chuẩn bị thuyền lớn, nhiều cơn sóng to ở phía trước

Trạng thái
Thớt đang đóng

buggy

Xe tăng
Giời ạ, dân hàng hải gộc mà run sợ thế à ? Hôm nay 10.1 rồi nhé. Loanh quanh lên 2-3 phiên em nghĩ là được, thật đấy ạ.
Tại là dân HH nên mới mua tý MHC ủng hộ bác Sơn.

Kỳ này lỗ vốn, ra Bắc rủ bác Sơn đi đánh golf gỡ lại.

Nhưng em nghĩ mấy chú chủ tàu kỳ này căng lắm. Ko chết là may.

bizviet

Xe điện
Khi thị trường mà đã đi lên thì thằng khởm cũng lên. Nó lên vì nhiều người TB giá lên hy vọng gỡ gạc chứ chẳng liên quan gì đến hoạt động kinh doanh cả bác ạ.

Tự nhiên hôm nay em có cảm giác thị trường sẽ đi lên thành một trend đàng hoàng. Tây thì cũng dựa vào đấy để bán dần được giá cao. cụ thể là hôm nay tại DPM nó cứ từ từ bán chứ có thèm chất 1 đống ATO như trước đâu. Mà có vẻ lượng muốn tham gia thị trường cũng khá mạnh. Chỉ cần đẩy mỗi có STB thôi mà cả làng theo đấy thôi.

Các cụ không mua thêm thì thôi, nhưng cứ theo dõi kỹ thị trường rồi bán để được giá cao nhất. Kiểu này nó cũng chẳng xuống ngay đâu (lên có thể không mạnh, nhưng lao xuống ngay thì khó)

Con em thích thì nó bay đi xa 20% rồi thế mới cú chứ. Lại phải tìm thằng lởm khác vậy

Chú ý:
- Tất cả CP trên sàn đều lởm
- Mặc dù tình hình kinh tế vẫn xấu, nhưng ít nhất trong vòng 10 ngày đến 15 ngày tới không có tin xấu đặc biệt nào vì tin về các chỉ số kinh tế ra hết rồi. Công ty lỗ lãi báo cáo rồi.
- NGoài ra nếu không đẩy bọn nó đổ tiền vào chứng, mà bọn nó vác tiến ra ôm $ Mỹ là bỏ mệ (căng lắm rồi, nhưng đã chơi cờ nhiều khi nó thế)

Tại là dân HH nên mới mua tý MHC ủng hộ bác Sơn.

Kỳ này lỗ vốn, ra Bắc rủ bác Sơn đi đánh golf gỡ lại.

Nhưng em nghĩ mấy chú chủ tàu kỳ này căng lắm. Ko chết là may.

Chỉnh sửa cuối:

isabinh

Xe điện
Khi thị trường mà đã đi lên thì thằng khởm cũng lên. Nó lên vì nhiều người TB giá lên hy vọng gỡ gạc chứ chẳng liên quan gì đến hoạt động kinh doanh cả bác ạ.

Tự nhiên hôm nay em có cảm giác thị trường sẽ đi lên thành một trend đàng hoàng. Tây thì cũng dựa vào đấy để bán dần được giá cao. cụ thể là hôm nay tại DPM nó cứ từ từ bán chứ có thèm chất 1 đống ATO như trước đâu. Mà có vẻ lượng muốn tham gia thị trường cũng khá mạnh. Chỉ cần đẩy mỗi có STB thôi mà cả làng theo đấy thôi.

Các cụ không mua thêm thì thôi, nhưng cứ theo dõi kỹ thị trường rồi bán để được giá cao nhất. Kiểu này nó cũng chẳng xuống ngay đâu (lên có thể không mạnh, nhưng lao xuống ngay thì khó)

Con em thích thì nó bay đi xa 20% rồi thế mới cú chứ. Lại phải tìm thằng lởm khác vậy

Chú ý:
- Tất cả CP trên sàn đều lởm
- Mặc dù tình hình kinh tế vẫn xấu, nhưng ít nhất trong vòng 10 ngày đến 15 ngày tới không có tin xấu đặc biệt nào vì tin về các chỉ số kinh tế ra hết rồi. Công ty lỗ lãi báo cáo rồi.
- NGoài ra nếu không đẩy bọn nó đổ tiền vào chứng, mà bọn nó vác tiến ra ôm $ Mỹ là bỏ mệ (căng lắm rồi, nhưng đã chơi cờ nhiều khi nó thế)
Chuẩn, chỉnh sợ sai nên không cần chỉnh
Lạy trời cho nó up trent thật đi, khoảng 6 phiên nữa là em hát bài là la lá...chỉ sợ.....

madcar2006

Xe hơi
Sau chỗi ngày lên điểm mạnh mẽ, chứng khoán Nhật, Hàn Quốc, Singapore, Australia, Trung Quốc... sáng nay (31.10) quay đầu giảm mạnh, bất chấp hàng loạt giải pháp mới tiếp tục được các chính phủ đưa ra, nhằm cứu vãn các nền kinh tế ra khỏi cuộc khủng hoảng tài chính tồi tệ nhất trong hơn 80 năm qua.

Việc chứng khoán Nhật tiếp tục giảm mạnh mặc dù ngày hôm nay Bank of Japan sẽ tiếp bước các Ngân hàng trung ương khác cắt giảm lãi suất cơ bản chứng tỏ niềm tin vào hiệu quả của giải pháp này đã gần như không còn.

Ngày hôm nay, Tay lông tiếp tục bán tháo mạnh mẽ cổ phiếu ở VN. Riêng trên sàn HOSE, tay lông đã bán ròng hơn 80 tỷ đồng CP. Trên HASTC, tay lông đã bán ra gần 2 nghìn 900 tỷ tiền TP.

Mặc dù giá xăng dầu giảm 500 đồng/lít, và CP VN đang tìm mọi cách để cứu vãn nền kinh tế đang lao nhanh vào suy thoái. Tuy nhiên, sự phục hồi của nền kinh tế vẫn còn là một viễn cảnh xa vời.

Sau 3 phiên tăng điểm vừa qua, tuần tới có thể sẽ là một tuần ảm đạm của CK VN, và chia buồn với bác nào đã lên tầu hôm nay.:'(:'(

Gửi lúc 12:22, 31/10/08

Em chim lợn tí :21::21::21:

dongnat

Xe điện
Sau chỗi ngày lên điểm mạnh mẽ, chứng khoán Nhật, Hàn Quốc, Singapore, Australia, Trung Quốc... sáng nay (31.10) quay đầu giảm mạnh, bất chấp hàng loạt giải pháp mới tiếp tục được các chính phủ đưa ra, nhằm cứu vãn các nền kinh tế ra khỏi cuộc khủng hoảng tài chính tồi tệ nhất trong hơn 80 năm qua.

Việc chứng khoán Nhật tiếp tục giảm mạnh mặc dù ngày hôm nay Bank of Japan sẽ tiếp bước các Ngân hàng trung ương khác cắt giảm lãi suất cơ bản chứng tỏ niềm tin vào hiệu quả của giải pháp này đã gần như không còn.

Ngày hôm nay, Tay lông tiếp tục bán tháo mạnh mẽ cổ phiếu ở VN. Riêng trên sàn HOSE, tay lông đã bán ròng hơn 80 tỷ đồng CP. Trên HASTC, tay lông đã bán ra gần 2 nghìn 900 tỷ tiền TP.

Mặc dù giá xăng dầu giảm 500 đồng/lít, và CP VN đang tìm mọi cách để cứu vãn nền kinh tế đang lao nhanh vào suy thoái. Tuy nhiên, sự phục hồi của nền kinh tế vẫn còn là một viễn cảnh xa vời.

Sau 3 phiên tăng điểm vừa qua, tuần tới có thể sẽ là một tuần ảm đạm của CK VN, và chia buồn với bác nào đã lên tầu hôm nay.:'(:'(

Gửi lúc 12:22, 31/10/08

Về bán xe đi, cho phát súng hơi chim lợn lăn quay bây giờ.
Xấu kệ nó, thứ 2 là có hàng bán roài, hô hô, ngon thì chờ típ, xấu chạy lun:)):)):))

hieuminh

Xe tăng
Website
www.vinajob.com.vn
Mod ** thấy thông báo tây lông mua bán thế nào nhỉ?

tranhainam

Xe điện
Cụ chim lợn làm em hơi bị chim cú đấy :'(:'(:'(

Có bác hỏi em về nhận định bên em: thời điểm này thì 0 có một nhận định nào chắc chắn, có đưa ra thì cũng 0 biết thế nào, thôi thì cứ may rủi đầu tư, được cái an ủi là giá nó cũng rẻ rồi, cứ yên tâm mà đầu tư. Nói chung là phải test đến giữa tuần sau thì mới biết, nhưng lúc đấy thì thị trường đã đi quá xa rồi.

Ian

Xe điện
Website
www.americandoor.vn
Chuẩn, chỉnh sợ sai nên không cần chỉnh
Lạy trời cho nó up trent thật đi, khoảng 6 phiên nữa là em hát bài là la lá...chỉ sợ.....
Em cũng thấy các cụ phán chuẩn không phải chỉnh, cái lày ai cũng biết, TTCK Việt Nam mà, vấn đề là thời điểm thôi ạ :21:, và hôm nay thì hình như không phải thời điểm mua theo em, chả biết có chuẩn không :D

up bang bây giờ còn ai đâu, kụ Sontt về bên tèo rồi. Được mấy bác tèo bang định nhảy sang up bang cho đông vui, bác lại dọa thế thì các bác ấy nhảy về mất chán ghê

Cụ chim lợn làm em hơi bị chim cú đấy :'(:'(:'(
Có bác hỏi em về nhận định bên em: thời điểm này thì 0 có một nhận định nào chắc chắn, có đưa ra thì cũng 0 biết thế nào, thôi thì cứ may rủi đầu tư, được cái an ủi là giá nó cũng rẻ rồi, cứ yên tâm mà đầu tư. Nói chung là phải test đến giữa tuần sau thì mới biết, nhưng lúc đấy thì thị trường đã đi quá xa rồi.
Giữa tuần sau có khi bắt đầu sóng mới rồi bác ơi. Hôm nay em cũng đẩy khẽ ACB giá trần đi rồi, bõ công câu đáy cả tuần.
Thứ 2 tuần sau em cũng theo bác Sontt về tèo bang thôi, ngồi chơ vơ 1 mình mãi cũng buồn (b)

dongnat

Xe điện
Giờ này nhận định tèo còn dễ hơn ăn cháo, nên chả cần nhận định thêm làm gì, cụ nào có ý gì khác không, ví dụ nếu thế này thì thế kia, chứ trời đang mưa cứ chứng mình là nó đang mưa làm gì, nhận định khi nào nó tạnh đi
PS. trời đang mưa nên ví dụ thế:)):)):))

huetran

Xe buýt
Em lại nghĩ là giờ mới là upbang ạ!(l)(l)
Không dâng PVF lên, Cai Lậy lên sàn tháng 11 này đâu, không dâng họ muốn lên sàn sau bầu cử thống thống Mỹ. Không dâng giờ lại có hình thái up-trend đẹp trên đồ thị . . . .:21::6::6::6:
Không dâng Tây bán nhiều . . . . . . :'(:'(

Ian

Xe điện
Website
www.americandoor.vn
Dongnat: Giờ này nhận định tèo còn dễ hơn ăn cháo, nên chả cần nhận định thêm làm gì, cụ nào có ý gì khác không, ví dụ nếu thế này thì thế kia, chứ trời đang mưa cứ chứng mình là nó đang mưa làm gì, nhận định khi nào nó tạnh đi
PS. trời đang mưa nên ví dụ thế
Nó lên 3 4 bữa nay mà vẫn có cụ bảo là nó không lên đới, mới cả lên yếu, không tính :D
Đến hôm nay sàn vẫn lên em mới dám nói là tuần sau thì nó không lên nữa, đã bị cụ mắng rồi :D
Xí xóa em nhé, cái gì xuống thì xuống chứ con cụ mua hôm qua không xuống cụ ạ, cụ yên tâm :D

Chỉnh sửa cuối:

dongnat

Xe điện
Mợ Huetran cứ dâng dâng dâng. Đọc líu cả lưỡi, mụ nói lên đi cho nó nhanh, gớm chửa
Em nói chung chung chứ có dám mắng gì cụ Ian đâu, mấy cậu newbie chỗ em sáng nay đòi lăn sả vào mua đấy, mà nghiệt nỗi bọn này chơi toàn thắng và mới chơi, hay những cụ lỗ nhiều giờ còn bi quan và sợ hãi quá nhỉ, hơn cả bọn mới chơi :)):)):)):))

ASCDH

Xe tải
Mệt nhỉ, mỗi chuyện lên hay xuống mà các bác cứ phải nghĩ mãi.
Sáng nay em mua rồi, PVC nhé! Mua hẳn giá trần cho nó vui! EM báo cáo hết ạ!

hieuminh

Xe tăng
Website
www.vinajob.com.vn
Mệt nhỉ, mỗi chuyện lên hay xuống mà các bác cứ phải nghĩ mãi.
Sáng nay em mua rồi, PVC nhé! Mua hẳn giá trần cho nó vui! EM báo cáo hết ạ!
Ơi thế em vào rùi à? sao mấy hôm trước không vào? Hôm nay vào làm gì hử? (c)(c)(c)

ASCDH

Xe tải
Em cũng không biết nữa, thấy sôi động nên em mua PVC, nhưng vẫn còn tiền để chờ đáy, nếu có.
Thật ra mối lo lớn nhất của hiện tại là Tây bán ra nhiều thôi, còn tình hình thì chưa có gì xấu lắm! Em nghĩ thế! Cho anh biz đứng một mình dưới sân ga cho lạnh cóng người luôn ạ!

thichlexus

Xe điện
Thứ hai hàng về nhiều xả ra như mưa Hà Nội hom nay thì tèo nặng các cụ nhỉ.

Ian

Xe điện
Website
www.americandoor.vn
thứ 2 téo thì các bác mình cũng chớ ngại, thứ 3 Bầu cử tổng thống Mỹ về phe Democratic thì sàn lại tăng, ít ra thì phải đến cuối tuần sau Vnindex có ngã gì thì mới ngũ được, mà có vẻ như TT Mỹ thì bây giờ cũng đã ngã ngũ rồi đấy :)
Em cứ 1 mình ở lại upbang tiếp vậy (b)

move

Xe tăng
Thế giới lại đỏ lòm rồi các cụ ợ.
Mợ ASCDH vừa vào hôm nay, mệt nhỉ (b)

Porsche 911

Xe container
Em đây nữa này, em đã trở lại UPBANG rồi đấy!
Em nghĩ là Thứ 2 này không thể tèo được, nó mà tèo thì PVF chết, em chết! :)

bizviet

Xe điện
Sư thầy không sợ nhé. Không có ăn thì thôi chứ không bao giờ để mất tiền nhé :)). Mua lúc nào cũng được miễn là mua xong có thể bán giá cao chứ không care giá cổ phiếu là bao nhiêu nhé :21:. Sư sống gần mấy bà buôn hoa quả chợ Long biên lên cũng được cảm hóa một phần :)). Cầm tiền lúc nào cũng ấm, chẳng bao giờ lạnh cả :)) (nhưng ** ăn được mấy % cũng hơi tức tý, vẫn có tý phần "con" trong "người" :)))

Còn rất nhiều vấn đề nhé:

- Hôm nay giao dịch có biểu hiện gì ? thị trường hoàn toàn không mất thanh khoản, được đẩy giá lên ở phiên 3 (cái này thường như ở huyện). Lượng cầu rất cẩn trọng. Khi thị trường lên, không mất thanh khoản mà giá trị giao dịch thấp thì ngày giao dịch sau thường là rất nguy hiểm, tỷ lệ tèo rất cao. Bà con ta trước nay rất khoái quả chạy thi ở mức giá có lợi nhất (nhưng cái này chỉ phù hợp với ai có quyết định rất khoát mà thôi)

- Nikkei (cái này thì coi như là confirm vì hết giao dịch rồi), Châu âu tèo nặng hôm nay rồi nhé

Em cũng không biết nữa, thấy sôi động nên em mua PVC, nhưng vẫn còn tiền để chờ đáy, nếu có.
Thật ra mối lo lớn nhất của hiện tại là Tây bán ra nhiều thôi, còn tình hình thì chưa có gì xấu lắm! Em nghĩ thế! Cho anh biz đứng một mình dưới sân ga cho lạnh cóng người luôn ạ!

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng