Chứng khoán tháng 8: Chuẩn bị sức khỏe, đón chờ bão tới

Trạng thái
Thớt đang đóng

khanh_bmsc

Xe máy
Box mới, em nói lại chuyện cũ một chút, trong các nhận định của em thông thường em có có tham khảo qua một chút tượng khí trong kinh dịch. Năm nay là năm con hổ rất mạnh mẽ tuy nhiên lại hành sự cô độc và nó mang tính mộc trong khi đó tiết khí năm nay mang tính kim cho nên các vấn đề về thời tiết, nhân văn... chính sự, kinh tế... đều có nhiều sự đối kháng tới mức thái quá có lúc căng thẳng đến tột độ rồi lại lỏng lẻo tới mức chả ai quan tâm. Các vụ đổ bể diễn ra khắp thế giới cũng như Việt Nam, nhưng đâu đó tư tưởng bá chủ vẫn được thôi thúc mạnh mẽ(Trung Quốc tăng giá đồng tệ đẩy mạnh mua trái phiếu chính phủ khắp các nước Âu, Mỹ, Á) Tính hình chính sự nóng bỏng với các tình huống chuẩn bị chiến tranh khu vực Đông Á....và nhiều vấn đề khác(cho em không liệt kê vì cụ nào quan tâm thì sẽ biết). Quay lại với chứng, từ đầu năm 2010 tới giờ. Ngay từ đầu năm anh em khấp khởi ăn mừng thắng lợi việc buôn bán gặp thuận lợi, có người lãi gấp 2 hay gấp 3 TK không hiến gặp. Nhưng ngay sau đó thị trường đi xuống khi gặp nhiều biến cố chưa thực sự rất xấu đến nỗi có thể mất hơn 100 điểm. Em cho rằng mọi việc vẫn đang trong tầm kiểm soát nếu có sự thận trọng cần thiết. Em xin được post lại bài phân tích của em trong box tháng 6 khi đó bài của em được phản đối khá nhiều vì bị cho rằng "bi quan quá thể", cái hay ho trong đó chỉ dừng lại ở mức là có cái tranh bé tập tô. Tuy nhiên cùng với thời gian nhận định đó phần nào thể hiện sự đúng đắn. Em chúc cả nhà đủ!!!
http://otofun.net/showthread.php?t=174510&p=3743050#post3743050

Nine

Xe điện
Trời đẹp cái là tím ngắt ngay \:D/

Capcuu

Xe máy
Đúng, đúng lên diễn đàn là phải tranh luận mới fun chứ các Cụ nhể.Cứ nhìn thị trường hôm nay vui đi cho sướng. Nghĩ nhiều mệt hết cả người. TTCK mừng ngày Độc lập mừ.
E thì cứ học theo đúng 5 điều Bác Hồ dạy đã mệt bở hơi tai rùi.
...
Khiêm tốn - Thật thà - Dũng cảm ----> Cụ Hongphat có làm được k???8->

sigma

Xe buýt
Thị trường lên lành mạnh quá các kụ nhể. Thế là có ăn tết Quốc khánh rồi hĩ hĩ.

tuanhaiha

Xe điện
http://www.otofun.net/forumdisplay.php?f=73

CôngNông

Xe điện
Huhu tại sao con của các cụ cứ cởi trần mà con của cháu lại chỉ xanh tí nhỉ hay là no dưỡng sức để chiến lâu dài nhỉ.
Lên mau để cháu hòa vốn là cháu té hết ko sợ tháng 11 này chiến tranh TG lần 3 là toi hehe cháu té

Các cụ thấy em nói về MTLR6 indicator có chuẩn không ?
Cụ ý chỉ cần thò mặt vào, lập tức thị trường lên 2 ngày liên tiếp.
Hôm nay chén bẩn được gần 8% con WSS đóng sàn hôm qua.
DXP, PSB, HMH vẫn lên mạnh và đều đặn.
May quá, may quá.
Con lạy thầy ^:)^ túm lại là hễ cứ lúc nào guốc dép bay đầy là có mẹt con, còn hong thì con đi câu cá \:D/ Thấy 3 thầy Bít, Bét, Bấc đều đã có mẹt, mấy thầy bẩu lúc nào thì con nên chuồn ạ ? Hỏi thật đấy, không tiện thì các thầy cho vào pi em nhá.

Đội ơn các thầy trước.

4x4

Xe tăng
Tầm này ông 6 vào hỏi thế ông nào trả lời đc - e hộ nhé : cứ có lãi là té :))

bes

Xe lăn
Con lạy thầy ^:)^ túm lại là hễ cứ lúc nào guốc dép bay đầy là có mẹt con, còn hong thì con đi câu cá \:D/ Thấy 3 thầy Bít, Bét, Bấc đều đã có mẹt, mấy thầy bẩu lúc nào thì con nên chuồn ạ ? Hỏi thật đấy, không tiện thì các thầy cho vào pi em nhá.

Đội ơn các thầy trước.
Cảm ơn thầy 6, từ hôm thầy vào em mua theo, cộng đống cổ kẹp săm, bây giờ tiền nó đang về ào ào.
Những con của thầy em không chơi bao giờ nên chả dám khuyên, nhưng em đồ rằng cương cứng kéo dài 1-2 hôm nữa.
Thầy thích phóng lúc nào là tùy cơ thể thầy thôi :)) :)) :))

Cơ thể thì cũng rạo rực lắm roài, chỉ sợ phóng sớm thì lâm trọng bệnh, để lâu thì thượng mã phong nên mới nhờ các thầy tư vấn chứ lị :))

Một ông kêu té, hai ông té kêu, ba ông .... :))

sigma

Xe buýt
Cảm ơn thầy 6, từ hôm thầy vào em mua theo, cộng đống cổ kẹp săm, bây giờ tiền nó đang về ào ào.
Những con của thầy em không chơi bao giờ nên chả dám khuyên, nhưng em đồ rằng cương cứng kéo dài 1-2 hôm nữa.
Thầy thích phóng lúc nào là tùy cơ thể thầy thôi :)) :)) :))
Một lần nữa cầy tơ MLTR6 thể hiện đẳng cấp và độ chuẩn của mình. Chúc mừng cả nhà.
Nhà Bes bình câu đậm đậm tởm quá cơ ke ke.

doremonmattich

Xe tăng
Đúng, đúng lên diễn đàn là phải tranh luận mới fun chứ các Cụ nhể.Cứ nhìn thị trường hôm nay vui đi cho sướng. Nghĩ nhiều mệt hết cả người. TTCK mừng ngày Độc lập mừ.
E thì cứ học theo đúng 5 điều Bác Hồ dạy đã mệt bở hơi tai rùi.
...
Khiêm tốn - Thật thà - Dũng cảm ----> Cụ Hongphat có làm được k???8->
Cụ capcuu dậy chí phải: em thì thống nhất thế này: nếu trình độ mình gà, không tham luận được cái gì hay ho thì mình cứ thật thà mà rằng:
Cầm tiền hô xuống, cầm cổ hô lên, thế thoai =)) =)) nhận định phân tích cái con khỉ =))

buggy

Xe tăng
em quyết bán rồi
nhưng anh em họ cứ can
mình ngại quá
nên phải để lại qua sau lễ vậy.

p.s.: hôm nay mỗi biziviet chốt lãi:)):))
Chã thông cảm cho Bít đi, mua mãi rồi, bây giờ mới có lãi nên suớng quá ra sớm

JamesB

Xe buýt
Một lần nữa cầy tơ MLTR6 thể hiện đẳng cấp và độ chuẩn của mình. Chúc mừng cả nhà.
Cái này em mà dám chắc thì cũng như anh Bes vào hết hàng mất. Tiếc là biết muộn quá >-)

Nexus

Xe điện
Website
www.tuoitre.com.vn
em vào chào các cccụ 1 tiếng ạ. Thị trường lên xanh em mừng quá, một ngày mà em hồi được hơn 20 củ phê thật

bizviet

Xe điện
Dạ thưa thầy 6, thầy đã có nhời thì em xin thưa là hồi này em oánh theo Tây ạ heheheh. Đỏ mua xanh bán :))

Mà em chỉ toàn chơi hàng teen thôi, không nghe bọn công ty CK chúng nó dụ và blue chip già đâu ạ.

Đội ơn các thầy trước.

CôngNông

Xe điện
@ Nexus: ước gì mình đc như anh ấy.
Huhu bật mạnh thế này liệu cố cửng đc 4 phiên liền ko các cụ nhỉ. Cháu bị kẹp đau quá.phải hơn chục giá nữa.huhu về bu ở nhà mà biết thì toi

vietran

Xe ba gác
Mấy hôm vừa rồi bận quá , đã nạp thêm đạn để bắn tiếp dù đã mua đủ kế hoạch vì thấy giá lại xuống, thế mà 3 phiên chả có lúc nào mua, hôm nay thấy xanh lè hết cả thế này còn mua gì nữa, hơ hơ:))

bes

Xe lăn
@ hongphat_edu + @capcuu :

Diễn đàn tự do ngôn luận nhưng tất nhiên trong phạm vi quy định, các bác cứ ném đá nhau thoải mái nếu thực sự thấy các nhận định không chính xác hoặc chưa hợp lý. Những việc thuộc về phạm trù cá nhân xin mời sử dụng chức năng PM của diễn đàn.
Thú thực, chưa đi offline nên bọn em cũng chả quan tâm đằng sau cái nick hongphat_edu và capcuu là ai đâu (cho dù em biết nhiều kha khá về quân VDC và Cty tư vấn du học Hồng Phát)
Em mong thấy các thông tin bổ ích từ các bác chứ không phải theo dõi trò chơi Ai là Ai.

Trạng thái
Thớt đang đóng