[Funland] Chứng minh ND mẫu mới - Chính thức triển khai

Aris

Xe đạp
Hộ khẩu của cụ ở đâu? Cụ pm cho em dc email em chuyển cho cụ file của mẫu đơn xin cấp cmnd

Gửi từ 1100 chip 8 lõi. HĐH chemgio V6.8
Cụ Quang ơi, ở Nguyễn Du có nhận hồ sơ của Từ Liêm không hả cụ? Nếu không nhận thì cụ check giùm em cái lịch nhận hồ sơ làm CMT của CA Từ Liêm với ạ, mấy bữa em chạy qua đều thấy đóng cửa im ỉm #:-s

FordCapri

Đi bộ
Các Cụ cho em hỏi,

Em mất CMND, ko nhớ số cũ nữa. Bây giờ em có việc cần CMND nhưng hiện tại em đang ở nn ạ. Liệu có cách nào em nhờ gia đình ở Vn làm CMND mới cho em mà ko có mặt em có được ko ạ? Chứ ko bây giờ bay về Vn chỉ để làm cái CMND cũng tốn kém lắm ạ. Nhà em hộ khẩu quận Ba Đình. Em xin cảm ơn các Cụ nhiều ạ.

quangtayho

Xe container
Các Cụ cho em hỏi,

Em mất CMND, ko nhớ số cũ nữa. Bây giờ em có việc cần CMND nhưng hiện tại em đang ở nn ạ. Liệu có cách nào em nhờ gia đình ở Vn làm CMND mới cho em mà ko có mặt em có được ko ạ? Chứ ko bây giờ bay về Vn chỉ để làm cái CMND cũng tốn kém lắm ạ. Nhà em hộ khẩu quận Ba Đình. Em xin cảm ơn các Cụ nhiều ạ.
Mất số CMND có thể có cách tìm được. Cụ muốn thì PM cho em: Họ tên, ngày tháng năm sinh, nguyên quán, nơi đăng ký hộ khẩu , tên bố mẹ đẻ ... Em sẽ tìm được cho cụ. Nhưng cái vụ làm hộ CMND thì chịu, trừ khi cụ gửi chuyển phát nhanh về VN 10 đầu ngón tay và ..... cái đầu thì em có thể giúp được cụ :)) Riêng CMND có 1 đặc thù là ai làm phải tự đi, chả ai làm hộ ai được.

quangtayho

Xe container
Cụ Quang ơi, ở Nguyễn Du có nhận hồ sơ của Từ Liêm không hả cụ? Nếu không nhận thì cụ check giùm em cái lịch nhận hồ sơ làm CMT của CA Từ Liêm với ạ, mấy bữa em chạy qua đều thấy đóng cửa im ỉm #:-s
Trường hợp của cụ phải đén CA huyện Từ Liêm để làm nhé. Lịch làm việc của CA huyện từ Liêm là: các ngày trong tuần trừ thứ 3, T6 và chủ nhật.

FordCapri

Đi bộ
Em cảm ơn Cụ Quang >:D<

Em vừa đặt cái vé về, coi như về ăn Tết luôn ạ.

Chỉnh sửa cuối:

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Hôm trước iem đi qua Đống đa thấy bảo đã chuyển sang CMT dạng thẻ 12 số rồi kụ ahf. Lên Nguyễn Du thấy quy trình vẫn phải xác nhận CA khu vực. Kụ quangtayho thông tin cho iem cập nhật với. Nguyễn Du lịch làm CMND vào những ngày nào kụ ơi.

quangtayho

Xe container
Hôm trước iem đi qua Đống đa thấy bảo đã chuyển sang CMT dạng thẻ 12 số rồi kụ ahf. Lên Nguyễn Du thấy quy trình vẫn phải xác nhận CA khu vực. Kụ quangtayho thông tin cho iem cập nhật với. Nguyễn Du lịch làm CMND vào những ngày nào kụ ơi.
Tại CAQ Đống Đa vẫn cấp loại cũ (loại 9 số). Ở 90 Nguyễn Du cấp cho công dân có HK ở 9 quận CM loại 12 số. Quy trình cấp thì ở quận hay ở 90 NDu đều như nhau. Lịch cấp tại NDu là: các ngày trong tuần trừ T6 và CN

X-trails

Xe cút kít
Tại CAQ Đống Đa vẫn cấp loại cũ (loại 9 số). Ở 90 Nguyễn Du cấp cho công dân có HK ở 9 quận CM loại 12 số. Quy trình cấp thì ở quận hay ở 90 NDu đều như nhau. Lịch cấp tại NDu là: các ngày trong tuần trừ T6 và CN
Cảm ơn kụ, như vậy iem vẫn phải qua CA khu vực xin giấy xác nhận đã rồi mới tiến hành làm cả 2 nơi hoặc 1 nơi phải k kụ. Chiều iem thử chạy đi xem thế nào.

quangtayho

Xe container
Cảm ơn kụ, như vậy iem vẫn phải qua CA khu vực xin giấy xác nhận đã rồi mới tiến hành làm cả 2 nơi hoặc 1 nơi phải k kụ. Chiều iem thử chạy đi xem thế nào.
Chiều CSKV không làm việc đâu. Giờ làm việc của Cảnh sát khu vực là sáng và tối. (quy định của lực lượng CSKV toàn quốc là như vậy)

X-trails

Xe cút kít
Chiều CSKV không làm việc đâu. Giờ làm việc của Cảnh sát khu vực là sáng và tối. (quy định của lực lượng CSKV toàn quốc là như vậy)
Thanks kụ. OF mà có nhiều xxx như kụ thì Anh em được nhờ quá. AE OF luôn trân trọng sự nhiệt tình của kụ.

Nếu càng nhiều xxx là OFER sẽ phần nào thấu hiểu được phần nào bức xúc của cánh lái xe, dần dần xóa bỏ rào cản vô hình dẫn đến anh em thân thiện hơn với đúng nghĩa OFER, mặt khác đây cũng là hình thức làm trong sạch hình ảnh xxx thường thấy (ý tưởng nữ cảnh sát gt là một ý tưởng tốt). Iem mạn phép có tự hứng lên có mấy dòng như vậy nếu kụ k thích iem sẽ xóa ngay.

Chỉnh sửa cuối:

quangtayho

Xe container
Thanks kụ. OF mà có nhiều xxx như kụ thì Anh em được nhờ quá. AE OF luôn trân trọng sự nhiệt tình của kụ.

Nếu càng nhiều xxx là OFER sẽ phần nào thấu hiểu được phần nào bức xúc của cánh lái xe, dần dần xóa bỏ rào cản vô hình dẫn đến anh em thân thiện hơn với đúng nghĩa OFER, mặt khác đây cũng là hình thức làm trong sạch hình ảnh xxx thường thấy (ý tưởng nữ cảnh sát gt là một ý tưởng tốt). Iem mạn phép có tự hứng lên có mấy dòng như vậy nếu kụ k thích iem sẽ xóa ngay.
Hì hì. Xấu tốt do NGƯỜI chứ không phải do NGHỀ cụ ạ. Các cụ tren này chửi xxx suốt nhưng em chả trạnh lòng bao giờ ... :)) Vì đấy không phải mình.

Aris

Xe đạp
Nếu cụ bị mất CMND cũ (loại 9 số) thì phải có đơn dán ảnh xin xác nhận của CAP (xã, thị trấn). Nếu vẫn còn CMND cũ của Hà Nội cấp thì chỉ cần mang: Hộ khẩu + CMND cũ + bản photo CMND cũ.. Từ Liêm da nhận hồ sơ trực tiếp rồi đấy cụ ạ.
Hôm nay em vừa ra CA Từ Liêm rồi lại ra về tay không cụ Quang ạ, không đỡ nổi các bác CA Từ Liêm ^:)^
Em đã chuẩn bị đầy đủ tư trang giấy tờ như cố vấn của cụ nhưng đến nơi câu trả lời là vẫn phải làm đơn và đi cầu cạnh các bác CAX xin xác nhận rồi mới được làm cái 12 số, mà em ngán nhất việc đi tìm các chú CAX "bận rộn". Họ bảo vì không thu lại CMT 9 số (để tạo thuận lợi cho việc chuyển đổi giấy tờ) nên việc cấp CMT 12 số là cấp mới như trường hợp lần đầu làm CMT hoặc bị mất CMT, nếu muốn cấp lại cái CMT 9 số thì ko cần đơn từ gì cả b-(
Cụ Quang ở trong phố có cách gì tác động cho "vùng xa xôi hẻo lánh" Từ Liêm theo kịp được với thời cuộc không ạ? Nếu được thì em đôi ơn cụ nhiều lắm lắm.

quangtayho

Xe container
Hôm nay em vừa ra CA Từ Liêm rồi lại ra về tay không cụ Quang ạ, không đỡ nổi các bác CA Từ Liêm ^:)^
Em đã chuẩn bị đầy đủ tư trang giấy tờ như cố vấn của cụ nhưng đến nơi câu trả lời là vẫn phải làm đơn và đi cầu cạnh các bác CAX xin xác nhận rồi mới được làm cái 12 số, mà em ngán nhất việc đi tìm các chú CAX "bận rộn". Họ bảo vì không thu lại CMT 9 số (để tạo thuận lợi cho việc chuyển đổi giấy tờ) nên việc cấp CMT 12 số là cấp mới như trường hợp lần đầu làm CMT hoặc bị mất CMT, nếu muốn cấp lại cái CMT 9 số thì ko cần đơn từ gì cả b-(
Cụ Quang ở trong phố có cách gì tác động cho "vùng xa xôi hẻo lánh" Từ Liêm theo kịp được với thời cuộc không ạ? Nếu được thì em đôi ơn cụ nhiều lắm lắm.
Sao cụ không gọi cho em. CMND cũ của cụ chắc là trong mấy trường hợp sau: Mờ số, mờ ảnh, rách nát, bong tróc, ép dẻo hoặc ép lụa, địa chỉ trong CM và hộ khẩu khác nhau. Các trướng hợp trên đều phải có đơn lấy xác nhận của CAX cụ nhé, không đỡ được đâu, ở đâu cũng vậy thôi.

Aris

Xe đạp
Dạ không cụ ạ, CMT 9 số của em còn mới nguyên, em làm tháng 4 - 2012 mà, hộ khẩu của em vẫn nguyên xi từ hồi làm CMT 9 số, không có vấn đề gì mà. Nếu cụ có thể can thiệp được thì sáng mai em sẽ alo nhờ cụ giúp ạ?

Chỉnh sửa cuối:

songuku

Xe đạp
ra phường đổi đc chứng minh mới ha cụ e đang muốn đổi

quangtayho

Xe container
Dạ không cụ ạ, CMT 9 số của em còn mới nguyên, em làm tháng 4 - 2012 mà, hộ khẩu của em vẫn nguyên xi từ hồi làm CMT 9 số, không có vấn đề gì mà. Nếu cụ có thể can thiệp được thì sáng mai em sẽ alo nhờ cụ giúp ạ?
Oke. Có cách này hay hơn. Sáng mai cụ chịu khó chạy qua 739 Lạc Long Quân (CAQ Tây Hồ) gặp em, em nhờ cụ chuyển cho đ/c Hòa (tổ trưởng CMND Từ Liêm) 1 thứ. Cụ sẽ có dịp "tâm sự" với đ/c ấy :). Chắc là xe được.

poka

Xe tải
Hix, chiều này 2h30 em hí hửng vác gấu qua 90ND để làm, đến nơi thì ôi thôi, toàn người là người, mấy bác trông xe bảo: Giờ này họ chỉ trả CMND thôi, không làm đâu mà vào. Thế là em với gấu lại lủi thủi đi về. Sáng mai 7h30 đi làm rồi tạt qua luôn vậy :(
Công nhận cả 9 Quận tập trung vào 90ND thì chẳng khác gì chợ luôn :D

quangtayho

Xe container
poka nói:
Hix, chiều này 2h30 em hí hửng vác gấu qua 90ND để làm, đến nơi thì ôi thôi, toàn người là người, mấy bác trông xe bảo: Giờ này họ chỉ trả CMND thôi, không làm đâu mà vào. Thế là em với gấu lại lủi thủi đi về. Sáng mai 7h30 đi làm rồi tạt qua luôn vậy :(
Công nhận cả 9 Quận tập trung vào 90ND thì chẳng khác gì chợ luôn :D
Công nhận là quá đông. 1 ngày ở đấy nhận khoảng 300 hồ sơ đấy

poka

Xe tải
Công nhận là quá đông. 1 ngày ở đấy nhận khoảng 300 hồ sơ đấy

Báo cáo cụ, sáng nay 7h45 em và gấu có mặt, 8h10 nhận và điền form, 8h15 bắt đầu xếp hàng hồ sơ chờ nộp tiền, 8h30 lăn tay và chụp ảnh. 8h35 thì nhận được giấy hẹn 31/1 lên lây và bắt đầu khởi hành về cơ quan :D
Sáng sớm có vẻ bớt căng thẳng hơn nhưng lúc em và gấu ra lấy xe thì cũng đông phết rồi. Hi vọng sớm triển khai ở các quận để đỡ chen chúc hơn.

P/S: Sao cái biển thông báo ở 90ND sai lỗi chính tả mà ko chịu sửa cụ nhỉ? "Sử lý"