[Funland] Chúng tôi không thừa thời gian...

thanh040506

Xe trâu
May quá e học dốt nên k được đi học☺

Cao Biền 02

[Tịch thu bằng lái]
Trường nào chả có một ngày phát bằng. Trong ngày phát bằng trường sẽ tổ chức đầy đủ ban bệ liên quan để giải quyết tại chỗ các vấn đề liên quan.

ảnh chụp chỉ nhõn phần "lưu ý" dưng trong phần đó có câu " Sinh viên tự lấy xác nhận tại cửa nhà thư viện" nghĩa là có thể ngày hôm phát bằng đó sẽ có đủ các bộ phận ngồi tại thư viện cho sv đến đó lấy các thủ tục cần thiết (kiểu một cửa).
Ngoài hôm đó thì ai họ lập cái " một cửa" để phục vụ ông nữa, nên ông tự đi mà làm là đương nhiên.

Bảng điểm theo kiểu " xuống hàng photo in ra" thì chắc là bảng điểm ở file mềm lưu trên đt hoặc trong mail. Thế thì muốn có xác nhận của cấp phòng/ban nhà trường vào đó thì phải có người quản lý cái lớp đó xác nhận trước, chắc ở đây là thầy CM chịu trách nhiệm. Chứ íu ai lạ lẫm mà ký xác nhận vào cái bản do một ông ất ơ in ra. (tất nhiên, phòng ấy họ cũng có điểm lưu trữ của sv, nhưng nếu ông đến đúng ngày họ ở "cửa thư viện", thì họ sẽ kiểm tra và xác nhận cho ông, còn khác ngày thì họ íu có trách nhiệm mở máy tìm kiếm phục vụ ông)

Nói chung, vụ này 99% là do thằng SV.
Íu biết, lại íu làm theo tập thể, lại íu biết mở mồm hỏi cụ thể chi tiết một lần là NG U. Chứ kêu ca cái mệ gì.

Giờ trường nào cũng làm thế, còn ông thớt chắc do k lấy bằng hôm đó mà lấy sau nên đôi khi hơi nhọc tý, cơ mà mình nghĩ khi đã tốt nghiệp rồi thì đâu cần xác nhận gì của gvcn đâu. Nơi chung thông tin hơi ảo

Đề nghị chủ thớt nói thẳng trường nào, thớt tên là gì, chứ nói chunbdg chung ntn ai biết đâu là thật giả

Mà thue tục cấp bằng phải chặt chẽ, k sau này có vde gì thì ai chịu? Nhà trường giờ họ cũng văn minh chứ k như ngày xưa đâu
Cái bằng tốt nghiệp là cấp theo phôi từ bộ GD thì phải, không có cấp lại đâu. Nên em nghĩ trước khi cụ chửi thì cũng nên hỏi kỹ xem thủ tục họ cần những gì, chủ động chứ đừng để họ bảo mới làm cái này làm cái kia. Nữa là ban cán sự lớp và chủ nhiệm trước khi tốt nghiệp thường có thông báo cụ thể về những cái này.

Tiếp là đối với sv hệ văn bằng 2 (chính quy hoặc tại chức ), thường là những người ko phải kiểu sv mới ra trường, có kiến thức xã hội lại còn vừa đi học vừa đi làm nên thường giáo viên chủ nhiệm và nhà trường cũng tạo điều kiện lắm.

Cá nhân em thấy, cụ chủ thớt có việc chưa lấy được cái bằng mà đã mang lên đây để chửi thì em thấy có phần không hợp lý lắm.

Cụ cứ cho cái tên trường lên đây để anh em được biết đi.
Chủ thớt xác nhận hộ em: chủ thread học khoa nào trường nào??? FTU có hành sinh viên thế này đâu? Bảng điểm xin ở phòng quản lý đào tạo chứ đâu cần chữ ký GVCN.

matizvan2009

Xe ba gác
Thì đến cửa mình cũng phải nhấp nhấp lấy dăm cái cho hợp lẽ tự nhiên. Chẳng lẽ vào cái ra ngay nó trái luân thường lắm.
Thế hóa ra 1 cửa 1 dấu là cưỡng dâm hả cụ

hthhthhth

Xe hơi
Chắc Ngoại Thương rồi. Cụ mà học khoa Sau đại học, gặp mấy chị gái phòng ý cũng chả khác tình cảnh này đâu. Đang đi làm lâu năm, chả ai dám quát nạt mình, vào trường phát, mấy bà làm ở khoa Sau đại học, mà trường hiện đại thế, cách hành xử thì ôi thôi.

Giáo vụ Văn bằng 2 trường Kinh tế cũng lởm, đưa tiền để được có tên trong danh sách thi lại.

turnviet

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
carcam.vn
Văn bằng 2 là nồi cơm to của toàn thể cán bộ và giảng viên. Trc em nhận bằng tốt nghiệp, bọn em thuê cả hội trường khán đài ở sân Mỹ Đình ăn uống nhận bằng, ai cũng đc các thầy cô trao bằng, chụp ảnh...
Trường hợp của cụ lạ quá !

byendg

Đi bộ
Trường em trường quân đội, hành cho ngu người luôn, hôm bữa quay về trường xin cái giấy xác nhận kết quả học, mà thấy hết yêu trường luôn haizzz nản thực sự

uahktam

Xe tải
Trường em có cái trang website. Em điền các thông tin và thẻ tín dụng. Khoảng 1 tháng sau, nó gửi qua thư bảo đảm đến tận nhà. Đấy mới chưa được bốn chấm cơm đâu.

legend_mazda

Xe hơi
Em bk ra và xác nhận cũng thế:)

Ngỗng già

Xe buýt
Cho chừa cái tội có mồm mà không hỏi kỹ. Bị phát đầu hỏi rõ cần những gì nữa thì ngon ngay, nhưng ca kiểu này thường do thái độ mà ra thôi.
Đúng vậy, thớt có 2 bằng mà tư duy và ứng xử như thế thì nen đặt dấu hỏi, chả trách con em đi học về kể thầy dạy toán của nó chuyên làm sai, hs còn làm nhanh hơn thầy mà thầy có bằng ths đó. Em hay bênh thầy và mắng con, giờ thì em phải xin lỗi nó rồi.

Hoacomay17

Xe tăng
Trường nào chả có một ngày phát bằng. Trong ngày phát bằng trường sẽ tổ chức đầy đủ ban bệ liên quan để giải quyết tại chỗ các vấn đề liên quan.

ảnh chụp chỉ nhõn phần "lưu ý" dưng trong phần đó có câu " Sinh viên tự lấy xác nhận tại cửa nhà thư viện" nghĩa là có thể ngày hôm phát bằng đó sẽ có đủ các bộ phận ngồi tại thư viện cho sv đến đó lấy các thủ tục cần thiết (kiểu một cửa).
Ngoài hôm đó thì ai họ lập cái " một cửa" để phục vụ ông nữa, nên ông tự đi mà làm là đương nhiên.

Bảng điểm theo kiểu " xuống hàng photo in ra" thì chắc là bảng điểm ở file mềm lưu trên đt hoặc trong mail. Thế thì muốn có xác nhận của cấp phòng/ban nhà trường vào đó thì phải có người quản lý cái lớp đó xác nhận trước, chắc ở đây là thầy CM chịu trách nhiệm. Chứ íu ai lạ lẫm mà ký xác nhận vào cái bản do một ông ất ơ in ra. (tất nhiên, phòng ấy họ cũng có điểm lưu trữ của sv, nhưng nếu ông đến đúng ngày họ ở "cửa thư viện", thì họ sẽ kiểm tra và xác nhận cho ông, còn khác ngày thì họ íu có trách nhiệm mở máy tìm kiếm phục vụ ông)

Nói chung, vụ này 99% là do thằng SV.
Íu biết, lại íu làm theo tập thể, lại íu biết mở mồm hỏi cụ thể chi tiết một lần là NG U. Chứ kêu ca cái mệ gì.

Sv giờ khá nhiều cậu có tính khí kiểu như chủ thớt cụ ạ, lúc người ta hd thì mải chơi chả nghe, xong thì hơi tý là chửi. Hơi tý nghĩ sẽ đưa lên mạng... họ quá ảo tưởng sức mạnh của cộng đồng ảo, nên tự huyễn hoặc cho mình có quyền lực to lớn lắm....

Vâng, đồng ý với cụ, rằng tay này quá NG.U.... vì đơn giản, cậu ta nghĩ chỉ cần đưa lên mạng là có thể hả hê ngồi nghe mọi người chửi theo mình, sự ảo tưởng đến ngáo ngơ của kẻ nghĩ mạng ảo có sức mạnh huỷ diệt :))

20052019

Xe tải
Hôm nay em đi lấy văn bằng 2 ạ. Cả năm mới được 1-2 ngày phát bằng nên xin nghỉ cả ngày để đi.
Theo thông báo của trường, thủ tục khá đơn giản như ảnh bên dưới
Em đủng đỉnh lên khoa xin lấy bằng. Show hết thứ ra, cô gì đó hỏi em:
- Bảng điểm đâu?
Em không có. Chạy xuống quầy photo in bảng điểm, lại chạy lên. Cô lại hỏi:
- Xác nhận của phòng KHTC đâu?
Lại không có, em lại chạy sang phòng KHTC. Chờ cô ấy tám điện thoại xong 20p mới hỏi. Cô xem bảng điểm của em rồi hỏi:
- Xác nhận của giáo viên chủ nhiệm đâu?
Cái này em cũng không có. Em gọi gvcn thầy bảo thứ 4 thầy mới đi làm, còn phòng TCHC chỉ tiếp sv vào thứ 3 và 5. Vậy là em sẽ phải đi lên 2 lần nữa để xin 2 cái xác nhận, và về nhà chờ đến ngày phát bằng tiếp theo, vì cô giữ bằng bảo là ‘Cô không có thừa thời gian để đi theo các em’. Trường đh lớn mà thủ tục cũng éo hướng dẫn tử tế công khai cho sinh viên. Chắc nó nghĩ ai cũng thừa thời gian trừ nó ra

Sống ở VN cụ nên quen với điều này ạ. Hành là chính :(

Azeglio

Xe điện
Học xong đại học mà cách chuẩn bị một cái hồ sơ còn không đủ thì lấy bằng làm gì nữa.

Vẫn biết thủ tục hành chính ở ta là nhiêu khê, thế nhưng lắm khi đi làm thủ tục thấy mấy vị cứ vào hỏi công chức các câu hỏi ngớ ngẩn trong khi cái bảng hướng dẫn to thù lù trên tường. Em mà là công chức ngày trả lời 3 vị như thế đến vị thứ 4 không cáu mới lạ, mặt muốn tươi cũng éo tươi nổi.

Lắm ông khai cái tờ khai chữ như chữ bác sỹ thì bố nhà người ta cũng không nhận.

ttrunghaiau

Xe buýt
Em nghĩ 1 phần do lỗi cụ chủ ko đọc kỹ hdsd, bao giờ cũng có thông báo đi kèm phải chuẩn bị những gì. Chẳng có trường nào nó làm ăn kiểu vớ vẩn như vậy đâu. Cụ này mà nói thẳng tên trường ra có khi bị thu hồi bằng luôn vì tội nói sai sự thật.
Coi như nhận bài học đầu đời:
- Thấy có khúc mắc thì phải hỏi ngay, ngoài cái này ra còn các khác liên quan nào thiếu nữa ko? Lớp có ai đã nhận bằng chưa, cần có những gì?
- Muốn gọn gàng thì làm cái phong bì (tuy trường hợp này ko cần thiết), em cũng k ủng hộ phương án này, nhưng đôi khi cũng như tiền tip bên phương Tây ý, nghĩ thoáng ra chút
- Bao giờ cũng có cái chứng nhận tốt nghiệp tạm thời trc đó rồi, nên cái VB2 cứ đủng đỉnh mà lấy, thấy cụ gấp gáp với tác phong như cụ nói thì chắc cụ này đang xin xuất biên chế trong nhà nước rồi, cùng 1 dây hoạch hoẹ nhau làm gì :))

anhkhoai2

[Tịch thu bằng lái]
Trường nên thu bằng.
Tuởng cấp 3 ra HN còn lèo nhèo đc. Anh học đến bao năm rồi mà mỗi chuyện này còn kêu thán thì thử hỏi sau làm nên trò trống gì?

hbu082

Xe container
Trường nào mà đào tạo kỹ thế các cụ? ra ngoài là ngon luôn, không ngu ngơ như kiểu sinh viên mới ra trường :D

Phạm Tôn Gia

Xe tải
Học 4 năm ĐH mà chả tiếp thu được tý Hành chính 4.0 nào cụ nhỉ.
Lão thớt này nên học tiếp, chứ ra đời còn lơ ngơ lắm.
Chỉ kêu là tài. :D
Trường nên thu bằng.
Tuởng cấp 3 ra HN còn lèo nhèo đc. Anh học đến bao năm rồi mà mỗi chuyện này còn kêu thán thì thử hỏi sau làm nên trò trống gì?

banmotnucuoi

Xe lăn
Đưa 1tr có đứa nó mang cho tận nhà

huydu90

Xe hơi
Chắc Ngoại Thương rồi. Cụ mà học khoa Sau đại học, gặp mấy chị gái phòng ý cũng chả khác tình cảnh này đâu. Đang đi làm lâu năm, chả ai dám quát nạt mình, vào trường phát, mấy bà làm ở khoa Sau đại học, mà trường hiện đại thế, cách hành xử thì ôi thôi.

Giáo vụ Văn bằng 2 trường Kinh tế cũng lởm, đưa tiền để được có tên trong danh sách thi lại.
Tệ vậy à cụ, em học ueh , đợt đi lấy bằng em không đi lấy, để sau đó ôm cmnd lên lấy 30 giây là xong. Viện sđh bên ấy chả ai nặng nề gì, mà chắc họ chả dám, đụng tới đám đi làm nó dễ bật là lên đường như chơi :D :D.
Thiết nghĩ cụ chủ học vb2 chắc va chạm bên ngoài nhiều roài, mà đã va chạm bên ngoài xong mà vào làm xíu thủ tục hành chính bị nó hành mà không mở mồm ra chửi, lại đem lên phàn nàn âu cũng là do cụ.

lancaster

[Tịch thu bằng lái]
Thớt cho biết tên trường nào để anh em còn biết mà một là tránh, hai là sau này đôi ba năm nữa F1 của chúng tớ lớn thì cũng biết mà tránh cái trường đó ra như Thăng Long năm nay ấy!
Con cụ đỗ vào đc TL là may chứ sao phải tránh. Khoá em ra trường 2x năm rồi cả lớp đỗ ĐH toàn BK, NT và KTQD đấy